AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 14:38:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยลองขับ Lancer EX แล้วบ้างครับ  (อ่าน 3430 ครั้ง)
Hanuy90@LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« เมื่อ: 19 เมษายน 2011 12:35:23 »

พอดีคนที่ทำงานจะออกรถใหม่น่ะครับ เค้ามาถามผมว่าเจ้าตัว Lancer EX มันดีมั๊ย น่าใช้รึป่าว
เห็นเค้าว่าจะเอาตัว 1.8 เลยอยากรู้ว่ามันมีข้อดี ข้อเสียยังไงบ้าง ลองไปอ่านในรีวิวดูแล้ว เหมือนมันเข้าข้าง ออกแนวโฆษณาไปหน่อยอ่ะ เหอๆๆ แหะ.. แหะ..
ขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบ  คำนับ

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 13:49:19 »

ตาปริบๆ

6.9

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 13:49:59 »

ตาปริบๆ  แคะเข้มูก

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 14:05:09 »

ถ้ารถดี  ป่านนี้ วิ่งกันเกลื่อนแล้ว ครับ

คนที่ชอบอวย  ก็ อวย แต่ ตัวเอง ก็ไม่ซื้อ เห็นในพันทิพ อ่ะ เพียบ ดีโง้น ดีงี้ แ่ตุ่สุดท้าย ตัวเองก็ไม่ซื้อ

ผมว่าไปลองขับดีกว่า ครับ  ชอบ และ ดี ของแต่ละคน มันไม่เหมือนกันอ่ะ Smiley

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 14:12:33 »

ถ้ารถดี  ป่านนี้ วิ่งกันเกลื่อนแล้ว ครับ

คนที่ชอบอวย  ก็ อวย แต่ ตัวเอง ก็ไม่ซื้อ เห็นในพันทิพ อ่ะ เพียบ ดีโง้น ดีงี้ แ่ตุ่สุดท้าย ตัวเองก็ไม่ซื้อ

ผมว่าไปลองขับดีกว่า ครับ  ชอบ และ ดี ของแต่ละคน มันไม่เหมือนกันอ่ะ Smiley

ใช่ผมก้อว่านะหนุ่ย ถ้าเราบอกดี เค้า่ขับแต่เค้าบอกมะดี เกิดซื่อมาอีก ชิฟหายซวยเราเลยอ่ะ ให้เค้าไปลองแต่ละค่ายเลยดีกว่า

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 14:14:42 »

ผมลองที่สนามบินดอนเมือง ตอนเปิดตัวครั้งแรกครับ

ส่วนตัวชอบ 2.0 GT ครับ อัตราเร่งดีมาก เกียร์ทริปโทรนิคเปลียนที่พวงมาลัย ขับมันจริง

แต่จุดเด่นที่สุดของตัวนี้ผมยกให้วงเลี้ยวครับ วงเลี้ยว 5 เมตร กลับรถได้ในเลนเดียวเลยครับ

จะซื้อรถ ต้องลองเองครับ สิบปากว่า ไม่เท่าเอามือคลำหรอก

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Juno-Cung
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ผมไม่เคยปั่นกระทู้เพื่อเอายศเอาขั้นในบอร์ดครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 14:18:59 »

ถ้ารถดี  ป่านนี้ วิ่งกันเกลื่อนแล้ว ครับ

คนที่ชอบอวย  ก็ อวย แต่ ตัวเอง ก็ไม่ซื้อ เห็นในพันทิพ อ่ะ เพียบ ดีโง้น ดีงี้ แ่ตุ่สุดท้าย ตัวเองก็ไม่ซื้อ

ผมว่าไปลองขับดีกว่า ครับ  ชอบ และ ดี ของแต่ละคน มันไม่เหมือนกันอ่ะ Smiley

จะว่าอย่างนั้นก็ไม่ได้ครับ บางคนติดแบรน+design Honda ครับถึงออก Civic บางคนติดปัญหาราคา ลองขายราคาเท่า Vios ดูสิครับ แล้วจะรู้ว่าใครเยอะกว่าใคร

ที่แน่ๆ ไปลองขับเลยครับ ตูดใครตูดมัน เท้าใครเท้ามันครับ
Doraemon@BURIN
นักแข่งมือสมัครเล่น

ドラえもん Dora'emon-AE90

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 14:29:13 »

มิตซู ชอบหลังคาผุ + เล็กกว่าน้องม่อนอีก
ไม่ค่อยเห็นคนขับเดิมหรอก เห็นแต่แต่งแบบอีโวเยอะ ส่วนมากจะเป็นวัยรุ่น
ที่เหลืออยู่เต้นท์ หมด ราคามิตซูซื้อเข้าเต้นท์ เท่ากับน้องม่อน แหละ

@@@ มีเงินรถก็บินได้ @@@
@@@ อย่าจี้ตูด เดี่ยวชนคันหน้า @@@
@@@ แอบแซงตอนรถติด @@@

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 14:36:30 »

คับๆๆๆ คือเค้าถามมาก็แนะนำตามที่พอรู้อ่ะครับ อันนี้ก็ถือว่ามาเก็บข้อมูลไปด้วยเลย อิ อิ
เพราะสุดท้ายก็แนะนำทิ้งท้ายไปว่า "ลองขับดูเลยครับ ถ้าชอบก็จัดเลย ซื้อมาขับเอง ไม่ได้ให้คนอื่นขับนิ รถมันมีข้อดี ข้อเสียอยู่แล้วครับ เพียงแค่เรารับข้อเสียได้รึป่าว"
ที่ถามนี่คืออยากรู้ข้อเสียของมันไง ฮาๆๆๆ จะได้บอกเค้าได้ แล้วเค้าจะเอามั๊ยก็อีกเรื่องนึงครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ โดยเฉพาะพี่ตุ้ยนะ  ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2011 14:39:19 โดย Hanuy90@LN.Z » บันทึกการเข้า

6.9

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 14:46:18 »

ใครจะซื้ออ่ะ  งง บอกให้มาลองขับรถพี่ก่อนดีกว่าเกือบทุกอย่างเว้นแต่ไม่มีพวงเพาว์เท่านั้นเอง อิอิ ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้

รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 14:55:05 »

ใครจะซื้ออ่ะ  งง บอกให้มาลองขับรถพี่ก่อนดีกว่าเกือบทุกอย่างเว้นแต่ไม่มีพวงเพาว์เท่านั้นเอง อิอิ ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้ 
หราาาาาาาาาาา 
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 14:57:53 »

ใครจะซื้ออ่ะ  งง บอกให้มาลองขับรถพี่ก่อนดีกว่าเกือบทุกอย่างเว้นแต่ไม่มีพวงเพาว์เท่านั้นเอง อิอิ ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้

ถ้าเค้าถามซื้อรถน้าตุ้ยบอกขายไปเลยถูกกว่า EX ร้อยนึง  5555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 15:04:39 »

มีเปอร์เซ็นให้น้องป่ะหล่ะ

6.9

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 15:06:53 »

ex เค้าขายเท่าไหร่อ่ะ รถผมขาย92หมื่น ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 15:30:33 »

ex เค้าขายเท่าไหร่อ่ะ รถผมขาย92หมื่น ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้
แรงกว่าจริงๆ ทั้งเครื่อง ทั้งราคาเลย

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 19 เมษายน 2011 16:22:52 »

ex ตัว 2.0 ใหม่ เห็นให้อุปกรณ์เยอะมากเลย แต่อย่างว่า ของดี ก็ไม่ได้ ดีไปทุกอย่าง ถ้ามองด้านใดด้านหนึ่ง อาจจะเด่นกว่าเพื่อน มองบางด้านก็สู้ไม่ได้ ต้องชั่งใจดู

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์