AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 10:32:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ชุดซ่อม ดิสหลัง ตรงรุ่น AE 100  (อ่าน 9881 ครั้ง)
Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #40 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010 12:57:19 »

บางทีแล้ว ทำเป็นหมาหยอกไก่ คนอื่นเค้าก็ไม่ชอบน่ะครับ

อาจจะมีขุ่นเคืองกันบ้างเล็กน้อย ค่อยๆหาจุดที่ถอยกันได้ดีกว่า จะมาทะเลาะกันทำไม

รับทราบ ครับ ขอบคุณครับ
สำหรับ คำตอบ ของคุณ Smilegames ถ้าผม ต้องอ้างอิงมาใช้  ก็ จะไม่พิมพ์ ลักษณะ หมาหยอกไก่ ละกันครับ  ขออภัยด้วยนะครับ   

แต่นิดนึงครับ  หมาหยอกไก่  กับ ทับถม นี่มัน เหมือนกันหรือเปล่าครับ

ผมก็ ยังคง คาใจ ประเด็น การทับถม อยู่ดีครับ เพราะผมอ่านคำตอบ ผมก็ยังรู้สึกว่าผมไม่ได้ไปทับถม คุณ Smilegames  เลยนะ

เพื่อนๆ ท่านอื่น เผื่อแวะเข้ามา ก็ แนะนำกันได้นะครับ
ไม่เหมือนกันครับ
ยังไง ผมว่าดีๆกันไว้อ่ะ ae ก็มีกันไม่เยอะ
ผิดใจกันได้ แต่หาจุดลงตัว แล้วก็กลับมาดีกัน จะดีกว่าน่ะครับ

ขอบคุณที่รับฟังครับ  ดีๆกันไว้เน้อ ช่างตามอู่เราก็ไว้ใจไม่ได้ จะหาข้อมูลก็ต้องพึ่งพิง เพื่อนในเว็บกันน่ะครับ

จะปีใหม่แล้ว อะไรไม่ดีๆ ก็ลืมๆฝังๆมันไว้กับปีเก่า  จุดประทัด
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010 13:12:14 »

เข้ามาหาความรู้ ขอบคุณครับได้ความรู้ หวัดดีปีใหม่ด้วยนะครับทุกคน  คำนับ กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..
แอบมาแซวผม เหรอ น้่าสันต์   55+
ป่าวครับน้าโช ผมเคยไปชื้อ ชุดซ่อมตัวนี้จริงๆ แล้วก็หาไม่ได้เลย ร้านบางไผ่ก็ไม่มี เทียบก็ลำบาก เเค่ยาง กันฝุ่นลูกสูบ จริงๆ ครับเข้ามาหาความรู้อิอิ

พัทยาบ้านนอก ผมก็ หาไมได้นะ พวกของเทียบเนี่ย ต้อง กทม แหละครับ เยอะ   
ว่าจะหาดิสใหม่ไส่ให้โตๆ กว่านี้เลย ตอนนี้ยางหุ้มลูกสูบเบรคยังขาดอยู่เลยครับ สิบนิ้วโตไม่พอ๕๕๕๕ อยากสวยจานโตๆ ครับน้าโช รอของก่อน
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010 14:17:55 »

ไม่ว่าจะยังไง ผิดใจกันมาก่อนหรือไม่ สิ่งนึงที่ผมเห็นว่าทั้ง 3 พระหน่อมีจุดยืนเดียวกันตลอดมา คือ

การพยายามที่จะช่วยให้คนอื่นได้รับคำตอบ ลดอัตราการโดนเฉาะ...

เพียงแต่วิธีการของแต่ละคนไม่เหมือนกันเท่านั้นเอง อยากให้ใจเย็นๆ ค่อยๆ อ่านอีกทีครับ ความขุ่นเคืองอาจลดลงจนเหลือนิดเดียวหรือหายไปเลย

เพราะผม (ในฐานะคนอ่าน) ยังไม่เห็นทีท่าว่ากระทู้นี้จะเดือดได้เลยครับ งงไปเลย

ไหนๆ ก็มีจุดประสงค์เดียวกันแล้วอย่าโกรธกันเลยครับ ศัตรูของจริงอยู่ข้างนอกนู่น ในคราบอู่ดักขาจรจ้องขูดรีด ถ้ารู้อะไรบ้างก็จะช่วยลดอัตราการโดนดูดตรงนั้นไป

ดีกันนะ พี่ ๆ ๆ หวัดดีปีใหม่ครับ  ฉลอง..

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010 18:14:21 »

โทษทีครับ ให้รอนาน พอดีออกไปทำงานนอกสถานที่
รู้สึกว่ีาใช้ ชุดซ่อม ของ ดิสหลัง ของ 92 GTI ได้เลยนะ เพียงแต่ว่าของ 101 มันจานใหญ่กว่านิด คาริเปอร์เหมือนกัน

แหม  วันนี้ ผมถูกใจ กระทู้นี้จัง อิอิ       คุณกำลังคิดอะไรอยู่ แถบด้วยบรรทัดต่อไป ผมว่าการตอบแบบนี้มันทำให้เข้าใจผิดกันได้ เพราะการสื่อสารกันทางตัวอักษร มันทำให้คนอ่านรู้สึกได้หลายอย่าง มันไม่เหมือนคำพูด อารมณ์ ความรู้สึก มันจะสื่อสารกันได้ชัดเจนกว่านะ แต่ก็ยังเข้าใจผิดกันได้เลย 

แอบคิดว่าจะมีคนรู้มั๊ยน๊าาา   แอบใบ้ไปว่า  92  101  111 ใช้กันได้    แล้วคุณ Smilgames ก็ ออกมาเฉลย 55+

เบิกของ 92 GTi  ได้ครับ  นี่แหละ ถ้าไม่มีตัวนี้ จำหน่ายในไทย  ก็คงต้องเทียบใช้ หรือ เบิกพี่ยุ่นเท่านั้นอ่ะ เฮ้อ..
^
^
นี่คือ สิ่งที่คุณคิดว่า ผมทับถมคุณใช้มั๊ยครับ??   คำว่า ทับถม คุณรู้ความหมายของมันใช่มั๊ยครับ?? 

ตอนที่ผมตอบเนี่ย มันก็รู้สึก อย่างที่ตอบ ครับ คือ ถูกใจ  แต่สิ่งที่ผิด น่าจะเป็น คำว่า กระทู้ครับ  ผมควรใช้คำว่า ความเห็น

เพราะผมเอง ก็ ไปตอบ ใน พันทิพ บ่อยๆ  เวลา อ้างอิงจาก คำตอบ ท่านอื่นๆ เค๊าจะใช้่ ว่า   .."ตอบคุณ คห.7 " ไรงี้

ที่ถูกต้องมันก็ จะต้องเป็น  "แหม  วันนี้ ผมถูกใจ ความเห็นนี้จัง อิอิ  "   หรือ "แหม  วันนี้ ผมถูกใจ คำตอบนี้จัง อิอิ "

แต่ที่ผมต้องการสื่อ คือ ถูกใจ การตอบ ของความเห็นคุณ  เพราะหลายๆ คนลืมไปแล้วว่า ที่เมืองไทย เรามี โคโรลล่าที่เป็นดิสก์4ล้อจากโรงงาน ซึ่งเป็นรุ่นที่ผมใช้อยู่   และมันสามารถ เอามาใช้กับ 101 111  ได้ เพราะ คาลิปเปอร์ มันใช้ลูกสูบเท่ากัน

นัยยะ ก็ มี แค่นั้น ครับ

แล้ว ตกลงผมไปทับถม คุณเรื่องอะไรครับ??? เพราะจากที่คุณอ้่าง ผมไม่รู้สึกว่า ผม ทับถม ใครเลย  หรือว่า ถ้านั่นเป็นการทับถม ก็ ช่วยอธิบาย นิดนึงครับ ว่า ทับถม ยังไง น่ะครับ ??

รู้สึกว่ีาใช้ ชุดซ่อม ของ ดิสหลัง ของ 92 GTI ได้เลยนะ เพียงแต่ว่าของ 101 มันจานใหญ่กว่านิด คาริเปอร์เหมือนกัน

แหม  วันนี้ ผมถูกใจ กระทู้นี้จัง อิอิ       ถ้าคุณคิดที่จะ ทับถม ซึ่งผมคิดว่าคุณคิดแบบนั้น เพราะคุณชอบตอบกระทู้ ลักษณะนี้ อันนี้ก็เป็นความคิดผม ซึ่งผมก็มีสิทธิ์ที่จะคิด แต่ผมก็จะเฉยๆ เพราะว่าอาจจะไม่เกี่ยวกับผมก็ได้ 

แอบคิดว่าจะมีคนรู้มั๊ยน๊าาา แล้วคุณก็รอเวลาให้มีคนมาตอบกระทู้ มีคนตอบกระทู้ไป 2 คน จะผิดจะถูก จะแน่ใจหรือไม่แน่ใจ ก็ตาม ก็เป็นทันศนะของคนตอบ ซึ่งคุณคิดว่าไม่มีคนอื่นรู้ โดยเฉพราะ 2 คนนี้ที่เข้ามาตอบ แต่ผมเดาเอา หรือแก้ไม่รู้ หรืออาจจะรู้มากกว่าคุณก็ได้    แอบใบ้ไปว่า  92  101  111 ใช้กันได้    แล้วคุณ Smilgames ก็ ออกมาเฉลย 55+
แล้วคุณก็ทำว่าพี่เหนือกว่าทันทีว่า ผมใบ้ให้แล้ว ถึงได้รู้ แล้วยิ่งมาอ้างอิงชื่อผมด้วย แล้วแถมต่อด้วยข้อมูลเยอะเลย แสดงตัวว่าพี่นี่ แน่
เบิกของ 92 GTi  ได้ครับ  นี่แหละ ถ้าไม่มีตัวนี้ จำหน่ายในไทย  ก็คงต้องเทียบใช้ หรือ เบิกพี่ยุ่นเท่านั้นอ่ะ เฮ้อ..
ซึ่งนี้มันก็เป็นความคิดแรกที่ผม คิดขึ้นมาทันทีเลย ถ้าุคุณตอบว่า ใช้ชุดซ่อมของ 92 GTI ได้ ผมว่ามันก็จบไปนานแล้ว หรือว่าหลังจากที่ผมตอบ แล้วคุณหาข้อมูลมาเพิ่มเติม โดยไม่เกี่ยวกับผม ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรคุณเลย

มีคำที่ติดท้ายรถที่ผมชอบเหมือนกัน  "ไม่สนิท อย่าหยอก"  แล้วความคิดผม "ถึงสนิท ก็หยอกให้ดูสถานการณ์" เพราะมันจะผิดใจกันเปล่าๆ คุณจะเปลี่ยนแปลงไหม ผมจะเปลี่ยนแปลงหรือเปล่า ผมคงไม่มีคำตอบให้ และุคุณจะถามผมอีก หรือว่าจะไม่ถามผมอีก ผมก็ไม่มีคำตอบให้คุณ เพราะมันผ่านไปแล้ว ก็ผ่านไป สนใจมากก็หนักหัวเปล่าๆ

สิทธิ์ ผมที่จะทำอะไรก็ได้ ถ้าไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010 18:43:16 »

โทษทีครับ ให้รอนาน พอดีออกไปทำงานนอกสถานที่

แหม  วันนี้ ผมถูกใจ กระทู้นี้จัง อิอิ       คุณกำลังคิดอะไรอยู่ แถบด้วยบรรทัดต่อไป ผมว่าการตอบแบบนี้มันทำให้เข้าใจผิดกันได้ เพราะการสื่อสารกันทางตัวอักษร มันทำให้คนอ่านรู้สึกได้หลายอย่าง มันไม่เหมือนคำพูด อารมณ์ ความรู้สึก มันจะสื่อสารกันได้ชัดเจนกว่านะ แต่ก็ยังเข้าใจผิดกันได้เลย 

แอบคิดว่าจะมีคนรู้มั๊ยน๊าาา   แอบใบ้ไปว่า  92  101  111 ใช้กันได้    แล้วคุณ Smilgames ก็ ออกมาเฉลย 55+

^
^
นี่คือ สิ่งที่คุณคิดว่า ผมทับถมคุณใช้มั๊ยครับ??   คำว่า ทับถม คุณรู้ความหมายของมันใช่มั๊ยครับ?? 

ตอนที่ผมตอบเนี่ย มันก็รู้สึก อย่างที่ตอบ ครับ คือ ถูกใจ  แต่สิ่งที่ผิด น่าจะเป็น คำว่า กระทู้ครับ  ผมควรใช้คำว่า ความเห็น

เพราะผมเอง ก็ ไปตอบ ใน พันทิพ บ่อยๆ  เวลา อ้างอิงจาก คำตอบ ท่านอื่นๆ เค๊าจะใช้่ ว่า   .."ตอบคุณ คห.7 " ไรงี้

ที่ถูกต้องมันก็ จะต้องเป็น  "แหม  วันนี้ ผมถูกใจ ความเห็นนี้จัง อิอิ  "   หรือ "แหม  วันนี้ ผมถูกใจ คำตอบนี้จัง อิอิ "

แต่ที่ผมต้องการสื่อ คือ ถูกใจ การตอบ ของความเห็นคุณ  เพราะหลายๆ คนลืมไปแล้วว่า ที่เมืองไทย เรามี โคโรลล่าที่เป็นดิสก์4ล้อจากโรงงาน ซึ่งเป็นรุ่นที่ผมใช้อยู่   และมันสามารถ เอามาใช้กับ 101 111  ได้ เพราะ คาลิปเปอร์ มันใช้ลูกสูบเท่ากัน

นัยยะ ก็ มี แค่นั้น ครับ

แล้ว ตกลงผมไปทับถม คุณเรื่องอะไรครับ??? เพราะจากที่คุณอ้่าง ผมไม่รู้สึกว่า ผม ทับถม ใครเลย  หรือว่า ถ้านั่นเป็นการทับถม ก็ ช่วยอธิบาย นิดนึงครับ ว่า ทับถม ยังไง น่ะครับ ??

แหม  วันนี้ ผมถูกใจ กระทู้นี้จัง อิอิ       ถ้าคุณคิดที่จะ ทับถม ซึ่งผมคิดว่าคุณคิดแบบนั้น เพราะคุณชอบตอบกระทู้ ลักษณะนี้ อันนี้ก็เป็นความคิดผม ซึ่งผมก็มีสิทธิ์ที่จะคิด แต่ผมก็จะเฉยๆ เพราะว่าอาจจะไม่เกี่ยวกับผมก็ได้ 

แอบคิดว่าจะมีคนรู้มั๊ยน๊าาา แล้วคุณก็รอเวลาให้มีคนมาตอบกระทู้ มีคนตอบกระทู้ไป 2 คน จะผิดจะถูก จะแน่ใจหรือไม่แน่ใจ ก็ตาม ก็เป็นทันศนะของคนตอบ ซึ่งคุณคิดว่าไม่มีคนอื่นรู้ โดยเฉพราะ 2 คนนี้ที่เข้ามาตอบ แต่ผมเดาเอา หรือแก้ไม่รู้ หรืออาจจะรู้มากกว่าคุณก็ได้    แอบใบ้ไปว่า  92  101  111 ใช้กันได้    แล้วคุณ Smilgames ก็ ออกมาเฉลย 55+
แล้วคุณก็ทำว่าพี่เหนือกว่าทันทีว่า ผมใบ้ให้แล้ว ถึงได้รู้ แล้วยิ่งมาอ้างอิงชื่อผมด้วย แล้วแถมต่อด้วยข้อมูลเยอะเลย แสดงตัวว่าพี่นี่ แน่
ซึ่งนี้มันก็เป็นความคิดแรกที่ผม คิดขึ้นมาทันทีเลย ถ้าุคุณตอบว่า ใช้ชุดซ่อมของ 92 GTI ได้ ผมว่ามันก็จบไปนานแล้ว หรือว่าหลังจากที่ผมตอบ แล้วคุณหาข้อมูลมาเพิ่มเติม โดยไม่เกี่ยวกับผม ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรคุณเลย

มีคำที่ติดท้ายรถที่ผมชอบเหมือนกัน  "ไม่สนิท อย่าหยอก"  แล้วความคิดผม "ถึงสนิท ก็หยอกให้ดูสถานการณ์" เพราะมันจะผิดใจกันเปล่าๆ คุณจะเปลี่ยนแปลงไหม ผมจะเปลี่ยนแปลงหรือเปล่า ผมคงไม่มีคำตอบให้ และุคุณจะถามผมอีก หรือว่าจะไม่ถามผมอีก ผมก็ไม่มีคำตอบให้คุณ เพราะมันผ่านไปแล้ว ก็ผ่านไป สนใจมากก็หนักหัวเปล่าๆ

สิทธิ์ ผมที่จะทำอะไรก็ได้ ถ้าไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน

อืม แปลว่า คุณ ตีเจตนา ที่ผม ชื่นชม เป็น ว่า ผม ทับถม ?? สงสัยการที่ผมอารมณ์ดี พิมพ์ อิอิ ลงไป นี่ คงเป็นอะไรที่ทำให้ คนเข้าใจผิดได้ ติดมาจาก การแชท   ผมเห็นว่าคุณ ใช้ 92 เหมือนกันๆ  ก็ เลย ชอบในคำตอบ   อืม..ถ้านั่นคือ การ ทับถม ในความหมายของคุณ  ผม ก็ ต้องขออภัย นะครับ

แต่ผมคิดว่า คุณน่าจะอคติ กับ คำตอบ ผม มากกว่า นะ  อาจจะมาจากหลายๆ เรื่อง ที่ผมแสดงความเห็น โดยเฉพาะ เรื่องการเลือกใ้ช้ ของก๊อปปี้  ในขณะที่ของแท้ ราคาสูงกว่านิดหน่อย มีโอกาสแล้ว กลับไม่เลือกที่จะใ้ช้ของแท้

การที่คุณคิด ว่า ผม ชอบทับถม มันก็ คง ป่วยการ ที่จะอธิบายให้ เข้าใจ เพราะ คุณอคติ กับคำตอบ ตั้งแต่เริ่ม ต้น

เอา เป็นว่า สำหรับ คุณ  จากเดิม ที่ผมคิดว่า เป็น คอ 92 เหมือนกัน น่าจะคุยกันได้  ก็ ถือซะ่ว่าผม ไม่ใช่เพื่อนคุณ และ คุณ ก็ไม่ใช่เพื่อนผม นับวินาทีนี้ไป ผมจะไม่ไป สนใจ สิ่งที่คุณ โพสท์   บอกตรงๆ ลึกๆ ผมเห็นตั้งแต่คุณ เริ่ม เข้ามาในบอร์ด ผมก็สังเกตุ เห็น สไตล์ การแต่งรถ ของคุณ ก็ ยังคุยกับเพื่อน หลายๆ คนว่า  คันแดงๆ ในรูป วันนึง มันจะดูดี กว่า นี้มาก  หลังจากที่คุณได้ เข้ามา เปิดหู เปิดตา ในคลับนี้  ได้เห็น ได้ เลือกใ้ช้ของที่ดี

แต่เอาเถอะครับ  เอาเป็นว่า ผมขออภัย ที่ทำให้คุณหงุดหงิดใจ กับความรู้สึก ของคำตอบผมที่คุณอ่านแล้ว รู้สึกว่าโดนทับถม

ผม ไม่ตำหนิ ใน เรื่องการมองโลก ทีุ่คุณเอง พยายามบอกให้ คนอื่นๆ มองให้กว้างๆ แต่คุณเอง แค่คำตอบผม คุณก็ตีวงแคบให้มันแล้ว  แล้วก็ไม่ตำหนิ เรื่องความคิด ในเชิงลบเกี่ยวกับการทับถม  เพราะ ก็อย่างที่คุณบอกว่า คุณไม่ผิด ที่จะคิด แบบไหน ก็ได้   ก็ ตามสะดวก ครับ

ขอบคุณครับ

=======================================================
สำหรับเจ้าของกระทู้นะครับ

ที่ ผมได้คุยกับ เสี่ยอิศ ( ซึ่งเคยทำงาน คลุกคลี อยู่ในโตโยต้า )  เค๊าแนะนำว่า มันมีของ ไฮทอร์ค อยู่ตัวนึง 112  7A จานจ่าย  ที่เ็ป็นดิสก์ 4 ล้อ ( อันนี้ผม ก็ เพิ่งรู้ว่ามันมี)  จากเดิม เข้าใจ ว่า มีแต่ 92GTi เท่านั้นที่มี   ยังไง ก็ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะครับ ก็ เิบิกมาใช้ แทนกันได้ครับ  Smiley
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #45 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010 20:13:41 »

ฮ่าๆ

Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #46 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010 22:22:05 »

อย่าเถียงกันเลยครับ มันไม่ใช่เรื่องที่น่าจะมาเถียงกันครับ

ที่ผมรู้มา 92เราเอาดุมดิสมาอย่างเดียวแล้วเอาจานกับคาริปเปอร์101ใส่ได้ด้วยแหละ

ได้จานใหญ่ขึ้นเบรคมือจับดีขึ้นผมก็รองบประมาณอยู่ว่าจะทำ อิิอิ

แหม ผมกำลังจะตั้งกระทู้ถามอยู่เลยนะเนี่ยว่าผมใช้ 92 แต่อยากใส่ดิสหลังของ 101 จะต้องทำยังไงบ้าง เพราะตอนนี้ใช้ดิสของ 92 อยู่มันใหญ่ไม่ค่อยซะใจเลยอ่ะ แ้ล้วยิ่งใส่ล้อขอบ 16 ด้วยยิ่งดูเล็กไปกันใหญ่เลย ที่ผมเคยรู้มาคือเอายกดุมของดิส 101 แล้วก็ต้องได้ไม้ตีกลองหลังติดมาด้วย พอได้ความรู้อย่างนี้แล้วค่อยรู้่สึกง่ายขึ้นหน่อย อิอิ ชอบกระทู้ความรู้แบบนี้จัง ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ผมได้ความรู้เพิ่มขึ้นทุกครั้้งที่เข้าเวปเลยคับ  คำนับ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #47 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010 22:59:56 »

อย่าเถียงกันเลยครับ มันไม่ใช่เรื่องที่น่าจะมาเถียงกันครับ

ที่ผมรู้มา 92เราเอาดุมดิสมาอย่างเดียวแล้วเอาจานกับคาริปเปอร์101ใส่ได้ด้วยแหละ

ได้จานใหญ่ขึ้นเบรคมือจับดีขึ้นผมก็รองบประมาณอยู่ว่าจะทำ อิิอิ

แหม ผมกำลังจะตั้งกระทู้ถามอยู่เลยนะเนี่ยว่าผมใช้ 92 แต่อยากใส่ดิสหลังของ 101 จะต้องทำยังไงบ้าง เพราะตอนนี้ใช้ดิสของ 92 อยู่มันใหญ่ไม่ค่อยซะใจเลยอ่ะ แ้ล้วยิ่งใส่ล้อขอบ 16 ด้วยยิ่งดูเล็กไปกันใหญ่เลย ที่ผมเคยรู้มาคือเอายกดุมของดิส 101 แล้วก็ต้องได้ไม้ตีกลองหลังติดมาด้วย พอได้ความรู้อย่างนี้แล้วค่อยรู้่สึกง่ายขึ้นหน่อย อิอิ ชอบกระทู้ความรู้แบบนี้จัง ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ผมได้ความรู้เพิ่มขึ้นทุกครั้้งที่เข้าเวปเลยคับ  คำนับ

ดุม101ใส่กับเราไม่ได้นะครับ ถ้าผมรู้มาไม่ผิดคือต้องยำ2ชุดเข้าด้วยกัน

นั้นคือหาของ92มาใส่ให้เสร็จแล้วหาเฉพาะ จานกับคาริปเปอร์ของ101ตัวใหญ่มาใส่แทน ทีนี้อีกอย่างที่ผมไม่รู้คือ สายเบรคมือมันใส่ด้วยกันได้หรือเปล่าฮาๆ

วัชจ้า™

« ตอบ #48 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010 23:40:44 »

อ่านแล้ว งง ว่ะ
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #49 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 01:40:00 »

ดุม101ใส่กับเราไม่ได้นะครับ ถ้าผมรู้มาไม่ผิดคือต้องยำ2ชุดเข้าด้วยกัน

นั้นคือหาของ92มาใส่ให้เสร็จแล้วหาเฉพาะ จานกับคาริปเปอร์ของ101ตัวใหญ่มาใส่แทน ทีนี้อีกอย่างที่ผมไม่รู้คือ สายเบรคมือมันใส่ด้วยกันได้หรือเปล่าฮาๆ

นั่นแหละคับที่ผมกำลังสงสัยเพิ่ม หุหุหุ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 08:17:22 »

^
^
ได้  ดูตัวอย่างได้ที่รถ น้องวิน Smiley
JEAB_GZE

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #51 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 12:23:49 »

เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นาน ชุดซ่อมใช้ของ AE92 ร้านอะไหล่ทั่วไปมีขายหกร้อยกว่าบาท

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 14:35:02 »

เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นาน ชุดซ่อมใช้ของ AE92 ร้านอะไหล่ทั่วไปมีขายหกร้อยกว่าบาท

ในกล่องมีครบเลยไหมครับผม มีอะไรบ้าง...?ชุดนี้
ae 101

« ตอบ #53 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010 21:56:58 »

อ่านหนังสือ
JEAB_GZE

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #54 เมื่อ: 01 มกราคม 2011 09:56:23 »

ในกล่องมีครบเลยไหมครับผม มีอะไรบ้าง...?ชุดนี้
มี 2 กล่องครับขายแพ๊คคู่กัน ถ้าจำไม่ผิดนะ กล่องนึงมีลูกยางขอบเหลี่ยมๆของลูกสูบเบรค 2 คู่ใช้ข้างละ 1 คู่
อีกกล่องนึงเป็นลูกยางของสลักคาลิปเปอร์ 2 คู่ใช้ข้างละ 1 คู่ และก็มีลวดกลมๆประมาณลูกลูบเบรคและจารบีสีส้มครับ

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
Skyline R92

« ตอบ #55 เมื่อ: 02 มกราคม 2011 23:01:06 »

^
^
ได้  ดูตัวอย่างได้ที่รถ น้องวิน Smiley

น้าโชมีอะไรแนะนำหน่อยไม๊อ่ะคับ สรุปแล้วต้องทำยังไงบ้างอ่ะ ผมอยากใส่จิงๆนะเนี่ย เบื่อจาน 92 อ่ะคับมันเล็ก อิอิ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 00:19:33 »

^
^

น้าโชมีอะไรแนะนำหน่อยไม๊อ่ะคับ สรุปแล้วต้องทำยังไงบ้างอ่ะ ผมอยากใส่จิงๆนะเนี่ย เบื่อจาน 92 อ่ะคับมันเล็ก อิอิ

ก็ เห็น วิน มัน จับใส่เลย ครับ   เอาจานหลัง 101 กับ คาลิเปอร์ มาเกาะ เลย ครับ ไม่มี ไร ซับซ้อน

แต่ของผม เน้น ที่คู่หน้าครับ
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 01:16:06 »

มี 2 กล่องครับขายแพ๊คคู่กัน ถ้าจำไม่ผิดนะ กล่องนึงมีลูกยางขอบเหลี่ยมๆของลูกสูบเบรค 2 คู่ใช้ข้างละ 1 คู่
อีกกล่องนึงเป็นลูกยางของสลักคาลิปเปอร์ 2 คู่ใช้ข้างละ 1 คู่ และก็มีลวดกลมๆประมาณลูกลูบเบรคและจารบีสีส้มครับ
กระจ่างเลยครับ ไว้จะลองไปชื้อมาเปลี่ยนดู ตอนนี้ ยางกันฝุ่นหุ้มลูกสูบ ขาดย่ำเเย่เลย เเต่ทนไช้ 1ปีเเระ เพราะหาไม่ได้เลยไช้ทนไช้มา ขอบคุณมากครับผม คำนับ
Skyline R92

« ตอบ #58 เมื่อ: 03 มกราคม 2011 18:43:18 »

^
^

ก็ เห็น วิน มัน จับใส่เลย ครับ   เอาจานหลัง 101 กับ คาลิเปอร์ มาเกาะ เลย ครับ ไม่มี ไร ซับซ้อน

แต่ของผม เน้น ที่คู่หน้าครับ

ขอบคุณมากค๊าบผม

BJ_AE111
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 20:01:53 »

วันเสาร์ที่ผ่านมา ผมไปวรจักรหาชุดซ่อมตามรูปที่ลงไว้ได้เฉพาะรหัสC128Pแต่คนละยี่ห้อครับ ราคา 390 บาท
วันนี้ไปเปลี่ยนมาแล้วพร้อมเจียรจานและผ้าเบรค ช่างบอกว่าลูกยางเปลี่ยนได้เท่ากับของเดิมครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลชุดซ่อมครับ คำนับ
http://images.temppic.com/11-01-2011/images_vertis/1294750452_0.91148300.jpg

อยากมีรถเท่ๆแต่ซื้อของไม่ค่อยทัน....
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์