AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 10:19:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเราอกหักนี้มันก็เศร้าเหมือนกันน่ะครับ  (อ่าน 3279 ครั้ง)
aek_ex
นักแข่งมือสมัครเล่น

รถสวนสัตว์ก๊าบบ

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 17:31:29 »

ผมกะแฟนไม่ค่อยเรื่องมากนะ  เข้ากันได้หมด เข้าใจกันและกัน คบกันปีเดียวเท่านั้นแหละ เดือนหน้าจะแต่งงานแล้ว

กลายเป็นรถครอบครัวไปแล้ว
ปล่อยวาง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Knot...

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 19:05:06 »

ผมช่วงอกหักก็เอาเวลาไปดูแลพ่อแม่น้องๆที่บ้านคับ เพราะตอนเรามีแฟนเราละเลยที่บ้านมาเยอะคับ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
akeuthai

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 19:11:09 »

ผมเลิกกะแฟนมาสองปีแล้ว แล้วผมก้อมีแฟนใหม่แล้ว แต่ผมก้อยังลืมเขาไม่ได้สักที อยากกลับไป แต่คงไม่มีทางเพราะผมก้อคงไม่กล้าทำคนปัจจุบันเสียใจ TT
โกโก้.TZ

ไม่หล่อ ไม่รวย ไม่มี...ไรเลย

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 19:18:58 »

อกหักเรื่องเล็กคับ อกเธอเล็กเรื่องใหญ่คับ   ฮิฮิ:emotq
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 19:56:56 »

ทำใจอย่างเดียวครับ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
Eccentric AEracingclub
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE110 5A-FE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 12:39:07 »

คบหลายๆคนไปเลยครับผู้หญิงเวลาอกหักจะได้มีตัวเลือกครับ

ผมรักในความเป็น AE ครับ
http://www.facebook.com/home.php#!/profile.php?id=556109893
เคยศึกษาไฟฟ้าอุตสาหกรรมที่ม.ราชภัฎธนบุรี '11อยู่ที่ Bangkok, Thail
เครื่องผม 5A-FE ครับรถบ้านไม่แรงครับ
TMN_Rescue_ry
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 12:52:42 »

เราจะได้มีเวลาอยู่กับตัวเอง  เข้าใจตัวเองมากขึ้นไง ซุบซิบ
ballcrma

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 14:42:54 »

ขอบพี่มากครับผมพยายามลืมมันแล้ว
สงสัยต้องให้เหล้าเป็นคุยครับ นอน

ผมสงสัยว่าแล้วงัยวันนี้ต้องมา

สมุมติว่า เราจะไปขอผู้หญิงคนหนึ่งก็ได้คุยกับเขาไปเขาก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของผู้ใหญ่ที่ต้องคุยกันเราเป็นเด็กไม่ต้องยุ่ง
ผมมีคำถาม

1.พวกพี่ว่าผู้หญิงคนนี้จริงใจมั้ยครับ
2.เราคบกับเกือบสามปีครับ
3.เขาไม่ค่อยเป็นห่วงผมแต่กับกันผมเป็นห่วงเขาตลอดแม้กระผมลางานไม่ได้ต้องขาดงานไปเฝ้าเขาที่โรงพยาบาลหรือแม้แต่ของขวัญสักชิ้นก็ไม่เคยได้จากเขา
4.เขาเคยคบกับอีกคนที่เป็นเพื่อนของเพื่อนเขาเอง(ตอนนั้นคบกับผมอยู่ผมจับได้)
5.ผมไม่เด็กน่ะ29 อยู่  แหะ.. แหะ..

1.เรื่องนี้ัเป็นเรื่องของคนสองคน ผู้ใหญ่จะมองในเรื่องของความเป็นไปได้รึป่าวเท่านั้น หรือว่าชอบเรารึป่าวเท่านั้นเอง (อาจจะมองสินสอดด้วยนะ อิอิ)
2.เวลาไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ 10 ปีก็เลิกกันได้ ไม่มีอะไรแน่นอน
3.ไม่แน่ใจครับ ว่าคิดยังไง อารมณ์ผู้หญิง ไม่แน่นอน
4.การคบหลายคน เป็นสิ่งไม่ควรครับ เพราะเหมือนกับว่าเราคือหนึ่งในตัวเลือกของเขา หรือไม่ก็เราทำอะไรไม่ค่อยดี เขาถึงอยากหาคนใหม่
5.ถ้าอายุ29ตัดสินใจเองเลยครับ ไม่ปรึกษาญาติผู้ใหญ่ครับ ว่าเขาตกลงป่าว ถ้าตกลงก็ไม่มีปัญหา ขึ้นอยู่กับ2คนแล้วครับ ถ้าคิดว่าไปกันได้ ก็แต่งเลยครับ สนับสนุน

******เหล้า ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้น ไม่ช่วยให้ลืมได้ เสียเงินโดยใช่เหตุครับ*******
เป็นกำลังใจให้ครับ

ต่อหน้าข้าศึก ข้าคือพยัคฆ์  ต่อหน้าเมียรัก ข้าคือ "แมว"
TU-ee101

สนไหมคนดี พี่มี"สามห่วง"

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 14:53:19 »

อกหักเรื่องเล็กครับถ้าอกเล็กหนูรับไม่ได้ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..วันเวลาเท่านั้นจะทำให้เราแข็งแกร่ง
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 15:09:23 »

ไม่รู้จะพูดยังไงเพราะก้อเคยเป็นอยู่ ตอนนี้ก้อเป็นแบบคุณออยเลยคับ ต้องค่อยๆใช้เวลาคับแล้วมันจะดีขึ้น
รักแบบไม่หวังอะไรมากก้อจะโอเคคับ พยายามทำใจในเรื่องที่เราคิดว่ามันจะเป็นแต่มันไม่เป็นในแบบที่เราคิดคับ
พยายามลืมมันแล้วเริ่มใหม่ ไม่ว่าจะเป็นคนโสดคนอกหักหรือคนที่มีคู่คับ ถ้าเราจมอยู่กับวันวาน(ซึ่งทำใจให้ไม่คิดได้ยากมาก)
มันจะทิ่มแทงเราเองจนไม่สามารถทำอะไรได้คับ ผมเองตอนนี้คิดแบบนี้คับ วันนี้ทะเลาก้อคือเรื่องของวันนี้ เรารีบเคลียร์ถ้าเคลียร์ไม่จบ
วันพรุ่งนี้เราจะต้องออกห่างเรื่องนี้คับ แล้วทำเรื่องดีๆเรื่องใหม่ ถ้าใครเข้าประเด็นเดิมก้อพยามยามเลี่ยงแล้วเปลี่ยนเรื่องคุยคับ
ผู้หญิงไม่ต้องการอะไรมากหรอกคับ สม่ำเสมอกับเธอ เสมอต้นเสมอปลาย ไม่นอกใจได้จะดีมาก แล้วก้อเรื่องเวลาคับ เธอไม่ต้องการ
เวลาจากเรามากนักคับ แค่เวลาทั้งหมดเท่านั้นเอง55555 เราพยายามทำข้อตกลงกันในช่วงเวลาที่ดีคับ เวลามีปัญหาเราก้อเอาข้อตกลง
นั้นมาใช้คับ แต่ถ้าคนจะไปก้อเอาอะไรมารั้งไว้ไม่อยู่คับ ฉะนั้นต้องรีบลืมให้ได้แล้วเริ่มใหม่คับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 15:37:17 »

อย่าไปใช้เหล้าเลยครับ ผมเคยใช้มันเหมือนกัน มันทำให้เราไม่มีสติ คิดอะไรเหมือนพายเรืออยู่ในอ่าง เวียนหัว
ยิ่งคิดยิ่งกิน ยิ่งกินยิ่งเมา ยิ่งเมายิ่งคิด เช้ามาปวดหัว เอ่อ.. คิดอะไรไม่ออก เสียงานเสียการ
หรืออาจจะลืมได้ในช่วงที่กิน แต่พอเช้ามาหายเมามันก็กลับมาอีก มีสติเข้าไว้ครับ หาอะไรทำ
เพื่ออนาคตข้างหน้า หรือคนที่เราคิดว่าเค้าเหมาะสมกับเรา และเค้าคิดว่าเราเหมาะสมกับเค้าครับ
เป็ยกำลังใจให้ครับสู้ๆ
สุดยอด

ปล.ผมเคยมีแฟนมาแล้ว6คน ผมโดนบอกเลิกทุกคนเลย จนคนปัจจุบันนี้มีลูกมีครอบครัวที่อบอุ่นด้วยกันแล้วครับ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์