AE. Racing Club
10 ตุลาคม 2024 06:23:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: $$==>> ขอคำแนะนำด้วยครับ เกี่ยวกับกระจกพับไฟฟ้า 7 สาย <<==$$  (อ่าน 2219 ครั้ง)
Kritsadathitiset
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AMT

« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 21:36:27 »

ผมมีปัญหากับกระจกพับไฟฟ้า หลายครั้ง พังมาแล้ว 2 คู่ จากมอเตอร์พัง  ได้โปรด.. ได้โปรด..
ปัจจุบันคู่ที่ 3 อาการคือ จะเป้นแค่เวลาพับเก็บ ข้างซ้ายฝั่งคนนั่ง มักจะไม่พับ แต่มีเสียงมอเตอร์ ทำงานดังชัดเจน ครั้นเอามือไปช่วยผลักเข้ามา มันก็พับเก็บอย่างง่ายดาย เวลากางออก ดันกางออกได้ดี ไม่ติดขัด

ส่วนข้างคนขับ จะพับเก็บหรือกางออกได้โดยสะดวก ไม่เคยติดขัดใดๆ

ผมเคยลองเปลี่ยน กล่องคุม และ สวิตช์ ก็ยังเป็นอยู่ เคยไปให้ช่างลองไล่ สายไฟ เขาก็บอกว่า วายถูก
สุดท้าย เลยไม่รู้จะแก้ปัญหาต่อยังไง พี่ๆ ใครเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างไหมครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณเป็นอย่างสูง..
 คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2010 21:40:14 โดย gritsadanon » บันทึกการเข้า
เคลิ้มสมาคม ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 21:53:23 »

อาการเดียวกันเป๊ะครับ

กดพับ ขวาได้ ซ้ายดังแต๊กๆ ต้องใช้มือช่วย

กดกาง กางได้ไม่สะดุดทั้งสองฝัั่ง

มารอฟังด้วยคน Smiley

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
vchaiyut
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 22:27:55 »

คือว่า รถผมก้อ เป็นครับ ae101 แต่ว่า เอาไปให้ช่างซ่อมเค้าบอกว่า เป็นที่เฟือง คับ บ้านผมอยู่ สุขุมวิท 77/1 ซอยอ่อนนุชคับ  ไม่รู้ว่าแพงหรือเปล่า ตอนนั้นทำ ข้างละ พันนิดๆ แต่ร้านนี้ ต้องต่อ ราคาเยอะๆ เหมือนกับ บวกเยอะอะคับ แต่ทำมาก้อใช้ได้ดี รู้สึกว่า ประมาน 1100 ประมานนี้ ร้านเป็นร้านเล็กๆ ร้านไม้ อยู่ตรงเชิงสะพาน คับ ถ้า มาจากหน้าคาฟูร์ มุ่งหน้า สี่แยกอ่อนนุช ร้านจะอยู่ซ้ายมือคับ เลย จากคารฟู มาจะเจอสะพานแรกเลย
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 22:42:42 »

เคยคิดจะใส่เหมือนกัน แต่มีคนเคยบอกแล้วว่า เฟืองมันเก่าแล้วจะมีปัญหามาก เลยไม่กล้าใส่เหมือนกัน เอาใจช่วยนะครับ

ae 101

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 23:18:37 »

เดี้ยง อยู่่เหมือนกัน ว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน พอเสียข้าง ไม่นานอีกข้างก็ตามมา ยกธงขาว
Kritsadathitiset

AMT

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 14:47:52 »

อาการเดียวกันเป๊ะครับ

กดพับ ขวาได้ ซ้ายดังแต๊กๆ ต้องใช้มือช่วย

กดกาง กางได้ไม่สะดุดทั้งสองฝัั่ง

มารอฟังด้วยคน Smiley
ได้สาวกแล้ว นึกว่าจะเป็นคนเดียวซักอีก  เต้น

คือว่า รถผมก้อ เป็นครับ ae101 แต่ว่า เอาไปให้ช่างซ่อมเค้าบอกว่า เป็นที่เฟือง คับ บ้านผมอยู่ สุขุมวิท 77/1 ซอยอ่อนนุชคับ  ไม่รู้ว่าแพงหรือเปล่า ตอนนั้นทำ ข้างละ พันนิดๆ แต่ร้านนี้ ต้องต่อ ราคาเยอะๆ เหมือนกับ บวกเยอะอะคับ แต่ทำมาก้อใช้ได้ดี รู้สึกว่า ประมาน 1100 ประมานนี้ ร้านเป็นร้านเล็กๆ ร้านไม้ อยู่ตรงเชิงสะพาน คับ ถ้า มาจากหน้าคาฟูร์ มุ่งหน้า สี่แยกอ่อนนุช ร้านจะอยู่ซ้ายมือคับ เลย จากคารฟู มาจะเจอสะพานแรกเลย
ราคานี่ จะซื้อคู่ใหม่ได้พอดี แล้ว เขาเปลี่ยนที่เฟืองให้อย่างเดียวหรือครับ  คำนับ

เคยคิดจะใส่เหมือนกัน แต่มีคนเคยบอกแล้วว่า เฟืองมันเก่าแล้วจะมีปัญหามาก เลยไม่กล้าใส่เหมือนกัน เอาใจช่วยนะครับ
ขอบคุณครับ  คำนับ

เดี้ยง อยู่่เหมือนกัน ว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน พอเสียข้าง ไม่นานอีกข้างก็ตามมา ยกธงขาว
เป็นกี่คู่แล้วครับ  เศร้า
aunt_101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ไม่ว่าจะล้มสักกี่ครั้งก็จะสู้ต่อไป...

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 19:30:59 »

โทรถามพี่สิน้องบอย จะไขความกระจ่างให้....... ฮิฮิ

บางอย่างมันบอกไม่ได้....... สบาย สบาย

รับลั่งสินค้าประเภทเสื้อผ้า น้ำหอม ฯลฯในเครือห้างเซนทรัล โรบินสัน ส่วนลด 10-30% ไม่ต้องรอ Sales 
 Benetton,Casualist, Daniel Hechter, Evoluzine, FCUK, FILA, G2000, Hush Puppies, Jockey, John Henry ETC.
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 19:35:47 »

โทรถามพี่สิน้องบอย จะไขความกระจ่างให้....... ฮิฮิ

บางอย่างมันบอกไม่ได้....... สบาย สบาย

จัดให้น้องมันหน่อยอั้น
เอาใจช่วยครับบอย

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
Night54

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 22:35:56 »

อาการก็น่าจะเป็นที่ตัวเฟืองนะคับ แกะดูด้วยตัวเองก่อนก็ได้นะคับ หน้า DIY มีวิธีแกะอยู่อ่า
dutchchun
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 01:15:59 »

น่าจะเป็นที่สายไฟมันเก่า
รถผมไฟฟ้าเป็นทั้งคัน
บางวันกระจกเปิดได้บางวันเปิดไม่ได้
555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์