AE. Racing Club
22 กันยายน 2024 00:07:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามปัญหาเรื่อง เครื่อง7aหน่อยครับ  (อ่าน 1161 ครั้ง)
2teen
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 09 มกราคม 2011 21:00:46 »

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิคมานานแล้ว แต่ไม่ค่อยได้โพส 
วันนี้มีปัญหามารบกวนเพื่อนสมาชิคครับ  รถที่บ้าน EE100 เครื่อง1300 XLI  ปัจจุบันเปลี่ยนเครื่องเป็น 7A 1800 มีปัญหาดังนี้
- เวลาออกตัวแรงๆ จากหยุดนิ่ง จะมีเสียงดัง"แป็ก" แถวๆห้องเครื่องบริเวรล้อหน้าซ้าย ถ้ากดต่อจะดังทุกครั้งที่เปลี่ยนเกียร์  ตาปริบๆ 
   แต่ถ้าไม่ออกตัวแรง จะไม่ดังตลอดทริป  (เกียร์ออโต้)
- เวลาใส่เกียร์ถอยแล้วมีเสียงแก๊กๆๆอยู่ตลอดเหมือนเครื่องสั่นแต่ตัวรถนิ่ง
   ดังมาจากห้องเครื่องฝั่งขวา เกิดจากอะไรครับ ทดลองเปลี่ยนยางแท่นเครื่องมาแล้ว เช็คยางหิ้วท่อไอเสียแล้ว

ปล. ถ้าตั้งผิดห้อง ต้องขออภัยครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2011 22:41:32 »

เพลาขับ สภาพโดยรวม  เป็นไง บ้าง ครับ?

ยางแท่นเครื่องเปลี่ยน ทุกตัว เลยหรือเปล่า ครับ??
Army<G7>.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 10:55:31 »

หน้าจะเป็นยางแท่นเครื่อง บริเวณยึดเกียร์ครับ

ผมเคยเป็น ออกตัวแรงๆ จะลั่นเลยครับ

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
~สุรามา ปัญญาเกิด~
suarez_07
มือเก่าหัดแข่ง

น้ำมันแพง...แรงเลยหมด...

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 11:09:47 »

หัวเพลาตัวในป่ะครับ...ของผมยางกันฝุ่นขาด...จารบีแห้ง...ออกตัวดัง...ตอนนี้ป.ยางหุ้มใส่จารบี..ก็หายอ่ะครับ 7Aเหมียนกันแต่เพลาเดิม4A

2teen
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มกราคม 2011 13:45:10 »

เพลาขับ สภาพโดยรวม  เป็นไง บ้าง ครับ?

ยางแท่นเครื่องเปลี่ยน ทุกตัว เลยหรือเปล่า ครับ??
เปลี่ยนยางแท่นเครื่องใหม่ทุกตัวครับ(ของมือสอง)
เดี๋ยวลองให้ช่างเช็คเพลาอีกที

ขอบคุณทุกๆคห.ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์