AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 14:32:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง web นี้มีเอาไว้ให้ทำอะไรเอ้ย .....อิอิ  (อ่าน 4580 ครั้ง)
COROLLABOY
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« เมื่อ: 11 มกราคม 2011 11:28:52 »

http://www.trafficpolice.go.th/traffic.php

เข้าไปลองอ่านดูนะ.......ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2011 17:16:18 โดย COROLLABOY (BZ-R) 20V หมุน 9000 rpm » บันทึกการเข้า

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
arTO-TRD

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 11:43:08 »

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

แค่มอไซวิ่งผ่าน  รถยนต์ที่ทะเบียนติดทองคำเปลว พี่เค้ายังถ่ายมาโพสว่าเลย

คนต่างจังหวัดแบบผม  เห็นแล้วตลกจริงๆ  สงสัย ถ้ามาอยู่ต่างจังหวัด  สงสัย การ์ 16G คงไม่พอจะเก็บภาพและ  ผมว่าอ่ะ  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง
nooaom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อึด ๆ ทน ๆ 4a แน่นนอน ครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 12:12:30 »

พวกนี้ ชีวิตมันว่างมาก จริง ๆ ขับไปถ่ายรูปไปเดี๋ยว ก็ได้ซัดคันที่มันถ่ายพอดี อ่ะ

1600 เดิม ๆ เรื่อย ๆ เปื่อย ๆ ขำ ๆ
AE101@CODE
นักแข่งมือสมัครเล่น

Varity Car Club Thailand จับกังEngineer

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 12:13:25 »

พี่ bzr ก็โดนด้วยนี่พี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2011 12:20:47 โดย AE101@CODE » บันทึกการเข้า

WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 12:16:23 »

ไปหาไรทำที่มันดีกว่านี้เถอะ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 12:29:58 »

http://www.trafficpolice.go.th/traffic.php

เข้าไปดูมีแต่พวกอะไรไม่รู้.....อะครับ ลองอ่านดูนะ

ไปต่อว่าเหน็บแนม เว็ปของทางราชการ ว่า เอาไว้ให้พวกโรคจิต   เด๊วก็ งานเข้าอีกหรอก  โพสท์อะไร คิดให้ดีๆ นะครับ  เผื่อคนในหน่วยงานนั้น เค๊าตามมาอ่านเห็น เค๊าก็ตามเล่นคุณเอานะครับ   

เว็ปบอร์ด สาธารณะ แบบนั้น มันมีประโยชน์ มากกว่า โทษ ครับ  ทางหน่วยงานจราจร เค๊าย่อม คิดแล้ว ว่าต้องมีคนมาโพสท์ แบบ ตรงมั่ง มั่วมั่ง  เค๊ามี Admin ดูแล แน่นอน ครับ

อย่างกรณี ที่คุณวิ่งโชว์ในคลิปแล้วโดน ผมเข้าไปอ่านความเห็น หลายๆความเห็น พยายามช่วยคุณ โดยการ ตอบเบี่ยงๆกระแสไปว่า ไดโน มั่ง ใน สนามมั่ง  ทั้งๆ ที่จริง ก็ บนถนนสาธารณะ มีแผนที ชัดเจน อีกต่างหาก

ผมว่าคุณน่าจะเฉยๆ  รอรับผล จาก คลิปแรก ที่โดนก่อน ว่า เค๊าจะปรับมาแบบไหน  เอาผลนั้นมาให้เพื่อนๆ ดู ดีกว่า ว่า ทำแบบนี้ จะโดนปรับยังไง จะได้ป้องกัน ครั้งต่อไป น่าจะดีกว่านะครับ

เตือนด้วยความเป็นห่วง Wink
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 12:33:32 »

ฮาจิงอะไรจิง

ถ้าแจ้งอะไรที่มันแบบว่า ควรจะแจ้ง เช่น เห็นโจรปล้นทองแล้วขึ้นรถคันนี้หลบหนีไป ไม่เหนมีซักคดีเลยฟระ แสร้ดดด

เด๋วทะเบียนพับ เดวไม่ใส่ป้ายหลัง เดวนั่นเด๋วนี้

เอากันเข้าไปสังคมไทย ชัยโย เจริญ รวย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 12:36:04 »

เข้าไปดูมีแต่พวกอะไรไม่รู้.....อะครับ ลองอ่านดูนะ

ไปต่อว่าเหน็บแนม เว็ปของทางราชการ ว่า เอาไว้ให้พวกโรคจิต   เด๊วก็ งานเข้าอีกหรอก  โพสท์อะไร คิดให้ดีๆ นะครับ  เผื่อคนในหน่วยงานนั้น เค๊าตามมาอ่านเห็น เค๊าก็ตามเล่นคุณเอานะครับ    

เว็ปบอร์ด สาธารณะ แบบนั้น มันมีประโยชน์ มากกว่า โทษ ครับ  ทางหน่วยงานจราจร เค๊าย่อม คิดแล้ว ว่าต้องมีคนมาโพสท์ แบบ ตรงมั่ง มั่วมั่ง  เค๊ามี Admin ดูแล แน่นอน ครับ

อย่างกรณี ที่คุณวิ่งโชว์ในคลิปแล้วโดน ผมเข้าไปอ่านความเห็น หลายๆความเห็น พยายามช่วยคุณ โดยการ ตอบเบี่ยงๆกระแสไปว่า ไดโน มั่ง ใน สนามมั่ง  ทั้งๆ ที่จริง ก็ บนถนนสาธารณะ มีแผนที ชัดเจน อีกต่างหาก

ผมว่าคุณน่าจะเฉยๆ  รอรับผล จาก คลิปแรก ที่โดนก่อน ว่า เค๊าจะปรับมาแบบไหน  เอาผลนั้นมาให้เพื่อนๆ ดู ดีกว่า ว่า ทำแบบนี้ จะโดนปรับยังไง จะได้ป้องกัน ครั้งต่อไป น่าจะดีกว่านะครับ

ครับ...พี่.

ผมกำลังให้คนที่ดูแลเรื่องนี้ แจ้งว่าถ้ามีการแจ้งแบบนี้ มันควรจะมีอะไรที่แสดงตัวตนคนแจ้งด้วยครับ เพื่อให้ทางราชการตรวจสอบได้รับ เพราะถ้ามันแจ้งแล้วไม่สามารถตรวจสอบกลับมันจะมีการกลั่นแกล้งกันมากครับ ผมเลยให้ผู้มีอำนาจไปเสนอดูครับ web จะดีกว่านี้ ต่อไปอาจต้องใส่ชื่อจริงหรือ ID ในขณะแจ้งครับ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
Me!bourne101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 12:37:57 »

ท่าทางจะมีคน ไม่ชอบหรือมั่นไส้คุณเบส (เดานะครับ)

ข้อมูลเยอะพอสมควร มีรูปรถ คลิปตอนวิ่ง เส้นทางการวิ่งด้วย เหมือนจะเป็นคนใน...... ติดตามข่าวสารในเว็บตลอด สบาย สบาย

ขนาดตัวผม ผมยังแค่อ่านแค่ดูเฉยๆ ไม่เคยได้เซฟ เก็บไว้
(คนที่เซฟรูปพวกนี้เอาไว้ น่าจะเป็นพวกแฟนคลับที่ติดตามผลงาน ไม่ก็อริ.....)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2011 13:04:19 โดย Melbournian 101 » บันทึกการเข้า
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 12:39:47 »

กะลังไล่ๆ ดูเผื่อมีใครแอบมาเเถวเชียงใหม่ละถ่ายรถเราบั้ง มีมั่งมั้ยเนี่ย 555555555555 เอาสิมันโรคจิต ผมก้อจะจิตกลับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
I'm Carrot

"LOW IS MY LIFE .. RACE IN SOME TIME"

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 12:54:20 »

ผมอยากรู้ว่าไอ้คนที่มาตั้งกระทู้อ่ะ ขับรถดีซะแค่ไหน
pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 13:29:28 »

ดูแค่ให้รู้พอแล้วครับ อย่าไปแตะต้อง.

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
dif_fer_rent
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 13:30:49 »

อุอุ ไม่ดีเลยเวปนี้ ต้องหมั่นแว้ปไปดูบ้างละ กลัวเป็นข่าว

ปล.ตอนเปิดดูทีแรก ยังคิดนะว่า จขกท.น่าจะเป็นข่าวมั่ง พออ่านไปได้หน่อย มาจริงๆเลย

ความเต่งตึงไม่จีรัง แต่ความดึ๋งดั๋ง ซิแน่นอน....
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 13:58:25 »

ไปต่อว่าเหน็บแนม เว็ปของทางราชการ ว่า เอาไว้ให้พวกโรคจิต   เด๊วก็ งานเข้าอีกหรอก  โพสท์อะไร คิดให้ดีๆ นะครับ  เผื่อคนในหน่วยงานนั้น เค๊าตามมาอ่านเห็น เค๊าก็ตามเล่นคุณเอานะครับ    

เว็ปบอร์ด สาธารณะ แบบนั้น มันมีประโยชน์ มากกว่า โทษ ครับ  ทางหน่วยงานจราจร เค๊าย่อม คิดแล้ว ว่าต้องมีคนมาโพสท์ แบบ ตรงมั่ง มั่วมั่ง  เค๊ามี Admin ดูแล แน่นอน ครับ

อย่างกรณี ที่คุณวิ่งโชว์ในคลิปแล้วโดน ผมเข้าไปอ่านความเห็น หลายๆความเห็น พยายามช่วยคุณ โดยการ ตอบเบี่ยงๆกระแสไปว่า ไดโน มั่ง ใน สนามมั่ง  ทั้งๆ ที่จริง ก็ บนถนนสาธารณะ มีแผนที ชัดเจน อีกต่างหาก

ผมว่าคุณน่าจะเฉยๆ  รอรับผล จาก คลิปแรก ที่โดนก่อน ว่า เค๊าจะปรับมาแบบไหน  เอาผลนั้นมาให้เพื่อนๆ ดู ดีกว่า ว่า ทำแบบนี้ จะโดนปรับยังไง จะได้ป้องกัน ครั้งต่อไป น่าจะดีกว่านะครับ

ครับ...พี่.

ผมกำลังให้คนที่ดูแลเรื่องนี้ แจ้งว่าถ้ามีการแจ้งแบบนี้ มันควรจะมีอะไรที่แสดงตัวตนคนแจ้งด้วยครับ เพื่อให้ทางราชการตรวจสอบได้รับ เพราะถ้ามันแจ้งแล้วไม่สามารถตรวจสอบกลับมันจะมีการกลั่นแกล้งกันมากครับ ผมเลยให้ผู้มีอำนาจไปเสนอดูครับ web จะดีกว่านี้ ต่อไปอาจต้องใส่ชื่อจริงหรือ ID ในขณะแจ้งครับ

อ่านมากๆ ปวดหัว เห็นบ้างคนวันๆ มันไม่ทำอะไรหรือวะนี้ ถ่ายรูปคนอื่นเขาทั้งวัน ทำจริงก็มี ไม่จริงก็มี

ส่วนของเบส ผมว่าเงียบๆ ดีกว่านะ เพราะเรารู้อยู่ว่าทำอะไรไป  เสียเงินแล้วจบดีกว่า ผมก็เคยเป็นไปรบกับเจ้าหน้าที่รัฐ เสีย เงิน เสียเวลา ไป 1 ปี ทั้งที่เราถูก สุดท้าย เราก็ถูกแต่ อยากที่บอกเสียเงินเสีบเวลาไป รู้อย่างนี้ให้เงินไป ไม่กี่พันจบดีกว่า และต่อไปก็ระวังตัว ทำอะไรที่ไม่ดีก็อย่าให้มันมีหลักฐาน

เองโดนข้อหาเดียว ถ้าจะโดน (ปกติเขาไม่ค่อยตามเรื่องนะ)
ข้อหาหรือฐานความผิด ขับรถเร็วเกินอัตรากำหนด
อัตราโทษ ปรับตั้งแต่ 200 – 500 บาท
อัตราตามข้อกำหนด ปรับ 400 บาท

อุอุ ไม่ดีเลยเวปนี้ ต้องหมั่นแว้ปไปดูบ้างละ กลัวเป็นข่าว

ปล.ตอนเปิดดูทีแรก ยังคิดนะว่า จขกท.น่าจะเป็นข่าวมั่ง พออ่านไปได้หน่อย มาจริงๆเลย

คนนี้เจ้าหน้าที่รัฐ ตัวจริงรู้ดีเรื่องนี้

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 14:04:07 »

โปรดระมัดระวังการ Post ข้อความลงใน บอร์ดนะครับ เนื่องด้วยปัจจุบันเขาสามารถเอาเรื่องเราได้ จากการคุ้มครองจาก พรบ. คอมพิวเตอร์ ครับ อย่างไรก้ออย่าใช้ถ้อยคำรุนแรงครับ.

พรบ. คอมพิวเตอร์ พ . ศ . 2550 ซึ่งได้ประกาศ และบังคับใช้แล้วนั้น ตั้งแต่วันที่ 18 กรกฎาคม 2550 นี้ พวกเราเลยต้องมารับรู้กันซะหน่อย ว่าทำอะไรผิด บ้างถึงจะถูกกฎหมายนี้ลงโทษเอาได้ พวกเราจะได้ระวังตัวกัน ไม่เผลอไผลให้อารมณ์ พาไปจนทำผิดเน้อะ!!!

ผมจะถอดความโดยสรุปเลยก็แล้วกันนะครับ ว่าทำอะไรผิดแล้วจะโดนลงโทษบ้าง

1.        เจ้าของไม่ให้เข้าระบบคอมพิวเตอร์ของเขา แล้วเราแอบเข้าไป ... เจอ คุก 6 เดือน
2.        แอบไปรู้วิธีการเข้าระบบคอมพิวเตอร์ของชาวบ้าน แล้วเที่ยวไปโพนทะนาให้คน อื่นรู้ ... เจอคุกไม่เกินปี
3.         ข้อมูลของเขา เขาเก็บไว้ในระบบคอมพิวเตอร์ดี ๆ แล้วแอบไปล้วงของ เขา ... เจอคุกไม่เกิน 2 ปี
4.        เขาส่งข้อมูลหากันผ่านเครือข่ายคอมพิวเตอร์แบบส่วนตั๊วส่วนตัว แล้วเรา ทะลึ่งไปดักจับข้อมูลของเขา ... เจอคุกไม่เกิน 3 ปี
5.        ข้อมูลของเขาอยู่ในระบบคอมพิวเตอร์ของเขาดี ๆ เราดันมือบอนไปโมมันซะ งั้น ... เจอคุกไม่เกิน 5 ปี
6.        ระบบคอมพิวเตอร์ของชาวบ้านทำงานอยู่ดี ๆ เราดันยิง packet หรือ message หรือ virus หรือ trojan หรือ worm หรือ (โอ๊ยเยอะ ) เข้าไปก่อกวนจนระบบเขาเดี้ย ง ... เจอคุกไม่เกิน 5 ปี
7.        เขาไม่ได้อยากได้ข้อมูลหรืออีเมลล์จากเราเล้ย เราก็ทำตัวเป็นอีแอบเซ้าซี้ ส่งให้เขาซ้ำ ๆ อยู่นั่นแหล่ะ จนทำให้เขาเบื่อหน่ายรำคาญ ... เจอปรับไม่ เกินหนึ่งแสนบาท
8.         ถ้าเราทำผิดข้อ 5. กับ ข้อ 6. แล้วมันสร้างความพินาศใหญ่โตในระดับรากหญ้า งานนี้มีซวยแน่ เจอคุกสิบปีขึ้น
9.        ถ้าเราสร้างซอฟต์แวร์เพื่อช่วยให้ใคร ๆ ทำเรื่องแย่ ๆ ในข้อข้างบน ๆ ได้ ... เจอคุกไม่เกินปีนึง เหมือนกัน
10.        โป๊ก็โดน, โกหกก็โดน, เบนโลก็โดน, ท้าทายอำนาจรัฐก็โดน ... เจอคุกไม่ เกิน 5 ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2011 14:07:53 โดย Aj.Moo <RZ> » บันทึกการเข้า
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 14:10:01 »

ผมว่าเราอยู่เงียบๆ ดีแล้ว อะไรที่ผิดก็ยอมรับ

ระวังตัวให้มากๆดีกว่า

ในเวปนั้นมีคนดูแลครับ อะไรที่มันก่ำกึ่งเขายกประโยชน์ให้จำเลย นอกจากชัดเจนจริงๆ

Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 14:59:26 »

ผมกลัวจะมีคนหมั้นไส้เว็บเรานี้สิครับ เห็นหลายความเห็นแล้วพูดไม่ออก เผลอๆอาจจะล่ามมาถึงเว็บเราด้วย ว่าจะโดนตรวจสอบอะไรหรือเปล่า  ปิดปาก

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
พณฯท่าน บรรหาร

พณฯท่าน

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 15:22:02 »

คนที่เอารูปสมาชิกเขาไปลงแล้วเอาเวปนี้ไปโพสไว้ในเวปนั้นจะเป็นใครก็ช่างหัวมัน

คนในหรือคนนอก ... ช่างหัวมัน

ไม่ได้สนับสนุนการแข่งรถบนถนนสาธารณะใครผิดใครถูกก็ว่ากันไปตามหลักฐาน  แต่คนที่เอาเวปไปโพสไว้ช่วยไปเอาชื่อเวปออกจากกระทู้นั้นด้วยเพราะมันเสียหายกับสมาชิกท่านอื่น ๆ ...ถ้าเป็นคนในด้วยกันก็ละอายใจบ้างนะที่เอาชื่อเวปไปโพส...ติดใจใครก็ไปเครียกับคนคนนั้นเอง อย่าใจหมาเอาลิงค์ที่มีชื่อเวปไปแปะไว้...ลูกผู้ชายเขาไม่ทำกัน

ขอประนามคน

AE-Drift

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 15:24:14 »

สบาย สบาย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 11 มกราคม 2011 15:31:14 »

คนที่เอารูปสมาชิกเขาไปลงแล้วเอาเวปนี้ไปโพสไว้ในเวปนั้นจะเป็นใครก็ช่างหัวมัน

คนในหรือคนนอก ... ช่างหัวมัน

ไม่ได้สนับสนุนการแข่งรถบนถนนสาธารณะใครผิดใครถูกก็ว่ากันไปตามหลักฐาน  แต่คนที่เอาเวปไปโพสไว้ช่วยไปเอาชื่อเวปออกจากกระทู้นั้นด้วยเพราะมันเสียหายกับสมาชิกท่านอื่น ๆ ...ถ้าเป็นคนในด้วยกันก็ละอายใจบ้างนะที่เอาชื่อเวปไปโพส...ติดใจใครก็ไปเครียกับคนคนนั้นเอง อย่าใจหมาเอาลิงค์ที่มีชื่อเวปไปแปะไว้...ลูกผู้ชายเขาไม่ทำกัน

ขอประนามคน

เห็นด้วยนะ    ไม่ควรเอาชื่อที่เกียวข้องกับ คลับไปอ้างเป็นชื่อในการ โพสท์  เพราะ เป็นบุคคลโพสท์ ไม่ใช่ ตัวแทนคลับไปโพสท์

ผมเอง ก็ โพสท์ไปนะ แต่ใช้ชื่อส่วนตัวเลย Sad
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์