AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 11:25:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลัทซ์TRDของ20vราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 8896 ครั้ง)
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 12:56:59 »

ผมใช้หวี 2zz มีอาการลื่นนิดหน่อยครับ เวลาไหลๆแล้วกระแทกคันเร่งออกไปเลย แต่ถ้าไล่รอบปกติไม่เป็น

ในสนามยังไม่รู้ว่า ระดับ 10 รอบพีระรอบปลายๆคลัทจะมีอาการหรือเปล่า อันนี้จะสังเกตง่ายเพราะถ้ามันไม่จับ รถมันจะขับยากมากเลยครับ เดี๋ยวปีนี้ทดสอบให้ ปีที่แล้ววัดไม่ได้เพระเครือ่งแตนๆแต่กับเครื่อนแตน ยังไม่มีอาการให้เห็น

ไม่รู้นะ ผมว่าหวี TRD ดีกว่า เพราะค่า K ของหวี TRD เองก็สูงกว่าของ 2zz ครับ แต่ว่า 2zz มันได้ถูก

ลองเลือกดูตามการใช้งานและกำลังเงินครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 13:04:40 »

ลืมบอกไป คลัทนี่ผมเน้นแค่หวีที่กดได้ดี ไม่ลื่นครับ

ส่วนผ้า ผมใช้แข่งอย่างเดียว ผ้า 3-4 แฉก ก็ได้เบา ไม่ค่อยลื่น จะสั่นยังไงผมก็ใช้งานได้ ขอให้ไม่ลื่น
ตัวผ้าเอง จะเป็นทองแดง คาร์บอน ผสม อะไรก็ตามแต่ รับได้ขอให้เวลาใช้งานหนักๆแล้วมันไม่ลื่น ผมก็โอเคหมด

บางที ผ้าเทพ หวีห่วย มันก็ห่วย
ผ้าห่วย หวีเทพ มันก็ห่วย
ผ้าเทพ หวีเทพ ปรับระยะไม่ดี มันก็ห่วยอยู่ดี

จริงๆมีงานของไทยหลายๆที่ใช้งานได้ดีนะครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 17:28:12 »

ผมว่าใส่ของซิ่งดีกว่าของเดิมเห็นๆคับ

ก็ ไม่เสมอไป นะครับ โน่   บางอย่างของเดิมๆ แต่อยู่ ในรุ่นที่สูงกว่า เอามาเทียบใช้ ก็อาจจะดีกว่า ของซิ่ง ทั้งในแง่ งบประมาณ และความคุ้ม ค่า ครับ

และของซิ่ง ที่เราจะไปเลือกหา มาใช้  ในราคา เรท ใกล้ๆ กัน ถ้าเทียบ เป็น พาร์ท  ผมว่า TRD ห่วยกว่า เค๊าน่ะ ในขณะที่ราคาแพง พอๆกัน

แต่ในส่วนนี้ก็ นานาจิตตัง ครัีบ เด๊วก็อาจจะมีคนที่เห็นไม่เหมือนผม ออกมาพูดคุย  ก็ อ่านเป็นข้อมูล ครับ   เพราะ จะเสียตังค์ กับ มันทั้งที ก็ ทำการบ้านนิดนึง

เป็นประโยชน์ ครับ Smiley
ผมไม่มีเจตนาจะแย้งคับน้า แต่ของเดิมเมื่อเปรียบเทียบกับตอนใส่ของแต่ง ผมว่ามันมาดีกว่าเดิม นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ คำนับ

ครับ เข้าใจ ครับแต่ โน่ ได้เคย ลอง คลัชที่มัน 100% ของ ฝาดำ เดิมๆ หรือยังครับ?  หวีใหม่ ผ้าใหม่  เพราะถ้า เทียบกับ หวีที่มากับเครื่อง กับ ผ้าที่มากับเครื่อง ยังไง ของซิ่งก้ ต้องดีกว่า อยู่แล้ว ครับ  เพราะ คำว่า ของเดิม ถ้า มันถูกใช้งานมาเยอะแล้ว เอามาเทียบกับ ของ แต่ง ที่สภาพยังดี ยังไ้ง ของแต่งก็ย่อมดีกว่า แน่นอน

และถึงแม้ ของ เดิม จะ 100%  ก้ ยังสู้ ของ แต่ง ใหม่ๆ 100%  ไม่ได้ อยู่ดีครับ  อันนี้ก็ คุยกัน ครับ แย้งได้ ครับ จะได้ มีหลากหลายความเห็นครับ Smiley
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 17:32:58 »

ดี น้าโช ผมชอบความเห็น โอเค โอเค

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 17:36:58 »

ผมว่าใส่ของซิ่งดีกว่าของเดิมเห็นๆคับ

ก็ ไม่เสมอไป นะครับ โน่   บางอย่างของเดิมๆ แต่อยู่ ในรุ่นที่สูงกว่า เอามาเทียบใช้ ก็อาจจะดีกว่า ของซิ่ง ทั้งในแง่ งบประมาณ และความคุ้ม ค่า ครับ

และของซิ่ง ที่เราจะไปเลือกหา มาใช้  ในราคา เรท ใกล้ๆ กัน ถ้าเทียบ เป็น พาร์ท  ผมว่า TRD ห่วยกว่า เค๊าน่ะ ในขณะที่ราคาแพง พอๆกัน

แต่ในส่วนนี้ก็ นานาจิตตัง ครัีบ เด๊วก็อาจจะมีคนที่เห็นไม่เหมือนผม ออกมาพูดคุย  ก็ อ่านเป็นข้อมูล ครับ   เพราะ จะเสียตังค์ กับ มันทั้งที ก็ ทำการบ้านนิดนึง

เป็นประโยชน์ ครับ Smiley
ผมไม่มีเจตนาจะแย้งคับน้า แต่ของเดิมเมื่อเปรียบเทียบกับตอนใส่ของแต่ง ผมว่ามันมาดีกว่าเดิม นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ คำนับ

ครับ เข้าใจ ครับแต่ โน่ ได้เคย ลอง คลัชที่มัน 100% ของ ฝาดำ เดิมๆ หรือยังครับ?  หวีใหม่ ผ้าใหม่  เพราะถ้า เทียบกับ หวีที่มากับเครื่อง กับ ผ้าที่มากับเครื่อง ยังไง ของซิ่งก้ ต้องดีกว่า อยู่แล้ว ครับ  เพราะ คำว่า ของเดิม ถ้า มันถูกใช้งานมาเยอะแล้ว เอามาเทียบกับ ของ แต่ง ที่สภาพยังดี ยังไ้ง ของแต่งก็ย่อมดีกว่า แน่นอน

และถึงแม้ ของ เดิม จะ 100%  ก้ ยังสู้ ของ แต่ง ใหม่ๆ 100%  ไม่ได้ อยู่ดีครับ  อันนี้ก็ คุยกัน ครับ แย้งได้ ครับ จะได้ มีหลากหลายความเห็นครับ Smiley

ยังไม่เคยลองเลยคับน้า เดี่ยวลองดูคับ
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 17:44:52 »

ถ้าราคาเบิกใหม่เลยของฝาดำเดิมเท่าไหร่อะครับ น้าโช  เบิกที่ศูนย์ โตต้าได้เลยใช่ไหมครับ    คำนับ

C i V i C  Si
Kengkides
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 17:46:05 »

สีทอง  ๆ ผ้า 2 แผ่นก็ดีนะครับ ขับสบายดี

อะระหะโต มุ๊กมิ๊ก ผู้ใดสะสมกิ๊กขอให้แฟนจับได้  !!! สา...ธุ !!!
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 17:57:22 »

ของผมใกล้ได้ใส่ล่ะ
ของเบิกใหม่มา
ครบชุดตรงรุ่น4a-gzeแม๊ปเขียว
หวีแต่งtrd+ผ้าแต่งtrd+ฟลายวีลโครโมลี่toda
ราคาไม่ต้องไปนึกถึงมัน. ไม่บ้าซื้อไม่ได้
เพราะกว่าจะได้มันมาครอบครองนั้นยากเย็นแสนเข็ญ

เอาไว้ลองเมื่อไหร่แล้วจะมาเล่าให้เพื่อนๆพี่ๆ ฟังคับ

ปัจจุบันผมใช้หวีtrdของแม๊ปส้มอยู่ผ้ากึ่งพี่ไทย บูส0.9ออกเต็มตลอด
ก็ไปได้นะคับยังไม่มีปัญหาไร
แต่ต้องเทียบของในระดับเดียวกันน่าจะพอสูสีกัน
มาแชร์ข้อมูลกันดูคับความคิดอาจมีเหมือนมีต่างกันเปิดใจกว้างๆคับ
ลองแลกเปลี่ยนข้อมูลกันดู

อยากลองเบิกของใหม่มาลองใส่บ้าง แต่เห็นราคาแล้วก็เสียดาย ไม่ไหวเหมือนกัน
ทุกวันนี้ใช้แต่ของเก่าเค้า แต่มาใหม่ที่เรา  อ้อน

ผมมีเรื่องเล่าขำๆเล่าให้ฟังคับ

เหตุผลที่ผมต้องเบิกเอาก็คือผมหาของแต่งที่ขายในบ้านเราไม่ได้จริงๆสำหรับของเครื่องตัวนี้

โดยที่มีข้อแม้ว่า ต้องจับใส่ได้เลย โดยไม่มีการดัดแปลงใดๆทั้งนั้น

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเอง ใช้เดิมๆ ไม่ถึงปี แล้วมัน เริ่มไม่ค่อยดี ขับรอบสูงๆแล้วลื่นๆ

ผมเลยเบิกผ้าtrd ใหม่มา ของตรงรุ่นแม็ปเขียว ขนาด 9 นิ้วหุน

แล้วไปได้หวีแต่trdซุปมา

พอจะยกครัชงานเข้า ผ้ากับ หวีใช้กันไม่ได้

เพราะหวีมันเป็นของแม็ปส้ม ขนาด 9 นิ้ว ผ้าใหญ่เกินหวี

ดูว่า 1 หุน เหมือนจะนิดเดียวแต่ ติดหมุด หมดทุกด้าน

ตอนนั้นผมเครียดมาก เพราะเครื่องผมแม็ปเขียว

ดันงานเข้า ยก2 คือ หวีแต่งแม็ปส้ม  ใส่กับ ฟลายวิลแม็ปเขียวไม่ได้อีกรูมันไม่ตรงกัน งานงอก

เอ๋...กินดิคับ ซื้อมาใช้ไม่ได้ซักอย่างเดียว แล้วเงินที่เสียไปหล่ะทำยังไง?

อยากใส่ก็อยากใส่  สรุปผมต้องตามหาซื้อ หวีแต่งtrd พร้อมฟลายวินเดิมแม็ปส้มมาอีก 1 ชุด

คิดเอาเองว่าของแต่งเครื่อง 4a-gze มันหายากแค่ไหน มันเหมือน งมเข็มในมหาสมุทรจริงๆ สำหรับผม

สรุปของซื้อมา บานหทัยไปหมด เอาว่ะ ที่สุดผ้าก็ยังใส่ หวีครัชแต่งtrdไม่ได้อยู่ดี

เลยตัดสินใจซื้อผ้าบ้านเรา แบบที่ดีๆ ขนาด 9 นิ้ว มาใส่เอา แก้ขัดไปก่อน(อยากใส่หวีแต่งดู)

ใช้ดีเลยหล่ะ จับดีเลย..........

แล้วผมมานั่งมอง ผ้าครัชแต่งที่ผมเบิกมา ราคาไม่ต้องพูดถึง ลงขายก็ไม่มีใครซื้อ เพราะแพงมาก.......

ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง  เอ้ย.........อยากใส่โว๊ย....เบิก สิ่งที่มันใช้ร่มกันได้ มาให้มันรู้แล้วรู้รอดกันไปเลย........

งานนี้เอาสุดตัว เล่นของแต่งตรงรุ่น ยกทั้งเซ็ทเลย.......

ราคานั้นไม่ต้องไปนึกถึง  แต่สิ่งที่ได้กลับมาคือ ผมไม่ติดใจ เพราะผมอยากได้มาก

ดีหรือเปล่าผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ถ้าผมใจไม่รักที่จะเล่นเครื่องตัวนี้จริงๆผมคงไม่ยอมขนาดนี้......

ผมรักเครื่อง 4a-gze ที่เป็นระบบซุป ถึงมันจะไม่แรงอะไรมากมาย แต่ขอให้ผมได้ทำมันเหอะ

แค่นั้นผมก็มีความสุขแล้ว  นั่นคือสิ่งที่ผมคิดไว้เลยหล่ะ

อีกไม่น่าเกิน 1 เดือน ของแต่งเครื่องชุดใหญ่ที่ผมจะทำสเต็ปสุดท้ายของเครื่อง จะมาครบๆ ผมก็จะยัดมันทีเดียว...

....นี่หล่ะคับความสุขของผม...ที่ได้ลองเอง  เจ็บเอง รู้เอง.......

ใครบอกไว้ยังไงผมไม่ค่อยเชื่อเต็มร้อย ถ้าผมเองยังไม่ได้ลอง.......

โชคดีกับการ เลือกใช้งานคับผม ทักทาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2011 18:01:37 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 20:42:10 »

ถ้าเบิกใหม่อยากเล่นโหดก็ Exedy หรือไม่ก็ OS ไปเลยครับ ราคา ก็....

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 20:56:06 »

เห็นแน็ตเล่าแล้วต้องยอมเลย ใจรักจริงๆ  สุดยอด

เรื่องครัชเนี่ย กว่าจะเข้าที่ ผมก็เปลี่ยนมาหลายชุดอยู่เหมือนกัน

แต่โชคดีที่ว่าแต่ละครั้งได้มา ราคามันถูกแสนถูก ลองผิดลองถูก ก็เลยไม่เจ็บตัวเท่าไหร่

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 21:04:15 »

ของผมใกล้ได้ใส่ล่ะ
ของเบิกใหม่มา
ครบชุดตรงรุ่น4a-gzeแม๊ปเขียว
หวีแต่งtrd+ผ้าแต่งtrd+ฟลายวีลโครโมลี่toda
ราคาไม่ต้องไปนึกถึงมัน. ไม่บ้าซื้อไม่ได้
เพราะกว่าจะได้มันมาครอบครองนั้นยากเย็นแสนเข็ญ

เอาไว้ลองเมื่อไหร่แล้วจะมาเล่าให้เพื่อนๆพี่ๆ ฟังคับ

ปัจจุบันผมใช้หวีtrdของแม๊ปส้มอยู่ผ้ากึ่งพี่ไทย บูส0.9ออกเต็มตลอด
ก็ไปได้นะคับยังไม่มีปัญหาไร
แต่ต้องเทียบของในระดับเดียวกันน่าจะพอสูสีกัน
มาแชร์ข้อมูลกันดูคับความคิดอาจมีเหมือนมีต่างกันเปิดใจกว้างๆคับ
ลองแลกเปลี่ยนข้อมูลกันดู

อยากลองเบิกของใหม่มาลองใส่บ้าง แต่เห็นราคาแล้วก็เสียดาย ไม่ไหวเหมือนกัน
ทุกวันนี้ใช้แต่ของเก่าเค้า แต่มาใหม่ที่เรา  อ้อน

ผมมีเรื่องเล่าขำๆเล่าให้ฟังคับ

เหตุผลที่ผมต้องเบิกเอาก็คือผมหาของแต่งที่ขายในบ้านเราไม่ได้จริงๆสำหรับของเครื่องตัวนี้

โดยที่มีข้อแม้ว่า ต้องจับใส่ได้เลย โดยไม่มีการดัดแปลงใดๆทั้งนั้น

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเอง ใช้เดิมๆ ไม่ถึงปี แล้วมัน เริ่มไม่ค่อยดี ขับรอบสูงๆแล้วลื่นๆ

ผมเลยเบิกผ้าtrd ใหม่มา ของตรงรุ่นแม็ปเขียว ขนาด 9 นิ้วหุน

แล้วไปได้หวีแต่trdซุปมา

พอจะยกครัชงานเข้า ผ้ากับ หวีใช้กันไม่ได้

เพราะหวีมันเป็นของแม็ปส้ม ขนาด 9 นิ้ว ผ้าใหญ่เกินหวี

ดูว่า 1 หุน เหมือนจะนิดเดียวแต่ ติดหมุด หมดทุกด้าน

ตอนนั้นผมเครียดมาก เพราะเครื่องผมแม็ปเขียว

ดันงานเข้า ยก2 คือ หวีแต่งแม็ปส้ม  ใส่กับ ฟลายวิลแม็ปเขียวไม่ได้อีกรูมันไม่ตรงกัน งานงอก

เอ๋...กินดิคับ ซื้อมาใช้ไม่ได้ซักอย่างเดียว แล้วเงินที่เสียไปหล่ะทำยังไง?

อยากใส่ก็อยากใส่  สรุปผมต้องตามหาซื้อ หวีแต่งtrd พร้อมฟลายวินเดิมแม็ปส้มมาอีก 1 ชุด

คิดเอาเองว่าของแต่งเครื่อง 4a-gze มันหายากแค่ไหน มันเหมือน งมเข็มในมหาสมุทรจริงๆ สำหรับผม

สรุปของซื้อมา บานหทัยไปหมด เอาว่ะ ที่สุดผ้าก็ยังใส่ หวีครัชแต่งtrdไม่ได้อยู่ดี

เลยตัดสินใจซื้อผ้าบ้านเรา แบบที่ดีๆ ขนาด 9 นิ้ว มาใส่เอา แก้ขัดไปก่อน(อยากใส่หวีแต่งดู)

ใช้ดีเลยหล่ะ จับดีเลย..........

แล้วผมมานั่งมอง ผ้าครัชแต่งที่ผมเบิกมา ราคาไม่ต้องพูดถึง ลงขายก็ไม่มีใครซื้อ เพราะแพงมาก.......

ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง  เอ้ย.........อยากใส่โว๊ย....เบิก สิ่งที่มันใช้ร่มกันได้ มาให้มันรู้แล้วรู้รอดกันไปเลย........

งานนี้เอาสุดตัว เล่นของแต่งตรงรุ่น ยกทั้งเซ็ทเลย.......

ราคานั้นไม่ต้องไปนึกถึง  แต่สิ่งที่ได้กลับมาคือ ผมไม่ติดใจ เพราะผมอยากได้มาก

ดีหรือเปล่าผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ถ้าผมใจไม่รักที่จะเล่นเครื่องตัวนี้จริงๆผมคงไม่ยอมขนาดนี้......

ผมรักเครื่อง 4a-gze ที่เป็นระบบซุป ถึงมันจะไม่แรงอะไรมากมาย แต่ขอให้ผมได้ทำมันเหอะ

แค่นั้นผมก็มีความสุขแล้ว  นั่นคือสิ่งที่ผมคิดไว้เลยหล่ะ

อีกไม่น่าเกิน 1 เดือน ของแต่งเครื่องชุดใหญ่ที่ผมจะทำสเต็ปสุดท้ายของเครื่อง จะมาครบๆ ผมก็จะยัดมันทีเดียว...

....นี่หล่ะคับความสุขของผม...ที่ได้ลองเอง  เจ็บเอง รู้เอง.......

ใครบอกไว้ยังไงผมไม่ค่อยเชื่อเต็มร้อย ถ้าผมเองยังไม่ได้ลอง.......

โชคดีกับการ เลือกใช้งานคับผม ทักทาย

นับถือเลยครับ

ToR_20V
มือใหม่หัดขับ
*

4age 20v blacktoP To FuturE

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 21:33:38 »

ไม่ลองเองก็ไม่รู้คับ คนมันรักจัดหนักไปเลยคับ สุดยอด
BOMber
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

Keep Walking

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 21:40:07 »

ไม่ลองเองก็ไม่รู้คับ คนมันรักจัดหนักไปเลยคับ สุดยอด
ถูกกกกกกครับ
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #33 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 21:53:55 »

พี่แน็ต สุดยอด มากกๆๆๆๆๆๆๆ

ใจรักก็ทำไปครับพี่ ความสุขของเราครับ

บางคนอาจจะมองว่ายังไง ผมก็ไม่เคยที่จะสนใจอ่าครับ

เรารัก เราชอบ ก็จัดเต็ม เพราะผมก็ชอบแบบนี้ อิอิ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #34 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 00:04:39 »

ผมรู้แต่ผ้าเดิมๆ 3s กระจายครับไหม้เลยแหละ ใส่กึ่งก็เช่นกัน กระจายครับ

ทองแดงถึงจะอยู่ครับ หวีจริงๆของเดิมก็น่าจะจับอยู่แต่ด้วยความที่กลัวลื่น และมีคนบอกว่าถ้าใส่ผ้าทองแดงกับหวีเดิมหวีจะไปไว

เลยใส่trdไปหนักมากของ3s ของ4aจะไม่หนักเท่าไหร่

ปล่อยวาง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Knot...

« ตอบ #35 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 00:55:02 »

ต้องดูว่าเราขับแบบไหน ถ้าซิ่งมากๆก็จัดเนียนๆสักชุดลงทุนทีเดียวไปเลยครับรถเราเอง

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
coolnun
นักแข่งมือสมัครเล่น

4A-ซุปเปอร์ช้า

« ตอบ #36 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 12:11:39 »

อยู่ที่สภาพของที่ได้มา กับคนทำมากกว่านะผมว่า...รถคุณเบส เปิดรอบโหดๆๆ ยัง กดแค่คลัชเดิมๆได้เลย ของอ่ะไม่เทพเท่าไหร่ แต่คนปรับ คนทำ นี่สิ เทพมากกว่าของ มันเลยไปได้ไงครับบ แต่ละคัน ช่างทำรถก็มีกึ๋นไม่เท่ากัน บางคน ของพื้นๆแต่ทำให้เทพได้ บางคน ของเทพๆแต่ใช้ไม่เป็น..คงฟันธงเปรี้ยงๆ ไม่ได้หรอกว่าอันไหนดีหรือไม่ดี  ตราบใดที่มาตรฐานช่างและองค์ประกอบอย่างอื่นไม่เหมือนกัน..ลองดูครับ งบเหลือๆ จัดดีๆ ไปเลย เป็นพื้นฐานในวันหน้าได้ จะได้ไม่ต้องมานั่งคิดมาก ว่าทำไม ตู ไม่จัดแจ่มๆมาตั้งแต่ตอนนั้น ... 555!!!
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์