AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 13:26:06 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้าน ซ่อมกระจกหน้าครับ มันร้าวอ่ะครับ T __ T  (อ่าน 8768 ครั้ง)
อิ๊กปากเกร็ด
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 11 เมษายน 2011 15:15:27 »

หาร้านซ่อมกระจกหน้าครับ มันร้าวยาวประมาณ คืบกว่าๆอ่ะครับ

พอจะมีร้านซ่อมไหมครับ

หรือร้านเปลี่ยนกระจกก็ได้ครับ กลัวว่า ขับๆไป มันจะโผล๊ะเข้าหน้าน่ะครับ

รบกวนน้าๆด้วยนะครับ
คำนับ คำนับ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
woody ae92 { golf }
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

DORAEMON GT !!

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 15:20:58 »

โดนไรมา อ่า.......

neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 15:21:42 »

คืบกว่าเปลี่ยนเห้ออ

ร้านตรงเลยแมคโครแจ้งวัฒนะ ตรงป้ายรถเมล์วาไท แถว ๆ นั้นน่ะ มี แล้วก็อ่า ๆ ๆ รัตนาธิเบศ เนี่ยแหละจำไม่ได้ ไปร้านแรกก่อนโทรถามดี๊

เมืองทอง กระจกรถยนต์ ร้าน
เลือกภาษา :        
28/115-116 ถ.แจ้งวัฒนะ ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
โทร. :

(66-2) 984-5758, 948-4708, (66-81) 658-7170
แฟกซ์. :

(66-2) 984-4708
อีเมล์ :

muangthong_glass@hotmail.com
เว็บไซท์ :

www.autopartthai.com
สินค้าและบริการ :

จำหน่ายติดตั้งกระจกรถยนต์/Distriutor Windshield & Mirrors

เช็คราคาดู ไม่งั้นไปวรจักรเลยฮ่า ๆ ตึม

END
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 15:22:27 »

คืบกว่าๆ ซ่อมไปก็ใช่ว่าจะอยู่นะ

อากาศบ้านเราเดียวร้อน เดียวเย็น กระจกเดียวขยายเดียวหด

ซื้อใหม่เลย ปลอดภัยชัวร์เอาแบบ 2 ชั้นไปเลยน้า

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 15:40:22 »

โดนไรมา อ่า.......

มันร้าวนานแล้วอ่ะครับ แต่ไม่สนใจอะไร เพราะมันยาวอยู่แค่นั้น

พอมาตอนหลัง มันดันยาวกว่าเดิม กัวน่ะครับ  ถอนหายใจ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
sun_ae20bt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 15:56:01 »

ไห้ร้านกระจก จี้ให้วิ่งเเค่นั้นก็ได้ครับ กระจกสองชั้น ไม่เเตกง่ายๆ หรอกครับ (ถ้าไม่ทุบ) ถ้าชั้นเดียว เรียบร้อยไปแล้ว  ยุคนี้ไช้ๆ ไปก่อนน้าอิ๊ก ประหยัด อิอิ
benzamg
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 16:00:39 »

เคยถามราคาซ่อมกะซื้อใหม่ ราคาไม่ต่างกันมาก

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 23:35:48 »

ไห้ร้านกระจก จี้ให้วิ่งเเค่นั้นก็ได้ครับ กระจกสองชั้น ไม่เเตกง่ายๆ หรอกครับ (ถ้าไม่ทุบ) ถ้าชั้นเดียว เรียบร้อยไปแล้ว  ยุคนี้ไช้ๆ ไปก่อนน้าอิ๊ก ประหยัด อิอิ

ขอบคุณครับน้าสัน แต่ว่า มันแตกฝั่งคนนั่งน่ะครับ แล้วบางทีแม่นั่งน่ะครับ ผมเป็นอะไรอ่ะ ผมไม่กัวหรอก กัวโดนแม่น่ะครับ

เคยถามราคาซ่อมกะซื้อใหม่ ราคาไม่ต่างกันมาก

ขอบคุณมากครับน้า  คำนับ

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 23:44:27 »

จกชารอบคันเลยน้า ไหนๆก็ไหนๆแล้วอ่ะ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
akeuthai

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 23:49:34 »

ช่วงนี้กระจกร้าวกันเยอะจัง ผมเองก้อร้าวฝั่งคนนั่งเหมือนกัน ยังไม่ได้ไปทำเลยคับ ว่าจะไปหลังสงกราน ไปพร้อมกันเลยมั้ยคับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 เมษายน 2011 23:56:41 »

จกชารอบคันเลยน้า ไหนๆก็ไหนๆแล้วอ่ะ

ขอเบิกตังน้าหนูนะครับ  ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..

ช่วงนี้กระจกร้าวกันเยอะจัง ผมเองก้อร้าวฝั่งคนนั่งเหมือนกัน ยังไม่ได้ไปทำเลยคับ ว่าจะไปหลังสงกราน ไปพร้อมกันเลยมั้ยคับ

ทำแถวไหนเอ่ยครับ

iStamp
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 05:27:01 »

ของผม 2 รอบแล้วพี่อิ๊ก

รอบละ 3000 เปนแบบ 2 ชั้นนะคับ

ขาย AE 92 หน้า LEVIN คับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=121976.new#new
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 06:09:15 »

เหอๆๆ ผมว่าเปลี่ยนเลยครับ ผมอยู่ตจว. ราคามันไม่ได้แรงนี่ครับ หากเอาสองชั้น ผมซื้อเมื่อ ก.ค.ปีที่แล้ว พันหกครับ หากชั้นเดียวก็แปดร้อยครับ หน้าพันหก หลังแปดร้อย แต่ถ้ามีละลายฝ้า ก็หน้ามืดเหมือนกัน สี่พันกว่าครับ ผมเลยเอาราคาเบาๆครับ ฟังชั่นละลายฝ้ามันไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้วครับ ผมเลยเลือกเอาถูกไว้ก่อน เลยจ่ายค่ากระจกหลังแค่แปดร้อยเองครับ แถมในเวปเราก็มีลงประกาศขายราคา ห้าร้อยบาทอีก ผมก็รีบไปสอยมาไว้ครับ ปัจจุบันยังเก็บไว้เป็นอะไหล่เลย  อะไหล่สามห่วงถูกมากครับ แบ่งปันข้อมูล ยิ่งในกรุงเทพ ก็ลองไปที่วรจักรดูครับ ผมเห็นมีหลายร้าน โดยเฉพาะ อิศราชัยครับ(ไม่ได้มีส่วนได้เสียเด้อ)  ลองๆหาดู น่าจะอยู่ถนนบริพัตร ใกล้ๆกับเอกชัยที่ขายอะไหล่ยุโรปครับ ลองหาดู ผมว่าน่าจะถูกกว่าราคาที่ผมบอกมาแต่แรกอีกนะ    แหะ.. แหะ..

มะก่อนผมใช้รถยุโรปครับ กระจกมันเป็นลามิเนท แล้วก็หาซื้อทั้งประเทศ ยังกะงมเข็มในมหาสมุทร โทรไปถาม ๐ เฉพาะราคากระจกก็เกือบๆสองหมื่นครับ ต้องปล่อยให้เป็นรอยร้าวแบบจขกท.อยู่นานสองนาน เพราะเสียดายตังค์ กระจกรัยของมัน ราคาโหดจิงๆ  สุดท้ายในเวปก็ชี้เป้า จนผมต้องเป็นลูกค้าประจำของ ร้านอิศราชัยครับ กระจกหน้าจากราคาเกือบสองหมื่นต่อบาน ผมไปซื้อที่อิศราชัยที่ว่า ราคาแค่พันเจ็ดพันแปดเท่านั้นครับ แถมเป็นลามิเนทอีกต่างหาก แถมเขาสอนวิธีติดตั้งเองให้เราอีก บอกเทคนิคให้หมดโดยไม่กลัวว่าเราจะไปเปิดร้านแข่ง หากให้เขาติดให้จะคิดค่ากาว ค่าแรง ก็เกือบๆสามพันครับ แต่มีเทตนิคเล็กๆก็คือ หลังติดแล้ว หากเรามีรถหลายคัน ก็ควรจอดไว้เลยสองสามวัน เพื่อให้กาวแห้งสนิทจริงๆ     ตั้งแต่นั้นเลยบรรลุเรื่องกระจกรถดวงตาเห็นธรรมเลยครับ ผมซื้อมาเปลี่ยนเองหลายบานแล้วครับ แต่ของสามห่วงมันไม่ได้แรงอย่างของยุโรปครับ ขนาดซื้อที่ตจว. บวกค่าขนส่ง บวกค่าบริการแล้วยังราคานั้นเลยครับ แต่ของสามห่วงให้ช่างเปลี่ยนให้ครับ ตอนนี้เป็นเจ้านายแล้วตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้สามห่วง ช่างที่ไหนก็สามารถทำได้ แต่ยุโรปจำเป็นจำใจต้องทำเองดีไอวายเองหมดครับ  โชคดีครับ  เหอๆๆ

akeuthai

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 07:27:03 »

ผมอยู่แถวบางบัวทองคับพี่ พี่อยุ่แถวไหนอ่ะ ผมดูๆร้านไว้ก้อแถวแครายอ่ะคับ
ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 08:55:32 »

ร้านตรงเลยแมคโครแจ้งวัฒนะ ตรงป้ายรถเมล์วาไท แถว ๆ นั้นน่ะ มี แล้วก็อ่า ๆ ๆ รัตนาธิเบศ เนี่ยแหละจำไม่ได้ ไปร้านแรกก่อนโทรถามดี๊

เลือกภาษา :       
28/115-116 ถ.แจ้งวัฒนะ ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
โทร. :

(66-2) 984-5758, 948-4708, (66-81) 658-7170
แฟกซ์. :

อีเมล์ :

เว็บไซท์ :

จำหน่ายติดตั้งกระจกรถยนต์/Distriutor Windshield & Mirrors

เช็คราคาดู ไม่งั้นไปวรจักรเลยฮ่า ๆ ตึม
อีก 1 เสียงครับ ตรงแถวแม็คโค แจ้งวัฒนะ เลย แม็คโค ก่อนถึงทางด่วน ร้านนี้ ราคาถูก น่าจะ 2500 ที่เปลี่ยนมา ติดฟิมล์บานหน้าด้วย อีก 500 ถ้าติดทั้งคัน 2000
Rong Fuel-Up

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 09:28:17 »

ถ้าร้าวนานแล้ว ซ่อมไม่ได้ครับเชื่อผม   เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ

ร้าวนาน เศษฝุ่นผงเล็กๆ จะเข้าไปอยุ่ในรอยร้าวแล้วครับ

fogafoga
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

IN MY HART

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 09:36:01 »

ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 09:39:48 »

ผมอยู่แถวบางบัวทองคับพี่ พี่อยุ่แถวไหนอ่ะ ผมดูๆร้านไว้ก้อแถวแครายอ่ะคับ

เซนทรัลแจ้งวัฒนะครับน้า  คำนับ

เลือกภาษา :       
โทร. :

แฟกซ์. :

อีเมล์ :

เว็บไซท์ :

อีก 1 เสียงครับ ตรงแถวแม็คโค แจ้งวัฒนะ เลย แม็คโค ก่อนถึงทางด่วน ร้านนี้ ราคาถูก น่าจะ 2500 ที่เปลี่ยนมา ติดฟิมล์บานหน้าด้วย อีก 500 ถ้าติดทั้งคัน 2000

ไปมามะวานแล้วอ่ะครับน้า แม็คโครแจ้งวัฒนะ มานปิดอ่ะครับ ป้ายมันบอกเปิดวันที่15

แค่กลัวมันจะแตกก่อน น่ะครับ

ช่วงนี้เลยถนอมๆรถ ให้เลยสงกรานต์ก่อนนะครับ

ขอบพระคุณทุกความเห็น ทุกคำตอบที่ให้กับผมนะครับ เป็นข้อมูลที่ดีมากๆเลยครับ

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

noncook
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #18 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 09:45:31 »

ร้านเพื่อนผมอยู่ตรงดอนเมืองครับ ราคาพี่น้องครับ 083-133-6135 แจ็คครับ
KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #19 เมื่อ: 12 เมษายน 2011 09:53:20 »

อ้อน

ขับเร็วๆ แล้วจะเป็น แบบนี้ นะ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์