AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 23:53:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จุดต่อไอเดีย แผงประตู 9x แบบไม่เสียตังและได้ประโยชน์ เพิ่มไฟส่องเท้าแผงประตู  (อ่าน 6098 ครั้ง)
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 04 มีนาคม 2011 23:59:54 »

กระทู้นี้ขอเสนอ จุดต่อไอเดีย แผงประตู 9x แบบไม่เสียตังและได้ประโยชน์ แถมเมียไม่ด่าด้วย

สืบเนื่องมาจากเจ้าเบาะด้านคนนั่งที่ได้มาใหม่ (แต่เก่าเพื่อนนะ) ไม่ได้ดูก่อนว่าด้านหลังไม่มี กระเป๋า (ที่อยู่ตรงกลางนั้น ที่ท้าวแขนผมนะ ไม่มีตังซื้อของตรงรุ่น ก็เลยได้เจ้าซับตัวนี้มาแทน แถมได้ รูระบายอากาศเครสคอมพิวเตอร์ มายึดให้เป็นที่ว่างแก้วของลูก และเป็นที่ว่างอาหารว่างลูกไปในตัว)

นี้ไงด้านหลังไม่มีจริงๆด้วย คราวก่อนก็เบาะ Supra 80 ด้านคนขับ ก็ไม่มีกระเป๋า เมียบ่นไม่มีที่จะใส่ของ โดยเฉพาะหนังสือลูก

เห็นไหมครับ เบาะตัวแรงมันไม่ค่อยจะมีกระเป๋าหลังเลย  แล้วใครเห็นจุดต่อไอเดีย ของผมแล้วหรือยังครับ

นี่ไงครับ  เห็นกันชัดๆเลย  พระเอกของกระทู้นี้ครับ รถผม EE90 ตัวประตูหมุนกระจก แล้วแปลงเป็นไฟฟ้า แต่แผงประตูเก่าด้านหน้า มันจะมีที่ใส่ของ เลยแกะออกมา แล้วเอามายัดใส่ด้านแผงประตูหลังได้พอดีเลย ไม่ติดเบาะด้วยนะครับ ติดง่าย แค่ไขน๊อตก็จบ คราวนี้เราก็มีที่ใส่หนังสือให้ลูกแล้ว เมียก็ด่าเราไม่ได้แล้ว  

นี่ครับมุมด้านไกล ไอเดียต่อไป ผมก็จะติดไฟประตูครับเวลาเิปิด กลางคืน รถคันหลัง(ก็เกาสิ)  จะได้เห็น ก็ติดที่ใส่ของนี่เลยง่ายดี

รูปต่อไป ก็เป็นภายในที่ส่วนใหญ่ก็ทำเองกับมือ มันเลยไม่ค่อยจะเรียบร้อย แต่ตามสโลแกน ค่อยๆทำไปเดี่ยวก็เสร็จ   ขอบคุณที่ติดตาม อิอิ หายจากหน้า DIY ไปนาน

ถังขยะตรงรุ่น (แต่ไม่รู้รุ่นไหน ไม่ใช่รุ่นนี้แน่นอน ไขน๊อตยึดเลย โหด)

กันลื่น ติดไฟ (ได้มาจากพี่น้องในนี้เอง ลิเกไปหน่อย แต่กลางคืนกลัวเหยียบผิืด)  เป็นไปได้หรอเหยียบผิด

ต้องเปลี่ยนจากไมล์ยาวสุดเท่ ที่ใครๆนั่งแล้วต้องบอกว่า อะไรมันเยอะอย่างนี้ดูทันหรอ เป็นไมล์สั้น ก็เพื่อจอสไลด์ความบันเทิงของลูก และความปลอดภัยในการถอยหลัง

แผงลำโพงหลังอย่างงนะ ว่าฝ่ายใดอ่ะไร ผมไม่ใช่นักการเมือง แต่เคยทำร้านเกมส์มาก่อน ไวนิลเหลือๆ ก็เอามาปิดรูลำโพงเก่า แล้วก็ใส่ลำโพงสำเร็จสะเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2011 22:29:44 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

otammzo
นักแข่งมือสมัครเล่น

แมวติดซีนอน

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 12:43:22 »

เกียร์พี่สวยมากเลยครับถ้าจะทำแบบพี่ต้องมีงบสักเท่าไหร่ครับ Smiley

smilegames

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 13:10:58 »

หัวเกียร ซื้อใหม่ 700.- เป็นพลาสติกไม่ค่อย OK เท่าไรครับ
ไฟตำแหน่ง ทำเองครับ ตาม ไม่กี่บาทครับ

ห้อยน้อย ส.เพลินจิตร
มือเก่าหัดแข่ง

เร็วได้ เเต่อย่ากวนตีน!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 13:30:59 »

ตรบมือ ตรบมือ

คันนี้ก็ยังดี  เป็นหนี้เค้าทำมัย
อย่าขับจี้  รถไม่มีประกัน
otammzo
นักแข่งมือสมัครเล่น

แมวติดซีนอน

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 14:03:34 »

ขอบคุณครับสวยทั้งรถเลยครับ
หัวเกียร ซื้อใหม่ 700.- เป็นพลาสติกไม่ค่อย OK เท่าไรครับ
ไฟตำแหน่ง ทำเองครับ ตาม ไม่กี่บาทครับ

หัวเกียร์ต้องแบบมีโอเวอไดฟ์ด้วยใช่มั้ยครับ ขอบคุณมากค้าบสวยโดนใจจิงๆ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 12:03:08 »

ลิงจั๊กๆ สุดยอด

tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 13:23:31 »

: สุดยอด สุดยอด สุดยอด

smilegames

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 22:22:19 »

เพิ่มเติม ไฟแผงประตู และส่องเท้าได้ด้วย

ถ่ายแบบไม่เปิดแฟตท

ภาพใกล้ๆ

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 22:24:22 »

^
^
^
อยากทำอยู่เหมือนกัน

smilegames

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 22:32:27 »

^
^
^
ทำดิ มีประโยชน์ดีนะ พอเปิดประตู รถคันหลังเห็นด้วยอ่ะ ปลอดภัยดี
พอได้ไฟมาถูกอ่ะ 4 อัน 300.- แล้วพอเราเปิดสวืทย์จุดไหนก็ได้ไฟ ก็จะติดหมดเลยนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 22:43:07 »

^
^
^
ทำดิ มีประโยชน์ดีนะ พอเปิดประตู รถคันหลังเห็นด้วยอ่ะ ปลอดภัยดี
พอได้ไฟมาถูกอ่ะ 4 อัน 300.- แล้วพอเราเปิดสวืทย์จุดไหนก็ได้ไฟ ก็จะติดหมดเลยนะ
ถูกมากกก แหล่มเลยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์