AE. Racing Club
06 กรกฎาคม 2024 01:12:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูรถมาแล้วนะคับ มีเรื่องตลกจะมาเล่าให้ฟังด้วย...หน้า4 นะ  (อ่าน 35453 ครั้ง)
Rong Fuel-Up
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 15:38:26 »

ถ้าไม่ติดเรื่องยี่ห้อ ไปลองทดสอบ FORD FOCUS ดูครับ รับรองจะติดใจ

อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้นะครับ  ผมว่า ขับแล้วปวดหัว ครับ ความรู้สึกส่วนตัว 

ถ้าเครื่องแรง เหมือนพวกกระบะบ้าพลัง เรื่องนี้ ยกให้ครับ แรงดีในช่วงที่ต้องการ สำหรับ 2.0 ดีเซล
vagrant3036
นักแข่งมือสมัครเล่น

Corona Supercharger

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 16:00:40 »

FORD Fiesta 5ประตู หล่อดีนะครับ เอามาแต่งแบบ Ken Block  อินเลิฟ

1300 ก็แค่นั้น
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดีชั้วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 16:09:22 »

เฟียสต้า5ประตู โดนๆ

ขอแค่มีน้ำใจ แม้ขับรถอะไรก็เพื่อนผม\\\\\\น้ำปั่นมาแว้วววววววววววว
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 16:12:29 »

freed ครับ....ใช้ยาวๆ ตัวต่ำสุดก็โอเครเลยครับ ไม่เกิน 900000 ด้วย ไปล่าของแถมกะเซลล์เอาครับ...(เผื่อได้ตัวเซลล์ถ้าลุคเราดี อิอิ) อิอิ

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 16:24:57 »

freed ครับ....ใช้ยาวๆ ตัวต่ำสุดก็โอเครเลยครับ ไม่เกิน 900000 ด้วย ไปล่าของแถมกะเซลล์เอาครับ...(เผื่อได้ตัวเซลล์ถ้าลุคเราดี อิอิ) อิอิ

ของแถมน้าเค้าน่าสนใจครับ

osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 22:08:32 »

จขกท ต้องการรถเเบบไหนครับ
city car , compact car ,  luxury car , suv , mpv ฯลฯ
ไม่งั้นเลือกยากครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 22:24:03 »

altis cng  มันเป็นเครื่องยนต์เฉพาะครับ  ถ้าคิดจะให้NGV แนะนำตัวนี้เลยครับ  ปรับองศาไฟสำหรับ CNG มาแล้ว บ่า วาล์ว ต่างๆ ก็ทำมารองรับ

แต่สำหรับผม  1.8 ไม่ง้อแก๊ส ครับ 11 โลลิตร ในเมือง  นอกเมือง 15 โลลิตรขึ้น  นี่แค่ตัวเกียร์ออโต้ 4 เกียร์นะครับ CVT 7 เกียร์ ประหยัดกว่าอีกครับ จริงๆ

ค่าน้ำมันล่ะพ่อ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
dutchchun
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011 23:43:56 »

แนะนำ ford focus ครับ ไม่มีคำบรรยาย
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 00:15:19 »

ผมใช้ยาริสอยู่ ส่วนตัวเลยนะครับ

วีออส ยาริส ซิตี้ แจ๊ส พอขึ้น140 เดิมๆยางเดิมๆร่อนทุกตัวเลย

เบรคผมว่ายาริสดีนะ(ผมใช้ตัวไม่มีabs)

ช่วงล่างยาริสดีกว่าวีออสแต่กระด้างกว่า(ก็ยังนิ่มสำหรับผมอยู่ดี)

ใส่ค้ำหน้ายาริสกับวีออสเข้าไป นิ่งขึ้นเยอะมากครับเห็นผลกว่าaeอีก

เปลี่ยนยางกับแม็ก195 50 15 ผมจะบอกว่า มันนิ่งกว่าเดิมเยอะเลยครับ เบรคนี้ที่ผมเคยลองผมรู้สึกว่า ABS มันเบรคแย่กว่าตัวไม่มีABS ในสภาพถนนปกติครับ

ส่วนตัวผมขับยาริสประทับใจสุดครับเบาะนั่งสูงไปนิด ชุดแต่งเยอะแยะมากมายก่ายกองเลยครับมีหลายแบบมากๆ ทั้งกันชนหน้าหรือแึค่สเกิร์ต มีทั้งหน้าหลังมิกแอนแมตสบาย

ทางไกลประหยัดมาก 17โลลิตร ตกกิโลละ1.70ตัง ตอนน้ำมัน30นิด ไปกลับชะอำความเร็ว120-140ตลอดทาง

แต่ในเมืองผมขับ10โลลิตร ความอเนกประสงค์ มากมายจริงๆครับ หน้าตัดศอกผมก็เคยยัดมาแล้วเบาะ5ตัว มีอิม3หัวตาข่าย2 ผมก็ยัดมาแล้ว ฝากระโปรงหน้า92ทั้งบานผมก็ยัดมาแล้วนั่งหน้า2คนด้วย แต่อึดอัดหน่อยมันต้องเลือ่่นเบาะหน้ามากๆ

สรุปผมชอบยาริสครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2011 00:17:39 โดย Hunter_JIK.CZ48 » บันทึกการเข้า

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #29 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 04:21:00 »

ถ้ามีเงินจะถอย ยาริส แจ๊สใหม่ สนใจมือสองปะละแนต เด๋วขายวิชให้ กินเท่า Aitis ที่ข้างบนเค๊าว่ามาอะ

AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 04:43:38 »

ตอนนี้รถค่ายไหนรุ่นไหนน่าเล่นที่สุด?
อยากให้พี่ๆเพื่อนๆลองแสดงความเห็นที
หรือเคยลองขับ ที่บ้านใช้อยู่ เพื่อนใช้อยู่ก็ได้

ลองบอกข้อดีรถรุ่นนั้นๆให้ฟังทีคับ ขอข้อเสียด้วยก็ได้คับ เช่น กินน้ำมัน แอร์ไม่เย็น  อะไรทำนองนี้
ผมขอเก็บข้อมูลหน่อยคับ

ผมพอลองมาแล้ว5 ตัวล่ะ
วีออส.ยาริส แจ๊ส อัลติส ซีวิค
ลองมาเต็มๆทีน...เลยรถเพื่อนๆกัน เดิมๆทุกคัน.....
แต่ยังมีข้อติดขัดอยู่มากน้อยแตกต่างกันไป
แล้วตัวอื่นมีแนะนำไหมคับ อยากได้ดูดีหน่อยแต่ประหยัดน้ำมัน...
ไม่แน่อาจเป็นรถคันที่2หรือไม่ก็เหลือคันเดียวเลย...
ขอไม่เกิน9แสน มากกว่านั้นบายคับเพราะผมคงดาวน์แล้วผ่อนเอา ผ่อนเดือนละ หมื่นต้นๆพอไหวอยู่
รบกวนด้วยคับ

อะไรหลายๆอย่างเริ่มบีบรัดผมให้ต้องรีบดำเนินการแล้วคับ.....ส่วนตัวผมอยากได้รถระดับกลางคับเพราะคงใช้ยาวๆ

แต่ถ้ารถเล็กใช้ดีก็น่าลอง

ขอบคุณมากคับ คำนับ

ถามเเบบนี้ตอบยากจริงๆครับน้าเเน๊ต  อยู่ที่เราชอบมากกว่า ไม่มีหรอกครับ รถอะไรน่าเล่น ต้องถามตัวเองก่อนว่าชอบ สไตล์ไหนมากกว่านะ  มุมมองผม ไม่มีรถ อะไรให้เราได้ทุกรูปเเบบ ดีที่สุด อยู่ที่เรามากกว่า........ไม่มีใครมีเมียสวยนิสัยดี พ่อตาตายเเม่ยายใจดีหรอกครับน้า....(เรื่องสีรถ ยังไม่มีคนชอบเหมือนกันเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2011 04:45:39 โดย AE_111_20BT » บันทึกการเข้า
JAKE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #31 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 07:48:37 »

ลองตัวนี้ดีไม๊ครับ  มีเพื่อนเอามาใช้คันนึง มือสองยุ่น 6แสนกว่าๆ

อะไหล่หาเทียบได้ไม่ยากครับ จัดไฟแนนซ์ได้

ส่วนเรื่องลองขับ ตามเต็นท์เค้าน่าจะให้ลองขับ ผมก็ยังไม่เคยลองเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2011 07:53:18 โดย JAKE » บันทึกการเข้า

BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #32 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 07:57:39 »

ถ้าเป้นผมจะเอา อัลติสครับ  เพื่ออนาคตด้วย เผื่อครอบครัวด้วย  วีออส กับซฺตี้ผมก้ชอบครับ แต่มันควรจะเป้นรถขับในเมือง เจ้ายาริสกับวีออส เป็นอะไรที่ผมขับแล้วปวดหลังมากกกถึงมากที่สุด แล้วขับทางไกลไม่ค่อยประหยัดเลยครับ  แต่ขับในเมืองโอเลย

แนะนำ อัลติส ครับ ตระกูลโตต้าทนอยู่แล้ว ยิ่งติดแกซโอเลย ไม่พอใจอะไร ค่อยมาแต่งเอาทีหลัง อิอิ

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
fish
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 09:50:36 »

กระบะเดียวนี้ก็หน้าเล่นนะคับแรงดีจริงๆๆๆ
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #34 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 10:07:59 »

ตอนนี้ส่วนตัวมองพวกsuv mpvแระคับอิอิ พวกcrv fortuner captiva everest เทือกๆนี้อ่ะคับ อนาคตพาครอบครัว เดินทางไกล ผมว่ามันสะดวกสบายดีคับ
พวกฮุนได H1อะไรพวกเนี้ยคับ ช่วงล่าง เบรค รถใหญ่ๆผมว่าเค้าทำดีคับ สมุยนี่everestกับcaptivaเยอะเลย ฝรั่งมันเล่นแต่ford แต่ถ้าในเมืองผมว่าวีออส ยาริส
แจ๊ส อะไรพวกเนี้ยดีคับ เพราะผมขับวีโก้พรีรันเนอร์ เข้าเมืองหาที่จอดลำบาก เอาแจ๊สพี่สาวไปนี่ทำงานเร็วเลยคับ ไม่เสียเวลาหาที่จอดคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #35 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 10:41:48 »

5555 ยิ่งอ่านยิ่งช้ำ คนอื่นอยากได้รถใหญ่ๆรถดีดีเผื่ออนาคต ผมเองมีอยู่แท้ๆ สเป็กนี้ไม่มีอีกแล้ว แต่มีบางอย่างที่ทำให้อาจต้องปล่อย T T ถ้ามันถึงเวลานั้น คงเซงจิตน่าดู

26monday
มือใหม่หัดซิ่ง
**

just like JDM

« ตอบ #36 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 10:52:26 »

ไม่รู้ว่า FD ตัวปัจจุบันจะแก้ไขปัญหาเสียงต๊อดแต๊กที่ดังช่วงความเร็วต่ำ และกระจกตกร่องได้หรือยังนะครับพี่แนต

เห็นมีปัญหานี้ก็เยอะนะึีครับผม

ปล. ตอนก่อนซื้อ ผมก็ลิสรายชื่อแบบพี่แนตเลยครับ ตอนแรกจะซื้อ FD ครับ แต่สรุปได้ยาริสมาครับ ใช้มา 3 ปีแล้ว ค่อนข้างโอเคเลยครับ  คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2011 10:56:11 โดย 26monday » บันทึกการเข้า

JDM"
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #37 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 11:01:28 »

ไม่รู้ว่า FD ตัวปัจจุบันจะแก้ไขปัญหาเสียงต๊อดแต๊กที่ดังช่วงความเร็วต่ำ และกระจกตกร่องได้หรือยังนะครับพี่แนต

เห็นมีปัญหานี้ก็เยอะนะึีครับผม

ปล. ตอนก่อนซื้อ ผมก็ลิสรายชื่อแบบพี่แนตเลยครับ ตอนแรกจะซื้อ FD ครับ แต่สรุปได้ยาริสมาครับ ใช้มา 3 ปีแล้ว ค่อนข้างโอเคเลยครับ  คำนับ

ต๊อกๆ คงไม่หายแล้วครับ เหลืออีกปีเดียวให้เปลี่ยนลายผลิตข้อเหวี่ยงคงยาก เปลี่ยนไฟหน้าไปท้ายขายได้อีกนิดสำหรับคนที่เลือกโดยไม่รู้หรือไม่สน ได้อีกนิดยังดีกว่า

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #38 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 11:28:55 »

พอดีเมื่อตอนผมจบใหม่ๆอยากทำงานในทางที่ผมชอบเลยไปเป็นเซลล์ขายรถโตโยต้าอยู่พักนึง

เลยพอรู้ตื้นลึกหนาบางเรื่องเกี่ยวกับการขายรถและของต่างๆพอสมควร เพื่อนๆก็อยู่นิสสัน และฮอนด้าด้วย และขายซุปเปอร์คาร์ก็มี

พอดีมีรุ่นพี่สนิทมาก.....จัดให้เพื่อนๆในกลุ่มไปหลายคันแล้ว  ตั้งอัลติส วีออส ยาริส วีโก้

แต่ละคันออกมาเพื่อน งง ไรว่ะทำไมมัน สวยจัง สวยกว่าคันของคนอื่นๆอีก ประกันจัดไปเต็มๆ ไม่มีของกากๆที่ใส่ให้

ไม่สวยได้ไงจัดเต็ม แต่งทั้งคัน....ครีเอทโดยผมเอง  ha ha

พอถึงคราวของผมบ้าง  พอเช็ค ตัว ngv เท่านั้นหล่ะ ชิหาย  ไม่มีประกันให้ต้องซื้อเอง

และมีให้เล่นน้อยมากๆ.........แบบว่าแต่ยังไม่ทันสวยเลยง่ะ  เซ็ง........

ต้องมาเพิ่มประกันเองอีกค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นโดยไม่ได้คาดการไว้......เกือบ 2 หมื่นบาท

เดี๋ยววันเสาร์-อาทิตย์นี้ลองเข้าไปดูอีกรอบว่าจะจัดไรได้บ้าง แต่ผมจะใส่ชุดแต่งแท้ ตัว 2.0 อยู่แล้วอ่ะชอบเลย

ยังไม่ได้จองนะแค่คาดการไว้เฉยๆ อิ อิ ไม่ชอบรถสีดำนะแต่เห็นแล้วสวยดีเลยดูอยู่........

ระหว่างสี ดำ  ขาว  และ ทอง

ถ้าเพื่อนๆพี่ๆ ซื้อจะซื้อสีไหนดี?

คงใส่ชุดแต่งของแท้ตัว 2.0 ทั้งคัน ฟิลม์มึดๆหน่อย  

และอาจจะเปลี่ยนล้อ w work เล่นออฟเซ็ทหน่อย เงาๆซักขอบ 18-19 ยางบางๆ และสปริงแต่งซักชุด ปลายท่อสวยๆ หม้อพักไม่เปลี่ยน เป็นอันจบ....อิ อิ

ละเมออีกแล้วตรู.................... ลิงจั๊กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2011 11:36:55 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #39 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011 12:29:10 »

CR-Z ครับ
เป็นล้านนะท่านพี่ อุอุ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
หน้า:  «  1 [2] 3 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์