AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 11:33:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันแอบอยู่ในปั้ม ภาค 1  (อ่าน 5562 ครั้ง)
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 23:38:07 »

เจอแบบนี้เซงครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011 23:57:55 »

คิดดูแล้วกันครับรถนิวเวปมาสเตอร์เราเนี่ย ใครกล้าพูดบ้างครับว่าสภาพนั้นรถซิ่งหรือดัดแปลงสภาพ

เคยโดนในปั้มนี้มาแล้วครับ ตอนแรกจะเอาเปลี่ยนท่อแต่พอดีท่อมันเงียบ เลยจะเอาท่อไม่มี มอก. แต่ก็ไม่ได้

สุดท้ายไปโดนนู่นครับหน้ารถ ติดไฟตัดหมอกอยู่สองดวง โดนข้อหาดัดแปลงสภาพครับ ของเดิมจากโรงงานไม่มี

ค่าปรับเล็กน้อยครับ 900 บาทตกลงได้ในซอย

ถามว่าแล้วจะต้องทำอย่างไรถึงจะถูกกฎหมาย ตอบไม่ได้ด้วยครับ
(ไม่รู้ว่าเป็นผู้รักษากฎหมายได้อย่างไร จะว่าของปลอมก็คงไม่ได้เพราะเอารถหลวงมาใช้)

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 00:02:53 »

คิดดูแล้วกันครับรถนิวเวปมาสเตอร์เราเนี่ย ใครกล้าพูดบ้างครับว่าสภาพนั้นรถซิ่งหรือดัดแปลงสภาพ

เคยโดนในปั้มนี้มาแล้วครับ ตอนแรกจะเอาเปลี่ยนท่อแต่พอดีท่อมันเงียบ เลยจะเอาท่อไม่มี มอก. แต่ก็ไม่ได้

สุดท้ายไปโดนนู่นครับหน้ารถ ติดไฟตัดหมอกอยู่สองดวง โดนข้อหาดัดแปลงสภาพครับ ของเดิมจากโรงงานไม่มี

ค่าปรับเล็กน้อยครับ 900 บาทตกลงได้ในซอย

ถามว่าแล้วจะต้องทำอย่างไรถึงจะถูกกฎหมาย ตอบไม่ได้ด้วยครับ
(ไม่รู้ว่าเป็นผู้รักษากฎหมายได้อย่างไร จะว่าของปลอมก็คงไม่ได้เพราะเอารถหลวงมาใช้)
ฮากลิ้ง
NoO_BenZ TZ#40..

ถึงกรูเป็น"เด็ก"ก้อไม่เกี่ยวกับ "มรึง"

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 00:13:14 »

ถ้าจอดเฉยๆอยู่ในปั๊มแล้วมันเรียกตรวจ ก็ทำเฉยๆไปซะ มันไม่กล้าทำอะไรกับรถหรอก
แต่ถ้าหลวมตัวไปให้มันตรวจมันค้นเมื่อไหร่ล่ะ เข้าทางหาตังค์มันเลยล่ะ

คนนี้เค้าทำบ่อย Oo_PonGZa~TZ#004_oO ลองถามเค้าดูสิ  ฮิฮิ

มีพาดพิงกันด้วย..

555+++
ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

" We r TZ "

บ้านหลังนี้..มีมากกว่า.."ความอบอุ่น"
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 00:14:13 »

ถ้าจอดเฉยๆอยู่ในปั๊มแล้วมันเรียกตรวจ ก็ทำเฉยๆไปซะ มันไม่กล้าทำอะไรกับรถหรอก
แต่ถ้าหลวมตัวไปให้มันตรวจมันค้นเมื่อไหร่ล่ะ เข้าทางหาตังค์มันเลยล่ะ

คนนี้เค้าทำบ่อย Oo_PonGZa~TZ#004_oO ลองถามเค้าดูสิ  ฮิฮิ

555+++
ฮากลิ้ง ไหนบอกจะไปนอนงัย
NUI101
AE Racing Club Staff

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 01:21:46 »

ปิดปาก
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 01:23:29 »

ปิดปาก
อิอิ
NewZ-*-
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 03:58:57 »

เติมปั้มนั้นบ่อยซะด้วยจิ  เห้อออ ห้องดันอยู่แถวนั้น  รถสภาพนี้ไม่ต้องสืบ 555

WE LOVE OUR KING
aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 08:12:10 »

นี่แหละ สาเหตุที่โซนรามจึงย้ายไป แมคแวลู บางเขน

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
slidenon
นักแข่งมือสมัครเล่น

LowLife

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 09:06:31 »

555+++

จิง จิง พี่คนเนี้ย เนียนสุด ต้องยอมมม

poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 09:20:29 »

เคยโดนเรื่องทะเบียนมันบอกดัดแปลง  ผมบอกไม่ได้ดัดแปลง

ก็เลยมาเล่นท่อผมบอกเปลี่ยนแต่ปลายท่อ

มันก็มาดูเครื่อง มันบอกดัดแปลง  ผมบอกพ่นสีเอา

แม่ม!! กลับมาเล่นทะเบียน ไม่ติดกะตัวถังรถ แถวเอียงด้วย  แสร๊ดดดด  โดนจนได้ ร้องไห้  6 ย้อยบาทถ้วน ร้องไห้
Rong Fuel-Up

« ตอบ #31 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 09:35:27 »

ถามเอาความรู้และหนทางแก้ปัญหาครับ

โดยสภาพรถของพวกเราๆ  สภาพมันดูซิ่งอยู่แล้วครับ  แต่ถ้าเราดันเดินทางผ่านไปบริเวณที่กำลังจะจับกุม นักซิ่ง แบบ ปิดกล่อง....
แล้วเรา ซวยขึ้นกว่านั้น  เราขับไปตอนที่เค้า ปิดกล่อง พอดี แล้วเราอยู่ใน กล่องนั้นด้วย  จะหาวิธีการตอบคำถามยังไงครับ

เราไม่ได้ไปแข่ง   เราไม่รู้นิว่าจะปิดกล่อง  แล้ว แล้ว ถ่ารถทะเบียน ต่างจังหวัด ที่เค้าไม่รู้อิโหน่ อิเหน่  แล้วดันโดน รวบไปด้วยล่ะครับ จะทำยังไง

เคยมีประสบการณ์ปิดกล่องแล้วครับ สมัยเมื่อสุวรรณภูมิ ยังไม่เปิด   จะเล่าให้ฟังครับ

อยู่มาวันหนึ่ง มีข่าว (เค๊าบอกต่อๆ กันมาอีกที ) ว่าจะมีรถเชงกัน ตัวแรง แต่ไม่มีรายละเอียด ให้ตามไปดูกัน  
ก็ตามไป  แต่ละที่ มี จรวดมาไล่ 2-3 ที  สุดท้าย ไปจนถึง สุวรรณภูมิ   ยังไม่มีการจัดเชงใดๆ ทั้งสิ้น  
ปิดล้อม พร้อมอาวุธปืนยิงขู่  โดนเรียบ       .......  ไปถึงสน.  โดนถ่ายวีดิโอ ไว้ ว่าแข่งกันบนท้องถนน บางนา-ตราด   จากจุดหนึ่งไปจุดหนึ่ง
กล้องเค๊าแจ๋วมากครับ สามารถถ่าย จับคู่ได้เลย   ทั้งที่จริงๆ มันก็วิ่งซัดกันเป็นโขยงตามไปนั่นแหละ  
ผมโชคดี ที่ผมง่วง เลยขอแยกตรงปากทางสุวรรณภูมิ   พอกลับถึงบ้าน เพื่อนๆ น้องๆ โทรมาบอกว่าโดนปิดกล่องครับ เช้ามา อยู่สน.บางพลีเรียบ

ผมเลยสรุปว่า  
1.หากมีคนบอกๆ กันมาว่าจะมีเชง ไปดูกันมั๊ยอย่าไป  ....  ผมว่า เป็นข่าวล่อ  เพราะถ้าเราจัดกันเอง ข่าวมันไม่แพร่หลายนะ
2.หากรู้ว่าจะโดนปิดกล่อง อย่าซัด กะคันอื่น เดี๋ยวจะกลายเป็นพระเอกในวีดิโอ แล้วจะอ้างไม่ออกครับ
TaTaEz
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ใส่แต่ของที่จำเป็น ใส่เยอะรถหนัก

« ตอบ #32 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 14:53:36 »

พี่คนนี้เก๋าประสบการณ์จริงๆ
DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #33 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 17:07:22 »

555+++

จิง จิง พี่คนเนี้ย เนียนสุด ต้องยอมมม

ขนาดตำรวจถ่ายรูปไป ยังยิ้มชู 2 นิ้วสู้ตายเลย  ฮิฮิ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #34 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 21:16:52 »

ไม่เคยเจอดักอ่ะนะ เคยแต่เจอเรียก ด่านลอย มานจะชอบเดินดูข้อหาก่อนว่าจะเล่นไรดี

รถเราเล่นได้ รอบคันเลย ไฟหน้า โหลด ท่อ สี เอาเข้าไป พอโดนเรียกก็ควักแบ๊งร้อยเตรียมไว้ก่อนเลย สนทนาไม่กี่บท "อ่อ คับๆ อืมจะแก้ไขคับ ช่วยทีีคับอยากจ่ายตรงนี้เลยบ้านอยุ่ไกล อ่ะ !!!"

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
[[Badd]]

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #35 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 22:40:50 »

ไม่เคยเจอดักอ่ะนะ เคยแต่เจอเรียก ด่านลอย มานจะชอบเดินดูข้อหาก่อนว่าจะเล่นไรดี

รถเราเล่นได้ รอบคันเลย ไฟหน้า โหลด ท่อ สี เอาเข้าไป พอโดนเรียกก็ควักแบ๊งร้อยเตรียมไว้ก่อนเลย สนทนาไม่กี่บท "อ่อ คับๆ อืมจะแก้ไขคับ ช่วยทีีคับอยากจ่ายตรงนี้เลยบ้านอยุ่ไกล อ่ะ !!!"

ตั้งด่านนี่ยังพอทนครับ เราวิ่งเข้าไปหา

แต่นั่งเล่นคุยกันในปั้มแล้วมันวิ่งเข้ามาหานี่ดิ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
FARR
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

« ตอบ #36 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 23:11:29 »

ดีนะที่ไม่เคยไปแถวนั้น อิอิ

Pattaya R/C Power boat
New.

Love me, love my AE

« ตอบ #37 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 23:25:57 »

ตั้งด่านนี่ยังพอทนครับ เราวิ่งเข้าไปหา

แต่นั่งเล่นคุยกันในปั้มแล้วมันวิ่งเข้ามาหานี่ดิ

รถซิ่งไม่มีปัญญาไล่จับ เลยมาจับรถเครื่องเย็นเจี๊ยบครับ  ไม่รู้ไม่ชี้

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Handyman

You are alway all my mine

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 03:54:16 »

ถามเอาความรู้และหนทางแก้ปัญหาครับ

โดยสภาพรถของพวกเราๆ  สภาพมันดูซิ่งอยู่แล้วครับ  แต่ถ้าเราดันเดินทางผ่านไปบริเวณที่กำลังจะจับกุม นักซิ่ง แบบ ปิดกล่อง....
แล้วเรา ซวยขึ้นกว่านั้น  เราขับไปตอนที่เค้า ปิดกล่อง พอดี แล้วเราอยู่ใน กล่องนั้นด้วย  จะหาวิธีการตอบคำถามยังไงครับ

เราไม่ได้ไปแข่ง   เราไม่รู้นิว่าจะปิดกล่อง  แล้ว แล้ว ถ่ารถทะเบียน ต่างจังหวัด ที่เค้าไม่รู้อิโหน่ อิเหน่  แล้วดันโดน รวบไปด้วยล่ะครับ จะทำยังไง

หากมั่นใจว่าไม่ได้แข่งขันจริง ก็ปฏิเสธและต่อสู้คดีในชั้นศาลครับ

การจะพิจารณาว่าจะเลยผิดจริิง ( แข่งจริง ) ทางตำรวจจะต้องมีหลักฐานแน่นหนา เช่น VDO ที่ถ่ายไว้ตอนแข่ง

หากไม่มีหลักฐานชัดเจน ก็ไม่โดนตัดสินว่าผิดหรอกครับ สู้คดีไปเลย

อย่ายอมยื่นเศษเงินให้พวกมันได้ใจครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #39 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 08:20:07 »

โดยสภาพรถของพวกเราๆ  สภาพมันดูซิ่งอยู่แล้วครับ  แต่ถ้าเราดันเดินทางผ่านไปบริเวณที่กำลังจะจับกุม นักซิ่ง แบบ ปิดกล่อง....
แล้วเรา ซวยขึ้นกว่านั้น  เราขับไปตอนที่เค้า ปิดกล่อง พอดี แล้วเราอยู่ใน กล่องนั้นด้วย  จะหาวิธีการตอบคำถามยังไงครับ

เราไม่ได้ไปแข่ง   เราไม่รู้นิว่าจะปิดกล่อง  แล้ว แล้ว ถ่ารถทะเบียน ต่างจังหวัด ที่เค้าไม่รู้อิโหน่ อิเหน่  แล้วดันโดน รวบไปด้วยล่ะครับ จะทำยังไง

หากมั่นใจว่าไม่ได้แข่งขันจริง ก็ปฏิเสธและต่อสู้คดีในชั้นศาลครับ

การจะพิจารณาว่าจะเลยผิดจริิง ( แข่งจริง ) ทางตำรวจจะต้องมีหลักฐานแน่นหนา เช่น VDO ที่ถ่ายไว้ตอนแข่ง

หากไม่มีหลักฐานชัดเจน ก็ไม่โดนตัดสินว่าผิดหรอกครับ สู้คดีไปเลย

อย่ายอมยื่นเศษเงินให้พวกมันได้ใจครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์