AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 06:33:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 13 14 [15] 16 17  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สันต์ไม่ไช่นักวิชาการเเต่สันต์ชอบปฏิบัติจริง  (อ่าน 40079 ครั้ง)
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #280 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 00:06:18 »

เขาจัดให้แข่งกันในสนาม ถ้ายังมากดต่อกันบนถนน ครั้งหน้างานอาจจะเกิดขึ้นไม่ได้ก้อได้ครับ.  คำนับ
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #281 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 00:07:09 »

เขาจัดให้แข่งกันในสนาม ถ้ายังมากดต่อกันบนถนน ครั้งหน้างานอาจจะเกิดขึ้นไม่ได้ก้อได้ครับ.  คำนับ

เหวอ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #282 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 00:11:12 »

ผมก็คิดเหมือนจารย์หมูครับผม เเต่วัยรุ่นนะผมก็ ไม่อะไรมากหรอกครับ ก็เลยเเกล้งตามพวกนั้นเฉยๆ สงสารยาริสเห็นเกิดอุบัตเหตุ เเถบข้างบี้หมดเลย เมื่อคืนผมก็เกือบไปซัดกันมา180รถพ่วงยกหัวเบี่ยงออกมาขวาสุดผมโยกกระพริบไฟไส่ดีที่หลบเข้าไปทันไม่งั้นผมก็คงลงไปเกาะกลางเหมือนกัน เสี๊ยววินาทีจริงๆ
4a71
นักแข่งมือสมัครเล่น

F-CON V-PRO

« ตอบ #283 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 00:13:56 »

ธรรมดาคับออกมาก้อต้องมีเล่นกันเปนประจำ
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #284 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 00:17:41 »

ผมไม่ได้เล่นคับ แต่ผมโดนเล่น ผมรู้ตัวคับว่ารถผมไม่แรงสู้ใครเค้าไม่ได้ แต่เจอฝูงเทค4-5คันมาล้อมหน้าหลังเบิ้ลใส่เลยของขึ้นนิสนึง
พอแกล้งกดหน่อยโดนมันทิ้งยาวเลย แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

TOCOBU
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #285 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 00:19:42 »

ผมไม่ได้เล่นคับ แต่ผมโดนเล่น ผมรู้ตัวคับว่ารถผมไม่แรงสู้ใครเค้าไม่ได้ แต่เจอฝูงเทค4-5คันมาล้อมหน้าหลังเบิ้ลใส่เลยของขึ้นนิสนึง
พอแกล้งกดหน่อยโดนมันทิ้งยาวเลย แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..
เข้าใจความรู้สึกครับ ผมถึงจะอายุมากเจอก็อดไม่ได้เหมือนกัน อิอิ ต้องลองต้องลอง เพราะระยะทางไม่จำกัดเหมือนในสนาม อิอิ
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 00:21:04 »

น้าสันต์เมื่อคืนแบ๊คไฟร์ที่คลอง 5 ดังลั่นเลย ตรงจุดออกตัว นึกว่าจะสตาร์ทไม่ติดซะแล้ว
อายสุดๆ เลยครับน้านิค ๕๕๕๕๕ ไม่น่าเลย ดีมีน้ำมันไว้ในถัง วิ่งทั้งหมด 5รอบ รอบสุดท้ายดันมีปัญหา งง..(มีเเต่รถเเรงๆสวยๆ) พันหกเเทบไม่มีเลยครับ มีน้า ลูกเจ้าเเม่ คันเดียวที่ผมเห็น ได้เล่นกันรอบสุดท้ายเเบ๊คไฟร์เวลาตี 2.45 หมดเวลาพอดี คุ้มๆ 250 ได้วิ่งด้วยเเต่กะรถเทอร์โบ ปล.ที่ผมวิ่งทุกรอบไช้เเก๊สตลอด มีรอบสุดท้ายรอบเดียวที่ไช้น้ำมัน ขำวิ่งเเก๊สรอบที่ 2 เล่นกะสกายไลน์ มองหลังอยู่ว่ารถไรจะเข้ามาเทียบ โห้ เล่นกะสกายไลน์เหรอเราเนี่ย ...นึกในใจเอาก็เอาลองดู  คนเยอะม๊ากกกกกกก เหนื่อยวนรถรอเข้าวิ่ง
แล้วน้ารู้รึยังครับว่าฝาดำมันไม่เหมาะกับมิกเซอร์มันมีโอกาสแบคจนทำให้อุปกรณ์เสียดายได้
ก็พอจะเข้าใจครับน้าจิ๊กเเต่จะรอให้ระบบหัวฉีดมันสมบูรณ์ก่อน
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #287 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 05:16:33 »

แรงบิดเยอะ ออกตัวรอบต่ำลง มันเป็นทางเลี่ยงนะ ผมว่าทางแก้มันคือทำให้ออกตัวได้ในรอบเท่าเดิม โดยที่ฟรีน้อยที่สุด ขืนยิ่งทำยิ่งต้องลดรอบออกตัว แล้วเมื่อไหร่เวลาจะดีขึ้นอะคับ ถ้าทำเต็มไม่ต้องจอดออกกันเลยหรอ ผมว่า 4afe ออกเต็มเผลอๆจะไปช้อนเค๊าไม่ทันเอานะ มันจำกัดที่เครื่อง ที่รถ หรือที่คน น้าต้องแก้ให้ถูกให้เหมาะ ถึงจะใช้ประสิทธิภาพรถได้เต็มที่

เนี่ยผมยกตัวอย่าง(ขอโทษที่ข้ามสายพันธ์) ผมว่าคันนี้แรงบิดน่าจะมากโขอยู่ไม่เห็นเค๊าออกรอบต่าสักหน่อย
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=G8ix_LWwvFM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=G8ix_LWwvFM</a>

kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #288 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 07:21:34 »

รถแรง ๆ ทั้งนั้น ครับ  ตรบมือ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #289 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 08:47:41 »

แรงๆอย่างนี้ขอชวนไปแข่งพีระที่พัทยาได้นะครับ มีae หลายคันให้ลอง

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #290 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 08:56:49 »

แรงๆอย่างนี้ขอชวนไปแข่งพีระที่พัทยาได้นะครับ มีae หลายคันให้ลอง

ชวนเข้าโค้งอย่างเดียวเลยน้าคนนี้ อิ อิ อิ
Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #291 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 09:03:01 »

อดไปอยู่ระนอง ชีวิต
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #292 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 12:34:37 »

แรงบิดเยอะ ออกตัวรอบต่ำลง มันเป็นทางเลี่ยงนะ ผมว่าทางแก้มันคือทำให้ออกตัวได้ในรอบเท่าเดิม โดยที่ฟรีน้อยที่สุด ขืนยิ่งทำยิ่งต้องลดรอบออกตัว แล้วเมื่อไหร่เวลาจะดีขึ้นอะคับ ถ้าทำเต็มไม่ต้องจอดออกกันเลยหรอ ผมว่า 4afe ออกเต็มเผลอๆจะไปช้อนเค๊าไม่ทันเอานะ มันจำกัดที่เครื่อง ที่รถ หรือที่คน น้าต้องแก้ให้ถูกให้เหมาะ ถึงจะใช้ประสิทธิภาพรถได้เต็มที่

เนี่ยผมยกตัวอย่าง(ขอโทษที่ข้ามสายพันธ์) ผมว่าคันนี้แรงบิดน่าจะมากโขอยู่ไม่เห็นเค๊าออกรอบต่าสักหน่อย
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=G8ix_LWwvFM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=G8ix_LWwvFM</a>
เต็ด+ยาง น่าคิด รถผมล้อคงฟรีอยู่ข้างเดียว  คำนับ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #293 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 12:44:21 »

อย่าไปกลัวผมเจอนี่พังเป็นพังอ่ะ....

AE has brought us to MEET

AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #294 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 12:46:47 »

อย่าไปกลัวผมเจอนี่พังเป็นพังอ่ะ....
ความคิดเหมือนผมเลยครับน้าเเน๊ต 555555
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #295 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 12:47:37 »

น้าสันต์เมื่อคืนแบ๊คไฟร์ที่คลอง 5 ดังลั่นเลย ตรงจุดออกตัว นึกว่าจะสตาร์ทไม่ติดซะแล้ว
อายสุดๆ เลยครับน้านิค ๕๕๕๕๕ ไม่น่าเลย ดีมีน้ำมันไว้ในถัง วิ่งทั้งหมด 5รอบ รอบสุดท้ายดันมีปัญหา งง..(มีเเต่รถเเรงๆสวยๆ) พันหกเเทบไม่มีเลยครับ มีน้า ลูกเจ้าเเม่ คันเดียวที่ผมเห็น ได้เล่นกันรอบสุดท้ายเเบ๊คไฟร์เวลาตี 2.45 หมดเวลาพอดี คุ้มๆ 250 ได้วิ่งด้วยเเต่กะรถเทอร์โบ ปล.ที่ผมวิ่งทุกรอบไช้เเก๊สตลอด มีรอบสุดท้ายรอบเดียวที่ไช้น้ำมัน ขำวิ่งเเก๊สรอบที่ 2 เล่นกะสกายไลน์ มองหลังอยู่ว่ารถไรจะเข้ามาเทียบ โห้ เล่นกะสกายไลน์เหรอเราเนี่ย ...นึกในใจเอาก็เอาลองดู  คนเยอะม๊ากกกกกกก เหนื่อยวนรถรอเข้าวิ่ง
แล้วน้ารู้รึยังครับว่าฝาดำมันไม่เหมาะกับมิกเซอร์มันมีโอกาสแบคจนทำให้อุปกรณ์เสียดายได้
ก็พอจะเข้าใจครับน้าจิ๊กเเต่จะรอให้ระบบหัวฉีดมันสมบูรณ์ก่อน

รอให้ระบบหัวฉีดสมบุรณืกว่านี้อีกเหรอครับ 55555 งั้นก็ตามสะดวกครับไม่มีอะไรจะพูดแล้ว เตรียมหา กล่องไอดีฝาดำรอไว้อีกหลายๆฝาครับ ยิ่งขับแบบน้าด้วย ตีคอไอดีใหม่ไปเลยคุ้มกว่ามั่ง

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #296 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 12:54:23 »

อายสุดๆ เลยครับน้านิค ๕๕๕๕๕ ไม่น่าเลย ดีมีน้ำมันไว้ในถัง วิ่งทั้งหมด 5รอบ รอบสุดท้ายดันมีปัญหา งง..(มีเเต่รถเเรงๆสวยๆ) พันหกเเทบไม่มีเลยครับ มีน้า ลูกเจ้าเเม่ คันเดียวที่ผมเห็น ได้เล่นกันรอบสุดท้ายเเบ๊คไฟร์เวลาตี 2.45 หมดเวลาพอดี คุ้มๆ 250 ได้วิ่งด้วยเเต่กะรถเทอร์โบ ปล.ที่ผมวิ่งทุกรอบไช้เเก๊สตลอด มีรอบสุดท้ายรอบเดียวที่ไช้น้ำมัน ขำวิ่งเเก๊สรอบที่ 2 เล่นกะสกายไลน์ มองหลังอยู่ว่ารถไรจะเข้ามาเทียบ โห้ เล่นกะสกายไลน์เหรอเราเนี่ย ...นึกในใจเอาก็เอาลองดู  คนเยอะม๊ากกกกกกก เหนื่อยวนรถรอเข้าวิ่ง

รอให้ระบบหัวฉีดสมบุรณืกว่านี้อีกเหรอครับ 55555 งั้นก็ตามสะดวกครับไม่มีอะไรจะพูดแล้ว เตรียมหา กล่องไอดีฝาดำรอไว้อีกหลายๆฝาครับ ยิ่งขับแบบน้าด้วย ตีคอไอดีใหม่ไปเลยคุ้มกว่ามั่ง

5555 ..คุณ..ก็หาตั้งไว้ดิ เผื่อเอาไว้ขายอย่างน้อยก็น้าสันต์คนนึง อิอิ

AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 12:54:59 »

อายสุดๆ เลยครับน้านิค ๕๕๕๕๕ ไม่น่าเลย ดีมีน้ำมันไว้ในถัง วิ่งทั้งหมด 5รอบ รอบสุดท้ายดันมีปัญหา งง..(มีเเต่รถเเรงๆสวยๆ) พันหกเเทบไม่มีเลยครับ มีน้า ลูกเจ้าเเม่ คันเดียวที่ผมเห็น ได้เล่นกันรอบสุดท้ายเเบ๊คไฟร์เวลาตี 2.45 หมดเวลาพอดี คุ้มๆ 250 ได้วิ่งด้วยเเต่กะรถเทอร์โบ ปล.ที่ผมวิ่งทุกรอบไช้เเก๊สตลอด มีรอบสุดท้ายรอบเดียวที่ไช้น้ำมัน ขำวิ่งเเก๊สรอบที่ 2 เล่นกะสกายไลน์ มองหลังอยู่ว่ารถไรจะเข้ามาเทียบ โห้ เล่นกะสกายไลน์เหรอเราเนี่ย ...นึกในใจเอาก็เอาลองดู  คนเยอะม๊ากกกกกกก เหนื่อยวนรถรอเข้าวิ่ง

55555555 น้าจิ๊ก เข้าใจครับ  คำนับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #298 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 13:41:09 »

อิอิ ฮิฮิ
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #299 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 15:28:40 »

นี่แหละสมบูรณ์สุดแล้วน้าสันต์ ไม่มีสมบูรณ์กว่านี้แล้วคับ เพราะมันเป็นการApply ดัดแปลงจากเครื่องยนต์ใช้เชื้อเพลิงเบนซินมาเป็นแก๊สคับ
ราคาหมื่นกว่าบาทสำหรับอุปกรณ์ แล้วใช้กล่องที่ประมวลผลจากกล่องหลักอีกที ราคานี้คุ้มค่าแล้วคับ ถ้าเค้าทำกล่อง หัวฉีด และอุกรณ์ร่วมอื่นๆ
เป็นระบบแก๊สที่สมบูรณ์คือกล่องใช้ข้อมูลจากเซ็นเซอร์โดยตรง ต้นทุนมันจะสูงขึ้นมากจนไม่มีใครติดมั้งคับ ไม่งั้นเค้าคิดทำาขายนานแระคับ แล้วอีกอย่าง
ธุรกิจพลังงานเนี่ยมันไม่แน่นอน ผันผวนตลอด NGVว่าจะถูก พอคนมาใช้เยอะก้อจะขึ้นราคาอีกแระ LPGที่เคยบอกว่าไม่สนับสนุน ตอนนี้ก้อคงกำลัง
ทบทวนใหม่ ในเมื่อมันเป็นแบบนี้ไม่ต้องรอว่าใครจะทำระบบแก๊สหัวฉีดที่สมบูรณ์กว่านี้มาขายคับ ไม่มีใครลงทุนวิจัย ค้นคว้า หรือต่อยอดไปมากกว่านี้แล้วคับ
ถ้าจะใช้ก้อใช้เลยคับไม่ต้องรอ เค้าไปวิจัยตัวอื่นกันแล้วคับ เช่นพลังงานน้ำหรือพลังงานไฟฟ้าเป็นต้นคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 13 14 [15] 16 17  »    ขึ้นบน
  พิมพ์