AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 11:29:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะร้องให้รถฟาดเสาไฟฟ้ามาสดๆ T^T  (อ่าน 5511 ครั้ง)
TI2enDYHeI2O
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 21:49:12 »

ร้องไห้

เหตุเกิดมะกี้นี้เองครับในซอยแถวบ้าน เดิมทีซอยมันแคบวิ่งสวนกัน 2 เลนก็ลำบากแล้ว

มีรถคันนึงเห็นไม่ทันว่า CRV หรือ Fortruner สีขาว วิ่งสวนมาขับกินเลนมาทางผมเกือบครึ่งเลนในใจก็คิดว่าเดี๋ยวเค้าก้คงเข้าเลนเพราะเลนเค้ามันก็โล่งไม่มีอะไร

ปรากฎว่ามันไม่หักกลับครับผมตกใจเลยหักหลบรูดกับต้นไม้แล้วกระจกข้างฟาดเข้ากับเสาไฟฟ้า ผมจอดรถมาดูเป็นทางยาวทั้งแถบเลยครับบุบด้วยด้านซ้ายมือ

กระจกข้างก็แตก  หันกลับไปอีกทีมันไม่อยู่แล้วเซ้งเลยย แล้วใครจะรับผิดชอบรถตูเนี่ย

ถ้าย้อนเวลากลับคงปล่อยให้มันชนเลยหล่ะครับ จะได้เรียกค่าเสียหายกับมันได้

เป็นเพราะผมตกใจและเจอเหตุการแบบนี้ไม่บ่อยนักทำอะไรไม่ถูกต้องมาลงเอยแบบนี้ ฮือๆ สงสารรถอ่ะ ยกธงขาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2011 21:51:54 โดย TI2enDYHeI2O » บันทึกการเข้า

Zaleng
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 22:08:19 »

คันที่สวนมาแย่จังครับ ฉุน ทำแบบนี้คงอยู่บนถนนได้อีกไม่นาน

แต่คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ กลับมาหล่อเร็วๆนะครับ

4A-FE m/t เดิมทุกอย่าง
DoraemonzA
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Madboy!

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 22:12:49 »

ผมเคยครับ ผมหักหลบพอประมาณ ที่เหลือก็เอาคู่กรณีไว้ด้วย ยิ่งถ้าถนนมีเส้นถนนละก็ได้ประกันของอีกฝ่ายแน่นอนครับ
(แต่ของผมโชคดี แค่กระจกข้าง ไม่ถึงตัวถัง)
ยังไงก็กลับมาหล่อไวๆนะครับ

คิดถึง 92 คู่ใจ.........จะจดจำไว้ตลอดไป

"Keep moving on"
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 22:46:01 »

กลับมาหล่อไวๆคร๊าบ

1AE101

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 22:57:34 »

ไม่เป็นไรครับรถซ่อมได้ คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ แต่ก็แค้นแทนเหมือนกันครับ
N@MIN
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ได้แค่ไหน...เอาแค่นั้น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 23:06:03 »

เป็นผมไม่หลบ จิงๆ ฮ่าๆ

กำลังตั้งชื่อ
Zest Up
ขายของนิดหน่อยครับ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 23:10:42 »

ไม่รู้จะตอบว่าอะไร ยังไง ขอให้กลับมาหล่อไวๆคับผม

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Omatic
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 23:27:47 »

เสียใจด้วยนะครับ แต่ไม่เป็นไร ซ่อมใหม่ได้

olezuzaaa

http://facebook.com/chanwit.sriyukrad

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 23:51:55 »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับเพื่อความหล่อเหมือนเดิม

TI2enDYHeI2O

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 23:58:37 »

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจครับ คำนับ

M i N T o <NCZ>

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 00:02:26 »

ถ้าเป็นผมคงเซงเหมือนกัน  ถอนหายใจ
กลับมาหล่อไวๆ ครับ จุดประทัด
oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 00:06:49 »

บอกตรงๆเรื่องแบบนี้ผมเจอทุกวันบนถนน จะเกิดขึ้นเมื่อรถคู่กรณีสูงกว่าเรา มันจะไม่กลัวเราคับ เพราะเราจะชนกับยางและล้อของมัน แต่มันจะชนกับตัวถังของเรา เราจึงต้องหลบ
Nguang_TZ0382

カローラ FX ขายไปแล้ว แต่ดูรูปกี่ทีก็ยังคิดถึง...

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 02:06:43 »

แบบนี้ต้องรับผิดชอบตัวเองคับ เป็นผมถ้าสวนกันในซอย ถ้าเค้ากินเลนมาแบบนี้ผมหลบให้เท่าที่ได้คับ รูมันไปไม่ได้เดี๋ยวมันก็ต้องหลบให้เราเอง ถ้ามันไม่หลบก็เรียกประกันได้เลย มันกินเลนเรายังไงมันก็ผิด เคยผ่านเหตุการณ์ลักษณะนี้มาแล้วเหมือนกัน
ที่ผมเจอเป็นทางเดินรถแบบเข้ากับออก เค้าย้อนศรเข้ามาทางออก ที่ผมกำลังจะออก ผมก็ห้อมาเร็วซะด้วย ดันไปหักหลบให้เค้า นึกว่าจะพ้น ที่ไหนได้...สีรั้วซะงั้น ผลที่ได้ กระจกข้างร่วง ประตูเป็นรอย นึกถึงกี่ทีก็ขำตัวเองคับ 55+
SIGNAL43
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 07:17:48 »

จริงๆแล้วถ้ารถคู่กรณีข้ามเลนมาอยู่ในเลนเรา เราแค่ชลอความเร็วลงก็ได้ครับ ถึงจะเฉี่ยวชนกันเราก็ไม่ผิดแน่นอนครับ

aek_ex

รถสวนสัตว์ก๊าบบ

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 07:30:33 »

ผมเองก้อมีรถสูงนะครับ 4*4 อ่ะ  แต่ผมไม่เคยขับแบบนี้เลย  ถ้าบังเอิญทางมันแคบจริงๆ ผมจะขับปีนฟุตบาทไปเลยครับ  รถผมปีนได้สบายๆ อยู่แล้ว

กลายเป็นรถครอบครัวไปแล้ว
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 07:31:44 »

เหตุเกิดขึ้นแล้วทำใจครับ เหตุบางอย่างไม่มีใครรู้ ครับ คนที่อยู่ในเหตุการณ์เท่านั้นที่รู้จริงครับ เป็นกำลังใจให้ครับ มนุษย์ย่อมเป็นไปตามกรรมครับ...

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 08:36:48 »

กลับมาหล่อไวๆนะครับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
ปล่อยวาง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Knot...

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 08:53:37 »

เป็นสิ่งที่ไม่มีใครอยากเจอ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 08:57:01 »

หายไวๆครับ....แต่คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วนะครับ ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไปนะครับ...เฮงๆๆ สวัสดีปีใหม่(จีน)นะครับ... จุดประทัด

surachat_pea
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อู่เล็กๆเด็กๆทำ.

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 09:17:39 »

งอแง

เดิน  Provincial Electricity Authority
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์