AE. Racing Club
16 ตุลาคม 2024 00:23:48 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วาง7A แต่ได้อะไหล่หลายชิ้นเป็น 4A รบกวนช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยคับ  (อ่าน 6861 ครั้ง)
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 22:55:02 »

7a-fe จานจ่ายครับ ผมมีรูปแค่นี้อะครับ พอดีไม่ค่อยได้ถ่ายไว้เครื่องไม่สวย อิอิ แหะ.. แหะ..

อะไหล่หลายชิ้นใส่ 4a-fe ทดแทนได้ครับ เรื่องนี้ไม่ต้องซีเรียส สุดยอด

เครื่องญี่ปุ่นครับมาจากรถที่ไม่ใช่ ae มีabs รู้สึกจะปรับจานจ่ายไม่ได้ แล้วก้ไม่มีกล่องแอร์ เกียร์ออโต้แต่ไม่ต้องแปลงเฟืองใส่นะครับ เพราะของผมไม่มี power manual  ซูม ซูม

ผมคิดว่า เจ้า POWER MANUAL น่าจะมีนะครับ

เพราะ7a จานจ่ายของผมมีครับ แต่ตอนนี้รถผมต่อตรงโหมด PWR ไม่ได้ผ่านสวิตซ์ครับ ตอนนี้ผมกำลังหาเวลาไปทำสวิตซ์ PWR/MANU อยู่อะครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
alicetotle <RZ>

« ตอบ #21 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 22:56:31 »

7a-fe จานจ่ายครับ ผมมีรูปแค่นี้อะครับ พอดีไม่ค่อยได้ถ่ายไว้เครื่องไม่สวย อิอิ แหะ.. แหะ..

อะไหล่หลายชิ้นใส่ 4a-fe ทดแทนได้ครับ เรื่องนี้ไม่ต้องซีเรียส สุดยอด

เครื่องญี่ปุ่นครับมาจากรถที่ไม่ใช่ ae มีabs รู้สึกจะปรับจานจ่ายไม่ได้ แล้วก้ไม่มีกล่องแอร์ เกียร์ออโต้แต่ไม่ต้องแปลงเฟืองใส่นะครับ เพราะของผมไม่มี power manual  ซูม ซูม

ผมคิดว่า เจ้า POWER MANUAL น่าจะมีนะครับ

เพราะ7a จานจ่ายของผมมีครับ แต่ตอนนี้รถผมต่อตรงโหมด PWR ไม่ได้ผ่านสวิตซ์ครับ ตอนนี้ผมกำลังหาเวลาไปทำสวิตซ์ PWR/MANU อยู่อะครับ
ถ้าเกียร์ไฟฟ้ามันจะต้อง แปลงเฟืองไมลล์นี่ครับ ของน้าต้องแปลงมั้ยอะครับ ??

chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #22 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 23:02:17 »

ผมไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับการแปลงเฟืองไมล์หรือเปล่าอะครับ (แบบว่าผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่) แต่ถ้าหมายถึง ตัวบอกระยะทาง รถผมมันเป็นแบบธรรมดาอะครับไม่ได้เป็นดิจิตอล

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
7MGTE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ทำแอร์ วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง KKT E85 085-8623973 ช่างต้อม

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 23:22:44 »

เกียร์สามารถเอาของ AT 190 มาใส่ได้เลยคับ ตรงทุกอย่าง ไม่ต้องผ่าเฟืองไมล์ใส่ ง่ายกว่าเยอะ หรือจะใช้สัญญาณ abs และใช้กล่องแปลงสัญญาณ KKT Speed manager   มาใส่ก็ได้คับ เครื่องตัวจานจ่ายขาเดียวปรับไฟไม่ได้ เล่นเป้นตัว Twin coil  วิ่งกว่าเยอะนะคับ ไม่สามารถเอากล่อง 7a มาใส่แทนในชุดสายไฟ4a ได้นะคับ เพราะชุดสายไฟไม่ตรงกับกล่องนะคับ ต้องเปลี่ยนชุดสายไฟเป้น 7a เครื่องตัวนี้ถ้าคนไม่เคยทำ มักจะจบยากนะคับ

รับทำแอร์ แก้ปัญหาแอร์สู้แดดไม่ได้ วายริ่งสายไฟ ต่อเกจวัดทุกชนิด จำหน่ายติดตั้งและจูน  KKT Easy Tuner ทำ direct coil ทำระบบน้ำมัน E85 4A-GE 4A-GE20V 4A-FE 7A-FE 4E-FTE 4E-FE/KKT Speed manager http://www.facebook.com/pages/KKT-Easy-Tuner-KKT-Speed-manager/260179994046505 By ช่างต้อม 085-8623973
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์