AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 07:44:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายหน่อยครับ เรื่องรถเมล์ (รถใหญ่ด้วย)  (อ่าน 5008 ครั้ง)
Djpog_TФCФβů
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

...............

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 09:55:21 »

ขับไปเรื่อยๆๆ เดี๋ยวก็ถึง นะ

ใช่แล้วบ้านไม่หนีไปไหนหรอก
นี่ผมผิดใช่ไหม 555+

ผิดที่ใจไม่นิ่งพอ เดี๋ยวก้อนิ่งถ้าเป็นรุ่นใหญ่แล้ว 555 เดี่ยวนี้ใครตัดหน้าเบียดมาพี่ปล่อยมันไปนะมันไม่ใช่เรื่อง ถือซะว่าเค้ารีบไปหา ผัว หา ลูก ที่ป่วยอยู่ก็ได้นะ

แต่เมื่อก่อนหุหุ ปรี๊ดแตกเหมือนแกแหละ ถึงกับขว้งขวดสปอนเซอร์ใส่อ่ะ สมัยก่อนเครื่องเดิมด้วยนะ 4afe ฝาดำ ดำจริงๆ ถามเบิร์ดดู ดำจริงเขกจริงแก๊สรั่วจริงใช้มาปีกว่าถึงจะเปลี่ยนเครื่อง

Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 10:09:37 »

ผมใจเย็นครับ มีรายผมยอมเค้าตลอด  อิอิ
N@MIN
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 10:10:49 »

ตัวแรง 55+

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 10:23:13 »

รถส่งของ รถเมล รถตู้ รถแท็กซี่   ผมไม่ชอบเลยเหมือนกับว่า ข้าใหญ่ในถนน

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 10:34:31 »

เจอบ่อยมากคับพี่ ทั้งรถเมล์ รถตู้ แท๊กซี่ รถบ้าน เมื่อวานยังเจอรถบ้านขับขวาสุดขับช้ามากๆ กินเลนอีกต่างหาก จะแซงออกก็แซงลำบาก พอแซงได้ หันไปมองหน้ามันแล้วก็ข้บไปอยู่หน้ามัน ทีนี้มันเปิดไฟสูงใส่ตลอดทางเลย พอเราขับเบรคจะถามมันว่าจะเอายังไง มันก็ชลอทิ้งห่างเลย ผมก็เลยไม่อยากยุ่งเกรงใจชาวบ้าน

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
Yoshikuni...Sw33t Devil

" ขบวนการเกรียนเรนเจอร์!! " >o<~

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 12:15:01 »

ประเด็นเรื่องนี้มาละแค้น!!  ปล่อยพลัง ทำงาน แทกซี่เอย รถตู้เอย รถเมย์กระป๋องเอย สองแถวเอย มอไซต์ววิน(บางที่) เกลียดชะมัด  แบ่งแยกความเกลียดได้เป็นแขนงๆดังต่อไปนี้

พี่แท็ก บางคันก็ไม่รู้จะรีบไปไหน จี้!!กันจังพอหลบให้แซงก็ไม่แซง ซักพักมีมาปาด งง... บางคันก็ขับช้าเหมือนกับล้อจะหลุดงั้ลแหละแต่ดันอยู่เลนขวา

รถตู้นี่พี่แกนึกจะออกก็ออกอารมแบบไอ่ตู้คิวข้างหลังอย่ามาแย่งผู้โดยสารตูนะ โดยที่ไม่สนใจรถบนถนนคันอื่นๆเลย

พี่เมย์กระป๋องเลวสุด ไฟทุกดวงของมันเทพ!! เปิดปุ๊บแม่มเลี้ยวทันที คิดจะเบรกตูดแดงเร่นจอดสนิท เวน!!

มอไซวินบางคันโผล่พลวดออกมาพอจะชนก็กลายเปนรถใหญ่ผิด!!

สองแถวนี่ แล้วใหญ่ชอบแสดงความเป็นเจ้าถิ่นบางทีมีรถขวางทางเขาเขาต้องใช้ทางร่มกะเราทั้งๆที่เรามาเร็วและน่าจะผ่านไปได้ก่อน พี่แกเร่งๆๆๆแบบอารมตูรีบเด้วได้ตังไม่เย๊อะ ถึงท่านจะไวยังไงก็ต้องเบรกให้ตูผ่านไปก่อน

เห้อออออออออออ เจ้เข้าใจเลยนะมินเอ้ยตงนั้นอ่ะเจ้ก็โดนเบียดบ่อย  ถอนหายใจ ยังเคืองมิหาย   เป็นฟืนเป็นไฟ

ปทุมโซน PT.Z#019 CCR No.079 วัยกำลังซนTM Rangsit Speed Zone < เวลาอาจมีให้น้อยลง...แต่มิตรภาพยังคงมีให้มากเท่าเก่า!!  >_<" >
N@MIN

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 12:25:15 »

สักวันต้องมีจอดคุย 555+

Zest Up
Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 13:14:02 »

ประเด็นเรื่องนี้มาละแค้น!!  ปล่อยพลัง ทำงาน แทกซี่เอย รถตู้เอย รถเมย์กระป๋องเอย สองแถวเอย มอไซต์ววิน(บางที่) เกลียดชะมัด  แบ่งแยกความเกลียดได้เป็นแขนงๆดังต่อไปนี้

พี่แท็ก บางคันก็ไม่รู้จะรีบไปไหน จี้!!กันจังพอหลบให้แซงก็ไม่แซง ซักพักมีมาปาด งง... บางคันก็ขับช้าเหมือนกับล้อจะหลุดงั้ลแหละแต่ดันอยู่เลนขวา

รถตู้นี่พี่แกนึกจะออกก็ออกอารมแบบไอ่ตู้คิวข้างหลังอย่ามาแย่งผู้โดยสารตูนะ โดยที่ไม่สนใจรถบนถนนคันอื่นๆเลย

พี่เมย์กระป๋องเลวสุด ไฟทุกดวงของมันเทพ!! เปิดปุ๊บแม่มเลี้ยวทันที คิดจะเบรกตูดแดงเร่นจอดสนิท เวน!!

มอไซวินบางคันโผล่พลวดออกมาพอจะชนก็กลายเปนรถใหญ่ผิด!!

สองแถวนี่ แล้วใหญ่ชอบแสดงความเป็นเจ้าถิ่นบางทีมีรถขวางทางเขาเขาต้องใช้ทางร่มกะเราทั้งๆที่เรามาเร็วและน่าจะผ่านไปได้ก่อน พี่แกเร่งๆๆๆแบบอารมตูรีบเด้วได้ตังไม่เย๊อะ ถึงท่านจะไวยังไงก็ต้องเบรกให้ตูผ่านไปก่อน

เห้อออออออออออ เจ้เข้าใจเลยนะมินเอ้ยตงนั้นอ่ะเจ้ก็โดนเบียดบ่อย  ถอนหายใจ ยังเคืองมิหาย   เป็นฟืนเป็นไฟ

ใจเย็นสาวน้อย อิอิ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 14:02:20 »

สำหรับผม รถเมล์จอดไม่น่ารังเกียจเท่า Taxi ครับ มันแช่จนกว่าจะได้คน

แถมบางคันขับมาละเลียดป้ายทั้งที่มันก็เห็นว่าพวกมันจอดกันเต็ม คงมีคนโบกขึ้นคันของมันหรอก พอไม่ได้คนมันก็พรวดออกมาเลย ใครขับตามหลังเบรกกันกระจาย

coolgrep2

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 14:06:57 »

เจอบ่อยไปครับ เดี๋ยวนี้เวลาจะเลี้ยวเข้าซอย ที่มีป้ายรถเมย์ หน้าซอย ผมจะจอดรอ ตรงตูดมันเลยรอให้
รับส่งผู้โดยสารให้เสร็จก่อนเลย สบายใจกว่าเยอะเลย

Tonsuan

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 16:31:25 »

เจอบ่อยไปครับ เดี๋ยวนี้เวลาจะเลี้ยวเข้าซอย ที่มีป้ายรถเมย์ หน้าซอย ผมจะจอดรอ ตรงตูดมันเลยรอให้
รับส่งผู้โดยสารให้เสร็จก่อนเลย สบายใจกว่าเยอะเลย

คิดเหมือนกันเลยครับ ยอมเสียเวลาอีกนิดนึง ปลอดภัยไว้ก่อน สุดยอด

ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง
นักแข่งมือสมัครเล่น

เออี ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง ไม่มีเธอ เศร้าว่ะ

« ตอบ #31 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 16:55:21 »

ใจร้อนหว่ะใจเย็นๆดิ

แนะนำนะหากล่องตัดอารมณ์มาไว้ข้างๆสิ อิอิเมื่อวานออกจากเมอจอร์เหมือนกันรถตู้มันก็ไม่ให้เข้าเลนทั้งๆที่เปิดไฟเลี้ยวเปนกิโลพอเหนพี่เปิดไปเลี้ยวมาเร่งมาแต่ไกล กดแตรใส่เปิดไฟใส่พี่จะทำไงหล่ะเข้ามาครึ่งคันก้อเลยปล่อยมันทำอย่างนั้นไป

ใจเย็นๆดิขับรถหน่ะ ทางที่ดีตามหลังรถเมล์ก็ได้ค่อยเลี้ยวเข้าบ้าน ช้าไม่กี่นาทีดีกว่าเสียเวลาเป็นชั่วโมงนะใครจขับรถยังไงปล่อยมันไป

เราระมัดระวังตัวเราเองดีที่สุดนะ สงสัยถ้ามีปืนคงเอาไปยิงแระหุหุ

ชอบ +1
fogafoga

IN MY HART

« ตอบ #32 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 21:38:07 »

ใจเย็นดีแล้วครับ ถูกใจ.. ใช่เลย..

thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 21:49:10 »

จิงๆก็ต้องต่อท้ายนะคับ อย่างงั้นก็ถือว่าเราไปตัดหน้ามันนะคับ เพราะมันก็ไม่รู้ว่าเราจะเข้าซอย ยังไงถ้าวันนั้นชนผมว่าคุณก็น่าจะผิดน้า  อยู่เลน2 จะเลี้ยวเข้าซอย

ยังไงใจเย็นๆ ต่อท้ายได้ต่อเถอะคับ ถ้ามันจอดแช่ก็บีบแตร ยาวๆๆๆ มันก็ออกไปเอง
N@MIN

« ตอบ #34 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 21:54:23 »

ผมก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ ถ้ามันออกตั้งแต่แรกผมก็ต่อท้ายครับ ไม่ได้จะไปปาดหน้ามัน

แต่นี่ผมเหนมันจอดอยู่ แล้วผมก็ถึงท้ายรถมันแล้ว แต่มันก็ออกมาเลย ไฟเลี้ยวซ้ายผมก็เปิดนะครับ แตรก็บีบ

ถ้าชนจิงๆ ตอนนั้นผมก็มั่วนิ่มไปว่าผมวิ่งมาตรงๆ

เพราะรถผมยังไอยู่เลน 2ตรงๆ อยู่ แต่มันขวางออกมาคับ

Zest Up
Jo~Hi-torque

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 23:46:08 »

อย่าเอาหน้า carib ไปเสี่ยงกะพวกนี้คับ มันไม่คุ้ม อิอิ
N@MIN

« ตอบ #36 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 00:07:12 »

อย่าเอาหน้า carib ไปเสี่ยงกะพวกนี้คับ มันไม่คุ้ม อิอิ
5555+

อันนี้โดนครับ

Zest Up
poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 15:48:19 »

อย่าไปเล่นกะรถคู้นะ  พี่โดนมาแระ ซุบซิบ ย่องเบา
jane ae92

4AGE 20v BT 5MT

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 16:09:18 »

ใจเย็นคับ ต่อท้ายมันแปปเดียวเอง ก็ถือว่ามองหญิงที่ป้ายรถเมล์ก่อนเข้าบ้านก็ได้คับ ไปตัดหน้าแล้วโดนบี่มา มันไม่คุ้มกันคับ

จำหน่าย CCTV.
สัญญาณกันขโมย,
Access Control ระบบการ์ดผ่านเข้า-ออกประตู 
สนใจติดต่อสอบถาม เจน 080-778-3422 ครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์