AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 05:03:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากภาพให้ผู้ที่สนใจ จะติด แร๊คหลังคา  (อ่าน 18127 ครั้ง)
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011 18:09:32 »

พอดีมีเพื่อนๆน้าๆบางท่าน ส่ง pm มาครับ ถามเรื่องแร๊คหลังคา กันว่าติดเท่าไหร่ แบบไหน ยังไง เลยเอาภาพมาฝากครับ เผื่อน้าๆจะได้ไว้พาครอบครัว เพื่อนๆเที่ยวแบกของได้เยอะๆ   สุดยอด

ผมคิดว่า ร้านประดับยนต์ส่วนใหญ่ก็มีขายกันนะครับ โดยเฉพาะแถวกทม วรจักร คลองถม ร้านแต่งรถแยะเลย แต่พอดีผมอยู่พัทยา ก็เลยซื้อแถวนี้ครับ  
ถ้าอยู่ไปบอก แร๊คหลังคา โตต้า สามห่วง ทุกร้าน ตอบหมดเลย ไม่มีหรอกน้องรถเก๋ง  เวียนหัว  แต่ด้วยความบังเอิญ มีร้านนึง อย่างที่เคยบอกไปน่ะครับ ว่า เขาบอกว่า พี่คิดว่าของตัวอื่นน่าจะเทียบได้ เพราะรถเรามีรางน้ำ...เขาว่าแบบนี้
สุดท้าย ก็ใช้ ขาจับแร๊คของ carry boy  ของกระบะ 4 ประตูครับ ครับ มาเทียบ ได้เลยล่ะ พอดีเป๊ะๆ    ที่พัทยาขาย 2000 ครับ เฉพาะตัวขาที่หนีบรางน้ำนะครับ และยางกันกระแทกหลังคา
ส่วนแร๊คๆ ก็ใช้ขนาดเหมาะๆกับรถเก๋ง 80*95 cm ครับ  ผมใช้ของยี่ห้อ picnic rack  ผมเลือกสีดำ เพราะรถผมสีเทา จะได้ดูเข้ากันหน่อยครับ  ราคาของตัวถาดแร๊คและคาดรับแร๊ค ที่พัทยาขาย 2500 บาท

สรุปว่าใช้งบ 4500 บาทครับ

ก็ประมาณนนี้ล่ะครับ เลยมาลงไว้ให้สำหรับผู้ที่สนใจ ครับ   คำนับ คำนับ

ปัญหาที่พบเจอ
1. มันง้าง ขอบยางประตูออกนิดนึงครับ ตามภาพเลย
2. น้ำมันจะเข้าไปในร่องของขอบยางประตูครับ แต่ไม่เข้าตัวรถ มันก็ไหลลงไป (อันนี้ไม่แน่ใจถ้ารถที่ขอบยางเก่าๆน้ำจะเข้าไปรึปล่าวนะครับ เพราะของผมเปลี่ยนมาได้เืกือบๆ 2 ปี มันไม่เข้าในตัวรถน่ะ ผ่านฝน ผ่านล้างอัดฉีดมาหมดแล้วครับ
3. เคยถอดแร๊คออกมาคนั้งนึง ตัวยางที่รองขาจับแร๊คกับหลังคา มันกดสีหลังคารถเป้นรอยบุ๋มลงไปครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ อู่มันทำสีมาไม่ดีรึปล่าวนะครับ

แต่โดยรวมถูกใจครับ LIKE อิอิ  เด๋วสิ้นเดือนนี้ขึ้นเหนืออีก ได้ใช้งานอีกแล้ว เหอๆๆ มอไซด์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2011 18:58:36 โดย BUT_AE101 ~Lx~ » บันทึกการเข้า

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
Nu MaI <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011 18:26:07 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
TanGKui-101
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE101_7A กำลังจะโต

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011 18:47:54 »

ขอบคุณครับ.... คำนับ คำนับ คำนับ

shinjung

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011 19:07:05 »

เหวอ เหวอ เหวอ
yong

Blue Levin

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011 20:19:48 »

เยี่ยมคับ

levin  4 Door
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011 22:29:00 »

ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ

6.9

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 03:16:41 »

สุดยอด

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 08:01:04 »

สวยแจ่ม เป็นประโยชน์ เท่ห์มาก

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 10:10:31 »

ผมมีของ Terzo เก็บไว้ชุดนึงครับ เป็นคานขวาง เอาไว้ขนจักรยาน / ของชิ้นใหญ่ ๆ บ้างเป็นครั้งคราว
แต่ถาดบนไม่ได้ซื้อไว้ เพราะไม่ค่อยได้เดินทางต่างจังหวัดบ่อย สัมภาระเยอะ ๆ แบบที่ต้องขึ้นหลังคายังไม่มี

ปัญหาก็เจอคล้าย ๆ กัน คือยางขอบประตูส่วนนอกโค้งออกมาบ้าง แต่ปัญหาน้ำรั่วยังไม่เคยเจอ
ส่วนเรื่องหลังคาบุบ ของผมไม่เป็น ที่ จขกท เป็น อาจจะเพราะ load น้ำหนักมากหรือเปล่าครับ

ใส่แล้วแปลกตาดีครับ ไปจอดติดไฟแดงที่ไหน สายตาคนรอบ ๆ มักจะมองมา

นาน ๆ แวะมาที
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 10:14:45 »

ผมมีของ Terzo เก็บไว้ชุดนึงครับ เป็นคานขวาง เอาไว้ขนจักรยาน / ของชิ้นใหญ่ ๆ บ้างเป็นครั้งคราว
แต่ถาดบนไม่ได้ซื้อไว้ เพราะไม่ค่อยได้เดินทางต่างจังหวัดบ่อย สัมภาระเยอะ ๆ แบบที่ต้องขึ้นหลังคายังไม่มี

ปัญหาก็เจอคล้าย ๆ กัน คือยางขอบประตูส่วนนอกโค้งออกมาบ้าง แต่ปัญหาน้ำรั่วยังไม่เคยเจอ
ส่วนเรื่องหลังคาบุบ ของผมไม่เป็น ที่ จขกท เป็น อาจจะเพราะ load น้ำหนักมากหรือเปล่าครับ

ใส่แล้วแปลกตาดีครับ ไปจอดติดไฟแดงที่ไหน สายตาคนรอบ ๆ มักจะมองมา
ลักษณะมันเหมือนความร้อนจากแดด ทำให้สีหลังคาบุ๋มลงไปอะครับ หลังคาไม่บุบนะ เป็นแค่สีอะครับ จากยางรองหลังคาอะครับน้า ..

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 10:16:07 »

สวย ชอบมาก ไปทั้วเอาของไปได้มากมาย

panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 11:51:49 »

เวลาใส่แรคหลังคา

แนะนำให้จัดตัวล๊อคอยู่บนเสากลางรถ หรือเสาหลัง

ให้มากที่สุด เพราะจะมีน้ำหนักที่กดทับลงมาเวลาบรรทุกค่อนข้างมาก

ตัวเสารถจะได้ช่วยเรื่องกระจายน้ำหนักครับ

ถ้าจัดวางไม่ดี หลังคามีแอ่นได้นะ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 20:08:15 »

สวยแจ่ม เป็นประโยชน์ เท่ห์มาก

น้าแบตใส่สิผมจะไปนั่ง อิอิ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
t-tong

สนป่าว...ก๊วยเตี๋ยวต้มยำใส่ไข่สักชามไหม

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 20:58:56 »

แจ่มครับ  สุดยอด

ของแต่งยุ่นAE101-112 ภายนอก,ภายใน,ฯลฯ... http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75364.0
ของแต่งจุกจิก,โช๊ค,พรม,โลโก้,ฝาปิดขั้วแบต,ฯลฯ...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75310.0
ล้อแม็กซ์,ยาง,ฝาดุมล้อ,ฝาจุ๊บลม...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118231
wirat
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011 23:06:51 »

ความรู้ๆ      ขอบคุณคับ
thanunchai mp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 22:31:29 »

แบบนี้แล้วแต่ชอบ

จ่าหมึกรักในหลวง
khOndErm
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2011 23:49:29 »

ขอโทษด้วยครับ ขออนุญาติ ขุดกระทู้นะครับ เนื่องจากว่าผมมีความสนใจที่จะติดตั้ง ไม่ทราบพัทยา ร้านไหนหรอครับ
แล้วก็ พอติดตั้งเสร็จ เราสามารถใส่หรือวาง บันได อลูมิเนียม ยาวประมาณ 2 เมตรได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2011 07:47:52 »

เวลาใส่แรคหลังคา

แนะนำให้จัดตัวล๊อคอยู่บนเสากลางรถ หรือเสาหลัง

ให้มากที่สุด เพราะจะมีน้ำหนักที่กดทับลงมาเวลาบรรทุกค่อนข้างมาก

ตัวเสารถจะได้ช่วยเรื่องกระจายน้ำหนักครับ

ถ้าจัดวางไม่ดี หลังคามีแอ่นได้นะ

แล้วถ้าเป็น eg 3door หล่ะครับ จะวางไว้ยังไงดี เพราะผมก็เพิ่งเอามาใส่ มันล๊อคได้แค่ด้านหน้า เพราะมี 2 ประตูอ่ะครับ แนะนำที แถมไม่พอ สไลด์ซันรูฟไม่ได้อีก ติดแร๊ค 55

smilegames

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2011 07:55:49 »

ถอด แร็คมาให้ผมดิ อิิอิ กำลังต้องการเลยครับ

yuky

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2011 08:52:59 »

สวยงามและใช้ประโยชณ์ได้ดี
ราคาไม่แพง
หาของไม่ยากด้วย
เยี่ยมคับ สุดยอด

RN3 type RS/BB5 type Si
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์