AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 15:27:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำให้เครื่องให้สะอาดๆ เริ่มจากอะไรดีครับ  (อ่าน 6556 ครั้ง)
Hotlinkman
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 08:59:55 »

ของผมครับ ใช้ที่ฉีดน้ำต้นไม้ฉีดเอา แบบที่มันต้องอัดลมเข้าไปก่อน แล้วกดปุ่มฉีดน่ะครับ
วิธีก็
1.น้ำผสมน้ำยาล้างรถอ่ะครับ เขย่าให้เป็นฟอง ฉีดเข้าไป ถ้าตรงไหนคราบแน่นก็ขัด
2. ล้างน้ำเปล่า ใช้ที่ฉีดอันเดียวกัน
3. Waxy ขัดเบาะผสมน้ำ แล้วฉีดเข้าไป ปล่อยแห้ง หรือเช็ดๆคราบตามฝาครอบวาว์ลหน่อย ก็ออกมาเป็นดังรูปครับ

แก้คำผิดครับ-*-

Hotlinkman
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 09:08:55 »

อันนี้อ่ะครับ มันกะแรงได้จะให้น้ำออกเหมือนปืนฉีดน้ำหรือเป็นละอองก็ได้
น้ำจะได้ไม่ไปโดนส่วนที่เราไม่ต้องการน่ะครับ สำหรับมือใหม่หัดล้างแบบกล่้าๆกลัวๆแบบผม  เอ๋อ

ซื้อตามร้านขายต้นไม้ประดับอ่ะครับ 50 บาท เฉพาะตัวฉีด ขวดก็ใช้ขวดน้ำอัดลมทั่วไป

COROLLABOY
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 09:16:50 »

ผมเอาผ้าชุบน้ำผงซักฟอกครับ

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 09:20:40 »

ไม่เคยล้างเลยครับ เช็ดๆๆแว็กๆๆอย่างเดียว

เนี่ยถามตาคนนี้เลยเรื่องเงางาม แว้บๆ วิ้งๆ ถามเขาเลยแหละ ตัวยงเลย 555

อิอิ ครับพี่ตีฟ  ซุบซิบ

ไม่เคยล้างเลยครับ เช็ดๆๆแว็กๆๆอย่างเดียว

เนี่ยถามตาคนนี้เลยเรื่องเงางาม แว้บๆ วิ้งๆ ถามเขาเลยแหละ ตัวยงเลย 555
มาทำให้หน่อยซิ  ขี้เกียจอะ เจนภพ

เอาสิทำให้ครับ วิกรม อยากเช็ดเครื่องฝาดำโบอยู่แล้ว อิอิ

ค่าเช็ดแว็ก 1000 นึงนะ  ไม่รู้ไม่ชี้    แหะ.. แหะ..

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
fogafoga
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

IN MY HART

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 09:48:12 »

จ้ดไป

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011 10:45:28 »

อันนี้อ่ะครับ มันกะแรงได้จะให้น้ำออกเหมือนปืนฉีดน้ำหรือเป็นละอองก็ได้
น้ำจะได้ไม่ไปโดนส่วนที่เราไม่ต้องการน่ะครับ สำหรับมือใหม่หัดล้างแบบกล่้าๆกลัวๆแบบผม  เอ๋อ

ซื้อตามร้านขายต้นไม้ประดับอ่ะครับ 50 บาท เฉพาะตัวฉีด ขวดก็ใช้ขวดน้ำอัดลมทั่วไป

ใช้แบบนี้เหมือนกัน ฉีดได้ทั้งน้ำยาล้างเครื่อง น้ำผสมน้ำยาล้างจาน และน้ำเปล่า

สุดท้ายเอาที่เป่าลมแบบที่เอาไว้ล้างแอร์ เป่าปิดท้าย

ซื้อมาตัวละ 300 ใช้มา 6 ปีแล้ว ทนจริง ๆ ไม่พังซักที

นาน ๆ แวะมาที
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์