AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 15:36:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องติดรีโมทกันโขมยครับ  (อ่าน 2207 ครั้ง)
kwankwan
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 08:58:52 »

101ผมตอนนี้เป็นไขกุญแจอยู่ ตอนนี้ไขไม่ค่อยออกเอากุญแจแม่มาปั้มใหม่แล้วก็ไขไม่ค่อยออก
จึงอยากเปลี่ยนเป็นแบบรถใหม่ๆที่ใช้รีโมท(ปิ๊ดๆ)เอานะครับ
ผมไปดูตามเว็บมีตั้งแต่1500++ขึ้นไป พี่ๆใครใช้แบบรีโมทแล้วมั้งครับติดราคาซักเท่าไหร่ถึงจะได้คุณภาพดีพอใช้ได้ครับ
แล้วติดมันใช้เวลานานไหมครับ แนะนำหน่อยครับ
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 09:07:14 »

101ผมตอนนี้เป็นไขกุญแจอยู่ ตอนนี้ไขไม่ค่อยออกเอากุญแจแม่มาปั้มใหม่แล้วก็ไขไม่ค่อยออก
จึงอยากเปลี่ยนเป็นแบบรถใหม่ๆที่ใช้รีโมท(ปิ๊ดๆ)เอานะครับ
ผมไปดูตามเว็บมีตั้งแต่1500++ขึ้นไป พี่ๆใครใช้แบบรีโมทแล้วมั้งครับติดราคาซักเท่าไหร่ถึงจะได้คุณภาพดีพอใช้ได้ครับ
แล้วติดมันใช้เวลานานไหมครับ แนะนำหน่อยครับ
คุณภาพตามราคา เริ่มตั้งแต่ไม่ถึงพันก็มี พันต้น พันปลาย สามพันขึ้น ตามแต่งบครับ

จริง ๆ รีโมทได้ความสะดวก แต่ผมชอบล๊อคแบบแมคคานิคมากกว่า

นาน ๆ แวะมาที
kwankwan
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 09:19:14 »

ยี่ห้อไหนดีครับผมมีงบ2000+นิดหน่อยครับ
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 09:34:06 »

ผมเลือกติดเพราะว่าเอาความสะดวกเมื่อก่อนต้องจอดรถกลางแจ้ง เวลาหน้าฝน ฝนตกจะได้ไม่ต้องเสียเวลาไขกุญแจ สามารถเดินมาแล้วกดรีโมท เปิดได้เลย จะได้เปียกฝนน้อยลง
SMIRF 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 10:17:39 »

ใช้ของโตโยต้าแท้สิครับ ใช้ดีมากๆ ไม่ต้องตัดต่อสายไฟด้วยครับ ราคาไม่น่าจะเกินงบด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธันวาคม 2010 10:31:10 โดย SMIRF 101 » บันทึกการเข้า
aek_ex
นักแข่งมือสมัครเล่น

รถสวนสัตว์ก๊าบบ

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 10:32:18 »

ผมรีโมทอย่างเดียว  ไม่มีกันขโมย 1400 ครับ

กลายเป็นรถครอบครัวไปแล้ว
Bangyai01
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 14:47:05 »

พึ่งให้พี่แถวบ้านติดมาครับพันกลางๆ ปี๊ดๆ ปิด-เปิดสะดวกดี เท่มั่กๆรีโมทฝังลูกกุญแจไว้ด้วย อุอุ
joey100
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 14:27:38 »

ติดรีโมทกันขโมยต้องเลือกเกรดด้วยครับลองดู http://viperalarm.blogspot.com/
Rong Fuel-Up

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 16:55:33 »

ใช้ของโตโยต้าแท้สิครับ ใช้ดีมากๆ ไม่ต้องตัดต่อสายไฟด้วยครับ ราคาไม่น่าจะเกินงบด้วย

ไม่เกินงบ เจ้าของกระทู้ว่าไว้ที่ 1500++ ติดที่ไหนครับของโตโยต้าแท้ๆ  ผมจะไปติดมั่งครับ รบกวนชื้อเป้าหน่อยครับ
KKK_KKK

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 19:50:14 »

ผมติดพันแปด-ของใต้หวันใช้มาสองปียังดีอยู่ครับมีล๊อคแบบเงียบด้วย
joey100
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 20:24:42 »

ผมติดพันแปด-ของใต้หวันใช้มาสองปียังดีอยู่ครับมีล๊อคแบบเงียบด้วย

คำว่าเกรดของกันขโมยมีความหมายกว้างครับ เช่น
1.กันขโมยทีใช้อยู่สามารถเอารีโมทที่เหมือนกันมาทำการ learn หรือเพิ่มเติมเข้าไปในกันขโมยที่คุณใช้อยู่ได้อย่างง่ายๆหรือไม่ คุณจะมองเห็นคุณสมบัตินี้ก็ต่อเมื่อมีคนอื่นเอารีโมทที่เหมือนกับที่คุณใช้ ทำการกดไปกดมา แล้วรีโมทของคนอื่นสามารถกดเปิดปิดกันขโมยรถของคุณได้
2.กันขโมยทีใช้อยู่ รหัสของรีโมทมีความปลอดภัยหรือไม่ คุณจะมองเห็นคุณสมบัตินี้ก็ต่อเมื่อวันดีคืนดี รีโมทรถของคนอื่นมีรหัสซ้ำกับรถของคุณ เช่นมีการกดรีโมทปลดล็อครถคันที่อยู่ข้างๆ แต่รถของคุณมีเสียงปลดล็อคด้วย หรือไม่ก็ในทางกลับกัน คุณกดรีโมทปลดล็อครถของคุณ แต่รถที่จอดอยู่ใกล้ๆถูกปลดล็อคด้วย เรื่องนี้พนักงานรับรถที่มีรีโมทอยู่ในมือหลายอันชอบลองกดดูว่ากดทีเดียวจะปลดล็อครถคันอื่นไหนได้บ้าง
3.กันขโมยที่ใช้อยู่มีวิธีการรีเซ็ท(ยกเลิก)กันขโมยที่เหมือนๆกันหรือไม่ ถ้ามันเหมือนๆกันหมด ก็จะไม่เป็นความลับ ขโมยสามารถรู้วิธีการรีเซ็ทกันขโมยด้วยเช่นกัน
4.กันขโมยที่ใช้อยู่ มีอุปกรณ์ตรวจจับการสั่นสะเทือนที่แม่นยำหรือไม่ ถ้าไม่แม่นยำ เวลาตั้งให้มันอ่อนเพื่อให้มันร้องเวลาทุบรถ มันก็จะร้องเองบ่อยเมื่อมีอะไรสั่นสะเทือนเล็กๆน้อยๆ ถ้าปรับให้มันแข็ง(หรือร้านติดกันขโมยอาจถอดออกเพื่อไม่ให้มันทำงาน)เพื่อไม่ให้มันร้องเองบ่อย เวลารถถูกทุบงัดแงะ กันขโมยก็จะไม่ร้อง
5. ยังมีเรื่องอื่นๆอีก เอาแค่นี้ก่อนแล้วกัน
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 22:49:15 »

เคยใชมาของ เกรดคลองถม เปิด ปิดอย่างเดียวสะดวกตรงไม่ต้อง ไข อุปกรณ์+ติดตั้ง 1000 บาทครับ

ถ้าเป็นกันขโมยด้วยประมาน 1500-2000

ระยะการใช้งานประมาน 2 ปีก็โอเคแล้วครับ ราคาเท่านี้

M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 22:53:04 »

ผมก็อยากไปติดแบบไม่มีกันขโมยอ่ะครับ เอารีโมทอย่างเดียว + เปิดฝากระโปรงหลังด้วย แคะเข้มูก
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 23:08:40 »

ผมก็ติดรีโมทอย่างเดี่ยวไม่มีกันขโมย 700.- เปิดกระโปรงหลัง เพิ่มอุปกรณ์เปิด 200
สะดวกเวลารับส่งลูก ไปเปิดประตูให้ลูฝั่งคนนั่งก็ปิดรถได้ แต่ผมรู้สึกว่ามันมีการเตือนคล้ายกันขโมยเลย คือถ้าปิดประตูด้วยรีโมท ต้องเปิดประตูด้วยรีโมท ถ้าเปิดด้วยกุญแจ ไฟฉุกเฉินจะกระพริบตลอดเวลาเลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์