AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 18:20:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ### อยากขอคำแนะนำ/ขอชมภาพรถที่ติดฟิล์ม Hi-Kool R60HC กับ 3M FXR 20 หน่อยครับ ###  (อ่าน 2960 ครั้ง)
BlacKGeN
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 20:42:38 »

คือตอนนี้รถผมฟิล์มมันก็ยังไม่เสื่อมนะ(เป็นริ้วๆ)
แต่เวลาจอดกลางแดดนี่ ร้อนสุดๆครับ เปิดมาทีลมร้อนกระแทกหน้า ต้องยืนให้เกียรติความร้อนลอยออกมาก่อนเลยทีเดียว
แล้วเวลาติดเครื่องจอดกลางแดดก็เหมือนกัน แอร์เย็นสู้แดดไม่ไหว(แต่เห็นมีคนบอกว่าเรื่องปกติ เพราะรถไม่ได้วิ่ง)
ฟิล์มที่ใช้อยู่ไม่ทราบว่ายี่ห้ออะไรเหมือนกัน แต่เป็นสีกรมเข้มไม่สะท้อนแสงครับ
ยังจำความร้อนของหน้าร้อนปีที่แล้วได้ เลยตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนแล้วครับ
หวังว่ามันคงจะช่วยคลายร้อนได้บ้าง

เลยอยากจะขอดูรูปรถที่ติด Hi-Kool R60HC หรือ 3M FXR 20 หน่อยครับ
ถ้าได้รูปตอนมองออกมาจากข้างใน+ตอนมองกระจกข้างด้วยจะดีมากเลย

ปล.รถผมสีเขียวเข้มครับ

อีกนิดครับ
คือตอนนี้บานหน้าผมไม่ได้ติดฟิล์มนะ แต่ทำไมมองไม่ค่อยเห็นเลย(ไม่สว่าง) หลอดก็ซื้อ Osram NightBreaker สปอต์ไลท์ก็ติด มันก็ยังมองไม่ชัดเจนอยู่ดี
และที่สำคัญเวลาแดดจัดๆหรือตอนอยู่ใต้ไฟทาง กระจกมันสะท้อนคอนโซลรถครับ พระเจ้า...คราวนี้นรกสุด ต้องเพ่งกันเลยทีเดียว
ก็เลยอยากจะติดฟิล์มบานหน้าด้วยครับ กะติดบานหน้าเป็นHi-Kool R10HCสีทอง/R15HCสีไข่มุข หรือไม่ก็ 3M FX50แต่ไม่แน่ใจว่า
1.มันจะช่วยลดการสะท้อนของกระจกบานหน้าได้ไหม
2.มันจะทำให้มืดไปกว่าเดิม(ไม่ติดฟิล์ม)ไหม

ขอบคุณครับ

Spec.
Hi-Kool >> http://www.hikoolfilm.com/article/article/id/21
3M >> http://www.3mautofilm.com/%E0%B8%9F%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B8%A1/smart
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 20:46:04 »

ผมก้อใช้อยู่นะ Hi-cool ชาปรอทกลาง กลางวันจอดตากแดด ร้อนแต่ไม่มากครับ เปิดแอร์แป็บเดียวก้อหายร้อนแล้ว กลางคืนขับสบายครับ กลางวันก้อไม่มืดมากครับ  ผมติดมารอบคันรวมลอกของเก่า 3500 ครับ.
neoscreen
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010 22:18:50 »

เสาร์นี้ที่โซฯแจ้งมีทุกเบอร์ที่อยากดูอ่ะคับ ถ่ายรูปมามันมองไม่ค่อยออกหรอกคับ

END
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์