AE. Racing Club
08 ตุลาคม 2024 00:30:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดหัวเรื่องโช๊คนิดหน่อยครับ ช่วยคิดที  (อ่าน 1368 ครั้ง)
JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 16:36:27 »

กำลังจะเปลี่ยนโช๊คชุดใหม่ เนื่องจากคุณแม่บ้านที่เป็นคนใช้รถเริ่มบ่นกับโช๊คหลังที่อัดน้ำมันมาแข็งได้ใจ ชวนหาของเก่ายุ่นในบอร์ดก็ไม่เอาท่าเดียว  ถอนหายใจ

วันนี้ลองโทรสอบถามหลายที่ Monroe Reflex ของไม่มี

Gabriel ราคาก็ดี แต่ไม่เคยใช้ แถมอยู่ไกลบ้าน

Kayaba แกนใหญ่เบิกใหม่ ราคาแพงกว่าสองตัวบนนิดหน่อย แปดพันปลาย ๆ แต่ไม่เคยใช้ ไม่รู้จะแตกต่างกับแกนเล็กเดิม ๆ ขนาดไหน

ช่วยแนะนำทีครับ พอดีอยากทำให้จบ ๆ สัปดาห์นี้เลย เดี๋ยวเงินหมด อดไม่ได้ทำซักอย่าง

ปล.จะเอามาจับคู่กับสปริง H&R นะครับ  คำนับ รบกวนด้วยจ้า

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
tuu_club
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มันทุกโค้ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 17:06:37 »

TEIN  เลยครับ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ
WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 17:34:52 »

ผมเบิก Gabriel มาใหม่วันนี้เอง ชุดละ 7300 บาท ไม่อยากรอ มอนโรแล้ว ของขาด หลังปีใหม่ ถึงได้ของ

JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 19:49:14 »

ไม่กล้าใช้ของดีเกินคร้าบน้าตู่กลัวฟิลเรซจะแข็งเกินแฟนบ่นได้อีก
พี่ Wimon100เบิกที่ไหนครับ? ผมอยู่แถวศรีนครินทร์หาใกล้บ้านไม่ได้เลย

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
WIMON100

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 20:42:34 »

ไม่กล้าใช้ของดีเกินคร้าบน้าตู่กลัวฟิลเรซจะแข็งเกินแฟนบ่นได้อีก
พี่ Wimon100เบิกที่ไหนครับ? ผมอยู่แถวศรีนครินทร์หาใกล้บ้านไม่ได้เลย
http://www.kcracingshop.com/Default.aspx?pageid=2 
ลองดูครับ ผมซื้อจากที่นี่แหละ ราคาพร้อมใส่ +600

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 21:10:29 »

ต้องถามถึงการใช้งานก่อนคับว่าแนวไหน?  ถ้าซิ่งหน่อยช็อคที่ว่ามาทั้งหมดอาจเอาไม่อยู่สปริงเลือกให้ดีทีเดียวจบเลย แต่ถ้ามีงบแนะนำของดีๆไปเลยเสียเงินทีเดียวจบหรืองบจำกัดkayaba supper special street use กระบอกเงินปรับหนืดได้4ระดับจับคู่กับสปริงkg/mmเวริคแน่นอนผมกับเพื่อนใช้มาเยอะลองกันจริงๆมาหมดแล้ว

AE has brought us to MEET

bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 21:50:06 »

ราคาเบาๆๆก้มอลโลครับ ใส่อยู่ ไม่แข็งเท่าไรครับ ผมซื้อร้านแถว???แถวเทพารักษ์อ่ะครับ

BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 21:53:48 »

ราคาเบาๆๆก้มอลโลครับ ใส่อยู่ ไม่แข็งเท่าไรครับ ผมซื้อร้านแถว???แถวเทพารักษ์อ่ะครับ
ร้านเดียวกันเยยครับ
ผมอยากไปจัดคู่หน้าอยู่เนี่ยเวลาเข้าโค้งหลังไม่โยน หน้ามันโยน อิอิ ของเดิมมันนิ่ม ว่าจะจัดให้แมทกับข้างหลัง เด๋วเปลี่ยนทามมิ่งก่อนก่อนทำโช๊คต่อไป

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
pom626
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010 22:21:18 »

ใช้มอนโรรีเฟ็ลก กะ สปริง เออี100 อยู่ครับ หลังนะ
ผมรุ้สึกว่า ไม่ค่อยนิ่มเท่าไรนะ หรือเป็นเพราะผมใส่สเปนเชอร์ ด้วยก็ไม่รู้ แต่ไม่โยนดีครับเวลาเข้าโค้ง

ซื้อมาจากร้านแถวพระราม3 คุณโออ่ะครับ ลองถามดูหรือยังครับ

ขาย บานพับหน้าต่าง มือจับ กลอน พุกเหล็ก พุกตะกั่ว อุปกรณ์ก่อสร้าง ราคาโรงงานคร้าบบบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์