AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 12:06:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 17  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สันต์ไม่ไช่นักวิชาการเเต่สันต์ชอบปฏิบัติจริง  (อ่าน 40444 ครั้ง)
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:12:58 »

แก๊สมิกผมก็วิ่ง 17.7 แดร๊ก รอบ BEST OF FE
สุดยอด ม๊๊กเซ่อร์เเก๊สแล้วจริงๆ ลำนี้ วิ่งเท่าฝาดำผมเลย ตาปริบๆ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:15:05 »

แก๊สมิกผมก็วิ่ง 17.7 แดร๊ก รอบ BEST OF FE
เหอๆๆ เหอๆๆ

เวลาใครอ่ะพี่อ๊อด
4a ของผมจร้า..เพิ่งลง ครั้งแรกเลย..แหะๆ..
กับ 7 afe ของ ตุ๊ดตู่ โซนธน เช่นกันจร้า..แหะๆ
norma_niggy
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #162 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:17:13 »

กำแล้วน้าสันต์ มิกซ์ MT พอพอ ออโต้นี่ ต้องคิดแล้วนะ คริคิร
ต้องมีอีกรอบเเน่ครับผม5555 งานนี้ ผมลืมขอสลิปเวลาดีสุดของผมมาเลย เครื่องผมหัวเทียนไปก่อน ห้องไอดีฝาครอบอ้า อากาศเข้า

พอเหอะน้า งานแจ้งล่วงหน้าไม่ได้ขับไปหน้างานแล้วบอกว่าจะแข่งกัน

ไม่พร้อมก้อยอมรับว่าไม่พร้อมไม่เห็นต้องมาแก้ตัวต่าง ๆ นา ๆ เลย งานแข่งสนามนะ น้าไม่ใช่วิ่งถนนเจอหน้ากันแล้วพยักหน้าแล้ววิ่ง

ผมแนะนำสำหรับเพื่อน ๆ ทุกคนไม่ว่างจะวิ่งใช้งาน เตรียมรถไว้แข่งขัน หรือวิ่งโชว์สาว ก้อแล้ว แต่ อะหลั่ยทุกอย่างให้เปลี่ยนตามอายุของมันหรือหมั่นตรงสอบ เช่น สัก เดือนละครั้งหรือ สองเดือนครั้ง ผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ ทุกคนมีเวลา ทุกสัปดาห์เช็คน้ำ น้ำมันเครื่อง และของเหลวอื่น ๆ เช่น เรื่องหัวเทียนน้าสันต์บอกว่าใช้มา 2 ปีแล้วไม่ได้เปลี่ยน แต่พอวันวิ่งงานวิ่งไม่ดี บอกว่าหัวเทียนไม่ดี ผมว่ามันไม่ใช่คำอธิบายทีดีสำหรับเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนที่จะเอาแนวทางไปใช้งาน โดยเฉพาะเรื่องการทำรถครับ.

สุดยอด สุดยอด

คืนก่อนแข่งผมก็จับเปลี่ยนเลยทั้ง 4 หัว ใช้งานมาปีเดียวเอง แต่ใช้งานไป 40000 กว่าโล

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #163 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:18:55 »

ผมไม่เปลี่ยน ไปวิ่งได้ก็บุญแล้ว ยอมรับว่าไม่พร้อม เพราะก่อนหน้านั้น 1 อาทิตย์ มันยังเป็นที่รองมะม่วงอยู่เลย 5555

AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:19:41 »

กำแล้วน้าสันต์ มิกซ์ MT พอพอ ออโต้นี่ ต้องคิดแล้วนะ คริคิร
ต้องมีอีกรอบเเน่ครับผม5555 งานนี้ ผมลืมขอสลิปเวลาดีสุดของผมมาเลย เครื่องผมหัวเทียนไปก่อน ห้องไอดีฝาครอบอ้า อากาศเข้า

พอเหอะน้า งานแจ้งล่วงหน้าไม่ได้ขับไปหน้างานแล้วบอกว่าจะแข่งกัน

ไม่พร้อมก้อยอมรับว่าไม่พร้อมไม่เห็นต้องมาแก้ตัวต่าง ๆ นา ๆ เลย งานแข่งสนามนะ น้าไม่ใช่วิ่งถนนเจอหน้ากันแล้วพยักหน้าแล้ววิ่ง

ผมแนะนำสำหรับเพื่อน ๆ ทุกคนไม่ว่างจะวิ่งใช้งาน เตรียมรถไว้แข่งขัน หรือวิ่งโชว์สาว ก้อแล้ว แต่ อะหลั่ยทุกอย่างให้เปลี่ยนตามอายุของมันหรือหมั่นตรงสอบ เช่น สัก เดือนละครั้งหรือ สองเดือนครั้ง ผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ ทุกคนมีเวลา ทุกสัปดาห์เช็คน้ำ น้ำมันเครื่อง และของเหลวอื่น ๆ เช่น เรื่องหัวเทียนน้าสันต์บอกว่าใช้มา 2 ปีแล้วไม่ได้เปลี่ยน แต่พอวันวิ่งงานวิ่งไม่ดี บอกว่าหัวเทียนไม่ดี ผมว่ามันไม่ใช่คำอธิบายทีดีสำหรับเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนที่จะเอาแนวทางไปใช้งาน โดยเฉพาะเรื่องการทำรถครับ.
ฮ่าๆ จารย์หมู ผมผิดเองครับที่ไม่สนใจจะตรวจเชคแล้วไปวิ่ง ฟอ ฟัน ฟัน สนุกๆครับไม่ได้คิดอะไรมาก เเต่หัวเทียนมันดันมาเป็นวันนั้นพอดีผมก็เลยเล่าเเค่นั้นครับไม่ได้เเก้ตัวอะไรครับผม คิดว่าไปสนุกมากกว่าครับเเต่ เวลาไม่ดีก็เลยมองอื่มเราต้องคิดงานหน้าอาจจะต้องตรวจสอบเชครถให้ดีกว่านี้ครับผม  ถอนหายใจ
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #165 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:22:42 »

น้ำหนักเครื่องเสียงในรถน้าเคอีกไม่ใช่น้อย
อ่าใช่ครับ

หลังแบบ ซับ 12 / 2ตู้ นิครับ ถังแก๊ส 58 ลิตร และ ถังนอส อีก 1 ถัง นะครับ...

คนขับด้วยท่านพี่ อย่าลืม ตัวหยั่งกะยักษ์

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:24:12 »

น้ำหนักเครื่องเสียงในรถน้าเคอีกไม่ใช่น้อย
อ่าใช่ครับ

หลังแบบ ซับ 12 / 2ตู้ นิครับ ถังแก๊ส 58 ลิตร และ ถังนอส อีก 1 ถัง นะครับ...

คนขับด้วยท่านพี่ อย่าลืม ตัวหยั่งกะยักษ์
ไม่ไหวแล้ว... สูง 190 ได้มั่ง หนักเกือบ 100 โล  ไม่ไหวแล้ว...
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #167 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:25:49 »

ด้วยความเคารพ เราอย่าแบ่งกันเลยครับ อ่านมาตลอดจากตอนแรกรู้สึกน่าสนุก ตอนนี้เริ่มไม่สนุกแล้วครับ เรามาแชร์ความรู้กันดีกว่าครับ มิกซ์เซอร์บอกตรง ๆ จะให้วิ่งพอ ๆ กับหัวฉีดได้ แมร่งโครตเหนื่อยเลย แต่หัวฉีดทำง่ายครับ แป๊บเดียวทำตามระบบที่ออกแบบไว้จบ แต่เราก็ทำมาเพื่ออะไร เราคงรู้อยู่แก่ใจ ตอนนี้วิ่งไม่วิ่งชั่งมันเถอะ ใครจะไปวิ่งกะใครก็ชอนัดกันเองครับ ถ้าแบบนี้จะมาทะเลอะกันเปล่า ๆ ไม่ได้แชร์ความคิดหรืออะไรที่เราทำมาเพิ่มแล้วมีผลดีเสียอะไร ผมว่าน่าจะดีกว่าครับ ด้วยความเคารพ รักเพื่อน AE ทุกคนครับ   คำนับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #168 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:28:07 »

ด้วยความเคารพ เราอย่าแบ่งกันเลยครับ อ่านมาตลอดจากตอนแรกรู้สึกน่าสนุก ตอนนี้เริ่มไม่สนุกแล้วครับ เรามาแชร์ความรู้กันดีกว่าครับ มิกซ์เซอร์บอกตรง ๆ จะให้วิ่งพอ ๆ กับหัวฉีดได้ แมร่งโครตเหนื่อยเลย แต่หัวฉีดทำง่ายครับ แป๊บเดียวทำตามระบบที่ออกแบบไว้จบ แต่เราก็ทำมาเพื่ออะไร เราคงรู้อยู่แก่ใจ ตอนนี้วิ่งไม่วิ่งชั่งมันเถอะ ใครจะไปวิ่งกะใครก็ชอนัดกันเองครับ ถ้าแบบนี้จะมาทะเลอะกันเปล่า ๆ ไม่ได้แชร์ความคิดหรืออะไรที่เราทำมาเพิ่มแล้วมีผลดีเสียอะไร ผมว่าน่าจะดีกว่าครับ ด้วยความเคารพ รักเพื่อน AE ทุกคนครับ   คำนับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #169 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:30:39 »

^^^ กดทำไม่ต้อง 2 อันน้า  ชอบ เบิ้ลเหรอ อิอิ

C i V i C  Si
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:35:24 »

ด้วยความเคารพ เราอย่าแบ่งกันเลยครับ อ่านมาตลอดจากตอนแรกรู้สึกน่าสนุก ตอนนี้เริ่มไม่สนุกแล้วครับ เรามาแชร์ความรู้กันดีกว่าครับ มิกซ์เซอร์บอกตรง ๆ จะให้วิ่งพอ ๆ กับหัวฉีดได้ แมร่งโครตเหนื่อยเลย แต่หัวฉีดทำง่ายครับ แป๊บเดียวทำตามระบบที่ออกแบบไว้จบ แต่เราก็ทำมาเพื่ออะไร เราคงรู้อยู่แก่ใจ ตอนนี้วิ่งไม่วิ่งชั่งมันเถอะ ใครจะไปวิ่งกะใครก็ชอนัดกันเองครับ ถ้าแบบนี้จะมาทะเลอะกันเปล่า ๆ ไม่ได้แชร์ความคิดหรืออะไรที่เราทำมาเพิ่มแล้วมีผลดีเสียอะไร ผมว่าน่าจะดีกว่าครับ ด้วยความเคารพ รักเพื่อน AE ทุกคนครับ   คำนับ
^^^ กดทำไม่ต้อง 2 อันน้า  ชอบ เบิ้ลเหรอ อิอิ
เว๊ปวันนี้อึดๆ 5555555555555 รึว่าเน็ตเราช้าป่าวน้า
Army<G7>.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #171 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:42:09 »

ผมว่าแพ้ก็แพ้ ไม่น่าเสียหายครับ ประสบการณ์ทั้งนั้นจะได้ช่วยกันแชร์

ผมเคยโดน FE ในโซนสวนมาเต็มๆ รู้กันทั้งก๊ก ล้อกันแทบตาย(จริงมะพี่มด T_T) ก็ยอมรับเต็มๆ สุดท้ายก็มาช่วยกันแก้ไขอยู่ดีๆ

คราวหน้าเอาใหม่ สนุกดีออกครับ ช่วยๆกัน

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
~สุรามา ปัญญาเกิด~
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:47:57 »

ผมว่าแพ้ก็แพ้ ไม่น่าเสียหายครับ ประสบการณ์ทั้งนั้นจะได้ช่วยกันแชร์

ผมเคยโดน FE ในโซนสวนมาเต็มๆ รู้กันทั้งก๊ก ล้อกันแทบตาย(จริงมะพี่มด T_T) ก็ยอมรับเต็มๆ สุดท้ายก็มาช่วยกันแก้ไขอยู่ดีๆ

คราวหน้าเอาใหม่ สนุกดีออกครับ ช่วยๆกัน
นี่เเระ..ความคิดผม มีอะไรเเบบไหนก็ช่วยๆกันทำช่วยกันดู บอกกัน ไม่หมกเม็ดไม่หลอกลวงกันก็พอ ชอบตรงๆจริงใจกันมากกว่าครับ  ถูกใจ.. ใช่เลย.. ตรบมือ
kampol

« ตอบ #173 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:52:38 »

นี่เเระ..ความคิดผม มีอะไรเเบบไหนก็ช่วยๆกันทำช่วยกันดู บอกกัน ไม่หมกเม็ดไม่หลอกลวงกันก็พอ ชอบตรงๆจริงใจกันมากกว่าครับ  ถูกใจ.. ใช่เลย.. ตรบมือ
โทรคุยดีกว่า....ผมก็เป็นแบบ อาร์มแหละ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า

เริ่มเบื่อละ เกรียนเยอะโพด ไม่ใช่พวก ตายหมด!!!

« ตอบ #174 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 16:57:10 »

มีสอบถามพี่ๆเพิ่มเติมครับ

พี่ๆฝาดำใช้หม้อต้มกี่ HP กันครับ ผมอยากรู้

ผมใช้ 140 HP มันพอรึป่าวครับ มีบางท่านแนะนำให้เปลี่ยนหม้อต้ม แต่ผมกลัวมันจะกินแก๊สเพิ่มครับ

ตอนนี้ผมวิ่งนอกเมือง 1.796 บาท/ลิตร น้ำตาจะไหล ไม่ไหวแล้ว...

จะทำงัยให้มันลดลงได้บ้างแบบไม่พังอะครับ ผมใช้หัวฉีด VERSUS ครับ คำนับ

ขออนุญาตดันหน่อยครับ มีพี่ๆท่านใดพอให้คำตอบได้บ้างครับ T_T

<มีพบพาน ย่อมมีจากลา ขับ Honda หัวใจ AE>
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 17:07:53 »

พี่ๆฝาดำใช้หม้อต้มกี่ HP กันครับ ผมอยากรู้

ผมใช้ 140 HP มันพอรึป่าวครับ มีบางท่านแนะนำให้เปลี่ยนหม้อต้ม แต่ผมกลัวมันจะกินแก๊สเพิ่มครับ

ตอนนี้ผมวิ่งนอกเมือง 1.796 บาท/ลิตร น้ำตาจะไหล ไม่ไหวแล้ว...

จะทำงัยให้มันลดลงได้บ้างแบบไม่พังอะครับ ผมใช้หัวฉีด VERSUS ครับ คำนับ

ขออนุญาตดันหน่อยครับ มีพี่ๆท่านใดพอให้คำตอบได้บ้างครับ T_T

สำหรับ Versus ลองเอาข้อมูลนี้ไปลงดูครับผมจูนล่าสุดกับ AF วิ่งในเมืองประมาณ 1.5 บาท ครับ.

http://file1.uploadfile.biz/i/IHEMMEIIINEVMV

« ตอบ #176 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 17:14:40 »

สำหรับ Versus ลองเอาข้อมูลนี้ไปลงดูครับผมจูนล่าสุดกับ AF วิ่งในเมืองประมาณ 1.5 บาท ครับ.

http://file1.uploadfile.biz/i/IHEMMEIIINEVMV

ขอบคุณครับจารย์ อินเลิฟ

« ตอบ #177 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 17:21:06 »

จารย์หมูคับ

นามสกุลมันเป็น ssf

มันเปิดไม่ได้ครับ T_T

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #178 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 17:26:58 »

จารย์หมูคับ

นามสกุลมันเป็น ssf

มันเปิดไม่ได้ครับ T_T

โหลดลง โปรแกรมจูนเลยครับ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #179 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2011 17:49:41 »

อ่ะหน้า load โปรแกรม

http://www.versusthailand.com/program_tune.php

ใช้ตัว 2.3 นะคร๊าบ ใหม่สุด
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 17  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์