AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 15:28:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง 2E ชนเกียร์อะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 1256 ครั้ง)
ne_dnet
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

EE90 20V Fixmix

« เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010 09:59:22 »

เหมือนเกียร์เริ่มเกเร เข้ายากบ้าง เลยอยากทราบว่าเกียร์ตัวนี้นะ ชนเกียร์อะไรได้บ้างครับ ของเดิม 5MT ใน Body EE90 ครับ จะได้หาซื้อสำรองไว้แต่เนิ่น ๆ อยากรู้จังชนเกียร์ Block A ได้ไหมนะครับ เคยเห็นว่าเอาเกียร์ 5E 4E มาชนได้นะครับ แต่สงสัยเอาของ 4A มาชนได้ไหมนะครับ เผื่อหาได้ง่ายขึ้นครับ

ลง 5MT เหมือนเดิมนะครับ ไม่ได้เปลี่ยนเป็น Auto
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2010 10:02:00 โดย ne_dnet » บันทึกการเข้า

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
PonD

zc72s

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010 10:04:06 »

เกียร์บล็อค a ก็ได้ครับ แต่ต้องสลับหัวหมูเอา แต่หาเกียร์ e ตรงรุ่นมาใส่เลยไม่ดีกว่าเหรอครับ

หรือจะเอาเกียร์ 4ebo ผมมีอยู่ลูกนึงนะ  อิอิ  Grin
ne_dnet

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010 10:20:51 »

แล้วพี่ได้เปลียนเกียร์ของ Block A มาลงหรือเปล่าครับ เห็นคราวที่แล้วหาอยู่ แล้วที่ว่าสลับหัวหมูนี่ ยุ่งยากไหมครับ อยากทราบขั้นตอน และถ้ามีรูปที่เขาทำกับรถขับหน้าด้วยก็ดีครับ หรือได้คนที่เคยเปลี่ยนข้าม A ไป E หรือ E ไป A จะดีมาก ๆ เลยครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
PonD

zc72s

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010 10:39:15 »

อ๋อครับ ตอนนั้นเกียร์ลูกที่ใส่อยู่ มันหลุดที่เกียร์ 4 จะเด้งเข้าเกียร์ว่างตลอด ขี้เกียจซ่อม ก็เลยหาลูกใหม่ไปเรื่อยๆ จนได้ลูกนี้แหละครับ

ใส่ได้ไม่นาน ยกออกอีกรอบ ไปได้ลูกใหม่มา(เต็ด) .. ผมก็ใช้เกียร์ของ 4e มาตลอดอ่ะครับ ตอนแรกๆคิดจะใช้ของพวก 4a-fe,ฝาดำ

แต่ราคาก็แพง เฟืองท้ายจัดไปด้วย ไหนเอามาก็ต้องเสียค่าช่างเพิ่มอีก ลองหาของบล็อค e ดีกว่าครับ หาไม่ยาก ราคาก็ไม่แพง

ว่าแต่ทำไมอยากไปใส่เกียร์บล็อค a เหรอครับ Huh?
ne_dnet

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010 10:43:05 »

ผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับ หาของยากหน่อยนะครับ ถ้ายากก็จะได้จัดเอาของ Block E มาชนก็ได้ครับ แฮะ ๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์