AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:39:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่คะ มีเรื่องรบกวน เกี่ยวกับพวก มิจฉาชีพคะ รายละเอียด มาแล้ว คะ  (อ่าน 4642 ครั้ง)
sujittra
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 11:41:47 »

เริ่ม ถอดใจแล้วคะ โทรไปถาม ธนาคารกรุงศรีมา เขาบอกว่า ต้องมีคำสั่งมาจากศาล เขาถึงจะยอมให้ที่อยู่ได้
ใครทำงานอยู่กรุงศรีบ้างใหม
มีใครทำงาน สำนักงานเขต บ้างใหม อยากได้ที่อยู่ เป็นที่พึ่ง 2 ที่สุดท้าย ที่หนู จะมีความหวังอยู่
arTO-TRD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 11:46:37 »

อยากจะพิมพ์บอกแต่ แหะๆ  เดี๊ยวเข้าตัว
sujittra
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 11:57:05 »

อยากจะพิมพ์บอกแต่ แหะๆ  เดี๊ยวเข้าตัว

ก็เพราะ ไม่มีใครบอก เขาถึงกล้าโกงไงคะ
Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #23 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 12:07:44 »

เริ่ม ถอดใจแล้วคะ โทรไปถาม ธนาคารกรุงศรีมา เขาบอกว่า ต้องมีคำสั่งมาจากศาล เขาถึงจะยอมให้ที่อยู่ได้
มีใครทำงาน สำนักงานเขต บ้างใหม อยากได้ที่อยู่ เป็นที่พึ่ง 2 ที่สุดท้าย ที่หนู จะมีความหวังอยู่

คุณอย่าข้ามขั้นตอนสิครับ เล่นโทรถามแบบนี้ธนาคารเขาไม่บอกหรอก

เริ่มต้นที่ แจ้งความครับ.......

ให้รายละเอียดตำรวจตามที่ผมแนะนำไว้ข้างต้น ล่อซื้อของจากมันแล้วจับตัวมาสอบสวน
ทีนี้ อยากรู้อะไรก็ถามเจ้าตัวโดยตรงเลย ไม่ตอบก็เจอตบ.... อิอิ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
nogpompam
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

น้องข้าวปั้นฝากตัวด้วยนะคร้าบ

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 12:19:51 »

ต้องเจอตบ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 12:32:35 »

PM จิท่าน

Nohara Racing & Mozart

มิตรเเท้ "จุดซ่อนเร้น"

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 12:33:54 »

_หาเบอร์อื่นโทร สั่งของมันเยอะๆหน่อย พาเเฟนกับเพื่อนหรือพี่น้องไปกันหลายๆคน นัดมันเจอรับของเเล้วรุมกระทืบมันเลยคับจบด้วยดี อิ อิ

ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

กลุ่มบางใหญ่   http://www.facebook.com/groups/aebangyai
sujittra
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 13:44:36 »

มีท่านนึง โดนไป 5000 อยู่หาดใหญ่ ใครก็ได้ช่วย บอกที่อยู่ทีคะ
arTO-TRD

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 14:34:49 »

คุณอย่าข้ามขั้นตอนสิครับ เล่นโทรถามแบบนี้ธนาคารเขาไม่บอกหรอก

เริ่มต้นที่ แจ้งความครับ.......

ให้รายละเอียดตำรวจตามที่ผมแนะนำไว้ข้างต้น ล่อซื้อของจากมันแล้วจับตัวมาสอบสวน
ทีนี้ อยากรู้อะไรก็ถามเจ้าตัวโดยตรงเลย ไม่ตอบก็เจอตบ.... อิอิ

ตามที่พี่อู๊ดบอกแหละครับ  แจ้งความก่อน  แล้วเดี๊ยว จนท.จะสามารถสืบให้ได้ครับ
มาถามโดด ๆว่า คนนั้นอยู่ที่ไหน  คนนั้นอยู่แถวไหน  อันนี้ตอบเลยว่า  ค้นให้ไม่ได้ครับ
เพราะถ้าผมค้นให้  แล้วทางผู้ต้องหาให้ทางทนายฟ้องผมล่ะ (คุณมีสิทธิอะไรค้น ข้อมูลส่วนบุคคลได้)  อันนี้ผมก็ติดคุกซิครับ

ยุคนี้สมัยนี้ทำอะไรต้องมีหลักฐานก่อนน่ะครับเช่นหมายศาล  หมายจับ  มีหนังสือขอควาวช่วยเหลือจากหน่วยงาน อะไรอย่างนี้ครับ
อีกอย่าง Login เนี่ยผมก็ไม่รู้จักว่าใคร  ที่ไหน  มันเสี่ยงมากๆครับ ถึงผมรู้จักบางทีผมก็ค้นให้ไม่ได้จริงๆครับ
แล้วถ้า Login ที่ถามมาเนี่ย เป็นคนก่อเหตุละ  แบบมาสืบว่าเค้าจะสามารถค้นหาตัวตนตัวเองได้ยังไงละครับ  ถ้าผมหรือใครค้นให้  คราวนี้เค้าก็จะหาวิธีหลบหลีกแล้วล่ะครับ จริงมั้ย

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79899.0  อย่างกระทู้นี้ก็ด้วยครับ  บอกเลยว่าค้นให้ไมได้จริงๆ  มันเสี่ยง

ปล.เข้าใจกันน่ะครับ  ผมหรือใครในนี้อยู่ในที่สว่าง....มิจฉาชีพอยู่ในที่มืด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2011 14:41:30 โดย TO ~ OT @LN.Z » บันทึกการเข้า
พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 15:30:19 »

ได้ที่อยู่อาจไม่ได้ตัวจริงก็ได้...ถ้ามิจฉาชีพตัวจริงเค้าจ้างคนเปิดบัญชี...ระวังตื้บผิดตัว...แนะนำให้เป็นเรื่องของตำรวจดีกว่าหรือถ้าจะตื้บแบบไม่ผิดตัวต้อง ล่อซื้อเท่านั้น

Aztech
นักแข่งมือสมัครเล่น

0UR-HEA-19-UP

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 15:36:26 »

เวป thaisecondhand.com คะ แต่ กระทู้ หาไม่เจอแล้วคะ

ซื้ออะไรไว้ครับ ลองเอาเบอร์ ไปค้นใน google ดูครับ เห็นมีหลายกระทู้เลย
ถ้าเจอแล้ว แนะนำ ให้พิมพ์เก็บไว้ เป็นหลักฐาน ในการแจ้งความครับ  (รวมทั้งสลิปโอนเงินด้วย)

อ้างถึง
ถ้าโดนโกง
1.saveหน้าเวบที่มีการตกลงซื้อขาย ปริ้นลงกระดาษ a4
2.เอกสารที่เราโอนเงินไปให้เขา ถ่ายเอกสารไว้ 2 ฉบับ

แล้วไปแจ้งความ(ต้องรอนานเกิน 10 วันไปแล้ว
แล้วไปแจ้งความว่า (อ่านดีๆ ให้เข้าใจนะครับว่า)

ผมได้ตกลงซื้อขาย...กับบุคคลชื่อ(ชื่อในเวบไม่ใช่ชื่อผู้รับโอน)เมื่อวันที่ ...แล้วเอาเอกสารในข้อ1ส่งให้ร้อยเวร หลังจากนั้นบอกเขาว่า เมื่อตกลงกันเรีบยร้อยแล้วผมก็ได้โอนเงินเป็นจำนวน...เมื่อวันที่...แล้วก็ ส่งเอกสารข้อสองไปให้เขา แล้วก็แจ้งร้อยเวรต่อไปหลังจากนั้นผ่านไป...วันสินค้าที่ตกลงซื้อขายก็ไม่ ถึงมือผม ผมจึงพยายามติดต่อเขาไปตามหมายเลข...หรือโพสตามก็ว่าไป แล้วก้บอกต่อว่า
ผมไม่แน่ใจว่าผู้รับโอนที่ชื่อ....ในใบสลิปน่ะ ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมตกลงหรือเปล่า(อาจโดนแอบอ้าง)จึงอยากให้ร้อยเวร ดำเนินการดังนี้นี้
เลือกเอา 1 วิธี
1.ผมต้องการสินค้าตามที่ตกลงไว้ หรือ
2.ผมต้องการเงินของผมคืน
เลือกเอา 1 อย่าง
ผมจึงอยากรบกวนร้อยเวรช่วยแจ้งหมายเรียกไปยังคุณ.....ที่เป็นผู้รับโอนว่ามี เงินจำนวน...โอนเข้าบัญชีเขา เผื่อว่าเขาจะไม่รู้ไม่เห็นกับเรื่องและให้เขาคืนเงินของผมมา (จริงๆเราก็รู้ว่ามันก็คนเดียวกันนั่นแหล่ะแต่ห้ามพูดออกไปเด็ดขาด เพราะหากไม่ใช่คุณจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท
หลังจากบอกร้อยเวรแล้วเขาก็จะสอบปากคำคุณแล้วก็จะออกหมายเรียกไปหาเจ้าของ บัญชีตามเรื่องที่เราแจ้งไว้ หากเจ้าตัวไม่ติดต่อมาก็ถือว่ามีเจตนาโกงตำรวจเขาจะส่งหมายจับไปหาเจ้าของ บัญชี เดี๋ยวมันก็ร้อนจนต้องติดต่อมาเองแหล่ะเพราะมายจับจะส่งไปที่บ้านและต้องมี คนเซ็นต์รับเรื่องภายใน 7 วันหลังจากนั้นก็ส่งเรื่องต่อให้สน.พื้นที่ตามตัวเอง เรื่องก็จะจบหลังจากนั้นไม่เกิน 40 วัน เอวังก็ด้วยประการฉะนี้

ลองดูครับ

ทำตามข้างบน รับรองครับ พี่ที่เค้าบอกขั้นตอนมา ตามจนเจอครับ
โดนไปเป็นหมื่น (เครื่องบินบังคับ)

เพราะถ้าเค้าเอาบัญชีคนอื่นมาเปิด ไอ้คนที่เป็นเจ้าของบัญชี ก็ซวยด้วย เดี๋ยวเค้าก็ไปตามตัวต้นเหตุได้แน่ ๆ ครับ

เรื่องข้อมุลธนาคาร  ต้องมีหนังสือจาก ตร. นะครับถึงจะเปิดเผยได้ มิฉะนั้นโดนฟ้องแน่ ๆ ครับ

sujittra
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 มกราคม 2011 15:44:52 »

คำนับ กำลังใจ เริ่ม ดีขึ้น คะ
sujittra
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 07 มกราคม 2011 13:38:29 »

แอบดู
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #33 เมื่อ: 07 มกราคม 2011 13:56:25 »

สู้ๆ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 08 มกราคม 2011 23:16:01 »

นัดเจอแล้วเอาตำรวจนอกเครื่อง ไปด้วย จะดีกว่านะคับ เพื่อป้องกันตัวเองด้วย เกรงว่าเขาจะไม่มาเจออะสิ
dreamykitty
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 09:57:42 »

K.น้ำฝน  มีเหยื่ออีกรายติดต่อเข้ามาว่าโดนมันหลอกช่วงก่อนปีใหม่เหมือนกัน  ข้างล่างเป็นข้อมูลที่เค้าให้มา 

"ใช่โดนมันหลอกช่วงก่อนปืใหม่ ประมาณ 1 อาทิตย์ เอาแต่ของเสียมาให้ มันเป็นลูกจ้างร้านซ่อม คอมฯ
แล้วมันก็เอาของเสียในร้านที่ทิ้งแล้ว มาหลอกขาย มันอยู่ย่านปทุม ใกล้เธียร์ เพราะตอนรับของจากมัน
นัดกันหน้าเธียร์ รูปร่างมัน อายุสักประมาณ 28-30 ปื ผิวเนื้อ สองสี มันลงขายของ หลายเว็บ Thaisecondhand
เว็บ พันทิพย์ มันก็ลง ทำเป็นขายของถูก แต่ผมยังไม่ได้ไปแจ้งความ ได้แต่โทรศัพย์กวนมัน ส่ง SMS ด่าแสบๆบ่อยๆ
ถ้าจะเอากับมันจริง ก็ต้องหลอกนัดซื้อของกับมันอีก แล้วให้ตำรวจ ตระลุบตัว ไอ้ชาติชั่วนี้ มันทำให้วงการของมือสอง
เสียหมด ถ้าจะเอาอย่างไรกับมัน ก็ติดต่อกับผม ได้ "

แต่ตอนนี้มันเก็บตัวเงียบ  คงได้ไปเยอะช่วงก่อนปีใหม่  พอเงินหมดมันคงออกมาโพสต์ขายของอีก  พี่ส่ง mail ที่มันแอบอ้างชื่อบริษัทหนึ่งไห้แล้ว  ฝากติดต่อด้วย

คนหาดใหญ่
dreamykitty
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 12:27:10 »

สวัสดีค่ะ น้องน้ำฝน

มีช่าวไอ้สามารถมา update เมื่อกี้มีคนโทรเข้ามา ชื่อ คุณ พิสุทธ์ เค้าบอกว่าไอ้ขยะสังคมตัวนี้แอบอ้างเป็นผู้ช่วยผู้จัดการบริษัทเค้า ไปเติมน้ำมันที่ปั๊มแถวพระโขนง แล้วไม่จ่ายเงิน  ทางปั๊มติอต่อเค้ามา เพิ่งเกิดเมื่อวานนี้เอง  เค้าบอกว่าเมื่อก่อนมันเคยเอาของบริษัทเค้าไปชายแล้วเบี้ยว เค้าเสียหายเป็นแสน แต่เค้าไม่มีหลักฐาน  แต่เดี่ยวเค้าจะไปแจ้งความเรื่องเมื่อวาน  เค้าบอกเค้ารู้จักบ้านมัน  อยู่แถวกรมชลประทาน ปากซอยมีโรงงาน Toshiba (ตรงกับข้อมูลที่คุณเทียนชัยแจ้งมา)  เค้าเคยไป แม่มันอยู่ที่นั้น  แต่พี่ว่ามันโกงโดยสันดานมานานมันคงไม่อญุ่ให้เราไปจับ  พี่ว่าเราอย่าเพิ่งบุกไปบ้านมันตอนนี้เดี๋ยวมันไหวตัวทันแล้วหนีซะก่อน   ต้องหาวิธีล่อมันออกมาแล้วโทรนัดกันไปตะครุบตัวมันส่ง ตร.  โอ๊ย อยากเจอมันตัวเป็นๆ จริงๆ  ไม่ใช่อะไรหรอก อยากกระทืบนะ

คนหาดใหญ่

dreamykitty
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 13 มกราคม 2011 09:55:16 »

ถึงน้องน้ำฝน 
มีอะไรคืบหน้ามั๊ยค่ะ   เมื่อวานมีคนโทรมาอีกแล้ว  เค้าโดนเหมือนกัน เค้าอยู่ สุราษ  เค้าบอกว่าเค้าพอรู้จักเพื่อน อาจจะเช๊ดข้อมูลบัตรประชาชนมันได้  คิดๆ ไปแล้วถึงได้ข้อมูลมันมา แต่หาตัวมันไม่เจอก็ไม่รู้จะจับมันยังไงเน๊าะ   
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #38 เมื่อ: 13 มกราคม 2011 10:27:40 »

ดังเลย

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #39 เมื่อ: 13 มกราคม 2011 23:24:07 »

ดังเลย

อ่านเฉยๆดีกว่าครับ

กรณีนี้ผมว่ามันแปลกๆ userหน้าใหม่ทั้งคู่ เข้ามาคุยเรื่องของคนแปลกหน้าอีกต่างหาก

แถมไม่ดำเนินการทางกฏหมายให้ชัดเจนตามที่ควรจะทำ ............. จะจับเขาเอง ระวังโดนข้อหากักขังหน่วงเหนี่ยวนะครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์