AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 06:17:00 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทไม่ติดอีกเเล้ว  (อ่าน 1831 ครั้ง)
ill nino
มือเก่าหัดแข่ง

2E LPG เพรียวๆ

« เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 09:39:02 »

รอบหมุนจึกๆๆ ปกติครับ เเต่เครื่องไม่ติดสักที  ร้อนๆๆ
สตร์ทอยู่4 - 5 ที นิ่งไปเลย โชคดีที่มีคนข้างบ้านมาช่วยพ่วงเเบต ไม่งั้นมาทำงานสายเเน่
พอมาดับเครื่องที่ทำงานสตาร์มใหม่ เหมือนเิดิมไม่ติดอีก ผมดูน้ำกลั่นไม่เคยขาด เเบตอายุ 1 ปีเอง
ตอนเเรกคิดว่าอากาศเย็นตอนนี้ไม่ใช้เเล้ว เซ็ง

Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 10:28:56 »

ไดชาร์ต ลงหลุมแล้วรึป่าวครับ

anunt_k
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 10:41:17 »

น่าจะเป็นไดชาร์ตครับ  ไม่เกี่ยวกับแบต  คงต้องหาคนมาลากเอาไปอู่แล้วล่ะครับลองโทร 1137 ให้เขามาลากหรือมายกไปอู่ที่เรารู้จักก็ได้ครับ   โทรถามเขาดูก่อนนะครับเคยทราบมาว่าเบอร์นี้เป็นเบอร์ของอาสารถเสียช่วยเหลือฟรี  แต่จะมีค่าใช้จ่ายอะไรอีกหรือเปล่าอันนี้ผมไม่ทราบครับ

: Long Live The King :
MEE-4AFE

สมาธิมา ปัญญาเกิด

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 10:51:07 »

Battery 1 ปีก็เสื่อมได้ครับ ผมเคยเป็นเหมือนกัน น้ำกลั่นไม่เคยขาดเหมือนกัน เปลี่ยนก็หายใช้ได้ไปนานกว่าเดิม ของผมเปลี่ยนขนาดด้วยเพราะไฟตกเวลาดับเครื่องแล้วตอนเปิดไฟอยู่ ปัจจุบันไม่เป็น หรือเมื่อก่อนผมใช้หลอดไฟแต่ง Watt มันสูงก็ไม่รู้
เห็นเคยมีเพื่อนบางท่านบอกการเติมน้ำกลั่นบ่อยเกินไปก็อาจทำให้แบตเสื่อมเร็วได้หรืออาจกรดเจือจาง
ill nino
มือเก่าหัดแข่ง

2E LPG เพรียวๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 12:53:35 »

เมื่อตอนเที่ยงสตาร์ทใหม่ติดเเล้วคร้าบ เอาไงดีเเบบนี้อะไรมันเสียเนี่ยสตาร์ทที่เดียวติดเลย เดี๋ยวต้องเดินทางไกลด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2010 13:37:39 โดย ill nino » บันทึกการเข้า

¥¥ BALL ¥¥
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 21:51:00 »

เมื่อตอนเที่ยงสตาร์ทใหม่ติดเเล้วคร้าบ เอาไงดีเเบบนี้อะไรมันเสียเนี่ยสตาร์ทที่เดียวติดเลย เดี๋ยวต้องเดินทางไกลด้วย
ของผมเป็นลักษณะเวลาสตารตยากแชะยาวกว่าจะติดไดชารตเช็คไงว่าเสียหรือไม่เสียครับ
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 22:11:05 »

ของผมมันพังตอน ปีครึ่ง T_T ไม่เคยปล่อยน้ำขาดเลย แต่อยู่ๆมันก็เดือดปุดๆๆเลยแบต น้ำกลั่นอะครับ และร้อนจี๋เลย ก็เลยเปลี่ยนใหม่ไป

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
Rong Fuel-Up
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 15:37:04 »

แบตฯ เสีย ฟันทิ้ง ครับ

เครื่องร้อน แล้วดับเครื่อง แบตฯยังร้อนอยู่ คลายประจฯ ได้น้อย

ตอนเที่ยงแบตฯเย็นแล้วคลายประจุได้ดี สตาร์ทได้     

เปลี่ยนแบตฯได้เลย   แบตฯ ไม่ถึงปี ก็เสื่อมได้ครับ
AE-Drift

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 16:10:36 »

ถ้าเป็นที่ไดชาร์ท มันน่าจะมีรูปแบตเตอรี่ขึ้นที่หน้าปัดไม่ใช่เหรอครับ
coolgrep2

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 19:16:01 »

ถ้าพ่วงสต๊าดติดแล้ววิ่งได้ปกติค่อนข้างนาน ก็ไม่ใช่ไดหละครับ

EmMeT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 00:37:04 »

ไดชาต์ อีกเสียง
OffSpeed <Sz>

~~ ก็แค่ Fe ~~

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 16:33:46 »

ไดสตาทหรือป่าวครับเคยเป็นเหมือนกันแบบนี้ อาการออกมาประมาณ 2-3 เดือนแต่นาน ๆ ครั้งครับ พอหลัง ๆ เริ่มบ่อยมาก พอไปดูไดสตาทไหม้เลยครับ แปลงถ่านไม่เหลือเลย

Gozilator

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010 00:23:13 »

ผมเป็นเมื่อต้นเดือน  สตาร์ทไม่ติด ได หมุนรอบปกติ  พ่วงแบตไม่มีผล
เรียกช่างเค้าว่า คอยส์จานจ่ายเสีย เปลี่ยนจานจ่าย ยังไม่ดีขึ้น
ช่างไปเรื้อกล่อง ECU  หายครับ  จบไปราคาทั้งหมด4500  ซ่ะงั้น
มาเล่าให้ฟังครับเผื่ออาการตรงกัน    สู้ต่อไปครับผม

ในโลกของคนตาบอด ตาดีข้างเดียว..เป็นราชาได้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์