AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 14:24:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 7  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครอบครัวบ้านผม ทำไมซวยอย่างี้ พ่อเข้าไอซียู บ้านดันไฟไหม้อีก  (อ่าน 12641 ครั้ง)
Jub@92GTI
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เบอร์สนทนา081-651-3810

« เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:25:42 »

ผมอ่านทุกคนที่เข้ามาให้กำลังใจ  แล้ว น้ำตาลูกผู้ชายแทบจะไหล........
ไม่คิดจะมากมายอย่างงี้
กราบขอบคุณ ทุกคน  ทุกความคิดเห็น จากใจจริงครับ

ขอเล่าสู่กันฟัง เพื่อระบายความในใจละกัน

เมื่อวานนี้ น้องๆในบอร์ดชื่ออ๊อป โทรมาหาและนัดตอนเย็น เพื่อขอมาดูเบรค 2 Pot เซลิกา เหลือชุดสุดท้าย และอยากได้
ผม ก้เลยบอกว่า ถ้า พี่ว่าง ก็มาดู แต่ถ้าพี่ไม่ว่าง   คือแบบว่า  พี่อาจจะไป รพ. เพื่อเยี่ยมพ่อนะ  เพราะพ่ออาการไม่ดี
ปรากฏว่า ผมกลับจากที่ทำงานเย็นมาก  เลยรอ อ๊อป มาดูเบรค เสร็จแล้วค่อยไปหาพ่อ ดีกว่า

อ๊อปมาถึง  ก็ สนใจมาก และจ่ายมัดจำ  แล้ว ก็ นัดกับผม มาติดตั้ง วันนี้ ประมาณ เก้าโมงเช้า
ผมก้ โอเค  เพราะอยากทำ ให้จบๆ ไป  เหลือ ชุดสุดท้ายแล้ว  พ่อก็ ไม่ค่อยดี หมดแล้ว ก็ หมดเลยละกัน
หามาได้ ค่อยว่ากันใหม่  คิวยังมีอีกหลายคน ตอนนี้ก็ ยังหาของให้ น้องๆ ยังไม่ได้  หมดสงการนต์แล้วค่อยว่ากัน

เช้ารุ่งขึ้น  อ๊อปมาตามนัด เพื่อติดตั้งเบรค  มีปัญหาติดขัดนิดหน่อย ก็ ค่อยๆ แก้ ที่ละข้าง
ระหว่างนั้น............มองออกไปนอกบ้าน  เห็นกลุ่มควัน ลอยมาจากอีกฝั่ง ...เอ๊ ใครเผา อะไรวะ
ทิ้ง ประแจ ปล่อยให้ อ๊อป นั่งงง  พี่ พี่ เดินไปไหนหว่า  ผมเดินออกไปดู ควันที่ลอยมา มันมาจากไหนวะเนี่ย
พอมองดู ดีๆ  เฮ้ย ..ไฟไฟม้?..มาจากร้าน เซเวน ข้างบ้านพี่ ตู นี่หว่า  ก็ รีบวิ่งเข้าบ้านเอาโทรศัพท์ กดหาพี่ชาย
ให้มาที่บ้าน เค้าด่วน(พี่ชายอยู่บ้านพ่อ ไกล้ๆกัน)  โอ้ว  ควันมันเยอะมากเลย  แสบตาไปหมด ณ เวลานี้ ยังแสบอยู่
รถดับเพลิง ก็ ยังไม่มา  มีแต่ควัน เริ่ม ลามออกจากร้าน มาทางบ้านพี่ชาย  และ ควันเริ่มไหล ไปบ้านข้างเคียง
สายไฟ เริ่มช๊อต ตามเสาไฟ วิงไปตามสาย ยังกับพลุ ดอกไม้ไฟ  ผู้คนตกใจ  ไทยมุ่งแตกกระเจิง
รถดับเพลิงมาแล้ว   แต่....ไฟยังไม่ตัด  กว่าจะเริ่มฉีดน้ำได้ ไฟก้เริ่มลามเลีย ไปบ้านพี่ชายผมแล้ว......

เพลิงสงบ บ้านพี่ฉิบหา... หลังคาหาย ถล่ม ลงมา  ข้าวของเสียหาย เนื่องจากเป็นร้าน ถ่ายเอากสาร
ดูภายนอก อาจจะไม่เป็นอะไร  ทั้งบ้านพี่ชาย  และเซเว่น  แต่ตรงกลาง ถล่ม หลังคาหาย เพราะดับเพลิงมาช่วยได้ทันงไทม
ต้นเหตุมาจาก ตู้คอลโทรลไฟฟ้า ของร้านเซเว่น ที่เจ้าของ ต่อออกไป หลายร้านในบริเวณเดียวกัน อีกเช่น ห้องซ้อมดนตรี
ร้านอิยเตอร์เน็ท ร้านอาหาร ไฟเลยโหลด จนอุปกรณ์ไฟฟ้า รับไม่ไหว  และคงไม่มีเซพตี้ที่ดีเพียงพอ

ระหว่าง ที่กำลัง งงๆ กับเหตุการณที่เกิดขึ้น   มีเสียโทรศัพทฺเข้ามาที่พี่ชาย ....กริ๊ง.....กริ๊ง.....กริ๊ง.......
ฮัลโหล  ญาติคุณพ่อ...ใช่มั้ยค่ะ  จาก รพ. วิภาวดี  กรุณา รีบมา รพ.ห้อง ไอซียู ด่วนค่ะ คุณหมอ มีเรื่องให้ คูณตัดสินใจ!
โอ้ว.......อะไรวะ.....ชีวิตครอบครัวเรา วันนี้ ทำไม มันบัดซบอย่า งี้วะ? เลยรีบบอกพี่สาว ให้พาแม่ไปหาพ่อ ด่วนที่ รพ.

กลับมาบ้านตัวเอง  เจอ อ๊อป  เล่าเรื่องให้ฟัง
อ๊อป ก้ คงเข้าใจ  และเบรคที่ใส่ มันก็ยังมีปัญาหา  อ๊อป เลยบอกผมว่า
พี่ ครับ  ผมว่าใส่ของเดิมกลับคืน แล้ว ผมค่อยมาใหม่ดีกว่า

ขอบคุณมากเลยอ๊อป  ช่วยกัน เก็บของ ใส่กลับคืน นัดวันใหม่ เอาไว้รุ่งขึ้นมาใส่แทน นะ

สงการนต์ปีนี้ ครอบครัวผมค่อนข้างเศร้าเลย ครับ

และที่กะจะเตรียมลงทุน ทำบู๊ช โพลียูรีเทรน ให้พี่น้องเออีใส่กันซักหน่อย  
ไม่รู้กำลังใจ กับ กำลังกาย และกำลังทรัพย์ จะเหลือแค่ไหน
เพราะงานนี้ ลงทุนเป็นแสนๆ เจอแต่ละเรื่อง หมดแรงเหมือน กัน......

เอ้า มาดู รูปประกอบ
ภาพเพลิงไหม้

สโตร์เก็บของ เซเว่น มี ม่าม่า พร้อมกิน สุกแล้ว

ตัวต้นเหตุ  เกือบหลอมละลาย

พนักงานเซเว่นนั่งคอตก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2011 13:12:58 โดย Jub@92GTI » บันทึกการเข้า

Toyota  Honda ใส่เบรควัน ส/อ รับแค่ วันละสองคัน โปรดนัดคิวล่วงหน้า และมีชุดเบรคแปลงเสร็จพร้อมส่ง ตจว.ใส่เองได้ โทรเช็คของก่อนนะครับ
คุยเรื่องเบรคมาเลยครับที่นี่  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=86532
เรื่องสตรัทโช้คท่อ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=96595
SMIRF 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:30:47 »

เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ต่อไปค่อยๆแก้ปัญหาไปทีละอย่างอย่างมีสติ สู้ๆครับ
van pp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

แล้วแต่เงิน

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:33:16 »

เป็นกำลังใจให้ครับฟ้าหลังฝนมันสดใสเสมอ
ROMEo@MAN_u

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:35:50 »

เป็นกำลังใจให้นะครับ

gigoman

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:36:24 »

เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคับ

ขอให้สิ่งร้ายๆผ่านไปไวๆ ให้สิ่งดีๆเข้ามาไวๆแทน ถูกหวยรวยเป็นล้านไปเลยคับ
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:36:34 »

ผมขอให้กำลังใจครับพี่ สู้ๆครับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:36:50 »

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจอีกเสียง

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:38:59 »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆนะครับ

PonD

zc72s

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:42:28 »

เอาใจช่วยครับ ขอให้ผ่านพ้นไปไวๆ
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:44:40 »

เอาใจช่วยด้วยนะครับ
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:48:18 »

เอาใจช่วยนะคับ ผมเชื่อว่า เดียวเรื่องร้ายๆ ก็ผ่านไปคับ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 22:55:29 »

อย่างน้อยยังมีสุขภาพแข็งแรง มันสมองยังอยู่ ก็ยังทำงานหาเงินได้ต่อไปครับ ขยัน+ตั้งใจไว้เดี๋ยวได้ดีเองครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 23:06:10 »

เป็นกำลังใจให้นะครับ ฟ้าหลังฝนย่อมดีกว่าเดิมครับ อย่าท้อแท้ท้อถอยครับ

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
farm_p
นักแข่งมือสมัครเล่น

SSS inside

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 23:11:58 »

Su su kub ^^
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 23:16:14 »

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ตั้งใจ ตั้งสติ แล้ว สู้ต่อนะครับ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 23:38:03 »

ขอให้พี่เจอแต่สิ่งดีๆต่อจากนี้ไปครับ ผมเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งแรงครับ สู้สู้ ครับพี่
คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เมษายน 2011 00:27:43 โดย underbrain » บันทึกการเข้า

thanunchai mp.
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 23:47:06 »

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เรื่องร้ายผ่านไปต่อไปมีแต่สิ่งดีๆครับ สู้สู้ ทำงาน

จ่าหมึกรักในหลวง
pinky
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 23:48:55 »

อดทน  นะ  คุณรู้ว่าคุณสู้ต่อได้  ช่วยกันไปแก้ปัญหาที่เกิดก่อน 

nic_tz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #18 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 23:54:35 »

เป็นกำลังใจให้ครับพี่

NoO_BenZ TZ#40..

ถึงกรูเป็น"เด็ก"ก้อไม่เกี่ยวกับ "มรึง"

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 เมษายน 2011 23:57:41 »

เป็นกำลังจัยหั้ยผ่านพ้นไปได้ด้วยดีคร่า..

" We r TZ "

บ้านหลังนี้..มีมากกว่า.."ความอบอุ่น"
หน้า: [1] 2 3 ... 7  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์