AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 09:34:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากระโปรงหลังเปิดไม่ได้ ใครพอมีความรู้บ้างจ๊ะ  (อ่าน 2792 ครั้ง)
จี่จี๋ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 09:45:43 »

โดเรม่อน ฝากระโปรงหลัง ผมไม่ค่อยดีเวลาปิดแล้วจะปิด ไม่ค่อยลง ต้องกระแทกแรงๆ

เมื่อเช้า ไปซื้อเสบียง เต็มหลังรถ ก้อปิดไม่ค่อยลง ต้องใช้แรง  พอถึงบ้านเปิดไม่ได้

เข้าใจว่ากลอนสลักคงเรียบร้อยไปแล้ว ใครพอมีวิธีเปลี่ยน หรือต้องให้ช่างเปลี่ยน รบกวนชี้แนะหน่อยครับ คำนับ แหะ.. แหะ..
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 09:47:51 »

ลองเอาโซเน็กซ์ ฉีดๆลงไปดูก่อนไหมครับ

Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 09:50:21 »

งานเข้าแล้วหล่ะ ...

ตอนรถ นู๋เบนซ์ ...

พี่ชายเอาลวด ไฟฉาย กระจก ...

พับเบาะหลังลง สอดรอดทั้งแก็สไปกระตุกกลอน ...

แต่โคตรยากเลยน้า ...

เป็นกำลังใจให้คับ ... คำนับ

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 10:26:27 »

ลองขย่มๆฝาท้ายแล้วบิดกุญแจไปด้วยดูครับ เผื่อออก ของผมเคยเป็น..บังเอิญได้
ไม่งั้นต้องเปิดเบาะหลังออกแล้วมุดไปเกี่ยวกลอนละล่ะครับ

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 10:26:33 »

ลองเอาโซเน็กซ์ ฉีดๆลงไปดูก่อนไหมครับ
โซแนกซ์ช่วยไม่ได้แล้วครับ เพราะจากที่ดึงสายเปิด มันไม่ตึงๆๆแล้ว กลอนคงหลุดแล้วอะครับ
งานเข้าแล้วหล่ะ ...

ตอนรถ นู๋เบนซ์ ...

พี่ชายเอาลวด ไฟฉาย กระจก ...

พับเบาะหลังลง สอดรอดทั้งแก็สไปกระตุกกลอน ...

แต่โคตรยากเลยน้า ...

เป็นกำลังใจให้คับ ... คำนับ
555 ไม่ได้ซีเรียสมาก เพราะเปิดเบาะหลังได้ อิอิ
แต่จะหาอะไหล่ที่ไหน เพราะสลักกลอนมันบิ่นๆไปแล้ว
ตอนไปทำสี ช่างมันก้อบอกแล้วให้หาเปลี่ยน แต่พอดีหาของยังไม่ได้ เลยลืมๆไป
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 10:34:36 »

โด่....... ไม่รู้ไม่ชี้

ให้ติดถังแก๊สแบบป๋มบ้างเต๊อะพี่........... โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 10:38:13 »

ไม่มีถังแก๊สก็รอดตัวไปครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 10:45:00 »

ให้ติดถังแก๊สแบบป๋มบ้างเต๊อะพี่........... โดนเต็มๆ หงิงๆๆ
555 แสดงว่า รถเต๋า เคยเป็น ติดถึงแก๊สเหรอ อิอิ
ไม่มีถังแก๊สก็รอดตัวไปครับ
ครับผม พอดีถอดถังแก๊สไป ไม่งั้นคงเครียดแน่ๆ อิอิ  ยังดีเปิดเบาะเอาของได้
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 10:56:42 »

555 แสดงว่า รถเต๋า เคยเป็น ติดถึงแก๊สเหรอ อิอิ

ครับพี่ รู้ตัวตอนอยู่ปั้มแก๊ส ด๊านนน....ปิดวาลวแก๊สไว้ แก๊สจะหมด น้ำมันไม่มีไว้ แถมอยู่ในหุบเขาอีก.....

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010 02:51:31 »

ของผมสนุกกว่า ติดแก๊สด้วยเปิดฝากระโปรงหลังไม่ได้ น่านๆ งานงอกงาม นั้งสมาธิสักพัก(ใช้หม๋อง) ปิ้ง! ถอดแก้มเบาะหลังซ้ายขวา แล้วเอามือล้วงไปถอดน๊อตตรงขาพับที่มันพับขึ้นลงๆ อ้า! ออกและ เปลี่ยนกลอนเลย หวังว่าประสบการนี้จะได้ช่วยใครได้บ้างนะครับ

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
vchaiyut
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010 08:16:38 »

รถของผมเพิ่งเปลี่ยนไปครับ โดนไป เจ็ดร้อย บาท อยู่แถวสุขุมวิทครับ ปิดไม่ลง เปิดไม่ได้เหมือนกัน ไปให้ช่างเค้าทำให้อะคับ เค้าบอกว่า ตัวล้อก ที่ติดกับฝากระโปรงเสีย
surachat_pea
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อู่เล็กๆเด็กๆทำ.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010 11:32:10 »

ของผมสนุกกว่า ติดแก๊สด้วยเปิดฝากระโปรงหลังไม่ได้ น่านๆ งานงอกงาม นั้งสมาธิสักพัก(ใช้หม๋อง) ปิ้ง! ถอดแก้มเบาะหลังซ้ายขวา แล้วเอามือล้วงไปถอดน๊อตตรงขาพับที่มันพับขึ้นลงๆ อ้า! ออกและ เปลี่ยนกลอนเลย หวังว่าประสบการนี้จะได้ช่วยใครได้บ้างนะครับ

ตรบมือ

เดิน  Provincial Electricity Authority

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010 12:16:47 »

ใช่ครับ ตัวลอค พอใช้ไปนานๆกระแทกบ่อยๆมันบิ่นงอ เสีย
ต้องเปลี่ยนใหม่ แต่ยังไม่มีเวลาเดินไปหาอะไหล่เลยครับ  อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์