AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 03:27:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีแก้ไขเข็มขัดไม่ดึงกลับหน่อยครับ  (อ่าน 6218 ครั้ง)
nut27395
มือใหม่หัดขับ
*

กว่าจะมีวันนี้

« เมื่อ: 29 มีนาคม 2011 21:45:38 »

เวลาเลิกใช้แล้วต้องคอยเอามือช่วยดึงกลับทุกครั้งเลยครับจึงอยากแก้ไข ใหม่แต่ไม่รู้แก้ยังไง
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 09:12:31 »

เวลาเลิกใช้แล้วต้องคอยเอามือช่วยดึงกลับทุกครั้งเลยครับจึงอยากแก้ไข ใหม่แต่ไม่รู้แก้ยังไง
เปลี่ยนตัวใหม่ มือสองสภาพดี ๆ เยอะแยะ หรือใจถึงเบิกมือหนึ่งก็ได้

อย่าซ่อมเองครับ ถ้าไม่ได้ชำนาญกลไกของมันมากพอ

แทนที่จะประหยัดปลอดภัย กลับอันตรายกว่าเดิม

นาน ๆ แวะมาที
Jason675
*

ขายสุดที่รักแล้ว.......เสียดายมากๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 11:08:24 »

ถ้าสายเบลท์ สภาพดีไม่เป็นขุย ไม่เปื่อย แสดงว่าความลื่นของสายเบลท์หายไปหมด รถผมก็เป็น เลยหาของมือ 2 (สภาพดี)มาเปลี่ยนก็ยังไม่หาย ช่างแถวบ้านเค้าใช้ WAX แบบสเปรย์ฉีดที่สายให้มันลื่นขึ้นก็ช่วยได้นิดหน่อย ทางที่ดีเบิกใหม่ดีกว่า ซ่อมไม่คุ้มอย่างที่เค้าว่า

ไม่มีรถรุ่นไหน  ที่จะซ่อมมันส์เท่า AE101 อีกแย้ว.....
THanasak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อิอิ...ลายไม้..ทำเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011 12:07:32 »

ซื้อมือ2 มาเปลี่ยนเองสภาพดูดีแต่มันก็ไม่ดึงกลับต้องเอามือสาวเองเหมือนกัน
ตอนซื้อดูยากครับบเพราะต้องติดแล้วถึงจะรู้ว่าดีหรือเปล่า เห็นบางคนบอกว่า
อาจจะเป็นตอนติดตั้งองศาไม่ถูกมันก็ไม่ดึงกลับครับ ผมซื้อมา 2 ข้าง 1000
ae-JantaburI
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 เมษายน 2011 20:01:03 »

ของน้าดึงออกแล้วไม่กลับ ของผมคู่หลังดึงไม่ออกเลยครับ 55
tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 เมษายน 2011 14:12:49 »

ของผมตอนแรกก็เป็น แถมสายเป็นขุยบ้างอีกต่างหาก แต่ผมใช้น้ำยาที่เช็คพวกหนังหรือคอนโซลครับ
แกะกาบข้างที่เสาออกมา ดึงสายออกให้สุด แล้วเช็คทั้ง2ฝั่ง ตลอดทั้งสาย
โดยเน้นมากช่วงใกล้ลูกลอกที่มันม้วนสายไว้ครับ แล้วก็ดึงออก-ปล่อยเข้าซัก4-5ที ก็ปิดกาบข้างครับ
พอตอนเช้าไปทำงานใช้รถปรากฏว่าใช้งานได้ครับ ไม่มีคราบติดเสื้อด้วย หลังจากนั้นทุกครั้งที่ทำความสะอาดรถ
ผมก็จะเช็คทุกครั้งครับแต่ไม่แกะกาบข้างออกมาแล้วครับ ทุกวันนี้ผ่านไปประมาณ 6เดือนได้แล้วก็ใช้อยู่ครับ
ปล. อาจจะไม่ลื่นปรึ๊ดเหมือนของใหม่นะครับแต่ว่าไม่ต้องเอามือดึงกลับลครับ

OffSpeed <Sz>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~~ ก็แค่ Fe ~~

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 02 เมษายน 2011 21:50:35 »

รองถอดมาล้างมาซักดูครับช่วยได้ ครับ มันจะเก็บพวกฝุ่นอยู่ครับ ลื่นกว่าเก่าครับ

111Junior
*

แรงพอตัว ประหยัดพอจัย

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011 13:21:54 »

ขอวิธีถอดหน่อยคับ คำนับ
AE101@CODE
นักแข่งมือสมัครเล่น

Varity Car Club Thailand จับกังEngineer

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 18:30:54 »

ของผมกาบข้างมันหนีบสาย
เลยหาอะไรมารองกาบข้างไม่ให้หนีบสาย
คราวนี้สายดึงกลับลื่นเลยครับไม่ต้องเอามือคอดยัดกลับ
ลองดูครับ คำนับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์