AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 09:26:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนอวดผี ใครดูบ้าง  (อ่าน 10517 ครั้ง)
chay2525
มือใหม่หัดซิ่ง
**

4aล้านนา มะลิทีมเจ้า

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 16:13:28 »

ส่วนตัวผมช่วงคุณริวเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งครับ  แต่ผมชอบดูตอน คน ล่า ผีอ่ะ เปลี่ยนเป็นชื่อ นม อวด ผี  หรือ นม ล่า ผี ก็น่าจะดีครับ5555  น้องหนู๋ที่คัดกันมาแหม๋แม่เจ้าอันนี้มา รัชดา ทองหล่อ  หรือไปบ้านร้างกันแน่น ดูแล้วยังสับสน แต่งกันซะ นมเป็นนม ก้นเป็นก้น ขาเป็นขาเลย อิ อิ:emob

ooน้องโอโม่  ระดับภูธรจร้าoo
สมถวิล@ปทุมNO.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ลำปางไม่หนาวเท่าลำพัง

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 16:24:42 »

ผู้ร่วนรายการมาแต่ละคน ไม่บนทะลัก ก็ล่างกุดกันไปเลย  ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 17:48:08 »

ผมแล้วคนนึงอ่ะที่ไม่เชื่อ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
GoLF_CoRoLLa
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 21:23:59 »

ผมดูรายการนี้มาหลายครั้ง โดยส่วนตัวคิดแบบตามหลักความเป็นจริง มันจัดฉากทั้งหมดเลยอ่ะครับ
แล้วก็คิดว่าในห้องส่งทำไมมีผีเข้ามาได้ ทั้งที่โรงถ่ายเวิร์คพอย์ มีพระพิฆเนตร ค่อยปกปักรักษาอยู่ จะปล่อยให้พวกผีเร่ร่อนเข้ามาในสถานที่โรงถ่ายได้ยังไง

ดูรายการนี้ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่อ่ะครับ ไม่เหมือนชมรมขนหัวลุก ในสมัยก่อน
wolfboy

จงใฝ่ฝัน แต่ อย่าเพ้อฝัน

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 21:26:47 »

เชื่อเป็นบางช่วงอ่ะครับน้าแมว แต่ช่วงเทพริวเนี่ยเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งอ่ะครับ ส่วนช่วงนมอวดผี เนี่ย กล้องที่ไม่ใช่การติดตั้งมันเยอะเกินอ่ะทำให้ดูเหมือนอยู่กันหลายคนจัดเกินไป ถ้าดาราเป็น ช ทางบ้านเป็น ญ จะเห็นกอดกันจับมือกันตลอด แต่ถ้า เป็นดารา เป็น ญ ทางบ้านเป็น ช เห็นเดินห่างเป็นวา ซุบซิบ

สาวไทย สวย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
van pp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

แล้วแต่เงิน

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 21:36:03 »

ผมว่าช่วงคลิปแบทเทิล บางคลิปก้น่ากลัวเกิน บางคลิปก้ฮาปนน่ากลัว
ช่วงล่าท้าผี ผู้ร่วมรายการบางคนคาง เอ๋ย ร้องซะเหมือนไฟล์บิทที่โหลดมาเลย..อิอิ
 แหะ.. แหะ..
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #46 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 21:38:56 »

ไม่เคยดูเลยครับ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
Juno-Cung
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ผมไม่เคยปั่นกระทู้เพื่อเอายศเอาขั้นในบอร์ดครับ

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 22:11:50 »

ผมเชื่อนะครับ เพราะเค้าพูดได้ตรงหมดเลยทุกๆสัปดาห์
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #48 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 22:24:39 »

ชอบดูตอนนมอวดผี

ผมก้ไม่ได้ถึงกะกลัวมากมาย แต่เจอประจำ = = มาทามไม กันครับ ผมไม่ใช่ เซนนะ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011 22:39:19 »

ชอบดูตอนนมอวดผี

ผมก้ไม่ได้ถึงกะกลัวมากมาย แต่เจอประจำ = = มาทามไม กันครับ ผมไม่ใช่ เซนนะ
พามามีตติ้งมั้งดิ ไม่เห็นจะเคยเล่าให้ฟัง

kang-ro
มือเก่าหัดแข่ง

เปลี่ยนมันไปเรื่อย รถอะไรก็ขับได้

« ตอบ #50 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011 20:56:40 »

แบบว่า แบบว่า

คือ เท่าที่ติดตามดู แทบทุกอาทิตย์  ผมไม่เข้าใจจริงๆ ว่า................

- ทำไม  ญ ที่สมัครมาร่วมรายการ ต้องโชว์ตะตะตะต เต้า แต่งสั้น นุ่งจู๊ด โชว์ขาอ่อน ทั้งๆ ที่รู้ทั้งรู้ว่า มาลุยๆ ไม่ได้มาเดินสยาม พารากอน !!!

หรือ เผื่อจะมาแจ้งเกิดในรายการนี้.....เห็นแล้ว หงุดหงิด แต่ก็ชอบดู 55555 ส่วนใครที่หน้าตาไม่ผ่าน ส่งใบสมัครเข้าไป ดูแล้วน่าจะรอดยาก

เพราะ แค่หน้าตา ก็ไม่น่าจะเอาไป "อวดผี" แล้ว  อาจจะกลายเป็น รายการ "คนหลอกผี" แทน 55555

อันนี้ผมเห็นด้วย   สงสัยอยากเกิด

ยังงัยก็4Aอยู่แล้ว
รับจัดหาอะไหล่เดิม-อะไหล่ซิ่ง(ถ้ามี)
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011 21:04:42 »

ถ้าอาทิตย์ไหนนมใหญ่ ก็ดูครับ

แต่เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง....แต่ไม่ได้ลบหลู่

สุดยอด สุดยอด สุดยอด  สัปดาห์นี้เค้าเน้น น่ารัก ใส ใส อ่ะ

ความคิดเห็นส่วนตัวจากที่ดูบ้าง ไม่ดูบ้าง ส่วนมากจะดูช่วงที่ ตาริวมานั่งด้วยนี่แหล่ะ

สัปดาห์ก่อนโน้น..... ที่นั่งคุยกันถึงเรื่องวิญญาณคนรักในชาติที่แล้วตามมา

แล้วก็ผีเข้าขณะที่ริวกำลังเดินเข้ามาร่วมรายการพอดี  แล้วผีมันก็กลัวตาริวด้วยนะ

บอกว่า ริวเป็นคนตัวโต ตัวใหญ่มาก น่ากลัว (ผียังกลัว)  ตาป๋องเลยบอกว่า

ริวนั้นมีร่างของ กวนอู หรืออะไรสักอย่างนี่แหล่ะ อยู่ด้วย ทำให้ผีนั้นกลัวตาริว

ถ้าไม่ใช่การจัดฉาก  คนที่โดนผีเข้าอยู่ รู้ด้วยหรือว่าริวมีกวนอูอยู่กับตัว

แล้วในขณะที่ผีเข้าอยู่สามารถเอาเรื่อง คนตัวโต ตัวใหญ่ มาพูดถึงได้

สัปดาห์นี้  พูดถึงการทำไสยศาสตร์ ของป้า(คนใต้) ที่ทำของใส่ญาติตัวเองต่อจากสัปดาห์ที่แล้ว

รายการก็ตำเนินมาตามปกติ แล้วถึงคิวตาริวออกมาช่วยแก้ปัญหา  แต่ริวกลับบอกว่า

เจอวิญญาณเด็ก 2 คนในห้องแต่งตัวบอกว่า มีคนทำให้เค้าไม่ได้เกิด แล้วทำบาปกะเค้า

แล้วริวเลยออกมาซักถามป้าแก  ป้าแกถึงยอมรับว่า ทำแท้ง แล้วเอาเด็กไปฝังเพื่อทำคุณไสย์

มันจะแปลก ๆ ก็ตรงที่  การดำเนินรายการอยู่ แล้วริวมันก็นั่งคุยกะผีซะงั้น  โดยที่หน้าตานั้น

ปกติ เหมือนคุยกะคนธรรมดาที่นั่งอยู่ข้าง ๆ อารมณ์ หน้าตา นิ่งมาก  มันเลยดูโอเว่อร์มากไปหน่อย

เมื่อครั้งรายการมาแรก ๆ  ช่วงท้ายก่อนจบจะมีการแจก คาถา ป้องกันต่าง ๆ  ที่เคยฟังก็มี คาถาป้องกันไฟไหม้

คาถาเมื่อเจอผี  แต่หลัง ๆ มานี่ไม่ทันดู หรือมันไม่มีแล้วก็ไม่รู้นะ

มีอยู่คืนนึง ดู คน อวด ผี จบนี่แหล่ะ  เค้าบอกคาถา ให้ท่องเมื่อเจอผี ต่อหน้า  จำไม่ได้แล้วว่าท่องว่าไงมั่ง

หลังจากนั้น ผมก็เข้าเวรที่ศาลากลางจังหวัด (นอนคนเดียว)  เหมือนอยู่เวรยาม อย่างนั้นแหล่ะครับ

ผมก็มานอนที่ห้องทำงาน จะมีโซฟาอยู่  ประมาณตีสองได้ รู้สึกตัวหนัก ๆ แล้วก็เหมือนมีคนมาทับ

ทั้ง ๆ ที่นอนอยู่ประจำก็ไม่เคยเป็น แต่ไหนวันนี้เป็นได้ ในใจคิด "ผีอำแน่เลย"  เลยจัดเลยครับ

ท่องคาถาที่ว่าไป  งุมงำ งุมงำ  ป้าดดดดด  ไม่หลุด ตัวหนักมาก ตะโกนไม่มีเสียง  ทำไงดี  คาถาเอาไม่อยู่แน่

"ท้าต่อยแมร่งเลย"  "สาดมรึงเป็นใครวะ  หะเรี่ยม เดี่ยวกรูต่อยแมร่งเลยนี่ มรึงแน่นักใช่มั๊ย มาอำกรู"  พักเดียว

หลุดครับ  ดิ้นหลุด  แล้วก็มานอนเหนื่อย ตื่นเต้น  คาถาไม่ได้ช่วยอะไรกรูเลย  555+++

ผีกลัวโดนต่อยหรอพี่ออย 555+
aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #52 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011 21:13:17 »

เค้าก็บอกตั้งแต่ต้นรายการแล้วคับ ว่าให้ดูเพื่อความบันเทิง มันก็เหมือนกับที่เราดูมายากลนั่นแหล่ะคับ มัวแต่ไปนั่งจับผิดมันก็ไม่สนุก กลัวได้แต่อย่างมงายดีกว่าคับ

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์