AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 22:43:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายอ่อนน้ำมันเชื้อเพลิงรั่ว  (อ่าน 2385 ครั้ง)
ole122
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 20 มกราคม 2011 08:51:42 »

ผมใช้AE92 วางเครื่องใหม่เป็น5AFEและเปลี่ยนถังน้ำมันแล้ว สังเกตว่ามีกลิ่นน้ำมันแรงเวลาจอดรถใหม่ๆ ก็เลยยกรถและลองก้มไปดูเห็นว่าสายน้ำมันเชื้อเพลิงมันมีรอยรั่วน้ำมันไหลซึมออกมา ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนเอง แต่ไม่รู้ว่าตอนไปซื้ออะไหล่จะบอกที่ร้านว่าอย่างไร ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนทั้ง4เส้นเลยนะครับ ที่อยู่ใกล้ๆกันมันเป็นสายอะไรบ้าง อย่างไรรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2011 08:58:58 โดย ole122 » บันทึกการเข้า
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มกราคม 2011 09:04:25 »

ผมใช้AE92 วางเครื่องใหม่เป็น5AFEและเปลี่ยนถังน้ำมันแล้ว สังเกตว่ามีกลิ่นน้ำมันแรงเวลาจอดรถใหม่ๆ ก็เลยยกรถและลองก้มไปดูเห็นว่าสายน้ำมันเชื้อเพลิงมันมีรอยรั่วน้ำมันไหลซึมออกมา ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนเอง แต่ไม่รู้ว่าตอนไปซื้ออะไหล่จะบอกที่ร้านว่าอย่างไร ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนทั้ง4เส้นเลยนะครับ ที่อยู่ใกล้ๆกันมันเป็นสายอะไรบ้าง อย่างไรรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ คำนับ
บอกร้านว่าท่อยางน้ำมันเบนซิน
ที่ข้างท่อจะเขียนไว้ว่า Fuel  Hose

นาน ๆ แวะมาที
dennish
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มกราคม 2011 11:16:09 »

บอกร้านว่าท่อยางน้ำมันเบนซิน
ที่ข้างท่อจะเขียนไว้ว่า Fuel  Hose
กะว่าจะซื้อท่อยางไปให้ร้านเปลี่ยนให้  ต้องซื้อประมาณกี่เมตรครับ คำนับ
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2011 23:06:11 »

ซื้อแบบทนน้ำมันแก๊ซโซฮอล ไปเลยนะคับ แพงกว่านิดหน่อย เมตรละร้อยได้ ทั้งระบบ น่าจะ2-3เมตรนะคับ รองกะๆเอา ไหนๆเปลี่ยนเปลี่ยนทั้งระบบมันเลย ที่เปนท่อน้ำมัน
pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มกราคม 2011 14:53:16 »

ถามเอาเกรดดีๆทนโซฮอล์ R9,R10
R9 ทนได้เฉพาะรูใน ไว้ใช้นอกถัง.
R10 ทนทั้งในนอก จุ่มในถังได้ครับ.
แพงเลยล่ะครับ.

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์