AE. Racing Club
06 กรกฎาคม 2024 03:31:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 11  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลรถตัวแรง ที่ลงแข่ง  (อ่าน 43667 ครั้ง)
BEN AE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:03:52 »

ผมยืนยันนะครับว่าเครื่องตัวนี้คือเครื่องตัวที่ซื้อจากเชียงกง มาวางที่ท้ายสนามเมื่องานแดร๊กคลับเออีเราครั้งที่แล้วครับ

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:06:27 »

อยากเห็น 14.5 วิ่งกับ 14.4 ครับ งานไหนดี รถน้านุผมเห็นแล้วคุยกัน ปรึกษากันตลอด แต่อีกคันไม่เห็นวันงานก้อไม่เห็นไป เอามาอ้างอิงจากไหนครับ ขอทราบเป็นข้อมูล
วัชจ้า™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #42 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:08:04 »

มันจะได้ประมาณกี่ม้าอ่ะ 20v+Vpro 3.x + ignition system อ่ะ อยากรู้
EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:09:32 »

ของเค๊าไม่แรงอ่ะ ....

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
JO_Zest

« ตอบ #44 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:11:59 »

เริ่มมีประเด็น กร๊ากกก

วิ่งปะละ   เดียวก็รู้   จะจบไหม
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:14:12 »

มันจะได้ประมาณกี่ม้าอ่ะ 20v+Vpro 3.x + ignition system อ่ะ อยากรู้

น้าวัชเปิดประเด็น จัด Dyno Test กันซักรอบไหมครับ วัดม้ากัน ว่าใครมีเท่าไหร่ ไปกันเยอะ ๆ เขาน่าจะลดราคาให้  ไม่รู้ไม่ชี้
NU.NA.Kz.

งด...แข่งขันชั่วคราว.

« ตอบ #46 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:15:19 »

ผมยืนยันนะครับว่าเครื่องตัวนี้คือเครื่องตัวที่ซื้อจากเชียงกง มาวางที่ท้ายสนามเมื่องานแดร๊กคลับเออีเราครั้งที่แล้วครับ

อยากเห็น 14.5 วิ่งกับ 14.4 ครับ งานไหนดี รถน้านุผมเห็นแล้วคุยกัน ปรึกษากันตลอด แต่อีกคันไม่เห็นวันงานก้อไม่เห็นไป เอามาอ้างอิงจากไหนครับ ขอทราบเป็นข้อมูล

เจตนาของเขา คือไม่เชื่อว่าใส้ในเดิม ครับ หน้าจะมีหมกแน่นอนอะไรประมาณนั้นครับ555+ ไม่เป็นไรทุกคนมีสิทสงสัยได้ครับ
แต่ต้องแก้ด้วยการพิสูจไง....อิอิ

ตอบพี่วัช

140ม้าจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011 18:05:32 โดย NU.NA.Kz. » บันทึกการเข้า
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:19:01 »

เจตนาของเขา คือไม่เชื่อว่าใส้ในเดิม ครับ หน้าจะมีหมกแน่นอนอะไรประมาณนั้นครับ555+ ไม่เป็นไรทุกคนมีศิษสงสัยได้ครับ
แต่ต้องแก้ด้วยการพิสูจไง....อิอิ

ตอบพี่วัช

140ม้าจ้า

ถูกต้องครับ น้า งั้นต้อง OverHall Show แล้วมั้งน้านุ
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #48 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:21:07 »

ขออย่ามีประเดนนะครับ อยากทราบข้อมูลแต่ละคันเท่านั้นเอง อิอิ

จัดไดโนหมุ่น่าสนใจนะครับผม

Army<G7>.CBZ

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #49 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:24:08 »

น้านุโดนลูบคมอีกแล้วเหรอ อิอิ

ผมอาจจะเด็กใหม่ในที่นี้ แต่ผมช่วยยืนยันอีกเสียง ว่าน้าแกไส้เดิมแน่ๆ

แถมน้าแกยังใจดี ไม่มีกั๊ก ไม่หมกซักนิด (น้าแกปล่อย Step ให้ผมครับแล้วพาวิ่งรอบโคราชเพื่อช่วยทำรถ ขอบคุณน้านุ ณที่นี้ด้วยครับ  คำนับ )

อยากเห็นเหมือนกันครับ 14.5 (ไม่เคยเห็น) กะ 14.4 ที่ตรึงตาที่งานจะๆ (ไม่ต้องการให้เป็นประเด็นครับ เห็ฯ AE แรงๆ แล้วชื่นใจ ลิงจั๊กๆ)

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
~สุรามา ปัญญาเกิด~
วัชจ้า™

« ตอบ #50 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:30:23 »

น้าวัชเปิดประเด็น จัด Dyno Test กันซักรอบไหมครับ วัดม้ากัน ว่าใครมีเท่าไหร่ ไปกันเยอะ ๆ เขาน่าจะลดราคาให้  ไม่รู้ไม่ชี้

เห็น เบส เคยชวนอยู่ไม่ใช่เหรอ เมื่อก่อนอ่ะ ราคาต่อคันเท่าไรไม่รู้ แต่ลองก็ดีนะ จะได้เปลี่ยนหัวเทียนซะที อิ อิ

เจตนาของเขา คือไม่เชื่อว่าใส้ในเดิม ครับ หน้าจะมีหมกแน่นอนอะไรประมาณนั้นครับ555+ ไม่เป็นไรทุกคนมีศิษสงสัยได้ครับ

ตอบพี่วัช

140ม้าจ้า

อืม ๆๆๆ สงสัยทีเด็ด อยู่ที่ออกตัวดี แต่ก็ยังติดอีกหน่อยนึง ... ออกตัวเอี๊ยด ๆ ก่อนนะ ที่ถามนี่ไม่ได้มาเชิงลบ นะ แต่อยากรู้ คิดว่าบางคนก็อยากรู้

เห็นมีรอบนึง วิ่งกะ Panda Racing เห็น Panda ชิงออกก่อนนิดนึง แล้วไปโดน นุ สวนเอาประมาณ ปลายเกียร์ 3 มั้ง ถ้านับไม่ผิด  ประเด็นคือ งง ที่ว่า

รถท่านประทาน มีของก็ถือว่า พอสมควรนะ ถ้าเปรียบกับรถนุ เอาแบบที่มีต่าง ๆ กัน ตามข้อมูลใน บอร์ด คือ แคม กับ ฝาบน (เจ้าของรถบอกไม่ได้เพิ่มความแรง แต่เพิ่มความเหนียว) ส่วนกล่องนี่ ผมไม่รู้นะ ว่า

Vpro 3.x กับ EMS ต่างกันแค่ไหน เพราะไม่เคยผ่านมือมาก่อน ท่อนล่างก็เหมือนกัน นี่แหละที่ งง ว่าทั่นประทาน ที่เคารพ ของผม โดนไปได้อย่างไร ครับ .......เพราะถ้าขืนแกวิ่งแบบนี้ ในพีระ ทั่นโดนฝาดำผมไล่จิกเป็นไก่ แน่ ๆ ครับ อิ อิ
NU.NA.Kz.

« ตอบ #51 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:37:37 »

แต่ผมไม่มีนิสัย เอ่อ!!แบบว่า เห็นรถใครแรงแล้วไปขอซื้อเครื่องมาใส่รถตัวเอง แล้วมาประกาศบอกให้ใครๆรู้ว่า รถกรูนี่แหละที่สุด

แบบนี้ผมไม่มีนะ มันไม่ภูมิใจ  นะ คุณ Melbournian 101 แห่ง AE... เป็นหวัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:55:22 โดย NU.NA.Kz. » บันทึกการเข้า
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:42:49 »

แอบดู
วัชจ้า™

« ตอบ #53 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 17:45:01 »

วัชจ้า.., BirdZ_TФCФβů, AE_111_20BT, อาชาฟ้า ฝาดำ.CZ#11, (L)elle(L), kit_tawee, jokeformat, NU.NA.Kz., LOUIS<RZ>, surachat_pea, Jo~Hi-torque, ntp@wz, nibbana.CBZ, OaK@RYZ., Aj.Moo <RZ> และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

คนเยอะยิ่งกว่าหน้าบอร์ด Free style อีกนะนี่ อิ อิ
NU.NA.Kz.

« ตอบ #54 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 18:09:03 »

น้าวัชเปิดประเด็น จัด Dyno Test กันซักรอบไหมครับ วัดม้ากัน ว่าใครมีเท่าไหร่ ไปกันเยอะ ๆ เขาน่าจะลดราคาให้  ไม่รู้ไม่ชี้

เห็น เบส เคยชวนอยู่ไม่ใช่เหรอ เมื่อก่อนอ่ะ ราคาต่อคันเท่าไรไม่รู้ แต่ลองก็ดีนะ จะได้เปลี่ยนหัวเทียนซะที อิ อิ

ตอบพี่วัช

140ม้าจ้า

อืม ๆๆๆ สงสัยทีเด็ด อยู่ที่ออกตัวดี แต่ก็ยังติดอีกหน่อยนึง ... ออกตัวเอี๊ยด ๆ ก่อนนะ ที่ถามนี่ไม่ได้มาเชิงลบ นะ แต่อยากรู้ คิดว่าบางคนก็อยากรู้

เห็นมีรอบนึง วิ่งกะ Panda Racing เห็น Panda ชิงออกก่อนนิดนึง แล้วไปโดน นุ สวนเอาประมาณ ปลายเกียร์ 3 มั้ง ถ้านับไม่ผิด  ประเด็นคือ งง ที่ว่า

รถท่านประทาน มีของก็ถือว่า พอสมควรนะ ถ้าเปรียบกับรถนุ เอาแบบที่มีต่าง ๆ กัน ตามข้อมูลใน บอร์ด คือ แคม กับ ฝาบน (เจ้าของรถบอกไม่ได้เพิ่มความแรง แต่เพิ่มความเหนียว) ส่วนกล่องนี่ ผมไม่รู้นะ ว่า

Vpro 3.x กับ EMS ต่างกันแค่ไหน เพราะไม่เคยผ่านมือมาก่อน ท่อนล่างก็เหมือนกัน นี่แหละที่ งง ว่าทั่นประทาน ที่เคารพ ของผม โดนไปได้อย่างไร ครับ .......เพราะถ้าขืนแกวิ่งแบบนี้ ในพีระ ทั่นโดนฝาดำผมไล่จิกเป็นไก่ แน่ ๆ ครับ อิ อิ
ครับพี่วัช พี่ชายสุดหล่อ

ผมมองว่าน่าจะ อัตราทดเกียร์ นะครับ  ถึงผมใส้ในเดิม แต่ผมมี140ม้านะครับ  ส่วนประทานมีของเยอะกว่า แต่ก็ไม่น่าเกิน150ตัว เดาๆเอานะ   ผมมองไปที่อัตราทดมากกว่า เพราะ ผมเคยใช้ 5เกียร์ 4.7 มาเหมือนกัน  เวลา 201เมตรก็สู้ 6เกียร์ไม่ได้

ถ้าดูในคลิปดีๆ ปลายๆ รถประทานเดินดีกว่านะครับ
 ผมวิ่งกะ B16ทำเต็มที่โคราช เวลาเฉือนกัน 0.1วิทุกสนาม ไม่เขาก็ผมที่ชนะ  เจ้าของรถที่ขับ KE70ทะเบียน ขอนแก่น วันงานไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2011 18:41:20 โดย NU.NA.Kz. » บันทึกการเข้า
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #55 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 18:26:54 »

บอดี้-AE101
ภายนอก-ชุดแต่ง VIP ที่หนักอึ้งรอบคัน
ภายใน-ครบๆเดิมๆไม่รื้อ+ท้ายรถของเพียบๆๆๆๆ ไม่รู้มันหนักX BAR อ่ะป่าว 555
ช่วงล่าง-TEIN SS
ล้อ-TRD T3 ขอบ16 กว้าง7 OFFSET 33 ทั้ง4ล้อ คับผม
ยาง-YOKOHAMA AD08 205/45/16 เพิ่งเปลี่ยนใหม่ก่อนวันงาน1วันคับผม
เครื่อง-20V.ฝาดำ เพิ่งโอเวอร์ฮอนใหม่ทั้งตัวเดิมๆ+ขัดพอตไอดีไอเสีย-เปลี่ยนเฉพาะลูกอย่างเดียวเป็น83.BP+MSD SS 1ชุด สายหัวเทียนATTRA 7.7มิล+กรองARC 1ลูก เฮดเดอร์ FGK4-2-1+ท่อคู่FGK อีก1เส้นคับผม
เกียร์-AUTO เดิมๆเลยคับ
กล่อง-F-CON V PRO2.1 กล่องเงินคับผม
น้ำมัน-โซฮอล95
เวลาดีที่สุด 18.XXX ปล.งานที่แล้ว วิ่งได้ 17.202 ตอนนั้นยังไม่ได้จูนด้วย ดีกว่าครั้งล่าสุดนี้อีก ตอนนั้นเครื่องยังไม่ได้ฮอนเลยคับผม งานนี้รถจูนมาหนามากๆๆ จนได้ฉายาเลยว่า..นู๋ ดีเซล..555 งานหน้าต้องเอาใหม่ ต้องให้ดีกว่านี้  คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง

« ตอบ #56 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 19:03:22 »

น้านุประเดนร้อน

เอางี้มาชำแหละรถน้านุกันดีกว่า ถ้าน้านุบอกได้ อิอิ

หัวเทียนอะไรสายหัวเทียนอะไร ของแต่งมีอะไรบ้าง เรทกุเลท คอย จานจ่าย ไดเรคคอย ปากแตร ลิ้น หม้อน้ำ เฮด ท่ออากาศ ดักอากาศไหม อะไรยังไง

รอบน้านุใช้กี่หมื่นรอบ ออกตัวกี่พันรอบ เข้าเส้นความเร็วเท่าไหร่ 60ftเท่าไหร่

ถามเยอะไปไหมเนี่ย 55555

« ตอบ #57 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 19:04:44 »

บอดี้-AE101
ภายนอก-ชุดแต่ง VIP ที่หนักอึ้งรอบคัน
ภายใน-ครบๆเดิมๆไม่รื้อ+ท้ายรถของเพียบๆๆๆๆ ไม่รู้มันหนักX BAR อ่ะป่าว 555
ช่วงล่าง-TEIN SS
ล้อ-TRD T3 ขอบ16 กว้าง7 OFFSET 33 ทั้ง4ล้อ คับผม
ยาง-YOKOHAMA AD08 205/45/16 เพิ่งเปลี่ยนใหม่ก่อนวันงาน1วันคับผม
เครื่อง-20V.ฝาดำ เพิ่งโอเวอร์ฮอนใหม่ทั้งตัวเดิมๆ+ขัดพอตไอดีไอเสีย-เปลี่ยนเฉพาะลูกอย่างเดียวเป็น83.BP+MSD SS 1ชุด สายหัวเทียนATTRA 7.7มิล+กรองARC 1ลูก เฮดเดอร์ FGK4-2-1+ท่อคู่FGK อีก1เส้นคับผม
เกียร์-AUTO เดิมๆเลยคับ
กล่อง-F-CON V PRO2.1 กล่องเงินคับผม
น้ำมัน-โซฮอล95
เวลาดีที่สุด 18.XXX ปล.งานที่แล้ว วิ่งได้ 17.202 ตอนนั้นยังไม่ได้จูนด้วย ดีกว่าครั้งล่าสุดนี้อีก ตอนนั้นเครื่องยังไม่ได้ฮอนเลยคับผม งานนี้รถจูนมาหนามากๆๆ จนได้ฉายาเลยว่า..นู๋ ดีเซล..555 งานหน้าต้องเอาใหม่ ต้องให้ดีกว่านี้  คำนับ

ของพี่หนูผมว่าคนประกอบห่วยวะพี่ มือไม่ถึงชัว กร๊ากกกกกกกก

Me!bourne101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #58 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 19:15:11 »

สอบถามดูเฉยๆครับ

พอดีเห็นเคยไปโพส ไว้ในเว็บแก๊สไทย (ตามลิงค์)

http://www.gasthai.com/boardgas/question.asp?id=38739

ไม่ได้มีเจตนาใดๆ แค่สงสัยครับ

ขอบคุณครับที่ให้คำตอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2011 19:19:21 โดย Melbournian 101 » บันทึกการเข้า
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #59 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 19:48:06 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

หน้า:  «  1 2 [3] 4 5 ... 11  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์