AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 00:22:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลับถึงบ้านแล้ว ***พร้อมแจ้งเตือนจุดระวัง ระหว่างเดินทาง สายเหนือ ***  (อ่าน 1654 ครั้ง)
ROMEo@MAN_u
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 07 เมษายน 2011 09:17:22 »

ถึงบ้านแล้วครับ ต่อจากกระทุ้นี้ครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=86690.0

ออกจากราชุรี 9 โมงเช้า เที่ยวกราบพระวัดป่าเลย์ไลย์ และเที่ยว ตลาดร้อยปีสามชุก ออกสามชุกมา ประมาณ บ่าย 2 โมงครับ
จอดกินที่ที่ นครสวรรค์ ออกจากนครสวรรค์ ประมาณ 4 โมงเย็ย จากนั้นวิ่งยาวถึงเชียงใหม่ มีจอดเข้าห้องน้ำบ้าง แต่ไม่ได้ดับเครื่อง เดินทางยาวตลอด ถึงเชียงใหม่ สามทุ่มครับ
หมดค่า แก็ส ประมาณ แปดร้ออยกว่าบาท เครื่อง 5A-f 1500cc คาร์บูเรเตอร์ ก็ทำได้ไปถึงเหมือนกัน ไม่มีปัญหาใดๆ

***มาถึงเส้นทางที่ควรใช้ความระมัดระวังนะครับ***
1.เส้นบายพาสนครสวรรค์ ยังมีทำทางเป็นช่วงๆ ถนนยังไม่ค่อยเรียบร้อย ไม่มีไฟอีก ระวังไว้ด้วยครับ
2.เส้นตาก-เถิน จะมีสองช่วง ที่ถูกให้รถมาวิ่งสวนทางกัน ค่อนข้างมืด และ จังหวะแซง อย่า ลืมว่ามีรถสวนทางได้นะครับ ระวังไว้ด้วยครับ

ที่เหลือก็ถนน ที่มีการ ปะๆ ชุนๆ ถมๆ หลุมๆ เป็นช่วงๆไปครับ (ช่วงช่วง ไม่ใช่หมีแพนด้านะครับ)

ขอบคุณน้องนู๋แดง ที่พาให้ถึงจุดหมายครับ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2011 12:21:21 โดย ROMEo » บันทึกการเข้า

Juno-Cung
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ผมไม่เคยปั่นกระทู้เพื่อเอายศเอาขั้นในบอร์ดครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 09:27:53 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
wolfboy
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

จงใฝ่ฝัน แต่ อย่าเพ้อฝัน

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 09:31:21 »

ตรบมือ

สาวไทย สวย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 09:35:51 »

ถามเพิ่มนิดนึงครับพอดีผมก็จะกลับตากเหมือนกัน
เส้นบายพาสนครสวรรค์ นี่ช่วงไหนครับแค่ตรงเลี่ยงเมืองหรือเปล่า เพราะผมกะจะออกทางสุพรรณ ชัยนาทแล้ววิ่งเลี่ยงเมืองครับ
แล้วช่วงตรงกำแพงเพชร-ตาก ถนนเป็นไงบ้างครับ ดีขึ้นบ้างหรือยัง

ROMEo@MAN_u

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 09:48:11 »

ถามเพิ่มนิดนึงครับพอดีผมก็จะกลับตากเหมือนกัน
เส้นบายพาสนครสวรรค์ นี่ช่วงไหนครับแค่ตรงเลี่ยงเมืองหรือเปล่า เพราะผมกะจะออกทางสุพรรณ ชัยนาทแล้ววิ่งเลี่ยงเมืองครับ
แล้วช่วงตรงกำแพงเพชร-ตาก ถนนเป็นไงบ้างครับ ดีขึ้นบ้างหรือยัง

ที่นครสวรรค์ ช่วงเลี่ยงเมืองใช่แล้วครับ แต่เป็นช่วงสั้นๆครับ ไม่ได้โหดร้าย แต่ต้องระวังนิด ครับ
ส่วนเส้น กำแพงเพชร-ถนน ค่อนข้างดีแล้วครับ(ขาขึ้นเหนือนะครับ)

tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 11:16:04 »

ที่นครสวรรค์ ช่วงเลี่ยงเมืองใช่แล้วครับ แต่เป็นช่วงสั้นๆครับ ไม่ได้โหดร้าย แต่ต้องระวังนิด ครับ
ส่วนเส้น กำแพงเพชร-ถนน ค่อนข้างดีแล้วครับ(ขาขึ้นเหนือนะครับ)

ขอบคุณมากครับ คำนับ

oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 11:20:37 »

เพิ่งไปมาไม่นานคับ ดีขึ้นคับ แต่ว่าก้อยังพรุ่นใช้ได้ ทางเบี่ยงที่ต้องขับสวนเลนกันแซงยากเหมือนกันคับ เครื่องต้องมีกำลังพอสมควรที่จะเร่งเซงคันหน้าในเวลาอันสั้น ผมจะไม่พ้นต้องรีบเบรคเลย ไอคันข้างหน้ามันก้อไม่เบาให้เลย
tuu_club

มันทุกโค้ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 12:47:48 »

กำลังจะขึ้นเหนืออยู่พอดีขอบคุณครับ
อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 13:19:27 »

ช่วงนี้ไปจนถึงสงกรานต์ขับรถระวังหน่อยครับ อย่าใช้ความเร็วกันมากนักนะครับ  รถเยอะ ตะหมวดเยอะครับเขาจะตั้งด่านตรวจที่จุดสำคัญ และจังหวัดใหญ่ๆ ยังไงก็ให้ความร่วมมือเขานะครับ เขาก็ไม่ได้พักกันเลย  ทำให้ช่วยลดอุบัติเหตุจากการเดินทางดวยครับ  

เดินทางโดยสวัสดิภาพทุกท่านครับ  ขับรถถ้าง่วงก็พักกันนะครับ จะได้กลับแซวกันในกระทู้ คำนับ คำนับ จุดประทัด จุดประทัด ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..

osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 15:55:46 »

เส้นออกจากนครสวรค์เข้าพิษณุโลก
มีพ่อค้ามาซื้อรถผมไปขาย   ผมโอนลอยไป
ไม่มีด่านตรวจเเต่มียิงเลเซอร์จับความเร็ว
พออีก 2 วัน  มีจดหมายพร้อมเเนบใบสั่งมา ให้ไปเสียค่าปรับ
ข้อหาขับเร็วเกิน 120 กม.  

ระวังเรื่องความเร็วเกินด้วย
เเต่ถ้าช่วงเทศกาลสงการนต์ไม่มีเเน่  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2011 16:02:04 โดย osk100 » บันทึกการเข้า

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
JOEY-AE101
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 16:01:07 »

เดินทางไป-กลับด้วยความปลอดภัยทุกท่านนะครับ

เมาไม่ขับนะครับ
ประกาศ
BUMP
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 16:42:34 »

สุดยอด สุดยอด  ค่าแก็สแปดร้อยก่าบาท  ระยะทางรวมเท่าไรครับ 

ฝากหน่อยนะครับ      
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130987.msg2774014#msg2774014
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 17:10:08 »

เห็นค่าเดินทางแล้วอยากติดแก้ส มั่ง = =

แวะผ่านมาเยี่ยม พลพรรคชาวพิโลกได้นะครับ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
ROMEo@MAN_u

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 เมษายน 2011 20:22:29 »

สุดยอด สุดยอด  ค่าแก็สแปดร้อยก่าบาท  ระยะทางรวมเท่าไรครับ 

ระยะทางประมาณ 750 กิโลครับ ความเร็วที่ใช้ คงที่ อยู่ที่ 100-120 บางทีแซง ประมาณ 140
ผมไม่รีบค่อยๆ ไปครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์