AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 20:42:45 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามคะ ราคานี้ ถือว่าแพงไหมคะ?...  (อ่าน 2509 ครั้ง)
Apzzii
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 23 เมษายน 2011 18:14:30 »

หัวเพลาเป็นของใหม่ เปลี่ยนแค่ส่วนหัวหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ไม่แพงนะ แล้วผลการซ่อมเป็นไงบ้างครับ
ผลซ่อม ตอนเลี้ยวไม่มีปัญหาแล้วคะ ^^ ไม่ดังเลย เงียบกริบคร่า ^^
asas
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 13:27:05 »

บาย ถูกแล้วครับ คือเอาดุมไปพอกแล้วก็กลึงออก เพาะดุมเก่ามันใช้งานสึกไปเยอะถ้ไม่กลึงมันจะหลวมแล้วเสียเร็วคนับ ราคาที่เปลี่ยนไปไม่แพงหลอกครับ บางอย่าง อย่าไปคิดว่าของมาเท่านั้นเท่านี้ มันมีหลายเกรด หลายยี่ห้อ บางอย่างมันแพงเราต้องดูว่ายี่ห้อไร เพื่อนอาจจะบอกว่าเคยเปลี่ยนมาเท่านี่ เราก็ต้องดูว่ายี่ห้อไรต่างกันหรือป่าวอย่าไปโทษร้าน  แลบลิ้นเห็นช่างเขาทำนะมันง่าย แต่ถ้าเราทำเองมันไม่ง่ายเหมือนที่เห็นหลอกครับ นอกจากว่ามันจะแพงเวอร์ๆๆๆๆ นั้นก็เกินไป เอาแค่ว่าเราถอดล้อสักข้างดูสิครับ ว่ามันง่ายหรือยาก เครื่องมือเรามีครบไหม นั่นแหละคือต้นทุนของช่าง และความรับผิดชอบของเขาหลังจากทำไปแล้ว อะไหล่บางชิ้นนะไม่แพงหลอกครับ แต่ค่าแรงโค ตา ระ เลย จะบอกให้ครับ ช่างเขาไหนค่าเช่า ค่าลูกน้อง ค่าสึกหล่อเครื่องมือ นำไฟ ไปซื้ออะไหล่ฝนตกบ้าง โดนใบสั่งบ้าง ล้มบ้าง ต้องเห็นใจเขาครับ มันก็ทำมะดา อาชีพใครอาชีพมัน ไปหาหมอ บอก500 ก็ต้องจ่ายแค่จับๆๆ เอาเป็นว่าโปรดเข้าใจเข้าเถอะครับ นอกจากว่า ร้านนั้น มันจะคิดราคาโอเวอร์เกินเหตุเราก็เปลี่ยนร้าน  อย่าคิดมากนะครับเพื่อนๆๆ เอ๋อ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์