AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 05:10:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเทคนิคสอบใบขัีบขี่คาบ ที่ต้องแถรถ ระยะ 25 ซ. อะคับ  (อ่าน 5009 ครั้ง)
TAOTAO-TZ#056-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #20 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 14:52:03 »

ถ้าล้อแมกซ์มีรอย หรือไม่ซีเรียส มียาง Standard แก้ม 60+ อยู๋แล้วและอยากสอบผ่าน หันล้อให้ยางชนฟุตบาทแล้วหักคืนล้อตรง แล้วเลื่อนขึ้นหน้าประมาณ 3-5 เมตร ผ่านฉลุยเลยครับ

(ตอนผมสอบก็แบบนี้ล่ะ สุดท้ายเปลี่ยนแมกซ์เลย 5555+)
ไปสอบถอดใส่ล้อเหล็ก อิ อิ อิ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
aem;D
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 20:44:09 »

ตอนผมซ้อม ผมแทบเบียด ; ) ชัวสุดๆเดียวก็ไปสอบเหมือนกันครับ

kwankwan
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: 14 มกราคม 2011 21:02:45 »

ขอเทคนิคสอบใบขัีบขี่คาบ ที่ต้องแถรถ ระยะ 25 ซ. อะคับ  ผมใช้ 3 ห่วงอะ สอบตกอันเดียว พรุ้งนี้ต้องไปสอบซ้อมแล้ืว ไงขอเทคหน่อยคับ ซ้อม10รอบแล้่วยังไม่แม่นเท่าไรเลย  ผมไปสอบที่สนามสอบขนส่งบางจาก   ได้โปรด..
เหมือนผมเลยที่เดียวกับผมด้วย ทำดีๆนิ่งๆใจเย็น คาเบรคตลอดก่อนเลี้ยวขวาตีวงให้กว้างที่สุดครับผ่านชัวร์
mature
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 18:22:56 »

ผลสอบของวันนั้น  ตกคับ เศร้า  จอดได้สวยแล้วทุกอย่างดีหมด ผมก็ทำตามคำแนะนำทุกคนเอามามิคใช้หมด ตกเข้าประกาศต่อหน้าคนสอบผู้อื่นว่า ผมเบลกสองรอบ  ประกาศ ผมก็ปล่อยรถแต๊เบลกเบามากๆ แต่รถดันหยุดก่อนหน้าเส้นขาวเส้นแรกผมรู้ตัวแล้วว่ารถมันจะหยุดแต่โดยความรู้สึกรถผมมันยังไม่หยุด  (อธิบายขอสอบที่ 2 เราจะต้องเลี้ยวซ้าย ก่อนเลี้ยวเราต้องอยู่เลนขวาเพื่อจะได้ตีวงให้ใกล้ฟุตบาทมากที่สุด หลังจากนั้นผมก็ปล่อยรถวิ่งเองและแต๊เบลกไว้ รอ :emoแล้วแต่งให้เข้าเส้นติดฟุตบาทก่อนก็มองกระจกซ้ายจนมองไม่เห็นถนนแล้วเห็นแต่ฟุตบาทกับตัวถังรถ แล้วหน้ารถจะจอดพอดีกับเสาหยุด ผมคิดแล้วนุ่มๆเห็นๆแล้วดันรถมันจะหยุดหน้าเส้นแรก ผมฏ้เลยยกเม้าออกจากเบลกแล้วเบรก  *เราต้องหยุดให้ล้อหน้ารถตรงกลางระหว่างเส้นสองเส้น*  ผลประกาศ ประกาศ  เราได้ตัดสินคุณตั้งแต่การเรกครั้งแรก เราก็กะแล้วว่าต้องได้ตอนนั้นยังไม่บอกว่าผ่านไม่ผ่าน จนเอารถไปจอด เดิน แล้วก็เห็นใบขาวสี่เหลี่ยมผืนผ้ามาอีกแล้ว  เวียนหัว นัดอีกที  เหวอ 29นี้   อ้อน
~'Ball_Skyline'~

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 18:27:26 »

ผมก็สอบเหมือนกันคับ พอสอบไม่ผ่าน 1 ครั้ง ครั้งที่ 2 ก็ซื้อเลยคับ  ไม่รู้ไม่ชี้

mature
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 18:57:01 »

วิธีการซื้อ ซื้อยังไง เท่าไร  กับใคร ที่ไหนใช้สนามสอบ บางจากเปล่า พอตมีรายละเอียดมั้ยคับ ยกธงขาว
M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #26 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 19:33:12 »

ตอนผมสอบ ผมไปสอบที่ ตจว. ครับ จุดที่ให้จอดชิดฟุตบาทนี่เค้าแทบไม่ดูเลยครับ ซูม ซูม เค้าเน้นแค่ตอนถอยเข้าซอง เปลี่ยนเกียร์ได้ 7 ครั้ง ไม่ชนเสาหลักที่ตั้งไว้ก็ผ่านครับ แล้วไปถอยยาวอีกจุด อันนี้สบาย  แคะเข้มูก บ่ายสามได้ใบขับขี่กลับบ้านเลยครับ  เต้น
N@MIN
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #27 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 20:04:25 »

ปรับกระจกมองข้าง ลงมา เลยครับ

ผมก็ทำ 55+

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
~'Ball_Skyline'~

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #28 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 20:11:15 »

มีอีกวิธีคับ ให้ไปสอบตามหน่วยย่อยของจังหวัดนั้นๆ อย่าไปสอบขนส่งจังหวัด เพราะขนส่งจังหวัดจะเข้มงวดเป็นพิเศษ  ไม่รู้ไม่ชี้

*OommY*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

----

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 20:23:40 »

ปรับกระจกมองข้าง ลงมา เลยครับ

ผมก็ทำ 55+
ผมก็ทำเเบบพี่อ่ะครับ ตอนที่ผมไปสอบครั้งนู้น ไปสอบที่ขนส่ง จว.นนท์ ไปเกือบร้อยคน ผ่านไม่กี่คน ประมาณกลางเดือน ธค.53 โชคดีผมผ่าน อิอิ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..
AE'101@nsw#
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #30 เมื่อ: 17 มกราคม 2011 20:45:43 »

ฮิฮิ ฮิฮิ สมัยนี้มีแบบนี้ด้วยหรอ สมัยผมเดินหน้าถอยหลังเข้าซองวิ่งวนรอบขนส่งหนึ่งรอบจบ ฮิฮิ ฮิฮิ

" สุข ใด ไม่ เท่า ล้วง กระ เป๋า แล้ว เจอ ตังค์ "
DoraemonzA

Madboy!

« ตอบ #31 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 02:04:33 »

ผมก็สอบเหมือนกันคับ พอสอบไม่ผ่าน 1 ครั้ง ครั้งที่ 2 ก็ซื้อเลยคับ  ไม่รู้ไม่ชี้
ฮากลิ้ง

ตอนผมสอบ ผมเปิดเพลงดังลั่นเลยครับ อีกมือคาบบุหรี่ ฮ่าๆๆๆๆๆ เท่ห์เลย  ไม่รู้ไม่ชี้
(ที่ผมจะแนะนำจริงๆก็คือ ทำตัวให้สบายๆผ่อนคลาย ใจร่ม แล้วทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีครับ)

เอาใจช่วยครับ  แหะ.. แหะ..

คิดถึง 92 คู่ใจ.........จะจดจำไว้ตลอดไป

"Keep moving on"
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #32 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 08:25:33 »

เป็นฟืนเป็นไฟぐんばて!!!......たけしさん. เป็นฟืนเป็นไฟ

มอไซด์ สู้เค้า....ทาเคชิ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
aj dvd

« ตอบ #33 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 09:11:29 »

คุณต้องซ้อม ซ้อม แล้วก็ซ้อม
หาที่โล่งๆ หาเชือกมาวางสมมติเป็นฟุตบาท แล้วก็ซ้อมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  3วัน คีบบุหรี่สอบแบบน้าข้างบนได้เลยครับ

สู้ต่อไปครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์