AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 03:28:41 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคุณถึงรัก AE  (อ่าน 7145 ครั้ง)
iPuNN (ปั้น)
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #60 เมื่อ: 22 มกราคม 2011 01:32:59 »

เพราะมันคือชีวิตคับ

ถึงแม้ในอนาคต จะเป็นเพียงแค่เศษเหล็ก ก็จะยังเก็บมันไว้ให้รกบ้านคับ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #61 เมื่อ: 22 มกราคม 2011 03:48:27 »

คำถามล่อเป้า อิอิ      เหอๆๆผมใช้เออีมาประมาณสองปีกว่าเกือบสาม เอาเป็นว่าสองครึ่งต่อเนื่องกัน ยุโรปคันเดิมตั้งแต่ป้ายแดง ก็จอดไว้ ตอนนี้ไม่ได้สตาร์ทแล้ว บอกได้ว่าผมเหลือเงินทอนจากค่าบำรุงรักษาอีแก่ที่จอดทั้งที่ปีใหม่กว่าเออีนะ จากค่าบำรุงรักษาและค่าเชื้อเพลิงที่ทอนกลับมา ไม่ต่ำกว่า๓๐๐เค(บาท) ครับ ตลอดสองปีครึ่ง ผมอุดหนุนเพื่อนๆที่หน้าซื้อขาย จำไม่ได้แล้วว่าเป็นเงินเท่าไร จนเพื่อนบางคนเข้าใจว่าผมทำเชียงกง เหอะๆๆๆ แต่ป่าวเด้อ ซื้อเก็บไว้เฉยๆ อย่างเครื่องสี่เอ ผมก็มีสามเครื่อง ก็พวกเราที่ยกลงนี่ล่ะ เครื่องสองอี อีกสองเครื่องแล้วยังอะไหล่อื่นๆอีก เรียกว่าเต็มบ้านหนึ่งหลัง แล้วกาลังลามเข้าไปหลังที่สองแระ อิอิ อิอิ

ที่เล่าเนี่ย ทั้งเครื่องทั้งเกียรเลยเด้อ จนต้องขายเครื่องยุโรปที่ผมเก็บไว้สามเครื่องทิ้งตอนนี้ก็รอน้องๆเขามาขน กะว่าจะวางเครื่องเออียัดเข้าไปแทน เพราะยังติดใจระบบช่วงล่างของมัน ที่ดีกว่าเออี ฟ้ากะเหว แต่เครื่องยนต์แม้มันมีดีจริง แต่อะไหล่บิดามันแพงโหดมากๆครับ แต่ละชิ้นราคาเกินเออี ตั้งแต่ห้าเท่าถึงร้อยเท่าครับ ยกตัวอย่างเช่นเกียรของมันลูกเดียวเบิก ๐ มี ๒๕๐ เคครับ(สองแสนห้าหมื่นบาทครับพี่น้อง) แต่เกียร์สภาพแจ่มๆยกลงของเออีไม่เกินสี่พันห้าครับ แบบนี้ลองหารกันดูว่าต่างกันกี่เท่าครับ กันชนหน้าหลัง ยังไม่ทำสี หมื่นกว่าๆ แต่สามห่วงผมซื้อมาเก็บไว้สองสามอัน ห้าร้อย แปดร้อย ไม่เกินนี้ครับ ขนาดของมือสอง แบบว่าถอดออกจากรถลูกค้าที่มาซ่อมที่ศูนย์ ยังมีหกพันบาทถ้วนๆครับ นั่นเป็นกันชนหน้าชิ้นสุดท้ายที่ผมซื้อมั๊ง ที่เหลือต้องเบิกห้างสถานเดียว รถลูกค้าคันที่ว่านั้น บ.วางบิลค่าซ่อม แสนกว่าบาท เจ้าของรถไม่มาเอา เรียกว่าทิ้งรถไปเลยมั๊ง ตอนผมไปซื้อก็ทิ้งรถได้สามสี่ปีแล้ว นับถึงวันนี้น่าจะเกือบๆสิบแล้วมั๊ง ผมยังต้องจ่ายเงินค่ากันชนเน่าๆ ของเก่าๆราคาหกพันบาทเลยครับ   แลบลิ้น แบบว่า 

คำนับในชีวิตที่ใช้รถมา น้อยครั้งมากเลย ที่จะจ่ายค่าซ่อมครั้งละเป็นหลักร้อยบาท  มีแต่สี่ห้าพันขึ้นครับ(แค่เช็คเบื้องต้น) หากเช็คใหญ่ก็ ระดับเจ็ดแปดหมื่นถึงแสนกว่าบาททุกๆปี เพื่อแลกกับลมหายใจของมันให้ใช้งานได้ต่ออีกปี เป็นแบบนี้มาโดยตลอด จนได้พบกับเออีสามห่วง แรกๆก็ทำใจกับมันถึงสามเดือนเต็มๆ หากว่ากันตรงไปตรงมา ยังกะขี่เกีวยนครับ(ระบบกันกระเทือนมันต่างกับยุโรปลิบเลยครับ)เมื่อเทียบกับอีแก่ เบาะของอีแก่ก็เป็นเรคคาโร่มาจากโรงงานเลย นั่งสบายโคตๆครับ กระชับ เดินทางไกลเป็นพันกิโล ไม่เมื่อยไม่ปวดเนื้อปวดตัวเหมือนเบาะเออี นี่ขนาดผมเปลี่ยนเป็นเบาะไฟฟ้าของเลวินแล้วนะยังเทียบกับไม่ได้เลยเด้อ  แต่เพื่อแลกมากับค่าบำรุงรักษาที่แสนถูกของมัน  ผมก็เริ่มทำใจรับได้ จนแปรเปลี่ยนไปเป็นเริ่มรักนิดๆ คริ คริ เหอๆๆ แล้วก็ รักนานๆเลย อิอิอิ อินเลิฟ สุดยอด ตรบมือ ต่อไปนี้ ก็สามห่วงลูกเดียว ล่าสุดน้องชาย ยังไปถอยมาอีกคัน แต่แต่งเป็นแรลลี่ครับ เอาเข้าสวนยางที่สิรินธร มันบอกว่า ดีกว่าปิ๊กอั๊พคนละเรื่อง อิอิ ถามนิดเดียว ตอบซะยาวเยย จบแระ คริ คริ  ไม่รู้ไม่ชี้

dendepapepe
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #62 เมื่อ: 22 มกราคม 2011 10:42:02 »

ก็มันไปกับเราทุกที่ ต้องการเวลาไหนก็ไปด้วยกัน ไม่เคยทิ้งกัน รถคว่ำก็ช่วยปกป้องดูแลเราไม่ให้บาดเจ็บสาหัส
แล้วอย่างนี้จะไม่รัก AE ได้ยังไงหล่ะคับ....

poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: 22 มกราคม 2011 10:47:02 »

สามห่วง  ทนหายห่วง ฮิฮิ
goldden4ag
มือเก่าหัดแข่ง

มีความสุขกับสิ่งที่มี ดีกว่าทุกข์กับสิ่งที่ขาด..

« ตอบ #64 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 19:43:23 »

เพราะ Ae  ทำให้ข้าน้อยได้พบรักแท้   ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..

รักที่จะเริ่ม  กับสิ่งใหม่ๆ
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #65 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 19:49:32 »

ตอนแรกก็เฉยๆๆๆนะครับ  แต่พอได้แล้ว (ได้มาแบบจำเป็นเพราะเงินไม่พอ)  กลับหลงรักมันซะอย่างนั้น

ตอนนี้ยังไงให้ขายก็ไม่ยอมขายแล้ว  จะวิ่งไปจนกว่าร้านทั่วไปจะไม่มีอะไหล่อะไรเลยให้เปลี่ยน

มันพาผมไปได้หลายๆๆที่ครับ   ล่าสุดก็ไปเที่ยวเชียงใหม่  ถูกใจสุดๆๆๆๆ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #66 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 19:59:40 »

บอกไม่ถูก รักมากๆๆ อ่า

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
anunt_k
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #67 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 20:12:42 »

เพื่อนๆตอบได้ถูกใจทั้งนั้นเลย  สำหรับผมก็เพราะมันเป็นเพื่อนซี้ครับ  เป็นรถคันแรกที่ซื้อมาลองหัดขับ  พอนานไปก็อดหลงรักมันไม่ได้ 

: Long Live The King :
NICK AE92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 20:30:21 »

พ่อซื้อให้มาเป็นครูเรียนวิชาช่างยนต์
เรียนที่โรงเรียนแล้วกลับมาทำที่บ้าน
ทำไปทำมาก็ไม่ก็เลยรักae
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #69 เมื่อ: 23 มกราคม 2011 20:31:21 »

รถคันแรกคับ รักมากเลย

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #70 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 09:54:21 »

ทนทาน ซ่อมง่าย อะไหล่ถูก ทรงตัวดี รูปร่างไม่ตกยุค

คันนี้ช่วยหาเงินมาไม่รู้เท่าไหร่แล้ว

นาน ๆ แวะมาที
OFFZa~
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ใจจำยอม ยอมให้เธอจนหมด

« ตอบ #71 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 13:35:57 »

เพราะหัวใจ ของผม บ่ เป็น หัวใจ แต่มัน คือ Ae

โปรดลืม ลืมฉันลืมไปก่อน ได้ไหมลืมไปก่อน ทำเหมือนว่าเราไม่เคยได้พบกัน เพราะอย่างขอลองดูใหม่รู้แล้วเธอชอบผู้ชายแบบไหน จะได้หลงรักฉันใหม่อีกครั้ง
taotogo
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 15:53:37 »

เพราะมันเท่ที่สุดแล้ว ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ มีตังค์เท่าไรก็จัดให้ตลอด ได้หน้าแวนมาแล้ว สเตปต่อไปต้องทำอะไรอีกบอกที
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #73 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 17:28:25 »

เพราะมันเท่ที่สุดแล้ว ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ มีตังค์เท่าไรก็จัดให้ตลอด ได้หน้าแวนมาแล้ว สเตปต่อไปต้องทำอะไรอีกบอกที
ฝาดำ6เกียร์ คับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
NANA.

BT .20V

« ตอบ #74 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 17:41:28 »

ไม่รู้ว่าทำไม(บอกไม่ถูก)เวลารถเสียคนรอบข้างมักบอกว่าให้ขายซื้อใหม่แต่ไม่เคยมีความคิดแบบนั้น

เค้ารักตัวเองนะ   อินเลิฟ
A LEK
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #75 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 11:46:17 »

เค้าพาผมและคนที่ผมรัก มากๆ ไปมีความสุขกันได้ทุกที่ ที่เราไปกัน ทำให้มีความสุข ไม่เคยบ่นเลยอะ นอนข้างถนนกันก็บ่อยเลย ดีครับรักกันๆ
kae_Ae
นักแข่งมือสมัครเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #76 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 11:59:15 »

สามห่วง  ทนหายห่วง ของเล่นเยอะดีคร้าฟ

autorerun

« ตอบ #77 เมื่อ: 25 มกราคม 2011 16:46:58 »

ถูก ทน ถึก 
kaImušIc…CBŽ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

งานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแระก็ งานน!!!!!!

« ตอบ #78 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 09:23:45 »

เพราะ Ae  ทำให้ข้าน้อยได้พบรักแท้   ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..

เหมือนจะจริงนะ เพราะได้มา ... ก็ตามมาเช่นกัน หุหุ

5A FE ORIGINAL INSIDE
aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #79 เมื่อ: 26 มกราคม 2011 10:18:28 »

มิตรภาพทั่วโลก

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์