AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 12:24:30 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างEE90  (อ่าน 3170 ครั้ง)
Red devil tr
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 27 มกราคม 2011 12:45:26 »

EE90 ของผมช่วงล่างไปหมดแล้ว อยากทราบว่าพวกลูกหมาก บูสปีกนกบูสกันโครง มันมีอยู่กี่จุดฯล่ะเท่าไรจะได้สั้งเสียทีเดียวแถวบ้านผมของแพงมาก หากมีร้านขายส่ง ตจว ช่วยแน่ะนำดัวย ขอบคุณครับ คำนับ
ne_dnet
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 13:06:30 »

มารอฟังผลครับ ใช้อยู่เหมือนกัน

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 13:10:45 »

จะเปลี่ยนอะไรมั่ง ครับ ?  ระบุ มาเลย ถ้ารู้จะได้มาตอบให้ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 13:15:39 »

จะเปลี่ยนอะไรมั่ง ครับ ?  ระบุ มาเลย ถ้ารู้จะได้มาตอบให้ครับ

ทุกจุดเลยครับ ทำเสียทีเดียวจะได้จบ เมียไม่บ่น(ไม่ต้องเบิดตังหลายรอบ) อิอิกำ คำนับ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 16:06:51 »

ทุกจุดเลยครับ ทำเสียทีเดียวจะได้จบ เมียไม่บ่น(ไม่ต้องเบิดตังหลายรอบ) อิอิกำ คำนับ

ุน่าจะประมาณ 9800  ครับ  น้่าแบต เคยเอาไปทำ ที่โชว์จุ่ง Smiley

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 16:09:30 »

ุน่าจะประมาณ 9800  ครับ  น้่าแบต เคยเอาไปทำ ที่โชว์จุ่ง Smiley
ขอบคุณครับ คำนับ
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 16:39:25 »

EE 90 น่าจะถูกกว่า นะของน้าแบต GTI มั้งครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 16:42:53 »

EE 90 น่าจะถูกกว่า นะของน้าแบต GTI มั้งครับ

เผลอๆ แพงกว่า ครับ เพราะ GTi  บางจุดใช้ร่วมกับ AE101 ได้
แต่ของ EE90 บางจุด ต้องใช้ เฉพาะ ครับ เช่น ลูกหมากกันโคลงหน้า

offza fte

4e-fte

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 19:03:49 »

เผลอๆ แพงกว่า ครับ เพราะ GTi  บางจุดใช้ร่วมกับ AE101 ได้
แต่ของ EE90 บางจุด ต้องใช้ เฉพาะ ครับ เช่น ลูกหมากกันโคลงหน้า

แล้วถ้าเอาของ GTI มาใส่ EE90 ต้องแปลงเยอะหรือเปล่าครับ

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มกราคม 2011 19:42:53 »

เผลอๆ แพงกว่า ครับ เพราะ GTi  บางจุดใช้ร่วมกับ AE101 ได้

มันจะถูกกว่าก็ตรงนี้อ่ะรับ EE90 ลูกหมากกันโครง หน้ามันเป็นแบบ น๊อตยิงเข้าไป(เรียกไม่ถูกอ่ะครับ) แต่ ใช้ของไมตี้ ได้ครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 07:57:55 »

มันจะถูกกว่าก็ตรงนี้อ่ะรับ EE90 ลูกหมากกันโครง หน้ามันเป็นแบบ น๊อตยิงเข้าไป(เรียกไม่ถูกอ่ะครับ) แต่ ใช้ของไมตี้ ได้ครับ

ถ้าเทียบใช้ได้ ก็ ดีไป ครับ  ลดภาระ ได้อีกหน่อย

สำหรับ จขกท นะครับ   สิ่งที่ต้องเช็ค ถ้าอันไหนไม่ดี ก็ ค่อยเปลี่ยน ก็ มี

ยางแท่นเครื่อง 4 ตัว  แถมอีก 1 ที่คาน
ลูกหมากกันโคลงหน้า ซ้าย-ขวา
บูชปีกนกหน้า ซ้าย-ขวา
ลูกหมากใต้ดุม ซ้่าย-ขวา
ยางรัดกันโคลง
แขนแ็ร็ค( ไม้ตีกลอง) ซ้าย-ขวา
ลูกหมากปลา่ยแร็ค ซ้าย-ขวา

มาด้านหลัง  ก็ มี บูชที่อาร์มหลัง  ซ้าย 2  ขวา 2  ( GTi ใช้แบบบอลจอย ผมเรียก บูชดุ๊กดิ๊ก)
บูชอาร์มเดี่ยว อีก ซ้าย 1 ขวา 1 ครับ

ถ้าจะให้ดี ก็ ยา่งเบ้าช๊อค ด้วยครับ

คร่าวๆ ก็ ประมาณ นี้ ถ้า ทุกส่วนที่ว่า มานี้ ฟิต แอนด์ เฟิร์ม  รับรองว่า ใช้งาน สบายใจ ครับ Wink

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 13:19:08 »

ถ้าเทียบใช้ได้ ก็ ดีไป ครับ  ลดภาระ ได้อีกหน่อย

สำหรับ จขกท นะครับ   สิ่งที่ต้องเช็ค ถ้าอันไหนไม่ดี ก็ ค่อยเปลี่ยน ก็ มี

ยางแท่นเครื่อง 4 ตัว  แถมอีก 1 ที่คาน
ลูกหมากกันโคลงหน้า ซ้าย-ขวา
บูชปีกนกหน้า ซ้าย-ขวา
ลูกหมากใต้ดุม ซ้่าย-ขวา
ยางรัดกันโคลง
แขนแ็ร็ค( ไม้ตีกลอง) ซ้าย-ขวา
ลูกหมากปลา่ยแร็ค ซ้าย-ขวา

มาด้านหลัง  ก็ มี บูชที่อาร์มหลัง  ซ้าย 2  ขวา 2  ( GTi ใช้แบบบอลจอย ผมเรียก บูชดุ๊กดิ๊ก)
บูชอาร์มเดี่ยว อีก ซ้าย 1 ขวา 1 ครับ

ถ้าจะให้ดี ก็ ยา่งเบ้าช๊อค ด้วยครับ

คร่าวๆ ก็ ประมาณ นี้ ถ้า ทุกส่วนที่ว่า มานี้ ฟิต แอนด์ เฟิร์ม  รับรองว่า ใช้งาน สบายใจ ครับ Wink
ขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูง บางตัวไปใช้ของไมตี้ บางตัวใช้ของ 101 ได้ความรู้และประหยัดได้พอดวนเลย ขอบคุณมากครับ

คำนับ
Rong Fuel-Up

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 14:13:48 »

น๊อตยึดกันโคลงหน้า 150 บาท บวกลบนิดหน่อยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์