AE. Racing Club
09 กรกฎาคม 2024 04:47:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูรถมาแล้วนะคับ มีเรื่องตลกจะมาเล่าให้ฟังด้วย...หน้า4 นะ  (อ่าน 35527 ครั้ง)
PonD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

zc72s

« ตอบ #60 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 13:02:16 »

ชอบอัลติสใหม่เหมือนกันครับ แต่งแนวเรียบหรู ดูดีมากๆ
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #61 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 14:00:43 »

ชอบอัลติสใหม่ สีดำ เดิมๆ หล่อโพดๆ อินเลิฟ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #62 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 14:15:07 »

ชอบอัลติสใหม่เหมือนกันครับ แต่งแนวเรียบหรู ดูดีมากๆ
ชอบอัลติสใหม่ สีดำ เดิมๆ หล่อโพดๆ อินเลิฟ

คิดเหมือนกันเลยคับผมไม่เคยชอบรถสีดำเลย แต่ตัวนี้เห็นแล้วมันเท่ย์มากๆอ่ะ

ใส่ชุดแต่งของ 2.0 ทั้งคัน ทำภายในเป็นลายไม้ เบาะหนังสีน้ำตาลเข้มแบบในบีเอ็ม

สปริงโหลดซักชุด ปลายท่อสวยงามอันนึง

ยัดล้อใหม่อีกชุด น่าจะลงตัวเลย..................

AE has brought us to MEET

ONIZAKI CM.524
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #63 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 18:39:24 »

แนะนำ audy ครับ >>>>>>>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2011 18:42:59 โดย ONIZAKI » บันทึกการเข้า
peakkpoon
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 06 มีนาคม 2011 17:20:24 »

Tiida ครับ

ใคร ใคร  ก้อต้องอิจฉาเพราะข้ามี Vespa ที่สวยที่สุดอะ  อุอุ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #65 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 18:00:33 »

วันอาทิตย์  เมื่อวานหน่ะหล่ะไปดูลายละเอียดคร่าวๆมาแล้วตัว 1.6e cng

ราคา 859,000 บาท  ผิดจากที่ผมคาดไว้คือ พวงมาลัยมันไม่สวยอย่างแรง สีดำๆ น่าจะเป็นของ ตัวอัลติสโฉมเก่าตัวแท๊กซี่เลย

นอกนั้นคงเหมือนๆกัน ไม่ชอบจริงๆ พวงมาลัยมันอ่ะ ดูกระจอกมากมาย......จริงๆมันน่าจะเหมือนตัว 1.6e ปกติก็ยังดีอ่ะ

ส่วนตัวรถโดยรวมโอเคเลย...

แต่ ไม่มีแถมประกัน(ต้องจ่ายซื้อประกันเอง) และของแถม สำหรับผมถือว่าน้อยอ่ะ

เพราะก่อนหน้านี้เพื่อนซื้อ1.6g ไป ผมจัดของแถมมูลค่าไปได้เยอะมาก.........กว่าเท่าตัวนึงได้เลย......

ข้อจำกัดเยอะจริงๆคับ รถตัวนี้

และผมเองมีความคิดว่าอยากจะแต่งมันซะตั้งแต่ออกรถเลย คือ ใส่ชุดแต่งแท้ ของตัว 2.0

แต่ทางศูนย์โตโยต้าแจ้งว่า ชุดแต่งแท้ไม่มีแบบ 2.0 จะมีอีกแบบ แต่ผมไม่ชอบเลย มันดูแอบอวกาศเล็กน้อย...

เลยอยากจะเบิกชุดแต่แท้ 2.0 เอาแต่ทางศูนย์โตโยต้า เองยืนยันว่าไม่ได้ โดยให้เหตุผลว่า ใส่กันไม่ได้...

ตอนผมถามมีบอกผมว่าแพงนะคับ   ชิบหายผมจะบอกว่ากรูแต่งรถเก่าๆที่ขับอยู่หน่ะชุดแต่ง แพงกว่านี้อีกบักหำเอ้ย.....ha ha

และผมเห็นมีล้อของ trd ขอบ 17 สำหรับใส่อัลติสโดยเฉพาะ สวยดี น่าจะเป็นของ trd thailand ตกวงละ 5500 ไม่รวม vat

ผมสนใจเลย เพราะถ้าไปซื้อล้อเก่ายุ่นเอา มี อย่างน้อยๆ เหยียบ 5 หมื่นได้แน่นอน น่าสนใจทีเดียวเลยตัวนี้ สวยดี

และชุดช็อคอัพของ trd สปริงและช็อคแต่งอ่ะ ราคา 26000 บาทไม่รวม vat

เลยถามไปว่า ถ้าผมใส่ ล้อและชุดช่วงล่างของทางศูนย์แล้ว ประกันรถมีผลอะไรไหม?(ประกัน3ปีแสนโล)

เรื่องนี้รถบางคันสำคัญนะคับ ที่มีมาเครมก็มี ช่วงล่างใช้ไปไม่ถึงปี แตกซะงั้น....เครมได้แต่ยุ่งยากหน่อย......

ทางแผนกอะไหล่แจ้งว่า ไม่มีผลใดๆ ต่อประกัน เออดีหว่ะ น่าสนใจไปใหญ่

แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเมื่อคำถามหลังจากนั้น คือ ผมจะต้องซื้อยางจากทางศูนย์ด้วยใช่ไหม คำตอบที่ตอบผมก็คือใช่

กลับกันผมบอกว่าผมต้องการจะใส่ยางดีๆหน่อยพวก yoko ad08 ทางศูนย์แจ้งว่า ไม่ได้ทำแบบนั้นจะขาดประกัน

อะไรของมันว่ะ ผมคิดในใจนะ  โดยทางศูนย์ให้เหตุผลว่ามันเป็นกฎเกณฑ์

อีกเรื่องผมถามเรื่องชุดช็อคอัฟ ว่าในเมื่อ ทางศูนย์แจ้งว่า ตัว ธรรมดา กับตัว cng ช่วงล่างไม่เหมือนกัน

ของ cng ออกแบบมาให้รับน้ำหนักในด้านท้ายดีกว่า

ผมเลยสงสัยถามไปต่อว่า ในเมื่อชุดแต่งมันทำออกมาให้ใช้กับ ตัวน้ำมันแล้วแบบนี้ผมเอามาใส่กับตัว cng มันจะok หรอ

ท้ายมันจะห้อยไหม ? คำตอบคือ ทางศูยน์เราไม่มีข้อมูลตรงนี้คับ  แล้วอธิบายอีกว่ามันใส่กันได้หล่ะคับ

ผมคิดในใจเมิงรู้เรื่องอะไร ในสิ่งที่เมิงจะขายบ้างไหม เนี๊ยะ...... หรือสักแต่ว่าพูดๆไปเอาตัวรอด

จริงๆแค่อยากจะมาแชร์ความรู้สึกของผมเฉยๆนะคับว่าผมเองเริ่มไม่มั่นใจ กับคำตอบแปลกๆ ที่ได้รับมา

แล้วผมจะมั่นใจกับของที่ผมจะซื้อที่มีมูลค่าครึ่งแสนได้อย่างไร? ถ้าถามคำถามที่เราควรทราบ แล้วได้รับคำตอบแบบนี้กลับมา...

จริงๆแล้วคนคุมฝ่ายอะไหล่น่าจะมีความรู้มากกว่านี้  และไม่ตอบคำถามประหลาดกับลูกค้าอ่ะ

เอาไว้รูปของแต่ง ผมลงให้ดูคับ

ผมยังไม่ได้ตัดสินใจจองนะคับเพราะยังคิดอยู่ว่าจะเอารถน้ำมันหรือแก๊สดี

รถรอเดือน5หน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2011 20:29:11 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #66 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 18:23:46 »

ผมว่าศูนย์มั่วแหละครับ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #67 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 18:27:41 »

ผมว่าเปลี่ยนศูนย์เปลี่ยนเซลล์ดีกว่าครับ   เหมือนเพื่อนผมออกไทนตัน เบนซิล  พอไปติดแกซ เซล์บอก ประกันช่วงล่าง และเพลากลางอะไรพวกนี้ขาดด้วยนะ ก็ถามว่าทำไม มันบอก เพราะรถติดแกซ กระตุกและอืด ทำให้เพลากลาง และช่วงล่างเสียหาย Huh??~ งงไปเลย  แมร่งมั่วซั่วจริงๆครัีบ

แแต่ผมชอบจริงๆนะ 1.6e cng เนี่ย  อิอิ   เสียดายมีแต่ AT ถ้ามี ตัว เป็น MT แล้วใส่ ABS มาให้ด้วย คงแจ่มกว่านี้

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #68 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 18:34:58 »

อัลติสดำ แต่งโหลดแม๊กเต็มๆวง ท่อปลายงามๆ ติดฟิลม์ไฟหน้า+หลังดำอ่อนๆ สวยมากกกกกกก

เจอเส้นเอกมัย ตอนเช้าๆ หล่อมากๆ เห็นแต่ง แบบนี้ตั้งแต่เป็นป้ายแดงเลย หล่อมากๆเห็นแล้วโดน

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #69 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 18:50:12 »

ผมขอค้านเรื่อง CNG อย่างแรงครับ

บางที ศูนย์ก็โคกับร้านแก๊สข้างนอกติดนะครับ ซึ่งการจูนหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็ไม่ได้เรื่องสักเท่าไหร่แหละครับ

ส่วนตัวซื้อมาติด LPGเองดีกว่าครับ CNG ไม่รุ่งอย่างแรง

pom626
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #70 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 19:18:21 »

ไม่อยากให้ซื้อรุ่น CNG ครับ
เวลาผมเอารถไปทำที่อู่แท็กซี่ เค้าบ่นรุ่นนี้เป็นประจำ
หม้อต้มบ้าง ระบบไฟฟ้าที่เกียวกับแก็ส เอาเป็นว่ารวนๆๆๆ เป็นประจำ 0 แก้ไม่หาย
หลายคนเอา NGV ออก ลงLPGแทน

ว่างๆๆๆ ลองถามพวกน้าๆๆๆTAXI ดูก่อนนะครับ

ขาย บานพับหน้าต่าง มือจับ กลอน พุกเหล็ก พุกตะกั่ว อุปกรณ์ก่อสร้าง ราคาโรงงานคร้าบบบ
Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #71 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 19:24:51 »

ผมขอค้านเรื่อง CNG อย่างแรงครับ

บางที ศูนย์ก็โคกับร้านแก๊สข้างนอกติดนะครับ ซึ่งการจูนหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็ไม่ได้เรื่องสักเท่าไหร่แหละครับ

ส่วนตัวซื้อมาติด LPGเองดีกว่าครับ CNG ไม่รุ่งอย่างแรง

Like!!!!

ผมเชียร์ซื้อมาติด LPG นะ ปั้มมีทั่วไทยเลย จิ้ม GPS อยุ่ไหนก็เจอ ^ ^

1.6G ราคาประมาน 8.15 แสน เหนจะได้นะพี่แน๊ต

ตัวที่พ่อผมไช้เปน ก่อนโฉมปุจจุบัน ภายในนี่จะเปนสี เดียวกะ ตัว 1.8 เลย

พวงมาลัย แบบตัว 1.8 แต่ไม่มี พวกปุ่มเปลี่ยนโหมด ที่พวงมาลัย เบาะหนังด้วยนะ
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #72 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 20:07:04 »

น้าหมายถึงคุยกับเซลล์ใช่มั๊ยครับเนี่ย

เจอเซลล์บ้าๆแบบผมเลย

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #73 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 20:11:01 »

ป้ายแดง ทำอะไรนิดหน่อย ก็หมดประกัน น่าเบื่อเหมือนกัน
อะไรที่นอกเหนือจากปกติ แล้วศูนย์บอกไม่หมดประกัน ต้องลง Book service เลยนะครับ เดี่ยวมีปัญหาตอนหลัง ศูนย์มันจะบอกว่า เซลล์คนนั้นมั่ว และออกไปแล้ว จะเุถียงกันไม่จบนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2011 20:13:48 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #74 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 20:17:34 »

น้าหมายถึงคุยกับเซลล์ใช่มั๊ยครับเนี่ย

เจอเซลล์บ้าๆแบบผมเลย

คุยกับหัวหน้าแผนกเบิกอะไหล่คับ
ส่วนเซลล์รู้จักกันดีคับ พอดีผมเคยทำงานที่นี่มาก่อนช่วงนึงคับ
ออกมาชีวิตรุ่งเรืองต่างกันเลยคับ

แต่ผมว่าเซลล์ขายรถบางคนในปัจจุบันนี้ยังขาด ประสพการณ์ อีกเยอะคับ

รู้แค่ งูๆปลาๆ ไม่น่ามาแนะนำ อธิบายลูกค้า ได้อ่ะ เอาแต่ขายๆและขายอย่างเดียว.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2011 20:20:42 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #75 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 20:23:23 »

โอ้ ข้อจำจัดมากมายเลยนะครับนี่ กะอะไรก็หมดประกัน อย่างนี้ประกันทำไมละครับพี่ เหอะ ๆ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #76 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 21:56:40 »

ไปดูโชว์รูมไหนมาครับ
รถป้ายเเดงเอามาติด lpg เสียดายรถเเย่เลยครับ  เครื่องโทรมไวการสึกหรอกสูงมาก
ออก ngv เวลาเติมเเก็ซต้องรอคิวนานมากๆ  ครั้งหนึ่งไม่ต่ำกว่า 30 นาที
ผมเองเคยใช้อัลติสติด ngv เเบบหัวฉีดอยู่  มันไม่วิ่งเอาเลยครับอัตราเร่งไม่ค่อยทันใจ
ต้องทำใจถ้าอยากประหยัดค่าใช้จ่าย
ส่วนอีกคันอัลติสรถน้องติดเเก๊ซ lpg เเบบหัวฉีดมา ใช้ไม่เท่าไหร่เครื่องพังฝาสูบโก่งมาซ่อมกับผมเเล้วครับ
เสื้อสูบที่ทำจากอลูมิเนียมมันจะทนความร้อนจาก lpg / ngv ไม่ดีเท่าเครื่องที่เสื้อสูบทำจากเหล็ก ครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #77 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 22:02:37 »

CNG ของโตโยต้าทำออกจากโรงงานเลยครับ ชุดสายไฟกับกล่องควบคุมติดตั้งตามสเปกโรงงาน แต่ยังไงซะผมก็ชอบ LPG มากกว่า

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #78 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 22:16:08 »

ไปดูโชว์รูมไหนมาครับ
รถป้ายเเดงเอามาติด lpg เสียดายรถเเย่เลยครับ  เครื่องโทรมไวการสึกหรอกสูงมาก
ออก ngv เวลาเติมเเก็ซต้องรอคิวนานมากๆ  ครั้งหนึ่งไม่ต่ำกว่า 30 นาที
ผมเองเคยใช้อัลติสติด ngv เเบบหัวฉีดอยู่  มันไม่วิ่งเอาเลยครับอัตราเร่งไม่ค่อยทันใจ
ต้องทำใจถ้าอยากประหยัดค่าใช้จ่าย
ส่วนอีกคันอัลติสรถน้องติดเเก๊ซ lpg เเบบหัวฉีดมา ใช้ไม่เท่าไหร่เครื่องพังฝาสูบโก่งมาซ่อมกับผมเเล้วครับ
เสื้อสูบที่ทำจากอลูมิเนียมมันจะทนความร้อนจาก lpg / ngv ไม่ดีเท่าเครื่องที่เสื้อสูบทำจากเหล็ก ครับ

ฝาสูบรุ่นใหม่ๆไปไวอยู่แล้วถ้าจูนไม่ดีบางไปมันก็พังง่ายๆเลยครับ

ผมรุ้จักพวกในคลับวีออสหลายคนอยู่ รถป้ายแดงบางคนมาถึงก็ติดเลยครับ ก็ใช้ได้เป็นแสนโลถ้าจูนดีดี แต่บางคัน70000ก็วาวไปแล้วครับ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #79 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011 23:45:50 »

เอายังไงดีหล่ะคับทีนี้ผมรับฟังทุกๆความคิดเห็นนะคับ
รถคันนึงหลายตังอยู่ผมก็ไม่อยากตัดสินใจผิดอ่ะ
แต่เท่าที่ฟังมาปัญหาเยอะจริงรถcngแต่ที่อยากได้เพราะประหยัด
วิ่งตกโลละ80สตางค์เองอ่ะ

หน้า:  «  1 2 3 [4] 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์