AE. Racing Club
23 กันยายน 2024 02:20:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมคิดและตัดสินใจหน่อยครับ  (อ่าน 2869 ครั้ง)
first8693
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 18 เมษายน 2011 10:05:33 »

เนื่องด้วย ae101 ของผมตอนนี้มันแก่มากแล้ว เบาะภายในรถก็เริ่มเสือมสภาพตามอายุ ผมวางโครงการจะบูรณะ ซะหน่อย คำถามคือ ซื้อเซียงกง ทั้งชุด หรือ เอาของเดิมไปหุ้มหนัง ดีครับ หนังก็ พีวีซีหรือ หนังแท้ดีครับ  เพื่อนๆพี่น้องaeว่า ควรจะเลือกอย่างไหนดีครับ
ATEE90 <® Zone>
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 10:10:45 »

ชอบเบาะผ้า หรือ เบาะหนัง ละครับ

EE90 เครื่องกากๆ
T o n t_[AE.]
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 11:51:35 »

หาชุดภายในตัวนอกมาใส่ดีกว่าครับ

osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 14:57:50 »

ข้อดีของเบาะกำหยี่  นั่งเเล้วสบายไม่มีความร้อนสะสม เเละตัวยึดติดกับเบาะได้ดีเวลาเข้าโค้ง  ข้อเสียเบาะอมฝุ่นเเละรักษายากหน่อย
ข้อดีของหนังเเท้  สวยหรูดูดีรักษาง่าย  ไม่อมฝุ่น    ข้อเสียใช้ไปนานๆหนังจะเเตกเป็นลายงาเเละหนังย่น  ราคาเเพง
นั่งเเล้วตัวลื่นไม่ค่อยติดเบาะเวลาเข้าโค้ง  มีความร้อนสะสมในตัวเบาะ  ถ้าจะทำหนังเเท้ในส่วนที่สัมผัสกับตัวควรเลือกหนังเเบบเจาะรู
จะช่วยระบายความร้อนได้ดี ครับ
ข้อดีของ pvc ถูกกว่าเบาะทั้ง 2 เเบบข้างต้น  ข้อเสียเวลาจอดรถตากเเดดเข้าไปนั่งจะร้อนมาก  หนังระบายความร้อนไม่ดี  นั่งนานๆไม่สบายตัวไม่เเนะนำครับ
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับงบประมาณของ จขกท ดัวยครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
nooaom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อึด ๆ ทน ๆ 4a แน่นนอน ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 15:18:22 »

ข้อดีของเบาะกำหยี่  นั่งเเล้วสบายไม่มีความร้อนสะสม เเละตัวยึดติดกับเบาะได้ดีเวลาเข้าโค้ง  ข้อเสียเบาะอมฝุ่นเเละรักษายากหน่อย
ข้อดีของหนังเเท้  สวยหรูดูดีรักษาง่าย  ไม่อมฝุ่น    ข้อเสียใช้ไปนานๆหนังจะเเตกเป็นลายงาเเละหนังย่น  ราคาเเพง
นั่งเเล้วตัวลื่นไม่ค่อยติดเบาะเวลาเข้าโค้ง  มีความร้อนสะสมในตัวเบาะ  ถ้าจะทำหนังเเท้ในส่วนที่สัมผัสกับตัวควรเลือกหนังเเบบเจาะรู
จะช่วยระบายความร้อนได้ดี ครับ
ข้อดีของ pvc ถูกกว่าเบาะทั้ง 2 เเบบข้างต้น  ข้อเสียเวลาจอดรถตากเเดดเข้าไปนั่งจะร้อนมาก  หนังระบายความร้อนไม่ดี  นั่งนานๆไม่สบายตัวไม่เเนะนำครับ
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับงบประมาณของ จขกท ดัวยครับ

ตามนั้น ครับ หาตัวนอกครบ ๆ ราคา พอ ๆ กับหุ้มใหม่ เบาะหนังของที่ทำงานถ้าจอดตากแดด ต้องเอาผ้าชุบน้ำเช็ด ซะ1 รอบ
ไม่งั้น ตูด + หลัง สุก

1600 เดิม ๆ เรื่อย ๆ เปื่อย ๆ ขำ ๆ
pae2020

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 15:40:28 »

ผมชอบเบาะผ้าครับ...

แนะนำให้ลองเปลี่ยนคู่หน้าดูก่อนครับ ในหน้าซื้อขายก็มี ราคาอยู่ประมาณ 3000 บาทบวกลบ...

ถ้าชอบก็ค่อยซื้อเบาะหลังเพิ่ม ถ้าไม่ชอบก็เอามาขายต่อ แล้วค่อยเอาเบาะเดิมไปหุ้มหนังก็ยังไม่สาย...
Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 15:44:40 »

หาชุดภายในตัวนอกมาใส่ดีกว่าครับ

ครับ แต่งตรงรุ่นและงบไม่แพงด้วย

หุ้มหนังแท้ ดีที่สุดครับ แต่ต้องแท้จริงๆนะ ผมใช้อยู่นุ่มนั่งสบายและไม่ร้อนครับ

แต่ราคาหุ้มหนังแท้จะไม่ต่ำกว่า 20000 ครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
speed_gt
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 15:47:02 »

เอาตัวนอกดีกว่า ไปแพงมากสวยด้วย

MT
rod@PT.Z#005

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 16:00:51 »

หัวถั่วซักชุดนึง สวย ไม่แพง
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 16:28:03 »

จะหุ้มใหม่อย่าลืมเช็คฟองน้ำด้วยนะครับว่าเป็นผงรึยัง

ถ้าต้องเปลี่ยนฟองน้ำด้วย ผมว่าซื้อเบาะนอกจะคุ้มกว่ารึเปล่า

first8693
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 เมษายน 2011 20:16:40 »

จะหุ้มใหม่อย่าลืมเช็คฟองน้ำด้วยนะครับว่าเป็นผงรึยัง

ถ้าต้องเปลี่ยนฟองน้ำด้วย ผมว่าซื้อเบาะนอกจะคุ้มกว่ารึเปล่า

ถ้าเปลี่ยนฟองน้ำทำไมซื้อตัวนอกมาใช้ดีกว่าล่ะครับ เปลี่ยนฟองน้ำแล้วมันไม่ดีหรอครับ สงสัยเล็กน้อยครับ
speed_gt
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 เมษายน 2011 02:21:26 »

มันเป็นไงอะพี่มีรูปปะครับผมไม่เคยเห็น

MT
Nguang_TZ0382

カローラ FX ขายไปแล้ว แต่ดูรูปกี่ทีก็ยังคิดถึง...

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 เมษายน 2011 03:13:04 »

ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะคับ ถ้าราคาหุ้มหนังแท้ 20000+ ผมซื้อภายในนอกเลยดีกว่าคับ งบประมาณนี้ได้ทั้งเบาะหน้า-หลัง แผงประตู คอนโซลหน้า แบคกะไลท์ต่างๆ ครบทั้งคันคับ แถมอาจจะเหลือเงินไว้ทำอย่างอื่นด้วย

มันเป็นไงอะพี่มีรูปปะครับผมไม่เคยเห็น

หน้าตาเป็นแบบนี้คับ

speed_gt
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 12:59:48 »

ใจจ้า

MT
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011 13:59:26 »

ถ้าเปลี่ยนฟองน้ำทำไมซื้อตัวนอกมาใช้ดีกว่าล่ะครับ เปลี่ยนฟองน้ำแล้วมันไม่ดีหรอครับ สงสัยเล็กน้อยครับ

มันจะแพงกว่าน่ะครับ จากที่ผมเคยถามมา 2 ร้านมันตก "คู่ละ 5,000" เลยอ่ะ

เข้าใจว่างานฝีมือ แต่จะเชื่อใจได้แค่ไหนกับเงินครึ่งหมื่น หรือถ้าหาร้านที่ทำได้ซัก 2-3,000 ผมว่าน่าหุ้มใหม่ครับ ฟองน้ำใหม่ๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์