AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 18:39:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: : ถามหาร้านที่รับตีตู้ถังแก๊สหน่อยครับ แต่เป็นถังโดนัท + ล้ออะไหล่นอก  (อ่าน 5462 ครั้ง)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 09:09:47 »

รถหัวหน้าครับฝากถามมา เป็น Honda 3 door

โจทย์คือใส่ถังโดนัทแล้วก็ใส่ล้ออะไหล่เหลืองแบบของนอกอ่ะครับ ผอมๆ

คราวนี้มันก็จะปูดขึ้นมาประมาณฟุตนึง แผ่นปิดล้ออะไหล่เดิมก็ใช้ไม่ได้ เลยอยากตีตู้ครอบแบบเนียนๆ

ใครแนะนำที่ไหนบ้างครับ

คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2011 09:13:04 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 10:07:00 »

นี่ละครับ ผมเลยไม่ออกสามประตู แล้วหันมาคบน้องม่อนแทน (ราคาถูกกว่าด้วย หุ หุ)

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
ti61125
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 10:35:46 »

ร้านเครื่องเสียงเลยครับ จัดด้าย
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 10:42:29 »

ผมเลงโดนัทเหมือนกันครับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 11:31:14 »

เล่าประสบการณ์ เรื่องติด Gas สู่กันฟัง สำหรับรถผมติด Gas มาแล้ว 2 ครั้ง ครั้งแรกติดกับเครื่อง FE โดยใช้ถังธรรมดาขนาด 45 ลิตร และระบบดูด อารมณ์ หลังจากติดตั้งเสร็จรู้สึกได้ว่าท้ายรถไม่ย้วย เวลาเข้าโค้งหรือหนักท้าย

แต่ครั้งนี้เลือกติดถัง โดนัทเนื่องด้วยต้องการพื้นที่ใช้งาน ผลปรากฎว่าเลือกถังโดนัทขนาด 42 ลิตร เติมเต็มถังรู้สึกได้เลย ว่าห้ายย้วนหรืออาการหนักท้ายอย่างชัดเจน ถามว่าทำไม เพราะว่าถังธรรมดาตำแหน่งการวาง จะวางใกล้บริเวณคานหลัง แต่ถังโดนัทวางเลยออกไปหลังคานหลัง

อย่าเลือกถังใหญ่มากสำหรับ ถังโดนัท  คำนับ
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 11:34:14 »

ขอบคุณมากครับน้าหมู
เเล้วเราสามารถใช้น้ำมันได้ดีเหมือนเดิมไหมครับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 11:40:29 »

เล่าประสบการณ์ เรื่องติด Gas สู่กันฟัง สำหรับรถผมติด Gas มาแล้ว 2 ครั้ง ครั้งแรกติดกับเครื่อง FE โดยใช้ถังธรรมดาขนาด 45 ลิตร และระบบดูด อารมณ์ หลังจากติดตั้งเสร็จรู้สึกได้ว่าท้ายรถไม่ย้วย เวลาเข้าโค้งหรือหนักท้าย

แต่ครั้งนี้เลือกติดถัง โดนัทเนื่องด้วยต้องการพื้นที่ใช้งาน ผลปรากฎว่าเลือกถังโดนัทขนาด 42 ลิตร เติมเต็มถังรู้สึกได้เลย ว่าห้ายย้วนหรืออาการหนักท้ายอย่างชัดเจน ถามว่าทำไม เพราะว่าถังธรรมดาตำแหน่งการวาง จะวางใกล้บริเวณคานหลัง แต่ถังโดนัทวางเลยออกไปหลังคานหลัง

อย่าเลือกถังใหญ่มากสำหรับ ถังโดนัท  คำนับ
ขอบคุณข้อมูลด้วยครับ พอดีรถเพื่อน ยาริส กำลังจะติดถังโดนัท (ได้ไปบอกเพื่อนว่า ไม่ต้องเอาถังใหญ่มากครับ) คำนับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 11:41:16 »

ขอบคุณมากครับน้าหมู
เเล้วเราสามารถใช้น้ำมันได้ดีเหมือนเดิมไหมครับ

เหมือนเดิมครับ

อย่าเลือกถังใหญ่มากสำหรับ ถังโดนัท  คำนับ
ขอบคุณข้อมูลด้วยครับ พอดีรถเพื่อน ยาริส กำลังจะติดถังโดนัท (ได้ไปบอกเพื่อนว่า ไม่ต้องเอาถังใหญ่มากครับ) คำนับ

ยาริสใช้ถัง 37 ลิตร จะพอดี วางแผ่นไม้เดิมได้ครับ.
Henry

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 11:46:32 »

เออีเราต้องเเก้ท้ายอะไรไหมครับน้า
เเล้วถังเล็กสุด  กี่  กก.ครับผม

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 11:55:57 »

เออีเราต้องเเก้ท้ายอะไรไหมครับน้า
เเล้วถังเล็กสุด  กี่  กก.ครับผม

ถ้าหาโดนัท 37 ได้จะดีมาก ๆ ถังเล็กพวกร้านไม่ค่อยตุนไว้ ต้องสั่งแล้วรอของ 37 42 ไม่ต้องแก้ครับ ใหญ่ว่านั้นน่าจะห้อยครับ.
Henry

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 11:57:42 »

คำนับ คำนับ

JO_Zest
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 13:04:09 »

ถังโดนัทมันจดทะเบียนได้ปะพี่หมู

วิ่งปะละ   เดียวก็รู้   จะจบไหม

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 13:18:42 »

ขอบคุณพี่มู๋ครับ  ตรบมือ

ปัญหาคือ...เค้าซื้อมาแล่วว ไม่รู้ว่ากี่ลิตร  เวียนหัว

---------------------------------------

ตาเฮน ถังเล็กมากระวังเต็มวันนี้มะรืนหมดนะ ยิ่งเท้าหนักอยู่ด้วยไม่ใช่หรือ  ฮิฮิ

---------------------------------------

ถังโดนัทจะจดทะเบียนได้ต่อเมื่ออยู่ห่างจากกันชน 30 cm. ครับ

หัวหน้าผมกำลังลุ้นอยู่ว่าขนส่งจะให้ผ่านรึเปล่า แม้จะมีใบวิศวะก็ตาม

ตั้ม_NT.Z#003
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 13:45:49 »

ถังโดนัทมันจดทะเบียนได้ปะพี่หมู

อยากรู้เช่นกันครับ เล็งๆใส่รถยาริสของแม่ของลูกอยู่ครับ
เหอๆๆ

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 14:42:01 »

เห็นว่าเดี๋ยวนี้จดได้หมดแล้ว แต่ผมเองกำลังคิดว่าจะไม่แจ้งกลัวภาษี  ไม่รู้ไม่ชี้
Naibas Sudlor
มือเก่าหัดแข่ง

รถคันนี้ยังรอเก็บงานอยู่เลยคับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 15:46:29 »

น้าหมูครับ ขอสอบถามดังนี้ครับ AE92 20v
1.ถังธรรมดากี่ลิตรดีครับ
2.ถังโดนัทกี่ลิตรดีครับ
3.สรุปว่าติดถังแบบไหนดีครับ
แบบว่ารักพี่เสียดายน้องอ่ะครับ
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 15:53:08 »

สั้น ๆ ง่าย  ถังธรรมดา ถูกเงิน ถังโดนัทแพงเงิน

ไม่อยากเปลี่ยนช่วงล่างท้ายก้อไม่เกิน 45 ลิตรครับ.
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 16:20:35 »

ขอบคุณพี่หมูคร้าบบบ เก็บตังค์ก่อนแล้วเจอกัน ถังโดนัทอ่ะ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Henry

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 16:22:00 »

ขอบคุณพี่มู๋ครับ  ตรบมือ

ปัญหาคือ...เค้าซื้อมาแล่วว ไม่รู้ว่ากี่ลิตร  เวียนหัว

ตาเฮน ถังเล็กมากระวังเต็มวันนี้มะรืนหมดนะ ยิ่งเท้าหนักอยู่ด้วยไม่ใช่หรือ  ฮิฮิ

ถังโดนัทจะจดทะเบียนได้ต่อเมื่ออยู่ห่างจากกันชน 30 cm. ครับ

หัวหน้าผมกำลังลุ้นอยู่ว่าขนส่งจะให้ผ่านรึเปล่า แม้จะมีใบวิศวะก็ตาม

เท้าหนักเเต่กระเป๋าไม่หนักครับพี่นู  อิอิ

« ตอบ #19 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011 17:02:15 »

^
^
 อิอิ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์