AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 06:53:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเจออาการนี้บ้างครับ  (อ่าน 1987 ครั้ง)
Tlen92.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 20:53:14 »

ผมใช้เครื่อง 4a-f คาร์บู  อะครับ เป็นที่สายหัวเทียนหรือเปล่าครับ เวลาขับแล้วมันชอบเด้งขึ้นเวลาเครื่องร้อนอะครับ ถอนหายใจ หรือว่าฝารั่วครับ ขับไประแวงไปตลอดเลยครับ แล้วมีผลกับเครื่องไหมครับ

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

shinjung
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 23:37:27 »

อ่านหนังสือ
jirapas.k
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011 00:40:13 »

อะไรมันเด่งครับ
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011 01:02:11 »

เปลี่ยนสายก็น่าจะหายนะ สงสัยมันกรอบหมดแล้ว มันจะมียางที่ไว้ล๊อกกับหัวเทียนตัวนั้นรู้สึกจะถอดเปลี่ยนได้นะ  ไม่ก็ของพี่มันขาดติดอยู่ในเบ้า ทำให้ใส่ลงไปแล้วมันไม่ล๊อกกะหัวเทียนอะ รองมองดูมีอะไรอยู่ข้างในเบ้ารึป่าว
ku-am
มือใหม่หัดขับ
*

ใช้เอง ซ่อมเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011 17:40:00 »

ถูกครับยางหุ้มที่ยึดหัวเทียนมันแข็ง  เปลี่ยนครับ
Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011 20:13:42 »

สายหัวเทียนครับ ที่เด้งขึ้นมาจากฝา ยิ่งสาย 1 มันเด้งแรงมากถึงขั้นโดนฝากระโปรงรถเลยครับ หรือว่าเป็นที่หัวเทียนเปล่าครับ ตอนแรกมันไม่เป็น พอไปเปลี่ยนหัวเทียนมา มันถึงเป็นอะครับ  คำนับ คำนับ

ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

Tlen92.CBZ

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011 20:15:10 »

เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนสายหัวเทียนดูก่อนนะครับ ว่าหายหรือเปล่า พี่ๆพอรู้จักร้าน หรือมีใครขายไหมครับ ใจอยากได้มือหนึ่งเลยอะครับ แถวพัทยา หาดูแล้วไม่มีอะครับ

thanapun014
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 19:57:46 »

สั่งในเว็บนี่แหละคับ เห็นหน้าซื้อขายก็มีนะ สายแต่งอะ
twizter
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 10:59:08 »

ผมเป็นครับ  แต่หายแล้ว

ไมได้เป็นที่สายหัวเทียนหรอกครับ

เป็นที่หน้าสัมผัส ของสายหัวเทียน มันไม่เรียบอาจจะเกิดจากน้ำเข้าหรือว่าอะไรไม่อาจทราบ

ผมแก้เสร็จแล้วยังไง PM มาก็ได้ครับ เดี๋ยวผมบอกเบอร์ติดต่อให้ ^_^ ปัญหาเดียวกัน ไม่ใช่เรื่องใหญ่มากครับ แค่กำลังอัด มันจะน้อยลงเท่านั้นเอง เพราะ สูบ 1 ทำงานไม่เต็มที่ >_<"
aoffer26.CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 12:06:07 »

เคยเป็นแต่เปลี่ยนสายหัวเทียนแล้วก้อหายนะคับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์