AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 22:49:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานก่อนเจอสามห่วงสีบรอนเงิน หน้าพระจอมเกล้าพระนครเหนือ  (อ่าน 2212 ครั้ง)
thanapun014
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 20 มีนาคม 2011 23:33:56 »

แอบเห็นสามห่วงสีบรอนเงิน หน้าพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ติดฟิมล์ดำหมด ไม่ทันมองทะเบียน เพราะอยู่ฝั่งตรงข้ามตรงธนาคาร ที่เลยราชมงคลมาหน่อย

หันไปเห็นพอดี สามห่วงโดนรถ น่าจะ6ล้อ เบียดมาเข้าเลนตัวเองขวาสุด เสดแล้ว

เจ้าตัวเขาก็รีบออกซ้าย แซงขึ้นอย่างไวไปปาดหน้า 6 ล้อแล้วเบรก ทั้งๆ ที่ข้างหน้าสามห่วงคันนั้น ไม่มีรถเลย เบรกจึกทีนึง

เห็นการกระทำแบบนี้ แล้วรับไม่ได้อะคับ ไม่มีน้ำใจเลย รถติดนิดๆหน่อยค่อยๆ แบ่งกันไปก็ได้คับ

ผมหละอยากให้ 6 ล้ออัดตูดให้ยับ แล้วผมจะลงไปเป็นปากคำให้กับตำรวจ ว่าสามห่วงปาดหน้า แล้วเบรกแกล้ง

ถ้าเป็นคนในนี้เลิกเถอะคับ ชาวAE มีน้ำใจกันทุกคนอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2011 23:36:42 โดย 4A-twincharger » บันทึกการเข้า
illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011 23:37:28 »

เสียดายรถอ่ะ ไปปาดให้เค้าทิ้มตูด

เป็นผมไม่เอาอ่ะเสียดายรถเรา อีกอย่าง 6 ล้อวะด้วย โอ้ววว ช่างกล้าอ่า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
thanunchai mp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011 23:47:33 »

สงสััยจะใช้งานประกัน

จ่าหมึกรักในหลวง
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011 23:51:09 »

เสียดายรถอ่ะ ไปปาดให้เค้าทิ้มตูด

เป็นผมไม่เอาอ่ะเสียดายรถเรา อีกอย่าง 6 ล้อวะด้วย โอ้ววว ช่างกล้าอ่า

กลัวทับหัวแบนแทนเนาะพี่เนาะ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Me!bourne101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 00:38:15 »

คิดยังไงไปเล่นกับรถใหญ่ เสียเปรียบเห็นๆ
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 01:37:17 »

มันให้รถหกล้อชนตูด เบรกเป็นล้าน Pot ก็เอาไม่อยู่หรอก น้ำหนักมันต่างกัน เผลอๆ ให้มันชนตูด เสร็จ อาจจะลืมทุกอย่างไปเลยก็ได้
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 02:05:56 »

ตูดบี้มาถึงเบาะหลัง 10ล้อยังแค่กันชนถลอกเลย

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 08:14:17 »

ใครจะว่าอย่างไรแต่ผมมองต่างมุมไปนะคับ
รถ6ล้อคันนั้นถ้าตั้งใจเบียดและอาจจะทำให้รถคันนั้นเกิดความ
เสียหายขึ้นได้มันไม่จำเป็นที่เราจะต้องยอมคนขับรถเลวๆ
ในทุกครั้งไปแต่ก็ต้องดูด้วยว่าจะไม่ไปทำให้รถคันอื่นที่ตามมา พลอยเกิดอันตราย
ไปด้วยเป็นผมจอดและลงไปคุยคับ

พ่อแม่พระสมัยนี้ไม่มีแล้วคับ

ผมเองล่าสุดโดนชนท้ายมาโดยสาเหตุจากความประมาทของคนอื่น

แล้วไม่มีแม้คำขอโทษจากปากเลยซักคำเดียว...เป็นผู้หญิง ถ้าเป็นผู้ชาย พี่ๆคิดเอาเองแล้วกันว่าจะเกิดอะไร

ความเดือนร้อนที่ได้รับมา ถามหน่อยใครรับผิดชอบ

สังคมสมัยนี้เปลี่ยนไปแล้วคับ..........คนใช้รถทุกวันนี้นิสัยแย่มากคับ

จุดที่เสี่ยงที่อยากจะแนะนำคือ ตรงทางขึ้นลงสะพานข้ามแยกสุธิสาร ขาดินแดงมุ่งหน้าลาดพร้าว

มันเป็นทางเบี่ยงทรงทางขึ้นลงพอดีและรถใหญ่ชอบมักง่ายขับคร่อมเลนตรงมันไปและทำให้รถที่ตีคู่มาอาจเกิดอุบัติเหตุได้ง่าย

นึกภาพไม่ออกตอนผ่านลองสังเกตุแล้วกันคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2011 08:56:08 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

AYEROCK
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 10:06:48 »

ไม่แน่ใจใช่ผมหรือเปล่า เพราะผ่านทางนั้นประจำ  ถ้าใช่วันนั้นจำได้ โดนมันเบียดกินเลนมา  และปาดผมก่อน แล้วขับกวนโอ้ยมาก จะซ้ายก็ไม่ซ้าย ขวาก็ไม่ขวา ซ้ายทีขวาที  แต่เรื่องเบรคปาดหน้า คงไม่ใช่นิสัยผม น่าจะมีรถข้างหน้ามากกว่าครับ
ถ้าใช่ก็ขออภัยครับ
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011 11:11:50 »

ใครจะว่าอย่างไรแต่ผมมองต่างมุมไปนะคับ
รถ6ล้อคันนั้นถ้าตั้งใจเบียดและอาจจะทำให้รถคันนั้นเกิดความ
เสียหายขึ้นได้มันไม่จำเป็นที่เราจะต้องยอมคนขับรถเลวๆ
ในทุกครั้งไปแต่ก็ต้องดูด้วยว่าจะไม่ไปทำให้รถคันอื่นที่ตามมา พลอยเกิดอันตราย
ไปด้วยเป็นผมจอดและลงไปคุยคับ

พ่อแม่พระสมัยนี้ไม่มีแล้วคับ

ผมเองล่าสุดโดนชนท้ายมาโดยสาเหตุจากความประมาทของคนอื่น

แล้วไม่มีแม้คำขอโทษจากปากเลยซักคำเดียว...เป็นผู้หญิง ถ้าเป็นผู้ชาย พี่ๆคิดเอาเองแล้วกันว่าจะเกิดอะไร

ความเดือนร้อนที่ได้รับมา ถามหน่อยใครรับผิดชอบ

สังคมสมัยนี้เปลี่ยนไปแล้วคับ..........คนใช้รถทุกวันนี้นิสัยแย่มากคับ

จุดที่เสี่ยงที่อยากจะแนะนำคือ ตรงทางขึ้นลงสะพานข้ามแยกสุธิสาร ขาดินแดงมุ่งหน้าลาดพร้าว

มันเป็นทางเบี่ยงทรงทางขึ้นลงพอดีและรถใหญ่ชอบมักง่ายขับคร่อมเลนตรงมันไปและทำให้รถที่ตีคู่มาอาจเกิดอุบัติเหตุได้ง่าย

นึกภาพไม่ออกตอนผ่านลองสังเกตุแล้วกันคับ

ตามข้างบนนี้ครับ
เพราะผมผ่านแถวนั้นบ่อยขับรถเลว ๆ เยอะครับ ทุกล้อล่ะครับ มารยาทใช้ไม่ได้กันเยอะล่ะครับบางทีเราเห็นแค่นั้นแต่คนที่ขับมาน่ะเขาเจอมากกว่านั้นครับ อย่างคนข้างบนน่ะครับ ถ้ามันทำให้เราซวยหรือโดนตำกับการขับรถเลว ๆ โดยที่แบบว่ากรูไม่รู้เรื่องเลยเนี่ย จะทำยังไงผมขับวันล่ะ 4 จังหวัดวันล่ะประมาณ 180 กมทุกวันเนี่ยเจอทุกวันครับทั้ง 4 6 10 18 ล้อ มีทั้งดีและเลวครับอย่าว่ากันเลยครับไม่มีใครดีพร้อม บางคนมันไม่สนใจด้วยซ้ำว่าใครจะเดือดร้อนยังกับการขับรถของมันครับ รถผมโดนตำดากก็เพราะไอ้คนขับรถเลว ๆ แบบนี้ล่ะครับ แค่คำขอโทษ แล้วที่ผมไม่มีรถใช้ใครรับผิดชอบ คำขอโทษมันจ่ายค่า Taxi ไม่ได้ครับ จริงมั้ยครับ ใครไม่อยู่อารมย์นั้นคงไม่ทราบล่ะครับ
ก็เอาแบบพอประมาณกันล่ะกันครับอย่าคิดมาก

END
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์