AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:13:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาลงให้ดูกันฮาๆนะคับ หน้าผมซีดเป็นไก่ต้มเลย.....ควันหลงรถผมเอง มีคลิปด้วย...  (อ่าน 3095 ครั้ง)
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 15:34:38 »

เอามาลงใหดูกันฮาๆนะคับ หน้าผมซีดเป็นไก่ต้มเลย......ควันหลงรถผมเอง   ฮากลิ้ง

เนื่องจากวันนั้นรุ่นพี่ผมให้ยืมขายึดกล้อง...ผมเลยถ่ายวีดีโอซะเลย

เลยได้คลิปฮาๆมา ฝากเพื่อนๆ พี่ๆ คับ  ผมเองเอากลับมาดูยัง ฮาหน้าตัวเองเลย

ผมเตรียมรถ 2 วันได้ เช้คความพร้อมทุกอย่างด้วยมือผมเอง....พร้อมแน่นอน  ที่ไหนได้

วันจริงไหงเป็นงี้อ่ะ....

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=ZWOnzWFrYx8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=ZWOnzWFrYx8</a>

จากคลิปหลังจากออกตัวแล้วผมสับ 2 รถก็มีอาการ มีเสียงดัง ปั๊บ ที่ห้องเครื่อง แล้วรถก็วูวไป เร่งไม่ได้ เอนจิ้นเครื่องโชว์ เครื่องเดินเบาไม่ได้ แล้วดับคาแทร็คไปเลย......

ผมก็เข้าสู่โมทเงียบกริป  เอ๋อกิน หน้าซีดเป็นไก่ต้ม  ไรว๊า....พังแล้วหรอว่ะนี่.....ยังไม่ทันไร.....แค่ซ้อมรอบที่ 3 เอง

หลังจากนั้นก็พยายามประคองรถเข้ามาเช็คว่ามันเกิดอะไร  อาการผิดปกติคือ รถเดินเบาไม่ได้ เดินดังพรึบพรับ แล้วดับ...

เดินเบา ค่าแว๊คคัมเหลือ -0.3 ค่าแรงดันเบนซินดันไปที่ 3 บาร์กว่าๆ  ในใจเอ้าบ่ายต้องรีบไปธุระงานเข้าซะแล้ว.......

ดีที่เพื่อนอุ้ยเข้ามาช่วยหาสาเหตุ เลยไล่เจอสายแว็คคัมตรงแม๊ปมันหลุดเลยจัดการใส่เข้าไป รถก็ติดเครื่องได้แต่ยังเดินไม่เรียบเท่าไหร่

เลยเอาว่ะ หวด.....รุ่น 16 และ เช็งอีก 3 รอบติด   ก่อนกลับ......ไปธุระต่อ

ขากลับสังเกตุได้ว่ารถมีอาการผิดปกติคือเร่งไม่ค่อยออกรอบหนืด แว๊คเดินเบา ต่ำเหลือ -0.4 และบูส ได้แค่ 0.6 บาร์(ที่มันเป็นควรจะ แว็ค -0.7 และ บูสได้ 0.9 บาร์)

พอกลับบ้านมาเลยมาย้อนดูวีดีโอที่ได้ถ่ายไว้เจอตอ รถวิ่งผิดปกติตั้งแต่ รถมีปัญหาในครั้งแรก

หลังจากกลับจากงานแต่งเพื่อนเที่ยงคืนได้ก็มานั่งไล่ดู สุดท้ายเจอ สาวแว็คคัม ตรงบายพาสระหว่างตัวซุปเปอร์ชาร์ทเข้าลิ้นไอดีมันหลุดเลยจับใส่ไปใส่ยากมากๆ

อาการทั้งหมดเลยหายกลับมาซ่าได้เหมือนเดิมล่ะ.......

ผมที่ว่าพร้อมล่ะ อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้นนะคับ

สุดท้ายฝากขอบ คุณพี่เต้ย ผู้จัด พี่อธิ พี่หมู พี่แบ๊ต และคุณจิ๊ก คุณม่อน พี่หนุ่ย พี่คลิฟ และพี่ๆ เพื่อนๆ อีกหลายๆคนที่แนะนำทักษะต่างๆในการออกตัว......

แต่ผมทำได้ดีที่สุดเท่านี้ล่ะคร๊าบ...........

ลืมอีกคนคุณบอยโซดาที่ไปยืนร้อนเก็บเงินปลายเส้นผมไป 200 หน่ะ

พี่น้องชาวเชียงใหม่ด้วยที่มาสอบถามอาการรถผม

ยิ่งเพื่อนอุ้ยด้วยไม่งั้นคงไม่ได้วิ่งต่อ...

ผมเองทำงานหนักตลอดแทบทุกวัน ไม่มีเวลาไปไหนกับใครเค้าเลย

งานนี้ผมสนุกมาก เหมือนได้ปลดปล่อย ความเครียดเรื่องงานที่มีอยู่ทั้งหมดให้มันออกไปให้สุดๆ

ผมชอบนะ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทำรถมารวม กันวิ่งกัน สุดยอดแล้วคับทุกๆคน สุดยอด

และหวังว่าโอกาศหน้าคงได้มีโอกาสร่วมสนุกกันใหม่ ผมคงทำเครื่อง4a-gze ตัวนี้ต่อไปรอชมสเต็ปต่อไป....

ขอบคุณอีกครั้งคับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2011 14:47:20 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 15:49:27 »

เคยเป็นเหมือนกัน สายแวคคั่มเข้าแม็ปหลุด เดินเบาเหมือนอิมเลย ประคองไปที่อู่ ช่างเดินมาเสียบเข้าเหมือนเดิม หายเป็นปกติ อายช่างชิบ  แหะ.. แหะ..
แต่ก็ได้ความรู้เพิ่มคับ

S-P-E-D 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 17:01:37 »

โชคดี ที่ไม่เป็นไรมากครับ

*** Gymkhana Racing ***
DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 17:42:15 »

เสียดาย รถดันไม่สมบูรณ์ ไม่อย่างนั้น ลงไปวิ่งเป็นเพื่อนด้วยแล้วครับ  แหะ.. แหะ..

รอบหลังๆ ออกได้ดีแล้วครับ ถ้ามีเวลาซ้อมมากกว่านี้อีกซักหน่อย เวลาได้ดีแน่ๆครับผม  สุดยอด

New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 18:06:59 »

เสียดายไม่ได้ไป แต่งานนี้ถ้าไปอาจจะมีได้ลากกลับเหมือนกัน
เมื่อวานขับไปทำงานเกียร์ 2-3 มีปัญหา ตอนนี้ให้ช่างผ่าเกียร์ดูอยู่ว่าเกิดจากอะไรครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 19:32:03 »

อิอิ  ถ่ายติดรถผมด้วยอ่า

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 21:05:22 »

อยากรู้ว่าที่พี่เอามือถือดูนี่หาเบอร์ ช่างหรือ แฟนอะครับพี่แนท

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
Omatic
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 23:41:33 »

เสียดายผมกลับก่อน เลยอดดูคุณแน๊ตวิ่งเลย

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 00:02:17 »

จากข้างนอกเสียงไม่ดังนะแต่ทำไมในวีดีโอเสียงดังมากเลย เพราะดี

เสียงดังแอ๊ดๆนี้คือเสียงพวกค้ำปะคับคุณแนท

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 09:51:33 »

อยากรู้ว่าที่พี่เอามือถือดูนี่หาเบอร์ ช่างหรือ แฟนอะครับพี่แนท

จะโทรหาพี่เอก 400 อ่ะ จะให้มาลากหน่อย....พอดีติดเครื่องได้เลยประคองรถกลับมาดูข้างแทร็คเอา เหงื่อแตก ซีด มือไม้อ่อน

ในใจคิดจะทำไงดีว่ะตรู

จากข้างนอกเสียงไม่ดังนะแต่ทำไมในวีดีโอเสียงดังมากเลย เพราะดี

เสียงดังแอ๊ดๆนี้คือเสียงพวกค้ำปะคับคุณแนท

น่าจะเสียงอาร์มหลัง ของล้อหลังด้านซ้ายคับ

พอดียังไม่ได้ทำ ข้างหลังต้องรื้อถังน้ำมันด้วย กะทำใหญ่ ทีเดียวทั้งคันไปเลยคับ...อิ อิ

oui 1pt
มือเก่าหัดแข่ง

pts รวบช่าง ระดับเทพ

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 10:36:24 »

คำนับ คำนับ สุดยอด สุดยอด

ONE POINT
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 10:45:56 »

สายพวกนี้เส้นมันเล็กด้วยคับ.....จะหาอะไรแน่นๆมารัดมันก็ยาก  มะก่อนผมเล่น SR ผมใช้เข็มขัดรัดสายไฟมารัด 2 เส้นมันก็ใช้ได้พอประมาณแต่พอบูทมากๆมันก็มีโอกาสหลุดได้อีกแต่ก็ยังดีกว่าเสียบเอาไว้เฉยๆ  หลังๆเลยไม่เอาแล้ว turbo ดูแลยาก

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 17:53:38 »

สายพวกนี้เส้นมันเล็กด้วยคับ.....จะหาอะไรแน่นๆมารัดมันก็ยาก  มะก่อนผมเล่น SR ผมใช้เข็มขัดรัดสายไฟมารัด 2 เส้นมันก็ใช้ได้พอประมาณแต่พอบูทมากๆมันก็มีโอกาสหลุดได้อีกแต่ก็ยังดีกว่าเสียบเอาไว้เฉยๆ  หลังๆเลยไม่เอาแล้ว turbo ดูแลยาก

เอาไว้ว่างคงต้องมานั่งไล่กันทั้งห้องเครื่องเลย....เสียวอยู่นึกว่าพังไปแล้ว

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์