AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 12:12:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 12 13 [14] 15 16 17  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สันต์ไม่ไช่นักวิชาการเเต่สันต์ชอบปฏิบัติจริง  (อ่าน 40465 ครั้ง)
norma_niggy
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #260 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 10:25:36 »

น้าสันต์เมื่อคืนแบ๊คไฟร์ที่คลอง 5 ดังลั่นเลย ตรงจุดออกตัว นึกว่าจะสตาร์ทไม่ติดซะแล้ว

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #261 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 10:37:50 »

น้าสันต์เมื่อคืนแบ๊คไฟร์ที่คลอง 5 ดังลั่นเลย ตรงจุดออกตัว นึกว่าจะสตาร์ทไม่ติดซะแล้ว
เอาเสียงข่มหรอ..อิอิ
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 10:50:03 »

อายสุดๆ เลยครับน้านิค ๕๕๕๕๕ ไม่น่าเลย ดีมีน้ำมันไว้ในถัง วิ่งทั้งหมด 5รอบ รอบสุดท้ายดันมีปัญหา งง..(มีเเต่รถเเรงๆสวยๆ) พันหกเเทบไม่มีเลยครับ มีน้า ลูกเจ้าเเม่ คันเดียวที่ผมเห็น ได้เล่นกันรอบสุดท้ายเเบ๊คไฟร์เวลาตี 2.45 หมดเวลาพอดี คุ้มๆ 250 ได้วิ่งด้วยเเต่กะรถเทอร์โบ ปล.ที่ผมวิ่งทุกรอบไช้เเก๊สตลอด มีรอบสุดท้ายรอบเดียวที่ไช้น้ำมัน ขำวิ่งเเก๊สรอบที่ 2 เล่นกะสกายไลน์ มองหลังอยู่ว่ารถไรจะเข้ามาเทียบ โห้ เล่นกะสกายไลน์เหรอเราเนี่ย ...นึกในใจเอาก็เอาลองดู  คนเยอะม๊ากกกกกกก เหนื่อยวนรถรอเข้าวิ่ง
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #263 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 10:54:28 »

เอาเสียงข่มหรอ..อิอิ
มันมีเเต่เสียงดังจากโบว์ออฟวาล์วอ่ะพี่อ๊อด ผมเลยเอาเสียงเเบ๊คไฟร์เเทน ขำกลิ้งเลย๕๕๕๕๕๕ ก็เออีไม่มีใครลงสักคันสันต์ไปถึง เเรงไม่เเรงไม่สนไปถึงเสียงเงิน ลองเลยครับ รอบเเรก เเก๊สผมเล่นกะเเจ๊สตัวใหม่เเทคลื่นมากเลย ออกตัวไม่ได้เลยฟรีกระจาย สรุปเเพ้เเจ๊ส(เค้าไปถึงไหนเรายังฟรีอยู่กะที่รถไม่ไป) ก๊ากกกกก ฮากลิ้ง
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #264 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 10:58:30 »

ผมเห็นหน้าโดนสวนทุกรอบเลย ไล่ไปตั้งแต่แจ๊ส 2 รอบแรกเลย

AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #265 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 11:04:58 »

ผมเห็นหน้าโดนสวนทุกรอบเลย ไล่ไปตั้งแต่แจ๊ส 2 รอบแรกเลย
ครับ ต้องยอมรับเครือ่งฮอนด้าเค้าจริงๆ เล่นเสร็จถามน้องๆเค้าทำไรมาบ้างเค้าก็บอกว่าทำนิดหน่อยจูนรอม คัน 3d อีกคันนั้น 18 ทำเต็ม ออกตัวไปก่อนเค้า (น้องเค้าบอกว่าเดี๋ยวผมต่อให้พี่สองวิ)๕๕๕๕๕ สวนกลางหายเลย เเรงจริงๆ เเต่มีรอบหนึ่งกะเซฟฟิโร่ โบว์ ชนะ ๕๕๕๕๕๕๕ เค้าบอกมีน้ำในเเทค งง ผมกินตั้งเเต่ออกตัว อิอิ เเค่นี้ก็เอาผมอ่ะ มันส์ ฮากลิ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2011 11:14:07 โดย AE_111_20BT » บันทึกการเข้า
norma_niggy

« ตอบ #266 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 11:28:30 »

เซฟคันนั้นออกตัวไม่ได้ครับน้า กดทีก็แถ เออีมีเยอะนะครับ หลายคันด้วย 2ZZ ของเราก็ลง แต่ที่เยอะจริงก็ฮอนด้า

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #267 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 11:39:09 »

เซฟคันนั้นออกตัวไม่ได้ครับน้า กดทีก็แถ เออีมีเยอะนะครับ หลายคันด้วย 2ZZ ของเราก็ลง แต่ที่เยอะจริงก็ฮอนด้า
จริงๆครับเเทร๊คลื่นมาก มีเล่นกะซีวิคคันสีเขียวอมฟ้าอีกคันพอได้อยู่นะ เเก๊สผม ไล่เปิดคลิปดู คันนี้ผมนำเเต่ต้นเลย สองลำ (รอบที่กำลังจะเข้าจุดสตาร์ทผ่านหน้าท่านประธาน อธิ เราด้วยยืนคุยกะ จารย์ปุ้ย เลยยกมือไหว้)ท่านประธาน ทำหน้างงๆ อิอิ เหอๆๆ
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 11:40:42 »

รถน้าสันต์วิ่งโคตรเลย สุดยอด
norma_niggy

« ตอบ #269 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 11:47:32 »

จริงๆครับเเทร๊คลื่นมาก มีเล่นกะซีวิคคันสีเขียวอมฟ้าอีกคันพอได้อยู่นะ เเก๊สผม ไล่เปิดคลิปดู คันนี้ผมนำเเต่ต้นเลย สองลำ (รอบที่กำลังจะเข้าจุดสตาร์ทผ่านหน้าท่านประธาน อธิ เราด้วยยืนคุยกะ จารย์ปุ้ย เลยยกมือไหว้)ท่านประธาน ทำหน้างงๆ อิอิ เหอๆๆ

ซีวิคคันนั้น D15B ครับน้า แทรคผมว่าไม่ลื่นนะเมื่อคืนเหนียวมาก

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
norma_niggy

« ตอบ #270 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 14:26:01 »

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
m&m autofriends. Kz

« ตอบ #271 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 14:49:47 »

โอ้ หลังคาดำ  มีรูปบรรยากาศอีกไหมครับอยากชม

เชื่อดิเราทำได้              ปัญหาทุกอย่าง ล้วนอยู่ที่ตัวเราทั้งสิ้น
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #272 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 21:23:08 »

เมื่อคืนผมว่าแทรกเหนียวครับ ถามจารย์หมูได้ ออกรอบแรกกรอลงมานิดเดียวเทคปิดไปเลย หลังจากนั้นออกแช่ตลอดก็ไม่ฟรีนะ

รถน้าสันต์อะคับวิ่งที่ไหนก็ลื่น อย่างที่ผมบอกน้าละ ผมคุยกับน้าทุกครั้งผมไม่เคยสนปะเด็นเครื่องยนต์เลย ผมจะแนะนำช่วงล่างเสมอ เตรื่องแรงแต่เอาลงพื่นไม่ได้ก็เท่านั้น เพราะตอนนี้ถึงรถน้าสันต์จะมีม้าซัก 500 ตัวน้าก็วิ่งแดรกชนะคนอื่นยาก ลองคิดดูคับ สมมติรถผมวิ่ง16 วิ น้าออกตัวเสียเปรียบผม 2 วิ น้าจะช้อนผมได้รถน้าต้องวิ่งต่ำกว่า 14 ซึ่งเลขนั้นน่าจะเป็นเวลาของ NA ที่ทำเยอะหรือเทอร์โบแล้วคับ อันนี้แค่สมมตินะคับถ้าเรื่องจริงเลขอาจมากน้อยกว่านี้ได้อีก เพราะงั้นถ้าน้ารักจะวิ่งแดรก หรือบนนถนนแนวแบบนี้ รถน้าต้องทำช่วงล่างให้ดีกว่านี้อีกเยอะ ผมบอกน้าตั้งแต่วันที่เล่นกับเบสด้วยซ้ำ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #273 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 22:20:37 »

อายสุดๆ เลยครับน้านิค ๕๕๕๕๕ ไม่น่าเลย ดีมีน้ำมันไว้ในถัง วิ่งทั้งหมด 5รอบ รอบสุดท้ายดันมีปัญหา งง..(มีเเต่รถเเรงๆสวยๆ) พันหกเเทบไม่มีเลยครับ มีน้า ลูกเจ้าเเม่ คันเดียวที่ผมเห็น ได้เล่นกันรอบสุดท้ายเเบ๊คไฟร์เวลาตี 2.45 หมดเวลาพอดี คุ้มๆ 250 ได้วิ่งด้วยเเต่กะรถเทอร์โบ ปล.ที่ผมวิ่งทุกรอบไช้เเก๊สตลอด มีรอบสุดท้ายรอบเดียวที่ไช้น้ำมัน ขำวิ่งเเก๊สรอบที่ 2 เล่นกะสกายไลน์ มองหลังอยู่ว่ารถไรจะเข้ามาเทียบ โห้ เล่นกะสกายไลน์เหรอเราเนี่ย ...นึกในใจเอาก็เอาลองดู  คนเยอะม๊ากกกกกกก เหนื่อยวนรถรอเข้าวิ่ง
แล้วน้ารู้รึยังครับว่าฝาดำมันไม่เหมาะกับมิกเซอร์มันมีโอกาสแบคจนทำให้อุปกรณ์เสียดายได้

Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #274 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 22:47:33 »

รถสันต์มีแรงบิดดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนแล้วนี่ครับ

ดังนั้นเวลาออกตัวก็ไม่จำเป็นที่จะต้องออกด้วยรอบสูงมาก ลองลดรอบตอนออกตัวลงมาครับ

ปล. ช่วงล่าง เช่นค่า bump & rebound ของโช๊ค หากปรับให้ลงตัวได้ก็ช่วยได้เยอะครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #275 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 22:53:04 »

หุหุ เมื่อคืนออกมาจากสนามโดนพวกเทครุมซะน่วมเลยผม

TOCOBU
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #276 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 23:05:29 »

โอ้ว น่ามันส์นะ แต่ไปกัวเจอว่าที่พี่เขยอ่ะวันศุกร์ เสาร์ ชอบตะล่อมจะเอารถเราไปทำลงสนามตลอด  เวียนหัว เวียนหัว

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #277 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 23:40:55 »

ทำใหม่หมดทุกอย่าง ฮากลิ้ง
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #278 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 23:53:05 »

เมื่อคืนผมว่าแทรกเหนียวครับ ถามจารย์หมูได้ ออกรอบแรกกรอลงมานิดเดียวเทคปิดไปเลย หลังจากนั้นออกแช่ตลอดก็ไม่ฟรีนะ

รถน้าสันต์อะคับวิ่งที่ไหนก็ลื่น อย่างที่ผมบอกน้าละ ผมคุยกับน้าทุกครั้งผมไม่เคยสนปะเด็นเครื่องยนต์เลย ผมจะแนะนำช่วงล่างเสมอ เตรื่องแรงแต่เอาลงพื่นไม่ได้ก็เท่านั้น เพราะตอนนี้ถึงรถน้าสันต์จะมีม้าซัก 500 ตัวน้าก็วิ่งแดรกชนะคนอื่นยาก ลองคิดดูคับ สมมติรถผมวิ่ง16 วิ น้าออกตัวเสียเปรียบผม 2 วิ น้าจะช้อนผมได้รถน้าต้องวิ่งต่ำกว่า 14 ซึ่งเลขนั้นน่าจะเป็นเวลาของ NA ที่ทำเยอะหรือเทอร์โบแล้วคับ อันนี้แค่สมมตินะคับถ้าเรื่องจริงเลขอาจมากน้อยกว่านี้ได้อีก เพราะงั้นถ้าน้ารักจะวิ่งแดรก หรือบนนถนนแนวแบบนี้ รถน้าต้องทำช่วงล่างให้ดีกว่านี้อีกเยอะ ผมบอกน้าตั้งแต่วันที่เล่นกับเบสด้วยซ้ำ
อันนี้เรื่องจริงครับ ขอบคุณน้ามากผมพอเข้าใจแล้ว มีอยู่รอบหนึ่งออกตัว 2500รอบ ดีครับไปดีมาก เเต่รอบกะน้าผมคิดเล่นๆ เห็นว่าเเทร๊คเหนียวนี่เเระ ผมเลยลงออกสัก6500รอบ ฟรีอยู่กะที่ตั้งนาน งง..มาก ขอบคุณครับต้องปรับปรุงอีกนิดหน่อยดีครับได้สนุกกัน..
รถสันต์มีแรงบิดดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนแล้วนี่ครับ

ดังนั้นเวลาออกตัวก็ไม่จำเป็นที่จะต้องออกด้วยรอบสูงมาก ลองลดรอบตอนออกตัวลงมาครับ

ปล. ช่วงล่าง เช่นค่า bump & rebound ของโช๊ค หากปรับให้ลงตัวได้ก็ช่วยได้เยอะครับ
จริงของพี่อู๊ดครับ สังเกตุเหมือนกันออกตัวรอบสูงๆไม่ได้เลย แล้วมีจังหวะที่ครัชจับแล้วค้างฟรีอยู่พักใหญ่แล้วก็ไหลต่อ หวีผมอาจจะไม่เเข็งพอด้วยไช่ไหมครับพี่อู๊ด ปล.เเรงบิดดีขึ้นมากครับที่พี่อู๊ดบอกทำท่อไอเสียใหม่หมด  คำนับ
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #279 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011 23:54:11 »

หุหุ เมื่อคืนออกมาจากสนามโดนพวกเทครุมซะน่วมเลยผม
ไช่ๆ 55555สุดมันส์เลยกดไล่เล่นกันเต็มถนนออกจากสนาม5555 ผมก็วิ่งน้ำมันกลับ ไม่สน อิอิ
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 12 13 [14] 15 16 17  »    ขึ้นบน
  พิมพ์