AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 09:58:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือไม่จริงคับที่ญี่ปุ่นบอกว่ากัมมันตรภาพรังสีอาจจะกระจายไปทั่วเอเซีย  (อ่าน 3619 ครั้ง)
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 00:45:42 »

มีคนส่งข้อความมาให้ บอกว่าถ้ามีฝนตกอย่าโดนฝน ถ้าโดนให้เอาเบตาดีนทาตรงคอแถวต่อมไทรอยด์ เพื่อไม่ให้สารสามารถซึมไปที่ต่อมไทรอยด์ได้ ใครมีข้อมูลบ้างมั้ยคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
Tonsuan

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 00:55:44 »

เท่าที่อ่านมาจากหลายแหล่งข่าว เมื่อกี้ดูในทีวีด้วย ไม่จริงครับ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 01:14:01 »

ถ้าเป็นฝนกรดจริงๆ
โดนตัวก็แย่แล้วครับ ทาเบตาดีนตรงต่อมที่คอไม่น่าจะป้องกันได้นะครับ เพราะกัมมันตภาพรังสีสามารถซึมทางผิดหนังแล้วกระจายไปทั่วร่างกายได้อยู่แล้วน่ะครับ
เรื่องนี้ไม่น่าจะจริงนะครับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 01:28:39 »

ผมเบื่อ พวกส่งข้อความ บีบี ต่อกันแบบนี้มาก เมื่อวานผมว่าไปที ยังมีพวกมาบอกอีก ไม่เชื่อก็เฉยๆไปสิ

ถ้ามันเป็นจริง ตอนนิวเครียลงฮิโรชิม่า ตายกันหมดแล้วละครับ อันนี้แค่รั่วไหล แต่ตอนนั้นเต็มๆของจริง

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:00:10 »

เมื่อเช้าฟังข่าวล่าสุดบอกว่า ที่ Tokyo อพยบคนแล้วไงจะลองถามเพื่อนให้อีกทีครับ ไงเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ก้อดูแลตัวเองให้ดีครับ

ว่าแต่ว่าช่วงนี้บ้านเราก้อฝนตกทุกวันเลยซะงั้น เฮ้อ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:07:00 »

รอดูเกาหลีก่อน ถ้าตายยกประเทศ เราค่อยกลัว
เกาหลีใกล้กว่าเราเยอะ

นาน ๆ แวะมาที
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:10:44 »

รอดูเกาหลีก่อน ถ้าตายยกประเทศ เราค่อยกลัว
เกาหลีใกล้กว่าเราเยอะ

มันไม่มากขนาดนั้นแน่นอนครับ

สารมีการกระจายตัวอยู่แล้วแต่ก็โดนจางโดยอากาศ โดยรอบกว่าจะมาถึง ก็คงเบาบางมากแล้ว  แบ่งๆกันไป คนละนิดร่างกาย สามารถจำกัดได้ครับ

แต่ถ้าโดนเต็มๆ ก็ว่าไปอย่าง

freakout
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:32:01 »

ก่อนจะเอาข้อมูลมาส่งต่อ ควรที่จะ กลั่นกรองข้อมูลด้วยครับ

ไม่ใช่ว่าได้รับมาแล้ว ส่งต่อๆ ๆ กันไป

ตอนนี้ เชียงใหม่ฝนตก และผมพึ่งตากฝนมาด้วย ไม่ต้องเอาเบตาดีนทาทั้งตัวหมดเหรอ  เป็นหวัด

.....ช.......อ้น...........
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

คนล้มอย่าข้าม ชีวิตคนเรามันไม่บ่ายโมงนะครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:33:35 »

เป็นกลยุทธ์ทางการตลาดของบริษัทยา เบตาดี้น มั้งครับ พลิกวิกฤตฺเป็นโอกาส จะได้ขายดี ล้อเล่นน่ะครับ  แหะ.. แหะ..
B-BOY-AE101

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:37:02 »

ถ้าจริงคงเดินกันคอแดงไปหมดแน่ๆ555

#Zealotry#   NO.003#
coolgrep2
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:41:48 »

รอฟังข่าวแบบชัดเจนอีกทีดีกว่าลมช่วงนี้ที่เข้าไทยมันเป็นลมตะวันตกเฉียงใต้แล้วนะ มันจะพัดจาก ไทยเราไปญี่ปุ่น
คงไม่เป็นไรหรอกมั๊ง

ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:48:04 »

ห่างไกลนัก

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:54:23 »

ก่อนจะเอาข้อมูลมาส่งต่อ ควรที่จะ กลั่นกรองข้อมูลด้วยครับ

ไม่ใช่ว่าได้รับมาแล้ว ส่งต่อๆ ๆ กันไป

ตอนนี้ เชียงใหม่ฝนตก และผมพึ่งตากฝนมาด้วย ไม่ต้องเอาเบตาดีนทาทั้งตัวหมดเหรอ  เป็นหวัด

ก้ิอไปซื้อมาทาทั้งตัวสิ จะได้เปนผีตองเหลือง

น่ากลัวจริงๆ เฮ้อ แต่เราต้อง บ่ยั่น แล้วหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2011 09:09:18 โดย ปิแอร์...แซ่บี้ » บันทึกการเข้า

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 08:56:15 »

พวกชอบสร้างความโกลาหล ฟังไม่ได้ศัพท์ความรู้ไม่มีแล้วเที่ยวไปบอกต่อชาวบ้าน ไอ้พวกนี้เมื่อไหร่จะโดนสึนามิพัดหายไปบ้างนะ

Rong Fuel-Up

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 10:01:14 »

ผมบอกพวกส่งข้อความในFB ให้กลั่นกรองก่อน  ...โดนตอกกลับเฉย ว่าเตือนแล้วไม่ฟัง  ตูล่ะเซง
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 10:03:02 »

เอ...ว่าผมกันป่าวเนี่ยคริคริ ผมแค่เอามาแชร์นะ ถ้าว่าผมก้อขออภัยที่เป็นคนตื่นตูมคับ แต่ออกตัวก่อนนะคับว่าผมไม่ได้ส่งต่อและก้อนำมาพูดคุยและแชร์กัน
เหตุผลอย่างคุณcoolgrep2อันนี้มีเหตุผลคับ ถ้าใครอยากอ่านหรือมีข้อมูลเพิ่มเติมก้อลองดูในนี้ได้อีกคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85375.0

ใครมีข้อมูลก้อแชร์ๆกันคับ บางครั้งก้อดูใกล้ๆตัวบางครั้งก้อดูไกลๆตัว เอาเป็นว่าถ้ารกสมองก้อปล่อยผ่านไปนะค้าบพี่ๆน้องๆ

เค้าคงว่าคนต้นเรื่องแหละน้าไม่ใช่น้าหรอกครับผม อิอิ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น อิอิ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 10:20:08 »

ถ้ายังงั้นตอนเขาทำโรงไฟฟ้า คงจะต่อตอ้านกันทั่วเอเซีย....เพราะทางยุ่นไม่สามารถรับประกันความปลอดภัยได้
เพราะขนาดคนในประเทศยังไม่หนีออกนอกประเทศกันเลย.... ประกาศ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 11:12:09 »

ไม่จริงจ้า และที่ต้องใช้คือไอโอดีนนะ (เฉพาะคนญี่ปุ่น) เห็นเค้าบอกว่ามันจะไป "ไอโซโทป" กันอะไรนี่แหละ

ไม่ใช่เบต้าดีน Grin

แล้วเมื่อเทียบกับเหตุการณ์ที่รุนแรงกว่าหลายเท่าอย่างนิวเคลียร์ที่ลงฮิโรชิม่ากับนางาซากิ บ้านเรายังไม่เป็นอะไรกันเลยครับ เพราะงั้นอันนี้หายห่วง Smiley

....ขำเมื่อเช้าที่ฝนตกปรอยๆ แถวบ้านนี่ไม่มีใครออกมาเดินกันเลย Fw: กับข่าวลือนี่มันน่ากลัวจริงๆ  ฮากลิ้ง

-----------------------------------

ปล. ผมว่าไม่มีใครว่าพี่โอนะ ดีซะอีกที่เอาความเชื่อและความเข้าใจผิดของคนหมู่มากมาตั้งคำถาม ใครไม่รู้ก็จะได้รู้ครับ หรือใครที่อยากรู้เพิ่มก็ขวนขวายหาจากแหล่งอื่นเพิ่มเข้าไป เกิดเป็นการเรียนรู้ต่อยอด เรื่องน่ากลัวแบบนี้ไม่ผิดหรอกครับที่จะต้องกลัว เพียงแต่ว่ากลัวแล้วจะแก้ไขด้วยวิธีไหน กลัวต่อไป หรือหาคำตอบเพื่อหยุดกลัวและบอกต่อ Smiley

ขอบคุณที่ตั้งคำถามครับ
  คำนับ

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 11:34:41 »

ไอโอดีน ป้องกันการดูดซับสารกัมมันตภาพรังสี ครับ ไม่ใช่ เบนตาดีน

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011 12:15:01 »

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์