AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 06:59:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ น้าๆ ที่ใช้โช๊คอัพ tein หน่อยครับ  (อ่าน 18583 ครั้ง)
fot556
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 00:27:39 »

สวัสดีครับ  แหะ.. แหะ..

tein

มีรุ่นไหนตรงรุ่นของ hi torque ไหมครับ

ถ้ามีมือ 2 ราคาเท่าไหร่ครับ รู้สึกมือ 1 จะแพงมาก  เวียนหัว

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

หรือพี่ ๆ น้า ๆ พอมี ยี่ห้อไหนดีๆแนะนำบ้างครับ ราคาไม่แรง

หนึบ ๆ

ตอนนี้ผมใช้โช๊คเดิมอัดน้ำมันอยู่ พอรับได้ แต่ไม่อยากให้แข็งกว่านี้อ่ะครับ

สุดท้ายย

ผมก็เป็นเด็กใหม่ของที่นีอ่ะครับ

ผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

จะมารบกวนขอคำปรึกษา ความรู้ พูดคุยกับพี่ ๆ น้า ๆ อีก (ถ้าไม่รังเกียจ ฮ่าๆ)

ขอบคุณครับ  คำนับ

@~GID_GP Car Mods~@
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 00:46:29 »

สวัสดีครับ  แหะ.. แหะ..

tein

มีรุ่นไหนตรงรุ่นของ hi torque ไหมครับ

ถ้ามีมือ 2 ราคาเท่าไหร่ครับ รู้สึกมือ 1 จะแพงมาก  เวียนหัว

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

หรือพี่ ๆ น้า ๆ พอมี ยี่ห้อไหนดีๆแนะนำบ้างครับ ราคาไม่แรง

หนึบ ๆ

ตอนนี้ผมใช้โช๊คเดิมอัดน้ำมันอยู่ พอรับได้ แต่ไม่อยากให้แข็งกว่านี้อ่ะครับ

สุดท้ายย

ผมก็เป็นเด็กใหม่ของที่นีอ่ะครับ

ผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

จะมารบกวนขอคำปรึกษา ความรู้ พูดคุยกับพี่ ๆ น้า ๆ อีก (ถ้าไม่รังเกียจ ฮ่าๆ)

ขอบคุณครับ  คำนับ

มือสองราคาถูกกว่ามือหนึ่งครึ่งหนึง  ผู้ขายก็มีอยู่ในหน้าซื้อขายครับ เจ้าใหญ่

รถซื้อแกง  แรงได้ไง
รับทำงานคาร์บอน-เครล่าแท้ (เต็มระบบ) รูปผลงาน http://www.facebook.com/G
KaNoP Osk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 02:40:48 »

ตาม น้าข้างบนบอกเลยอะครับ
หน้าซื้อขาย มีครับ เจ้าใหญ่ๆ ส่วนตัวผมว่า ss เหมาะกับบ้านเราสุดแล้วอะครับผม
หรือว่าเคยใช้แต่ ss หว่า !!  คำนับ คำนับ คำนับ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 07:58:13 »

จากที่ลองและใช้เอง พบว่า FLEX  น่าใช้ที่สุด ครับ
อ้วนซ่า
นักแข่งมือสมัครเล่น

ลาก่อน อีแดง

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 08:20:16 »

จากที่ลองและใช้เอง พบว่า FLEX  น่าใช้ที่สุด ครับ
อิอิ น้าโช จะเปลี่ยนใจรึครับ
คุณ fot556  ไม่ลองมอง GAB ละครับ รู้สึกว่าราคามือ 1 จะไม่แรงเท่าไร
ก่อนหน้านี้ผมก็ดูอยู่ ว่าหลังปีใหม่โบนัสออกจะสอย
แต่พอดีไปได้ TEIN SS ซะก่อน
chart_AE111
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 08:32:02 »

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=21657.0

ลองเข้าไปดูครับราคาไม่แรงแต่สภาำพไม่รู้นะ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 08:56:01 »

จากที่ลองและใช้เอง พบว่า FLEX  น่าใช้ที่สุด ครับ
คุณ fot556  ไม่ลองมอง GAB ละครับ รู้สึกว่าราคามือ 1 จะไม่แรงเท่าไร
ก่อนหน้านี้ผมก็ดูอยู่ ว่าหลังปีใหม่โบนัสออกจะสอย

ไ่ม่เชิงเปลี่ยนใจ หรอกครับ จริงๆ แล้ว ผม ชอบ FLEX  ตั้งแต่แรก ชอบที่ปรับสูงต่ำไ่ม่เลื่อนสปริง  แต่ว่า งบ ไม่ถึง ใน ตอนนั้น ก็ เลยได้ แค่   SS  แต่ มันก็ สามารถ ตอบสนองการใช้งาน ได้ ดี มากๆ เลย สำหรับ วิ่ง ถนน แถมเอาเข้าจริงๆ ผม ปรับความสูงต่ำ แค่ ครั้งเดียว พอ มันได้ ระดับที่เราชอบ มันก็ใช้ยาวเลย  จนรู้สึกว่า ไม่จำเป็นต้องขยับไป  FLEX  น่ะครับ
แต่ตอนนี้ ราคา  FLEX  มันลง มา ก็ เลย สนใจ น่ะครับ   แต่เอาจริงๆ แล้ว ผม อยากได้  MONO FLEX   แต่ ราคา ช๊อค มันจะแพงกว่า รถ แล้ว นี่สิครับ ฮ่าๆๆๆ

------------ มาแถมอีกนิด เพื่อนๆ ที่อยากจะเล่น เทอิน ผม ไม่แนะนำให้ เริ่มต้นกับพวก  HA HR  ครับ ขยับไป เริ่มที่  SS  ดีกว่าครับ  อย่าเสียน้อย เสียยาก ครับ   ได้มา ไม่ชอบใจ ก็ ต้องเหนื่อย ขายทิ้งอีก ไม่เวิร์ค ครับ  ยกธงขาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2010 09:01:59 โดย wasabi » บันทึกการเข้า
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 09:00:59 »

เคยใส่ flex อยูครั้งนึง น่านี่รู้สึกสวรรค์มีจริงเลย สบายก้นมาก ๆๆ

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
tuu_club

มันทุกโค้ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 09:21:49 »

จากที่ลองและใช้เอง พบว่า FLEX  น่าใช้ที่สุด ครับ

ตามนี้เลยครับ
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 09:23:05 »

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=21657.0

ลองเข้าไปดูครับราคาไม่แรงแต่สภาำพไม่รู้นะ

อย่าว่างั้นงี้นะครับ ใช้ Ha นี่ใส้แตกนะครับเนี่ยแข็งเกิ๊น แล้วอีกอย่างราคานี้ผมว่าทนเก็บเงินซื้อ SS ดีกว่าครับ
ตะก่อนนี้ HA HR นี่ 8000 ยังไม่มีคนอยากซื้อเลยตอนที่ Tein ยังไม่ค่อยดังอะ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
fot556
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 12:55:42 »

ขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกคนมากครับบ

แล้วอย่าง ss กับ flex. ราคาต่างกันมากไหมครับ
แล้วแต่ละตัวราคาเท่าไรหรอครับ ราคามือสอง

คุณ fot556  ไม่ลองมอง GAB ละครับ รู้สึกว่าราคามือ 1 จะไม่แรงเท่าไร

ส่วน gab นี่ราคาเท่าไรหรอครับ ฟิลลิ่งเป็นไงบ้างครับ
น้าๆว่าโอเไหมครับ
เก็บไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก

ขอบคุณทุกคนครับบบ
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 15:44:08 »

ไม่อยากให้แข็งกว่าโช้คอัดน้ำมัน Tein SS ก็ไม่ช่วยน่ะครับ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 15:45:55 »

ของพวกนี้ต้องลองใช้จริงคับ บางครั้งเราอาจจะไม่ค่อยชอบมันก็ได้

อย่าไปยึดติดกับยี่ห้อเพียงอย่างเดียวคับ

AE has brought us to MEET

FARR

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 18:53:22 »

ไ่ม่เชิงเปลี่ยนใจ หรอกครับ จริงๆ แล้ว ผม ชอบ FLEX  ตั้งแต่แรก ชอบที่ปรับสูงต่ำไ่ม่เลื่อนสปริง  แต่ว่า งบ ไม่ถึง ใน ตอนนั้น ก็ เลยได้ แค่   SS  แต่ มันก็ สามารถ ตอบสนองการใช้งาน ได้ ดี มากๆ เลย สำหรับ วิ่ง ถนน แถมเอาเข้าจริงๆ ผม ปรับความสูงต่ำ แค่ ครั้งเดียว พอ มันได้ ระดับที่เราชอบ มันก็ใช้ยาวเลย  จนรู้สึกว่า ไม่จำเป็นต้องขยับไป  FLEX  น่ะครับ
แต่ตอนนี้ ราคา  FLEX  มันลง มา ก็ เลย สนใจ น่ะครับ   แต่เอาจริงๆ แล้ว ผม อยากได้  MONO FLEX   แต่ ราคา ช๊อค มันจะแพงกว่า รถ แล้ว นี่สิครับ ฮ่าๆๆๆ

------------ มาแถมอีกนิด เพื่อนๆ ที่อยากจะเล่น เทอิน ผม ไม่แนะนำให้ เริ่มต้นกับพวก  HA HR  ครับ ขยับไป เริ่มที่  SS  ดีกว่าครับ  อย่าเสียน้อย เสียยาก ครับ   ได้มา ไม่ชอบใจ ก็ ต้องเหนื่อย ขายทิ้งอีก ไม่เวิร์ค ครับ  ยกธงขาว

ซูม ซูม

Pattaya R/C Power boat
EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 21:13:24 »

ลองใช้เองดีกว่าคับ สิบปากว่า.....

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 22:01:35 »

อย่าไปจ่ายเเพงเลยครับ มอนโรเปิดฝาอัดเเก๊สเข้าไปอีก ประหยัดกว่า จะเอาหนืบเเค่ไหนอัดเข้าไป อัดเข้าไป วาล์วเค้า ทำงานระบบดี ขับช้าๆนุ่มๆ ขับเร็วๆ สปริงดีดเเรง วาล์วมอนโร รั๊งหยุดไว้เองอ่ะครับลองดู ลองรถผมได้ครับ หน้าสปริงตัด หลังสปริงหลอด สาดเข้าไป โค้ง มั่นใจครับ ยิ่่งกว่า ลอลิเอะอีก๕๕๕๕๕ (จริงๆครับ ประหยัดได้)
ปล่อยวาง...

Knot...

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 22:10:16 »

ก่อนใส่ลองนั่งรถคันอื่นดูก่อนก็ดีนะคับ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
Tonsuan

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 22:22:27 »

ก่อนใส่ลองนั่งรถคันอื่นดูก่อนก็ดีนะคับ
สุดยอด  สุดยอด

AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 22:26:03 »

สุดยอด  สุดยอด
HA ถอดทิ้งนานแล้วครับ พอกันที กะtein
fot556
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010 23:21:51 »

ขอบคุณมากๆครับ

สงสัยต้องหารถคนอื่นนั่งตามคำแนะนำของพี่ ๆ ก่อน

ฮ่า ๆ
 คำนับ คำนับ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์