AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 16:53:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใดรจูนแก็สหัวฉีดได้มั่งครับ แบบว่าฟรีนะครับ ฮิฮิ  (อ่าน 4240 ครั้ง)
jeab 17
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 20 เมษายน 2011 19:39:57 »

มีใดรจูนแก็สหัวฉีดได้มั่งครับ  แบบว่าฟรีนะครับ  ฮิฮิ ไม่ค่อยมีตัง  งะ
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 เมษายน 2011 19:43:59 »

ใช้หัวฉีดของไร

แล้วติดจากที่ไหนล่ะครับ ให้ร้านที่เราติดจูนสิ  แต่ถ้าจะให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ จูนมีสายจูนมีโปรแกรมป่าวครับ
Wayukung
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 เมษายน 2011 19:51:11 »

ถ้าแบบดูด ฟรี พอมี แบบหัวฉีดท่าจะยากครับ เพราะบางที่ ล๊อก ไว้

ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 เมษายน 2011 20:02:42 »

ของผมหัวฉีด AG มีโปรแกรมกับสายจูนแล้ว กำลังจะลองหัดจูนเองอยู่ แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจบาง item สักเท่าไหร่
  แต่คงไม่มีปัญหาเพราะรู้ว่ามีบางคนเคยไปอบรมจูน AG มาแล้ว อิอิ (แอบไปเจอมา  ซุบซิบ) ไว้อันไหนไม่เข้าใจค่อยโทรไปถาม  ไม่รู้ไม่ชี้

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
digital
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 00:58:15 »

แล้วแบบ ดูด จูนกันยังไงครับ...ขอความรู้หน่อย
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 01:15:20 »

ผมใช่ยี่ห้อ Autronic  มีสายจูน พร้อมซอฟแวร์ ถ้าใช่ตัวนี้อยุ่ PM มาได้ครับ ขับรถมา จูนให้ได้

ร้านที่ผมติดตั้งหัวฉีดมา จูนให้ฟรีตลอดอายุการใช้งานครับ เลยครับ

แต่ถ้าไม่ได้ติดตั้งกะเค้า คิดครั้ง 350 บาท

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 09:22:51 »

แล้วแบบ ดูด จูนกันยังไงครับ...ขอความรู้หน่อย

มีในเกิ้ลเพียบเลยครับ ขึ้นอยู่กับว่าใช้หม้อของอะไรด้วย (แต่ส่วนใหญ่จะหลักการเหมือนกัน อาจต่างกันที่บางหม้อมี 2 knob บางหม้อมี 3 ครับ) Smiley

vampire258
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 10:13:13 »

AG AC AGIS แถวนวมินทร์จัดให้ได้ีครับ

จูนพอได้นะ

Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 11:28:36 »

ถ้ามาแถวแจ้งวัฒนะได้ผมจูนให้ก็ได้ครับ ได้หมดทุกตัว แต่บางตัวท่านต้องมีสานจูนมาเองนะครับ

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 11:43:36 »

รบกวนถามนิดนึง จูนแก๊สกันนี่ ต้องมี A/F windband หรือป่าวครับ

หรือว่าจูนกันแบบออโต้+ความรู้สึกครับ

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 12:14:29 »

รบกวนถามนิดนึง จูนแก๊สกันนี่ ต้องมี A/F windband หรือป่าวครับ

หรือว่าจูนกันแบบออโต้+ความรู้สึกครับ

ส่วนใหญ่การจูนแก็สจะเป็นการลอกเรียนค่าการจ่ายน้ำมันของ ECU เดิมของรถครับจึงมักจะได้ยินอยู่เสมอว่า ก่อนติดแก็สต้องทำรถให้สมบูรณ์ก่อน เพราะเมื่อติดแก็สไปแล้ว ECU ของแก็สจะไปเอาข้อมูลการสั่งจ่ายน้ำมันมาคำนวณการสั่งจ่ายแก็สครับ จึงไม่จำเป็นต้องมี AF จับค่าก็ได้ ยกเว้นกรณีการจูนนั้นต้องการประสิทธิภาพจากแก็สเต็มที
จึงจะใช้ AF มาจับ และการจูนนั้นจะไม่สนค่าการจ่ายน้ำมันของ ECU เดิมของรถ ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความสามารถของกล่องแก็สนั้นๆด้วยครับ

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 12:55:11 »

ส่วนใหญ่การจูนแก็สจะเป็นการลอกเรียนค่าการจ่ายน้ำมันของ ECU เดิมของรถครับจึงมักจะได้ยินอยู่เสมอว่า ก่อนติดแก็สต้องทำรถให้สมบูรณ์ก่อน เพราะเมื่อติดแก็สไปแล้ว ECU ของแก็สจะไปเอาข้อมูลการสั่งจ่ายน้ำมันมาคำนวณการสั่งจ่ายแก็สครับ จึงไม่จำเป็นต้องมี AF จับค่าก็ได้ ยกเว้นกรณีการจูนนั้นต้องการประสิทธิภาพจากแก็สเต็มที
จึงจะใช้ AF มาจับ และการจูนนั้นจะไม่สนค่าการจ่ายน้ำมันของ ECU เดิมของรถ ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความสามารถของกล่องแก็สนั้นๆด้วยครับ

ถึงว่ารถใหม่ๆ ช่างมันจูนกันแบบออโต้จบแล้วก็ปล่อยรถกันเลย

พอเป็นรถผม มันต้องเอา A/F มาวัดส่วนผสมทุกครั้งที่จุน แสดงว่ากล่อง ECU รถผมมันก็จ่ายเพี้ยนๆแล้วล่ะสิเนี่ย

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 13:45:53 »

ถึงว่ารถใหม่ๆ ช่างมันจูนกันแบบออโต้จบแล้วก็ปล่อยรถกันเลย

พอเป็นรถผม มันต้องเอา A/F มาวัดส่วนผสมทุกครั้งที่จุน แสดงว่ากล่อง ECU รถผมมันก็จ่ายเพี้ยนๆแล้วล่ะสิเนี่ย

อู่ที่ออโต้จูนอย่างเดียวควรหลีกหนีให้ไกลครับ เพราะการออโต้จูนนั้นเป็นเพียงการให้ ECU แก็สเรียนรู้ค่าการจ่ายน้ำมันเพียงเบื้องต้นเท่านั้น เราต้องมีการปรับค่าการจ่ายเดินเบาแบบตัวเปล่าว และเดินเบาแบบมีภาระหน่วงเครื่องยนต์ อีกทั้งต้องปรับในส่วนที่รอบเครื่องยนต์ต่างกันไปด้วยครับ

ส่วนของม่อนที่ต้องใช้ AF จูนน่าจะมาจากกล่อง ECU แก็สไม่สามารถเรียนค่าน้ำมันได้ถูกต้องเลยต้องใช้ AF ช่วยในการจูนครับ

ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 เมษายน 2011 18:55:26 »

ของผมหัวฉีด AG มีโปรแกรมกับสายจูนแล้ว กำลังจะลองหัดจูนเองอยู่ แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจบาง item สักเท่าไหร่
  แต่คงไม่มีปัญหาเพราะรู้ว่ามีบางคนเคยไปอบรมจูน AG มาแล้ว อิอิ (แอบไปเจอมา  ซุบซิบ) ไว้อันไหนไม่เข้าใจค่อยโทรไปถาม  ไม่รู้ไม่ชี้

ถ้ามาแถวแจ้งวัฒนะได้ผมจูนให้ก็ได้ครับ ได้หมดทุกตัว แต่บางตัวท่านต้องมีสานจูนมาเองนะครับ

น้าอ่อนคนนี้แหละที่ผมว่า อิอิ  ฮิฮิ

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 เมษายน 2011 09:57:21 »

น้าอ่อนคนนี้แหละที่ผมว่า อิอิ  ฮิฮิ

พี่เบิ้ลไปแอบเห็นผมได้ยังไงเนีย  เหวอ เหวอ เหวอ

jeab 17
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 เมษายน 2011 20:38:10 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ   ที่ให้ความช่วยเหลือ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
Rock_TZ058@AE.110
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 03:29:04 »

อยากรบกวน หาพี่ๆสอนวิธีจูน AG compact ให้มั้งอะคับพอดีไม่ค่อยจะเก่งเท่าไร ได้แค่ จูนแบบ ดิบๆ ตอนแรกก็พอได้ แต่ พอกล่องECU พังแล้วใส่กล่องใหม่ไป ค่ามันก็เปลี่ยนไป
วิ่งน้ำมันก็สะดุด แก๊สก็อืดๆ กลัวจูนหนาไปบ้าง  เยอะไปบ้าง มีพี่ ๆ คนไหนพอเเนะนำได้บ้างป่าวอ่ะคับ พอดีสายจูน+โปรแกรมมีคับ หากมีพี่คนใดแนะนำหรือว่าช่วยสอนได้
ไปไม่ไกลมาก จะไปหาถึงที่เลย (ถ้าไม่หลง)  คำนับ คำนับ คำนับ
ขอนุยาดที่ขุดขึ้นมาคับ พอดีหาจาก google

มีปากก็พูดไป น้ำลายไม่ได้ซื้อ
kiyota
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 06:26:07 »

พี่เบิ้ลไปแอบเห็นผมได้ยังไงเนีย  เหวอ เหวอ เหวอ

น้าอ่อน ว่างๆ จูนให้ผมหน่อยครับ  help me 
alicetotle <RZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 10:02:17 »

ร้านที่ผมจูน 100-200 นี่แหละครับไม่แน่ใจ จูนไปขับไป จนกว่าจะพอใจ  แหะ.. แหะ..

T.A gas ลาดปลาเค้า ช่างชาติ 0838216548
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2011 10:24:10 โดย alicetotle <RZ> » บันทึกการเข้า

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 14:30:11 »

ใช้ AG เหมือนกัน อยาก ได้โปรแกรม จูนอ่ะครับ จะหัดจูนเองบ้างแล้วสิ วางเครื่องมาใหม่ ไม่ได้จูนเลย ใช้ค่าของเครื่องเดิมอยู่ อู่ที่ติดมาไม่ค่อยเก่งฝาดำเท่าไร ติดมาปีกว่าละไปจูนฟรีทุกรอบนะ แต่อยากจูนเองอ่ะชัวร์ๆกว่าไม่มั่นใจอู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2011 14:32:55 โดย illusionx<NC.Z> » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์