AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:28:30 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันแอบอยู่ในปั้ม ภาค 1  (อ่าน 5547 ครั้ง)
Pusit
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 15:41:00 »

เป็นฟืนเป็นไฟประกาศ  ครับ   เตือนพี่  น้อง   พ้องเพื่อน  ทุกท่าน  เมื่อวาน วันเสาร์    ช่วงถนน  เรียบทางด่วนก่อน  ข้ามสะพานวัชระพล    เพื่อนที่ ชอบดู รถ  แข่ง  หรือ  แข่งเอง  ขอบอก  ขณะนี้  ตำรวจเริ่ม  จับพวก  บรรดา รถ  แต่ง   ที่ ไม่ ได้  แข่งใน  ปั้ม  แม้จะมาใช้บริการใน  ปั้มแห่งนี้ก็ ตาม   ทางตำรวจได้ ถ่ายรูป  รถ  พร้อม  แจ้งข้อหา   ต่าง ต่าง  ให้ ท่าน  ชะนั้น  ขอ  เตือน  พี่  น้อง  ท่าน ทั้งหลาย     โปรด   หลบ   และ  หลีก   เลี่ยงเพื่อ  ใช้เส้นทาง  อื่น   ด้วย ครับ   มอไซด์
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 16:18:35 »

มีมานานแล้วครับ ณ. สถานที่แจ้งมาอ่ะครับ  แหะ.. แหะ..
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 16:24:11 »

เคยครั้งนึงพอรถเราเข้ามาจอดเดินมาเชียวทำมาดูๆ
ดีวันนัั้นไม่ถามถ้าถามจะบอกว่าพี่คับผมปวดคี่คับ
จะตามมาตรวจคี่ผมไหม?

AE has brought us to MEET

soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 16:25:43 »

เคยครั้งนึงพอรถเราเข้ามาจอดเดินมาเชียวทำมาดูๆ
ดีวันนัั้นไม่ถามถ้าถามจะบอกว่าพี่คับผมปวดคี่คับ
จะตามมาตรวจคี่ผมไหม?
สุดยอด ฮากลิ้ง
<Art @ cz>

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 16:33:51 »

ไม่ได้ทำไรผิด อย่าไปกลัว ตั้ม พูดไรมาเถียงเข้าไป  ความกลัวทำให้เสื่อม   อิอิ 
NewZ-*-
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 18:02:40 »

เวงกำ มีรูปรถผมป่าวก็ไม่รุ ช่วงนี้ป้วนเปี้ยนแถวนันบ่อยซะด้วย

WE LOVE OUR KING
ปล่อยวาง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Knot...

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 18:06:16 »

แล้วถ้ามีธุระแถวนั้นจริงๆจะทำอย่างไร

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 18:18:56 »

แล้วถ้ามีธุระแถวนั้นจริงๆจะทำอย่างไร

ซิ่งโชว์ไปเลย ไหนๆจ้องจะจับตูนักใช่มั้ย 5555

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 20:32:49 »

สน  ค ค   นี่ .............. จริงๆเลย

May
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

88ม้า+1แมว

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 21:59:25 »

จะจบมั้ย?  โดนเต็มๆ หงิงๆๆ
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 22:15:23 »

พวกนี้มันไม่กลัวร้อนครับ

พวกนี้มันกลัว เงิน ครับ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
arTO-TRD

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 22:39:15 »

ถามเอาความรู้และหนทางแก้ปัญหาครับ

โดยสภาพรถของพวกเราๆ  สภาพมันดูซิ่งอยู่แล้วครับ  แต่ถ้าเราดันเดินทางผ่านไปบริเวณที่กำลังจะจับกุม นักซิ่ง แบบ ปิดกล่อง....
แล้วเรา ซวยขึ้นกว่านั้น  เราขับไปตอนที่เค้า ปิดกล่อง พอดี แล้วเราอยู่ใน กล่องนั้นด้วย  จะหาวิธีการตอบคำถามยังไงครับ

เราไม่ได้ไปแข่ง   เราไม่รู้นิว่าจะปิดกล่อง  แล้ว แล้ว ถ่ารถทะเบียน ต่างจังหวัด ที่เค้าไม่รู้อิโหน่ อิเหน่  แล้วดันโดน รวบไปด้วยล่ะครับ จะทำยังไง
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 22:42:28 »

สน.นี้เค้าทำมานานแล้วครับ ทำจนปั๊มนี้รถแต่งไม่กล้าเข้าไปเติมน้ำมันแล้วครับ

เวลามาจะมาแบบไม่ค่อยเป็นทางการเท่าไหร่ คนนึงมาแบบใส่ชุดเครื่องแบบมา ชื่อสม....

อีกคนจะเกรียน ๆ หน่อย ขับรถมาให้ชอบทำตัวกร่าง ๆ ประมาณว่ามีนายนะโว้ยยย

ทาแป้งที่คอขาว ๆ ประมาณว่าเพิ่งออกจากนวดกันมาแล้วเงินหมด หาจับรถซิ่งแล้วไปเรียกค่าปรับแถวๆ ซอยข้างๆ ปั๊มนั่นแหละ

เวลาโดนเรียกอย่าไปถามมาก เพราะมันทั้งสองตัวไม่รู้จะตอบอะไรพวกเราหรอก มันจะมีแต่คำถามว่าไม่จบหรอ จะจบมั้ย

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
[[Badd]]

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 22:46:49 »

ถามเอาความรู้และหนทางแก้ปัญหาครับ

โดยสภาพรถของพวกเราๆ  สภาพมันดูซิ่งอยู่แล้วครับ  แต่ถ้าเราดันเดินทางผ่านไปบริเวณที่กำลังจะจับกุม นักซิ่ง แบบ ปิดกล่อง....
แล้วเรา ซวยขึ้นกว่านั้น  เราขับไปตอนที่เค้า ปิดกล่อง พอดี แล้วเราอยู่ใน กล่องนั้นด้วย  จะหาวิธีการตอบคำถามยังไงครับ

เราไม่ได้ไปแข่ง   เราไม่รู้นิว่าจะปิดกล่อง  แล้ว แล้ว ถ่ารถทะเบียน ต่างจังหวัด ที่เค้าไม่รู้อิโหน่ อิเหน่  แล้วดันโดน รวบไปด้วยล่ะครับ จะทำยังไง

สน.นี้ไม่มีเหตุผลใดๆ ครับ ไม่ได้ตั้งด่านใด ๆ ครับรถจอดอยู่เครื่องเย็นเจี๊ยบก็จับครับ เรียกจับกันหน้าด้าน ๆ ครับแบบว่านั่งกินขนม ๆ กันอยู่ในจิฟฟี่

มันก็เปิดประตูเข้าไปถามหาเจ้าของรถครับ ใครรับก็ซวยไป เพราะมันจะขอดูนู่นดูนี่ที่รถให้เปิดเครื่อง ให้สตาร์ทรถ ขอดูสำเนาเล่มบ้าง พรบ.บ้าง

สุดท้ายมันก็จะให้ขับตามมันไปที่ สน.ครับแต่ก็ไปไม่ค่อยถึงหรอกครับ คุยกันรู้เรื่องแถวซอยข้างๆ ปั้มนั่นแหละ เพราะจะมีพวกเค้านั่งไปในรถด้วยประมาณว่ากลัวเราหนี

แต่จริง ๆ แล้วหาใช่ไม่

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
[[Badd]]

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 22:50:17 »

คิดดูแล้วกันครับรถนิวเวปมาสเตอร์เราเนี่ย ใครกล้าพูดบ้างครับว่าสภาพนั้นรถซิ่งหรือดัดแปลงสภาพ

เคยโดนในปั้มนี้มาแล้วครับ ตอนแรกจะเอาเปลี่ยนท่อแต่พอดีท่อมันเงียบ เลยจะเอาท่อไม่มี มอก. แต่ก็ไม่ได้

สุดท้ายไปโดนนู่นครับหน้ารถ ติดไฟตัดหมอกอยู่สองดวง โดนข้อหาดัดแปลงสภาพครับ ของเดิมจากโรงงานไม่มี

ค่าปรับเล็กน้อยครับ 900 บาทตกลงได้ในซอย

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
B☆NK

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 22:52:20 »

จะจบไหมมม

soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 23:01:11 »

ถอนหายใจ แล้วจะกล้าเข้าไปเติมน้ำมันมัย
[[Badd]]

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 23:02:13 »

ถอนหายใจ แล้วจะกล้าเข้าไปเติมน้ำมันมัย

ปั้มใหม่เกษตร-นวมินทร์ก็ระวังไว้ ในปั้มมีกล้องวงจร พวกก็เข้าไปขอมาดู

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 23:08:18 »

ปั้มใหม่เกษตร-นวมินทร์ก็ระวังไว้ ในปั้มมีกล้องวงจร พวกก็เข้าไปขอมาดู
ถอนหายใจ นั้นใครจะกล้าเข้าไปเติมน้ำมัน รถผมไม่ได้ติดป้ายทะเบียน อิอิ
DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 23:18:44 »

ถ้าจอดเฉยๆอยู่ในปั๊มแล้วมันเรียกตรวจ ก็ทำเฉยๆไปซะ มันไม่กล้าทำอะไรกับรถหรอก
แต่ถ้าหลวมตัวไปให้มันตรวจมันค้นเมื่อไหร่ล่ะ เข้าทางหาตังค์มันเลยล่ะ

คนนี้เค้าทำบ่อย Oo_PonGZa~TZ#004_oO ลองถามเค้าดูสิ  ฮิฮิ

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์