AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 05:24:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบไม่เกิน 160000 หารถให้เพื่อนสาวใช้อะไรดีครับ  (อ่าน 4175 ครั้ง)
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 00:04:41 »

มีงบไม่เกิน 160,000 หารถให้เพื่อนสาวใช้อะไรดีครับ
เอาแบบมาทำเเล้วติดเเก็สก้อได้ครับ เช่น ฮอล หรือ วางเครื่อง + ติดเเก็ส
ส่วนตัวผมเลง 92 เเล้วเอามาทำ สอบถามน้าๆบางท่านเเล้ว ผมว่าโอนะ สุดยอด สุดยอด
ชอบคลาสสิคดีครับ แต่งสวย ผมใช้ 101 เริ่มเบื่อ  อิอิ
***เลยอย่างหาความเหนเพิ่มเพื่อมียี่ห้ออื่น หรือ แหล่งเเนะนำถูกๆ
ขอบคุณครับ     คำนับ คำนับ คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

JoeMini
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 00:11:32 »

ไม่ลองเล่นฮอนด้าล่ะพี่ต้อง

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 00:14:34 »

ไม่ลองเล่นฮอนด้าล่ะพี่ต้อง

มันบ่อปอตังน่ะก่ะน้องเหย  อิอิ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 00:26:44 »

ผมจะมองรถราคาประมาณ ไม่เกิน 120000 เงินส่วนที่เหลือไว้ปรับปรุง

Tonsuan

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 00:28:43 »

สาวใช้รถเก่า อย่าลืมตรวจเช็คบ่อยๆนะคร้าบ เกิดมีปัญหากลางทางล่ะแย่เลย  เอ๋อ

purewhite
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 00:33:22 »

มาถามทีนี่เขาก็ต้องเชียร์ toyota สิครับ แต่โจทก์คือแสนหก งบขนาดนี้ toyota คุ้มสุดครับ ให้อะไรมากกว่ายี่ห้ออื่นที่พิกัดเดียวกันแน่นอน ยกตัวอย่างรถที่พิกัดเดียวกันราคาประมาณนี้นะครับ
1.toyota corolla aeXXX ติดแก๊ส ทนทาน อะไหล่หาง่าย ไม่จุกจิก ของแต่งเพียบ
2.Honda civic ราคานี้ได้ประมาณโฉมเตารีด 4 ประตูครับ 3 ประตูพอหาได้แต่สภาพต้องทำใจครับ จุกจิก อะไหล่แพง แต่งสวย ภาพลักษณ์ดี แต่ความทนทานสู้ด้านบนไม่ได้ครับ (เคยใช้)
3.Mitsubishi lancer e-car เครื่องคาร์บูราคาถูกมากๆ หัวฉีดก็แพงหน่อย อะไหล่มีเยอะแต่ราคาแรงพอควรทั้งของเดิมและของแต่ง คนยังใช้เยอะกว่าข้อ 2 รอบแอร์ รอบเครื่องมักมีปัญหา หลังคาผุแทบทุกคัน ติดแก๊สพอได้ เครื่องแรง แต่ซดครับ (อันนี้้เพื่อนใช้อยู่)
4.Nissan sunny b14 รถดีที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง เป็นเพราะไม่ค่อยสวยมั้งครับ อันนี้ไม่ค่อยมีข้อมูล
5.รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ
ปล.ดูอย่าง 92 เทียบกับ civic ปีเดียวกัน 92 นี่ไฟฟ้าทั้งคันนะครับ คุ้มมากๆ ในขณะที่คู่แข่ง ยังเป็นกระจกมือหมุนกับพวงมาลัยพาวเยอร์อยู่เลย ผมใช้ 101 ยังภูมิใจมากกว่าพวกซื้อ vios ป้ายแดง เกียร์ธรรมดา ล้อกะทะ กระจกหมุน เลยครับ optionของ 101 เทียบกะรถใหม่ๆได้เลย ฮิฮิ
20vฝาดำด้าน
นักแข่งมือสมัครเล่น

ไม่เถียง ไม่ถาม ทำตามอย่างเดียว !!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 07:38:42 »

มาถามทีนี่เขาก็ต้องเชียร์ toyota สิครับ แต่โจทก์คือแสนหก งบขนาดนี้ toyota คุ้มสุดครับ ให้อะไรมากกว่ายี่ห้ออื่นที่พิกัดเดียวกันแน่นอน ยกตัวอย่างรถที่พิกัดเดียวกันราคาประมาณนี้นะครับ
1.toyota corolla aeXXX ติดแก๊ส ทนทาน อะไหล่หาง่าย ไม่จุกจิก ของแต่งเพียบ
2.Honda civic ราคานี้ได้ประมาณโฉมเตารีด 4 ประตูครับ 3 ประตูพอหาได้แต่สภาพต้องทำใจครับ จุกจิก อะไหล่แพง แต่งสวย ภาพลักษณ์ดี แต่ความทนทานสู้ด้านบนไม่ได้ครับ (เคยใช้)
3.Mitsubishi lancer e-car เครื่องคาร์บูราคาถูกมากๆ หัวฉีดก็แพงหน่อย อะไหล่มีเยอะแต่ราคาแรงพอควรทั้งของเดิมและของแต่ง คนยังใช้เยอะกว่าข้อ 2 รอบแอร์ รอบเครื่องมักมีปัญหา หลังคาผุแทบทุกคัน ติดแก๊สพอได้ เครื่องแรง แต่ซดครับ (อันนี้้เพื่อนใช้อยู่)
4.Nissan sunny b14 รถดีที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง เป็นเพราะไม่ค่อยสวยมั้งครับ อันนี้ไม่ค่อยมีข้อมูล
5.รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ
ปล.ดูอย่าง 92 เทียบกับ civic ปีเดียวกัน 92 นี่ไฟฟ้าทั้งคันนะครับ คุ้มมากๆ ในขณะที่คู่แข่ง ยังเป็นกระจกมือหมุนกับพวงมาลัยพาวเยอร์อยู่เลย ผมใช้ 101 ยังภูมิใจมากกว่าพวกซื้อ vios ป้ายแดง เกียร์ธรรมดา ล้อกะทะ กระจกหมุน เลยครับ optionของ 101 เทียบกะรถใหม่ๆได้เลย ฮิฮิ

สุดยอด สุดยอด
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 07:50:22 »

มีงบไม่เกิน 160,000 หารถให้เพื่อนสาวใช้อะไรดีครับ
เอาแบบมาทำเเล้วติดเเก็สก้อได้ครับ เช่น ฮอล หรือ วางเครื่อง + ติดเเก็ส
ส่วนตัวผมเลง 92 เเล้วเอามาทำ สอบถามน้าๆบางท่านเเล้ว ผมว่าโอนะ สุดยอด สุดยอด
ชอบคลาสสิคดีครับ แต่งสวย ผมใช้ 101 เริ่มเบื่อ  อิอิ
***เลยอย่างหาความเหนเพิ่มเพื่อมียี่ห้ออื่น หรือ แหล่งเเนะนำถูกๆ
ขอบคุณครับ     คำนับ คำนับ คำนับ

เพื่อนสาว เหรอน้าต้อง.... อิอิ... ผมแนะนำ SOLUNA  5AFE 1.5 AT.

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 08:28:15 »

แนะให้เอา 101 เพราะเจ้าของกระทู้ก็ใช้ 101 รู้จักบอดี้นี้มาพอสมควร การซ่อมบำรุงคงจะง่ายกว่าไปนับ 1 2 3 กับบอดี้ใหม่

เพราะเวลามีเหตุ จขกท คงจะต้องช่วย (แฟนกันเปล่า อิอิ)

อะไหล่ก็ใช้ร่วมกันได้ กรณีแต่งกันไป รถสองคัน รุ่นเดียวกัน ตุนอะไหล่ชุดเดียว (คิดไปโน่นนนน)

นาน ๆ แวะมาที
Henry

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 09:08:02 »

101 ปัจจุบัน ถึง 140000 ไหมครับ
ใจจริงอยากได้ 92 มาก เพราะ 101 ใช้อยู่
อีกอย่างกลัวงบไม่พอครับ

เอา 92 ไปวาง ฝาดำออโต้ + ซ่อมบำรุง +ติดเเก็ส งบเท่านี้พอไหมครับ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 09:09:26 »

สาวใช้รถเก่า อย่าลืมตรวจเช็คบ่อยๆนะคร้าบ เกิดมีปัญหากลางทางล่ะแย่เลย  เอ๋อ

จริงครับ ปวดหัวมากๆ น้องสาวผมผมก้อลืมด้วยคิดว่าเออเราพอประคองรถได้ เลยให้น้องซื้อมือสอง พอเด๋วนี้ปันหาตามมาเยอะมากครับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 09:10:00 »

สาวไหน ฮั่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 09:10:42 »

อยากได้ civic ตาโตอ่ะ อยากขับมาตั้งเเต่มัธยมเเล้ว
Henry

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 09:44:41 »

อยากได้ civic ตาโตอ่ะ อยากขับมาตั้งเเต่มัธยมเเล้ว
ผมเหมือนกันครับน้าตู่ ยิ่งตัวคูเป้ชอบมากๆ
เเต่มะมีปัญญาซื้อครับ

Henry

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 09:45:12 »

สาวไหน ฮั่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สาวต๋ำบ้านเนี้ยเเหล่ะน้องเหย  55555+

ATEE90 <® Zone>

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 10:10:38 »

101 ปัจจุบัน ถึง 140000 ไหมครับ
ใจจริงอยากได้ 92 มาก เพราะ 101 ใช้อยู่
อีกอย่างกลัวงบไม่พอครับ

เอา 92 ไปวาง ฝาดำออโต้ + ซ่อมบำรุง +ติดเเก็ส งบเท่านี้พอไหมครับ

งบขนาดนี้สบายเลยครับ หา 92 วางเครื่องมาแล้วไม่เกินแสน ยิ่งบางคันติดแก้สมาแล้ว เงินที่เหลือเอามา บำรุงรักษานิดหน่อย แต่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น หาตัวที่เปลี่ยนเครื่องมาใหม่จะดีมากเลย
แต่อย่า่งที่รู้ๆ ละครับ รถมือสอง โตโยต้าดีที่สุด

EE90 เครื่องกากๆ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 11:39:39 »

ต้องดูบุคลิก และหน้าตาสาวด้วยล่ะ เหอๆ  ฮิฮิ

เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 11:47:24 »

ถ้าสวยและโสด มาใช้คันเดียวกะผมก็ได้นะ งิงิ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
benz190e

หากคนไทยไม่รักกัน แล้วใครเล่าจะรักเรา จริงไหม

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 13:40:22 »

ขออนุญาตแนะนำ คันนี้มองมานานและ ลองไปดูสภาพเองนะครับ

http://www.rod-dd.com/CarDetail.php?id=CA64378

เห็นสนใจฝาำดำ ก็เปลี่ยนเป็นออโต้ ฟิตเครื่องหน่อยเพื่อความชัวร์ ฟิตช่วงล่างอีกนิดก็แจ่มเลยครับ
งบน่าจะพอหละครับ เต้น

อยากได้ หญิงที่ สวยสงบ เงียบสนิท ไม่ผิดประเพณี กุลสตรีเข้าครัว กราบผัววันละสามหน สาธุ
Henry

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 13:48:28 »

ขอบคุนครับ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์