AE. Racing Club
17 ตุลาคม 2024 06:34:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเริ่มกลับ พี่ตำรวจเริ่มจับ  (อ่าน 4642 ครั้ง)
อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« เมื่อ: 08 เมษายน 2011 17:27:41 »

วันนี้ขับรถไป ม.เกษตร มาครับ ขาออกรถเริ่มติดมากครับ พี่ตำรวจเขาเริ่มตั้งด่านกันเยอะมากครับ โดนพี่ตำรวจให้จอดมองล้อเพราะสีเขียวแอปเปิ้ล กับท่อดังนิดหน่อย....นิดเดียวจิงๆๆนะ เขาเกือบจับแล้วอยู่ดีๆพี่เขาก็ตบที่ท้ายรถแล้วไล่ให้ไป เลยลืมตัวออกตัวซะ ดังเลย พี่ตำรวจมองเลยครับ(มองจากกระจกมองหลัง)เกือบโดนแล้วเรา  เลยอยากจะแจ้งบอกเพื่อนๆให้ระวังพี่ตำรวจเขาเอาจิงนะ เขาจองรถแนวซิ่งๆ(AE ก็จิ๊ดๆกันทุกคันอยู่แล้วด้วย) เผื่อเรา ดริ่งมาซวยเลยนะครับ(เมาไม่ขับนะครับ) เหวอ  

แจ้ง จุดที่เจอตั้้งด่าน   ดอนเมืองตรงสนามบินขาเข้า     สะพานใหม่     สนามกีฬาธูปเตมีย์ ลำลูกกา  

บางขันขาเข้า   ประตูน้ำพระอินทร์  คำนับ ประกาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2011 20:24:36 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

Zien_Degree
มือเก่าหัดแข่ง

ก้แค่ ท่อ Titanium

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 17:29:17 »

ประมาน  ประชาชื่น  ซอย 6

เต้มเลยครับ

ระวังไว้ให้ดี แต่เหนเรียกแต่มอไซนะ
sun_ae20bt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 17:30:15 »

จะรอดไหมน้อเรา รถยิ่งเด่นๆ ด้วย อิอิ เหลืองหลังคาดำ ไม่มีอะไรผิดคงไม่ยุ่งกะเราเนาะ ทุกอย่างถูกกฏหมด อิอิ

...........ด่านเยอะ จารย์หมู ทำโครงการ 3 เลย อยากวิ่งแล้วจัดให้ ........ ฮากลิ้ง
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 17:44:01 »

เลยลืมตัวออกตัวซะ ดังเลย พี่ตะหมวดมองเลยครับ

ไม่ได้ลืมแน่นอน  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 18:47:14 »

แหม่พี่เค้าทำงานเพื่อประชาชน เพื่อความปลอยภัยในการขับรถและการใช้ถนนร่วมกัน

อีกอย่างเค้าก็ต้องกินต้องใชบ้าง อะไรบ้าง บางคนสงกรานต์ก็ไม่ได้หยุด

แต่บางคนก็เกินไป

เอ๊ะ....ทไมผมถึงเข้าข้างตำรวจ ไม่ต้องสงสัยน่ะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 19:00:48 »

แหม่พี่เค้าทำงานเพื่อประชาชน เพื่อความปลอยภัยในการขับรถและการใช้ถนนร่วมกัน

อีกอย่างเค้าก็ต้องกินต้องใชบ้าง อะไรบ้าง บางคนสงกรานต์ก็ไม่ได้หยุด

แต่บางคนก็เกินไป

เอ๊ะ....ทไมผมถึงเข้าข้างตำรวจ ไม่ต้องสงสัยน่ะครับ

เข้าใจครับพี่  ต้องขอโทษด้วยที่กล่าวอ้างถึง คำนับ คำนับ คำนับ
มันเป็นการคุยฟรีสไตร์นะครับ เราบ้านเดียวกันนะ  ซุบซิบพี่อย่าจับตายผมนะพี่.....อิอิอิอิ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

โอ....โทโคบุ
นักแข่งมือสมัครเล่น

O....Tocobu

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 19:26:52 »

เมื่อวานเจอ ออกมอเตอร์เวย์ ที่คลองห้า แต่วันนี้ไม่เจอ 

กดเบาๆ ไฟหน้า+ไฟท้าย AE100 DEPO Taiwan

“ ธรรมด๊า ธรรมดา  ”
 "แต่งไว้คุย"
DoraemonzA

Madboy!

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 19:42:48 »

ของผมนี่ หน้า ไปรษณีย์ อ่อนนุช กับ เยื้องๆซีคอน ประจำครับ

คิดถึง 92 คู่ใจ.........จะจดจำไว้ตลอดไป

"Keep moving on"
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 19:47:16 »

โดนค้นรถประจำเลยคับ ไม่รู้จะค้นเอาอะไร

TOCOBU
~RETRO RACE...つづく
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 20:19:47 »

โดนค้นรถประจำเลยคับ ไม่รู้จะค้นเอาอะไร

เอา ออริกาโน่ ใส่ ถุง ซิปพลาสติก ดิ ให้มัน เอาไปกินกับpizza ก๊ากกๆๆ

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 20:24:40 »

เอา ออริกาโน่ ใส่ ถุง ซิปพลาสติก ดิ ให้มัน เอาไปกินกับpizza ก๊ากกๆๆ
ใส่ไว้งั้นท่าจะไม่รอดอ่ะดิ555

TOCOBU
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 20:48:33 »

ผมเคยโดน หน้าปากทางโรมัน สามพราน น่ะครับ

ขับมา ตรวจยาเสพติด + แอลกอฮอล์ ตรวจไป ผมไม่ได้มีอะไร ก็ปผล่อยให้ตรวจ

พอปล่อยผ่าน เผลอพลาด ไม่รู้ว่า ตัวเอง ใส่เกียร์อยู่ เผลอปล่อยคลัตช์ เพราะความเมื่อย

กลายเป็น เอี๊ยด ซะงั้น ดีเค้าไม่ว่าอะไร เพราะเอี๊ยด เบาๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 21:12:42 »

ผมเคยโดน หน้าปากทางโรมัน สามพราน น่ะครับ

ขับมา ตรวจยาเสพติด + แอลกอฮอล์ ตรวจไป ผมไม่ได้มีอะไร ก็ปผล่อยให้ตรวจ

พอปล่อยผ่าน เผลอพลาด ไม่รู้ว่า ตัวเอง ใส่เกียร์อยู่ เผลอปล่อยคลัตช์ เพราะความเมื่อย

กลายเป็น เอี๊ยด ซะงั้น ดีเค้าไม่ว่าอะไร เพราะเอี๊ยด เบาๆ

แต่ผมเอี๊ยด ค้อนข้างแบบ The fast อ้อน อะครับ แต่ไม่ได้ตั้งใจนะ

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 21:16:31 »

ผมนี่เสียวมากๆเวลาขอค้นรถ กลัวเค้าจะยัดยาอ่ะสิ

มีอยู่ทีนึงตรงๆแถวๆบ้านเลยใต้ทางด่วน แม่ผมนั่งไปด้วย

เห็นรถผมวิ่งมาแต่ไกลออกมายืนขวางเลย แล้วทำกิริยาถ้าทางดุดันมากๆ

เคาะกระจกหรือทุบรถ เหอะๆๆ พอเครื่องไม่ดับก็มาดุอีก ตั้งทามเมอร์ไว้ 55+

เค้าก็ถามว่าบ้านอยู่แถวไหน กำลังจะไปไหน

พอผมลงมาขอค้นรถ และค้นตัวผม ดูทุกๆอย่างยันยาดม โดนจับไอ้นั่นด้วยหามุมใหญ่เลย  

แม่ผมเห็นถ้าไม่ดีเพราะมามุงที่รถผมประมาณ 4-5 คนได้ ไม่น่าไว้ใจ และค้นตัวแม่ด้วย

แม่ผมก็เลยพูดว่าไม่ทำอย่างนั้นหลอกเพราะตัวก็เป็นอาจารย์อยู่ที่ร.ร.นี้....... ซิ่งใกล้กับ ส.น. นี้

คนที่ใหญ่ๆพอรู้แล้วก็พูดดังๆๆเหมือนส่งซิกกันอ่ะก็เลิก เค้าก็ขอโทษครับ ก็เลยปล่อย

แต่ผมไม่พอใจที่ทำกิริยาถ้าทางที่ไม่ดีกับผมและแม่ เลยโทรไปถามญาติที่เป็นตำรวจเค้าด็บอกว่า

อ๋อ พอดีรถที่ค้ายาเสพติดแถวๆนั้นขับรถสีเหลืองแต่ง แล้วรถผมมันตรงประเด็นเลยไง เหอะๆๆ บ้านก็อยู่แถวนี้อีก

ถ้าแม่ไม่นั่งไปด้วยไม่รู้จะเป็นยังไง

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 21:28:09 »

ผมนี่เสียวมากๆเวลาขอค้นรถ กลัวเค้าจะยัดยาอ่ะสิ

มีอยู่ทีนึงตรงๆแถวๆบ้านเลยใต้ทางด่วน แม่ผมนั่งไปด้วย

เห็นรถผมวิ่งมาแต่ไกลออกมายืนขวางเลย แล้วทำกิริยาถ้าทางดุดันมากๆ

เคาะกระจกหรือทุบรถ เหอะๆๆ พอเครื่องไม่ดับก็มาดุอีก ตั้งทามเมอร์ไว้ 55+

เค้าก็ถามว่าบ้านอยู่แถวไหน กำลังจะไปไหน

พอผมลงมาขอค้นรถ และค้นตัวผม ดูทุกๆอย่างยันยาดม โดนจับไอ้นั่นด้วยหามุมใหญ่เลย  

แม่ผมเห็นถ้าไม่ดีเพราะมามุงที่รถผมประมาณ 4-5 คนได้ ไม่น่าไว้ใจ และค้นตัวแม่ด้วย

แม่ผมก็เลยพูดว่าไม่ทำอย่างนั้นหลอกเพราะตัวก็เป็นอาจารย์อยู่ที่ร.ร.นี้....... ซิ่งใกล้กับ ส.น. นี้

คนที่ใหญ่ๆพอรู้แล้วก็พูดดังๆๆเหมือนส่งซิกกันอ่ะก็เลิก เค้าก็ขอโทษครับ ก็เลยปล่อย

แต่ผมไม่พอใจที่ทำกิริยาถ้าทางที่ไม่ดีกับผมและแม่ เลยโทรไปถามญาติที่เป็นตำรวจเค้าด็บอกว่า

อ๋อ พอดีรถที่ค้ายาเสพติดแถวๆนั้นขับรถสีเหลืองแต่ง แล้วรถผมมันตรงประเด็นเลยไง เหอะๆๆ บ้านก็อยู่แถวนี้อีก

ถ้าแม่ไม่นั่งไปด้วยไม่รู้จะเป็นยังไง

ระวังนะถ้ามีเพื่อนเราในคลับที่เป็นตำ.....เขามาอ่าน เขาอาจวิสามัญเราได้นะ อิอิอิ ได้โปรด..  อ้อน

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 21:36:37 »

^
^

ผมยังกลัวๆในเหตุการณ์ในวันนั้นอยู่เลย ถ้าขับรถคนเดียวอ่า

เพราะเคยเจอแต่ขอดูสำเนาว่าแจ้ง 2สีไว้ยัง แล้วก็ปล่อย

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
thanunchai mp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 เมษายน 2011 21:55:06 »

ระวังนะถ้ามีเพื่อนเราในคลับที่เป็นตำ.....เขามาอ่าน เขาอาจวิสามัญเราได้นะ อิอิอิ ได้โปรด..  อ้อน
เกือบไปแล้วนะน้อง

จ่าหมึกรักในหลวง
noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 09 เมษายน 2011 09:44:00 »

เรื่องท่ออย่าไปกลัวครับ ถ้าไม่มีเครื่องมือวัด จะเอาหูเทพขนาดไหนมาก็ไม่สนใจอ่ะ
คู่มือเล่ม สำเนา พรบ. เอกสารสำคัญต่างๆ เก็บไว้ในรถให้ดีครับ มั่วข้อหามาจะได้สวนกลับได้
ยอมรับครับว่า....ตร. ดีก็มีครับ แต่พวก Here Here ยศสูงๆ มันเยอะกว่า (ไม่ทำตามก็ไม่ได้)

ปล่อยวาง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Knot...

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 เมษายน 2011 10:39:15 »

^
^

ผมยังกลัวๆในเหตุการณ์ในวันนั้นอยู่เลย ถ้าขับรถคนเดียวอ่า

เพราะเคยเจอแต่ขอดูสำเนาว่าแจ้ง 2สีไว้ยัง แล้วก็ปล่อย

ผมเคยโดนแถวคลองประปาช่วงเที่ยงคืนนิดๆเมื่อปีที่แล้ว*ท่าทรายอะคับนัท พี่เค้านอกเครื่องแบบมาเลย กะบะ4ประตู 2คัน ขับๆอยู่พวกปาดหน้าแล้วลงมาให้ผมกับเพื่อนหมอบบนฝากระโปรง (ร้อนก็ร้อน)ค้นทั้งคนค้นทั้งรถ ยังกะในหนัง พอทุกอย่างเสร็จไม่เจออะไร พี่เค้าถามมา1ประโยค เมิงขับหนีทำไม ผมบอกไม่หนีได้ไงผมวิ่งขวาพี่กระพริบไฟใส่ผมก็กดหนี เค้าก็บอกวันหลังขับช้าอ่ะชิดซ้ายนะ แล้วพวกพี่เค้าก็ไป มานั่งนึกดีนะที่ไม่โดนยัดอะ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 เมษายน 2011 20:07:39 »

วันนี้ขาเข้า-รถหนาแน่นครับ บริเวณรังสิต ร้อนๆๆ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์