AE. Racing Club
17 ตุลาคม 2024 06:23:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเริ่มกลับ พี่ตำรวจเริ่มจับ  (อ่าน 4633 ครั้ง)
นักบิดประจำหมู่บ้าน!!!
มือเก่าหัดแข่ง

ขับไปซ่อมไปจะเป็นไรไป!!!

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 เมษายน 2011 20:35:35 »

รถเก๋งไม่เท่าไหร่หรอกครับแทบจะไม่โบก(รถเดิมๆ)เพราะรถผมเดิมๆผ่านทุกด่านแค่ฉลอลดกระจกลง....แต่มอไซต์ โบกเมื่อไหร่โอกาสรอดมันยากโดนแม้กระทั้งไม่เอาพักเท้่าคนซ้อนขึ้น รองแท้แตะก็โดน. รถเมลล์จอดรับผู้โดยสารแซงออกขวา เจอพี่หนวดโดนอีก!!!! ทุกสังคมมีทั้งคนดีและเลว ครับพี่น้อง!!!

อิชิตัน underbrain
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 12:31:52 »

เดินทางไปและกลับโดยสวัดิภาพกันทุกคนนะครับ (เมาไม่ขับนะครับเดี่ยวจะไม่ได้กลับมาเม้ากันในคลับ)

น้องหนูบลอนด์_TPZ#06

Trang-Phatthalung Zone

« ตอบ #22 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 13:01:52 »

รถผมโดนตรวจทุกวันเลย ป้ายหน้าหลังม่ะมี เหนื่อยเลย อิอิ พอดีขอเปลี่ยนป้ายใหม่อยู่ อีก 90 วัน ถึงจะได้ เซ็งเลยนิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2011 13:17:21 โดย น้องหนูบลอนด์_TPZ#06 » บันทึกการเข้า

Trang-Phatthalung Zone เด็กบ้านบ่อนเมา พัทลุงเต็มขั้นก๊าบผม
"AE" อิม

« ตอบ #23 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 13:13:37 »

ผมเคยโดน หน้าปากทางโรมัน สามพราน น่ะครับ

ขับมา ตรวจยาเสพติด + แอลกอฮอล์ ตรวจไป ผมไม่ได้มีอะไร ก็ปผล่อยให้ตรวจ

พอปล่อยผ่าน เผลอพลาด ไม่รู้ว่า ตัวเอง ใส่เกียร์อยู่ เผลอปล่อยคลัตช์ เพราะความเมื่อย

กลายเป็น เอี๊ยด ซะงั้น ดีเค้าไม่ว่าอะไร เพราะเอี๊ยด เบาๆ
ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #24 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 18:21:37 »

ช่วงนี้ใครป้ายหายกว่าจะได้อีกนาน

เพราะรถแม่ผมยังไม่ได้ป้ายขาวเลย

เพราะป้ายที่ผลิตออกมาไม่ได้สเป็ค เค้าพูดว่าอย่างงั้น

มัจจุราช
มือใหม่หัดขับ
*

GE DA-KE Racing

« ตอบ #25 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 22:14:36 »

รถเก๋งไม่เท่าไหร่หรอกครับแทบจะไม่โบก(รถเดิมๆ)เพราะรถผมเดิมๆผ่านทุกด่านแค่ฉลอลดกระจกลง....แต่มอไซต์ โบกเมื่อไหร่โอกาสรอดมันยากโดนแม้กระทั้งไม่เอาพักเท้่าคนซ้อนขึ้น รองแท้แตะก็โดน. รถเมลล์จอดรับผู้โดยสารแซงออกขวา เจอพี่หนวดโดนอีก!!!! ทุกสังคมมีทั้งคนดีและเลว ครับพี่น้อง!!!

จะบอกว่าเคยโดนนะ แต่ก็ถามกลับไปว่าที่พักเท้ามันไปเกี่ยวอะไรด้วยมันอยู่ของมันอย่างงั้น ไอ้แซงตอนรถเมล์อ่ะผมไม่เคยแซงนะเพราะรถเมล์ขวางผมก็จอดรอไป เพราะคันตามหลังมามันแซงไปโดนโบกเข้าเลยข้อหาวิ่งขวา หุหุ มันเล่นกันแบบนี้เลยแหละ และเดี๋ยวนี้ด่านตั้งไม่เป็นเวลาแล้วด้วย ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะคับ ทั้งด่านพื้นที่รับผิดชอบ บางทีเจอด่านจราจรกลาง ยังไงก็คุยกะเขาดี ๆ ถ้าโชคดีนะเขาก็ปล่อย - -"

╭∩╮︶︿︶╭∩╮

farm_p
นักแข่งมือสมัครเล่น

SSS inside

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 09:55:25 »

เมื่อวานผมโดนค้นรถในซอยสามัคคีตรงใต้ทางด่วน พอดีกำลังจะเอารถไปล้างข้างอู่มาสเตอร์พีชแล้วจะขับกลับนครสวรรค์ บรรทุกของมาเต็มเบาะหลังคนนั่งและกระโปรงหลัง คุณตำรวจเขาก็ให้ผมกับเพื่อนลงรถแล้วก็ค้นทั้งคันอย่างละเอียด แล้วก็ขอดูทะเบียนรถแล้วก็ใบขับขี่ผมก็ให้ดู แล้วก็ทำท่าจะเขียนใบสั่งบอกว่ารถไปเปลี่ยนสีมาใช่ไหม ไหนใบเสร็จ ผมก็ งง !! ใบเสร็จอะไรต้องมีด้วยหรอ ผมไปทำเรื่องเปลี่ยนสีมาที่ขนส่งจตุจักรลงเล่มเรียบร้อยแล้ว ต้องเก็บใบเสร็จไว้ด้วยหรอ -*- แล้วก็ทำท่าจะเขียนใบสั่งแต่ไม่เขียนสักที เอ่อ... เหมือนยืนรออะไรบางอย่าง !! แล้วยังบอกว่าต้องยึดรถ !! ผมเลยให้เพื่อนมันโทรหาพ่อมัน พอดีพ่อมันใหญ่ แล้วก็ให้คุยกับตำรวจเรียนร้อยในเวลาไม่กี่นาที แล้วเขาก็รีบปล่อยผมไป ผมก็ไปส่งเพื่อนที่บ้านมันจะรีบไปรับแฟนมัน ผมจึงขับรถไปล้างรถคนเดียวข้างอู่มาสเตอร์พีช จอดรอคิวอยู่หน้าอู่ พอผมจอดรถได้สักพักใหญ่ก็มีสายตรวจขี่มอไซมา2นายแล้วก็มาเปิดรถผมผมเลยผมเลยวิ่งไปดู งงสิ อยู่ดีๆมีตำรวจมาเปิดรถค้นใหม่อีกรอบ ผมก็ตกใจเลยถามไปว่ามีอะไรหรอคับพี่ เขาบอกว่าเอากระเป๋าไปไว้ไหน ผมก็งง แล้วก็ถามกระเป๋าอะไรคับพี่ พี่เขาก็บอกว่ากระเป๋าขโมยมาไง แล้วพี่ก็หยิบกระเป๋าไรไม่รู้ดำๆใบหนึ่งออกมาจากกองสัมภาระหลังเบาะคนนั่งของผม ผมก็งงเข้าไปใหญ่ เห้ยมาได้ไงวะ แล้วพี่แกก็เปิดดูแล้วบอกว่าตังหายๆ จับตัวมันไปโรงพัก ผมตกใจมาก แล้วเขาก็มาค้นตัวผม และตอนนั้นที่ตัวผมมีเงินอยู่ 3 พัน พี่แกก็พูดว่าใช่เลยๆ อยู่นี่ไง ผมก็เถียงบอกว่าอะไรพี่นี่เงินผม แล้วนั่นกระเป๋าใครก็ไม่รุ้ ผมไม่รู้มาอยู่ในรถผมได้ไงพี่แก็บอกว่าจับตัวไปอย่างเดียวเลย ไม่ได้มีโอกาสพูดเถียงไรเลย ผมตกใจแทบตั้งสติไม่ได้ แล้วไม่ถึง 5 นาทีตำรวจก็มาเพิ่ม  รถกระบะ2คัน มอไซ 3-4 คัน จอดเต็มถนนเหมือนมาจับคดีอะไรสักอย่าง ทั้งหมด 10 กว่านาย ตอนนั้นแล้วผมอยู่คนเดียวด้วย อยู่ดีๆกลายเป็นผู้ต้องหา แล้วเขาก็ถามว่าแล้วเพื่อน..คุณ..อีกคนไปไหน ผมเลยโทรไปหาเพื่อนว่า เห้ยกลับมาหน่อย (พอดีเพื่อนไปรับแฟนที่อนุสาวรี) มันก็งงเหมือนผม แล้วก็บอกให้ผมโทรไปหาพ่อมันเลย(เพราะมันกลับมาไม่มันรถติดอยู่ ถ้ามาผมก็คงจะไปรมันที่โรงพัก) ผมก็เลยโทรไปหาพ่อเพื่อนแล้วเล่าให้ฟังทั้งหมด พ่อเพื่อนขอคุยกับตำรวจพี่แกก็ไม่มีใครยอมคุยเลยบอกไม่คุยๆ จะพาตัวผมไปโรงพักแล้วจะยึดรถ(อีกแล้ว) ถ่ายรูปรถผมใหญ่ ทั้งในและนอกรถ คนมุงดู 20กว่าคนได้ (อายมาก) จากอู่มาสเตอร์พีชและฝั่นตรงข้าม -*- ทีนี้ผมเห็น ตำรวจนายนึง ท่าทางยศจะสูงผมเลยไปคุยขอร้องเขาดีๆแล้วให้เขาคุยกับพ่อเพื่อน เขาคุยสักพัก ตอนนี้ตำรวจเริ่มใจเย็นลงแล้วให้โอกาสผมพูด ถามผมทีละขั้นตอนว่าเป็นมายังไง ผมก็ได้เล่าว่าทีแรกเจอค้นรถจากด่านใต้ทางด่วนไรงี้ แล้วผมก็นึกได้ว่ามีช่วงนึงตอนค้นรถพี่เขาได้ทำของผมตกจากเบาะหลังเพราะของมันเยอะมาก ผมก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นตอนนั้นที่มีกระเป๋าติดมาบนรถผม แล้วตอนนั้นมีตำรวจกับเพื่อนผมช่วยเก็บของเพราะผมกำลังคุยกะตำรวจอีกคนอยู่ ผมจึงอธิบายให้เขาฟัง แล้วเขาก็ขอดูบัตรประชาชนผม แล้วจดไรไปไมรุ้ แล้วตำรวจคนนั้นที่เป็นหัวหน้าก็พูดว่า เอ้า...เป็นคนนครสวรรค์ก็ไม่บอก บ้านเดียวกัน จบจาก รร อะไรนี่ผมก็บอกไป เอ้า รร เดียวกันเลย รุ่นไหนวะ  คุยง่ายเลยทีนี้ แล้วพี่แกก็โทรกลับไปหาพ่อเพื่อนผมอีกรอบแล้วอธิบายเรื่องทั้งหมดให้ฟัง แล้วก็เคลียกันจบด้วยดี เห้อ เล่นซะผมตกใจเลย โดนยัดซะหลายข้อหาเลย แล้วเงิน 3 พัน มันก็ไม่พูดถึงอีกเลย ผมจึงไปรอล้างรถต่อด้วยความ งงๆ และตกใจอยู่หน่อยๆ -*- ส่วนกระเป๋าใบนั้นเหมือนจะมีสิ่งของอะไรบางอย่างและเอกสารสำคัญของตำรวจ จนตอนนี้ยังไม่รุ้เลยว่ามาอยู่บนรถผมได้ไง  เอ่อ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เมษายน 2011 10:03:20 โดย farm_p » บันทึกการเข้า
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 12:03:40 »

^
^
^

หุุหุ แถวๆบ้านผมอีกแล้วครับท่าน

มีเรื่องให้เสียวๆอีกแล้วครับท่าน

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
AE.พาฝัน

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 12:32:36 »

^
^

ผมยังกลัวๆในเหตุการณ์ในวันนั้นอยู่เลย ถ้าขับรถคนเดียวอ่า

เพราะเคยเจอแต่ขอดูสำเนาว่าแจ้ง 2สีไว้ยัง แล้วก็ปล่อย

เราไม่ผิดก็อย่าไปกลัวครับ....ผมโดนมาเยอะ ร้อนๆๆ บ้างทีมีตรวจฉี่เลย แคะเข้มูก แคะเข้มูก
ปล่อยวาง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Knot...

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 16:45:56 »

แถวนั้นยาบ้าเยอะครับ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
มัจจุราช
มือใหม่หัดขับ
*

GE DA-KE Racing

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 17:52:10 »

ฟ้องได้นะนั่น

╭∩╮︶︿︶╭∩╮

farm_p
นักแข่งมือสมัครเล่น

SSS inside

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 20:24:09 »

^
^

ผมยังกลัวๆในเหตุการณ์ในวันนั้นอยู่เลย ถ้าขับรถคนเดียวอ่า

เพราะเคยเจอแต่ขอดูสำเนาว่าแจ้ง 2สีไว้ยัง แล้วก็ปล่อย

เราไม่ผิดก็อย่าไปกลัวครับ....ผมโดนมาเยอะ ร้อนๆๆ บ้างทีมีตรวจฉี่เลย แคะเข้มูก แคะเข้มูก

พี่เจ้าของร้านล้างรถ บอกว่าดีนะไม่โดนยัดยา   เหอะๆ  แบบว่า

ปล.พี่นัท  ผมว่าเราเจอด่านเดียวกันนะ  หุหุ ฮิฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เมษายน 2011 20:28:53 โดย farm_p » บันทึกการเข้า
chanyutthai1234
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 21:21:59 »

แอบดู
นักบิดประจำหมู่บ้าน!!!
มือเก่าหัดแข่ง

ขับไปซ่อมไปจะเป็นไรไป!!!

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 เมษายน 2011 23:29:03 »

วันนี้กลับจาก(อิสาน) ตจว. วิ่งเส้น เขาปักธงชัย ถ้าวิ่งตอนประมาณ 11.00น-14.00น. ด่านโล่ง ตลอดๆ แต่ถ้า ช่วง ตะวันลับฟ้า แล้ว ก็ ตัวใครตัวมันนะครับ โดยเฉพาะกระบะโดนกันกระจาาาย.

ปิแอร์...แซ่กั๊ก

เทอร์โบ...ไม่สบาย

« ตอบ #34 เมื่อ: 16 เมษายน 2011 00:20:59 »

เมื่อวานผมโดนค้นรถในซอยสามัคคีตรงใต้ทางด่วน พอดีกำลังจะเอารถไปล้างข้างอู่มาสเตอร์พีชแล้วจะขับกลับนครสวรรค์ บรรทุกของมาเต็มเบาะหลังคนนั่งและกระโปรงหลัง คุณตำรวจเขาก็ให้ผมกับเพื่อนลงรถแล้วก็ค้นทั้งคันอย่างละเอียด แล้วก็ขอดูทะเบียนรถแล้วก็ใบขับขี่ผมก็ให้ดู แล้วก็ทำท่าจะเขียนใบสั่งบอกว่ารถไปเปลี่ยนสีมาใช่ไหม ไหนใบเสร็จ ผมก็ งง !! ใบเสร็จอะไรต้องมีด้วยหรอ ผมไปทำเรื่องเปลี่ยนสีมาที่ขนส่งจตุจักรลงเล่มเรียบร้อยแล้ว ต้องเก็บใบเสร็จไว้ด้วยหรอ -*- แล้วก็ทำท่าจะเขียนใบสั่งแต่ไม่เขียนสักที เอ่อ... เหมือนยืนรออะไรบางอย่าง !! แล้วยังบอกว่าต้องยึดรถ !! ผมเลยให้เพื่อนมันโทรหาพ่อมัน พอดีพ่อมันใหญ่ แล้วก็ให้คุยกับตำรวจเรียนร้อยในเวลาไม่กี่นาที แล้วเขาก็รีบปล่อยผมไป ผมก็ไปส่งเพื่อนที่บ้านมันจะรีบไปรับแฟนมัน ผมจึงขับรถไปล้างรถคนเดียวข้างอู่มาสเตอร์พีช จอดรอคิวอยู่หน้าอู่ พอผมจอดรถได้สักพักใหญ่ก็มีสายตรวจขี่มอไซมา2นายแล้วก็มาเปิดรถผมผมเลยผมเลยวิ่งไปดู งงสิ อยู่ดีๆมีตำรวจมาเปิดรถค้นใหม่อีกรอบ ผมก็ตกใจเลยถามไปว่ามีอะไรหรอคับพี่ เขาบอกว่าเอากระเป๋าไปไว้ไหน ผมก็งง แล้วก็ถามกระเป๋าอะไรคับพี่ พี่เขาก็บอกว่ากระเป๋าขโมยมาไง แล้วพี่ก็หยิบกระเป๋าไรไม่รู้ดำๆใบหนึ่งออกมาจากกองสัมภาระหลังเบาะคนนั่งของผม ผมก็งงเข้าไปใหญ่ เห้ยมาได้ไงวะ แล้วพี่แกก็เปิดดูแล้วบอกว่าตังหายๆ จับตัวมันไปโรงพัก ผมตกใจมาก แล้วเขาก็มาค้นตัวผม และตอนนั้นที่ตัวผมมีเงินอยู่ 3 พัน พี่แกก็พูดว่าใช่เลยๆ อยู่นี่ไง ผมก็เถียงบอกว่าอะไรพี่นี่เงินผม แล้วนั่นกระเป๋าใครก็ไม่รุ้ ผมไม่รู้มาอยู่ในรถผมได้ไงพี่แก็บอกว่าจับตัวไปอย่างเดียวเลย ไม่ได้มีโอกาสพูดเถียงไรเลย ผมตกใจแทบตั้งสติไม่ได้ แล้วไม่ถึง 5 นาทีตำรวจก็มาเพิ่ม  รถกระบะ2คัน มอไซ 3-4 คัน จอดเต็มถนนเหมือนมาจับคดีอะไรสักอย่าง ทั้งหมด 10 กว่านาย ตอนนั้นแล้วผมอยู่คนเดียวด้วย อยู่ดีๆกลายเป็นผู้ต้องหา แล้วเขาก็ถามว่าแล้วเพื่อน..คุณ..อีกคนไปไหน ผมเลยโทรไปหาเพื่อนว่า เห้ยกลับมาหน่อย (พอดีเพื่อนไปรับแฟนที่อนุสาวรี) มันก็งงเหมือนผม แล้วก็บอกให้ผมโทรไปหาพ่อมันเลย(เพราะมันกลับมาไม่มันรถติดอยู่ ถ้ามาผมก็คงจะไปรมันที่โรงพัก) ผมก็เลยโทรไปหาพ่อเพื่อนแล้วเล่าให้ฟังทั้งหมด พ่อเพื่อนขอคุยกับตำรวจพี่แกก็ไม่มีใครยอมคุยเลยบอกไม่คุยๆ จะพาตัวผมไปโรงพักแล้วจะยึดรถ(อีกแล้ว) ถ่ายรูปรถผมใหญ่ ทั้งในและนอกรถ คนมุงดู 20กว่าคนได้ (อายมาก) จากอู่มาสเตอร์พีชและฝั่นตรงข้าม -*- ทีนี้ผมเห็น ตำรวจนายนึง ท่าทางยศจะสูงผมเลยไปคุยขอร้องเขาดีๆแล้วให้เขาคุยกับพ่อเพื่อน เขาคุยสักพัก ตอนนี้ตำรวจเริ่มใจเย็นลงแล้วให้โอกาสผมพูด ถามผมทีละขั้นตอนว่าเป็นมายังไง ผมก็ได้เล่าว่าทีแรกเจอค้นรถจากด่านใต้ทางด่วนไรงี้ แล้วผมก็นึกได้ว่ามีช่วงนึงตอนค้นรถพี่เขาได้ทำของผมตกจากเบาะหลังเพราะของมันเยอะมาก ผมก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นตอนนั้นที่มีกระเป๋าติดมาบนรถผม แล้วตอนนั้นมีตำรวจกับเพื่อนผมช่วยเก็บของเพราะผมกำลังคุยกะตำรวจอีกคนอยู่ ผมจึงอธิบายให้เขาฟัง แล้วเขาก็ขอดูบัตรประชาชนผม แล้วจดไรไปไมรุ้ แล้วตำรวจคนนั้นที่เป็นหัวหน้าก็พูดว่า เอ้า...เป็นคนนครสวรรค์ก็ไม่บอก บ้านเดียวกัน จบจาก รร อะไรนี่ผมก็บอกไป เอ้า รร เดียวกันเลย รุ่นไหนวะ  คุยง่ายเลยทีนี้ แล้วพี่แกก็โทรกลับไปหาพ่อเพื่อนผมอีกรอบแล้วอธิบายเรื่องทั้งหมดให้ฟัง แล้วก็เคลียกันจบด้วยดี เห้อ เล่นซะผมตกใจเลย โดนยัดซะหลายข้อหาเลย แล้วเงิน 3 พัน มันก็ไม่พูดถึงอีกเลย ผมจึงไปรอล้างรถต่อด้วยความ งงๆ และตกใจอยู่หน่อยๆ -*- ส่วนกระเป๋าใบนั้นเหมือนจะมีสิ่งของอะไรบางอย่างและเอกสารสำคัญของตำรวจ จนตอนนี้ยังไม่รุ้เลยว่ามาอยู่บนรถผมได้ไง  เอ่อ..

โหววว  เป็นผมนิทำไรไม่ถูก โดนรุมยัดข้อหาขนาดนี้

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์