AE. Racing Club
16 ตุลาคม 2024 01:29:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: - นอกเรื่องหน่อยนะครับ ใครพอจะรู้จักร้านขายรองเท้า CONVERSE บ้างอ่ะ -  (อ่าน 36637 ครั้ง)
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:20:17 »

ใครพอจะรู้จักร้านขายรองเท้า CONVERSE บ้างอ่ะครับ ตอนนี้ผมอยากได้

- รองเท้า CONVERSE JACK PURCELL

- รองเท้า converse one star

ผมหาไม่เจอเลยอ่ะครับ อยากได้ของแท้มันจะเขียนที่พื้นว่า MADE IN U.S.A อ่ะครับ แต่พวกในบู๊ชบนห้างมันไม่ใช่อ่ะครับ

เคยเจอที่สวนจตุจักรเหมือนกันอ่ะครับ แต่ใส่ไม่ได้อ่ะ หรือใครพอทราบแหล่งขายมือ 2 ก็ได้ครับ ช่วงก่อนประมาณ 2 - 3 ปี

ที่แล้วหาง่ายมาก ๆ แต่เดี๋ยวนี้ไม่เห็นเลยอ่ะ อยากได้ ๆ  อ้อน อ้อน อ้อน
jen@171
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Wanna be...!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:28:22 »

ชอบ jack ที่สุดครับ อิอิ   ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:30:22 »

เค้าก็ชอบ  ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..
NotchX
นักแข่งมือสมัครเล่น

วิถีแห่งคนโง่... The Nobita Way

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:31:02 »

มาบุญครอง ครับพี่...แต่ Made in USA มันหายากแล้วครับ บางทีหาเจอก็ราคาแรงมั่กๆ... เดี๋ยวนี้เท่าที่ทราบ JACK มันทำในจีนหมดแล้วอ่ะครับ ลองดูครับ สุดยอด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2011 23:52:44 โดย NotchX » บันทึกการเข้า

ล้อเลียนFucking-Hero [ & The Nobita Way สุดยอด
B☆NK

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:39:29 »

ลองไปดูที่สยามสแควครับ ชั้น 1 ตึกสยามกิตต์  ร้าน converse carnival

ขายแต่รุ่นที่ไม่มีในบ้านเราครับ รับสั่งด้วย

note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:42:31 »

มาบุญครอง ครับพี่...แต่ Made in USA มันหายากแล้วครับ บางทีหาเจอก็ราคาแรงมั่กๆ... เดี๋ยวนี้เท่าที่ทราบ JACK มันทำในจีนหมดแล้วอ่ะครับ ลองดูครับ สุดยอด

ผมไปดูมาแล้วอ่ะครับ มาบุญครอง ไม่เจอเลยอ่ะ  ถอนหายใจ ถอนหายใจ ถอนหายใจ

ลองไปดูที่สยามสแควครับ ชั้น 1 ตึกสยามกิตต์  ร้าน converse carnival

ขายแต่รุ่นที่ไม่มีในบ้านเราครับ รับสั่งด้วย

อ๋อครับ รู้จักแต่สยามอ่ะ แต่ตึกสยามกิตต์มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ  แหะ.. แหะ..
B☆NK

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:52:30 »

http://www.facebook.com/home.php?#!/conversecarnival

ลองดูครับ

note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:53:45 »

http://www.facebook.com/home.php?#!/conversecarnival

ลองดูครับ

ทำไมมันไม่ขึ้นอ่ะครับ  อ้อน
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:54:34 »

เคยซื้อครั้งแรกคือ Jack ครั้งเดียวแค่นั้น ติดใจเลย ไม่คิดจะหาตัวอื่นมาใช้เลย อิ อิ

B☆NK

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:55:20 »

ลองเซิจว่า Converse Carnival ในเฟสบุคดูครับ

note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:57:23 »

เคยซื้อครั้งแรกคือ Jack ครั้งเดียวแค่นั้น ติดใจเลย ไม่คิดจะหาตัวอื่นมาใช้เลย อิ อิ

นั่นซิ ของผมคู่ที่ใส่อยู่ เก่ามากแล้วอ่ะ จะทิ้งก็เสียดาย อยากได้คู่ใหม่ก่อนแต่หาไม่ได้อ่ะ เวรกำ !!!
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 23:57:47 »

ลองเซิจว่า Converse Carnival ในเฟสบุคดูครับ

อ๋อครับ
NotchX
นักแข่งมือสมัครเล่น

วิถีแห่งคนโง่... The Nobita Way

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 00:00:23 »

converse carnival ดูแล้วสุโก้ยครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ล้อเลียนFucking-Hero [ & The Nobita Way สุดยอด
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 00:11:49 »

ใช่เลยครับ สงสัยต้องไปจัดซักคู่แระ  สุดยอด
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 00:12:58 »

ใส่มาตั้งแต่ มัธยมยันจบมหาลัยเลยครับ

แจคเพอแซล ผ้าดำ
เวิดออลสตาร์ หุ้มข้อหนังน้ำตาล
เวิดออลสตาร์ หนังน้ำตาล
แจคเพอแซล ผ้าลายพราง

ผมว่าหนังอ่ะสวยนะ มันคลาสสิคดีครับ

ชอบมว๊ากกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2011 00:15:23 โดย illusionx » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 00:23:59 »

สวยครับ
tony666
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

จะเก็บความทรงจำดีๆ ไว้ตลอดไป

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 00:25:52 »

converse ที่เป็นของ made in usa ไม่มีมานานแล้วครับ เพราะเค้าให้โรงงานที่จีนทำครับ จะไม่มีปั้ม made in usa ที่ส้นเท้าครับ ส่วน one star ก็เหมือนกันครับ มีน้องผมคนนึงที่เป็นแฟนพันธ์แท้ เค้าบอกว่าต้องไปบิดเอาในอีเบล์ครับ เป็นของมือสองนะครับ ส่วนราคาก็แพงมากครับ คู่นึง สามพันกว่าๆ ครับ ส่วนมือสองที่ขายที่สวนจตุจักรที่สภาพดีๆ หายากครับ เพราะส่วนใหญ่จะโมมาแล้วทั้งนั้น ที่โรงเกลือมือร้านที่โมรองเท้าเพียบครับ ส่วนถ้าจะเอาของใหม่มีที่มาบุญครองครับ มีอยู่ 2 ร้านครับ ร้านนึงที่ชั้นล่างครับ อยู่ต้องทางไปโรงแรมปทุมวันปริ้นเซส อีกร้านอยู่ชั้นโรงหนัง อยู่ด้านหลังที่ใกล้ๆ กับร้านเกมส์ผมเคยไปทำถามนานแล้วครับ น่าจะยังอยู่ที่เดิม ราคาประมาณ 1,900 - 2,000 กว่าบาทครับ

Tony666 FX
kajping
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 00:27:58 »

ตอนนี้ผมก็เป็นคนนึงที่เล่นConvere jack purcell Made in usaจนกระทั่งเลิกเล่นไปแล้วนะครับ
ขออธิบายนิดนึงนะครับว่ามันเป็นรองเท้าแนวVintageจะหามือ1ก็ยากมากครับเพราะเป็นรองเท้าสมัยสงครามโลก
รุ่นที่นิยมก็จะมีปี72หัวขีด,ปี50ปี80เป็นซอฟท์เขียว,อาร์มี่สีดำปี80และ90
แจ็คพวกนี้ราคาไม่มีต่ำกว่า4,000บาทครับถ้าเบอร์มาตราฐานนะครับ(เบอร์7-9)
ส่วนรุ่นปี90จะผลิตที่โตรอนโต้แคนาดาและจีน แต่ภายหลังโตรอนโต้เลิกผลิตจึงทำให้เหลือเพียงจีนประเทศเดียวที่ยังผลิตอยู่
แต่งานจีนจะไม่สวย และไม่ทนครับ ผมเคยขายแจ็คอยู่พักนึงจนกระทั่งร้านเริ่มเก็บกักไว้ไม่ปล่อยพ่อค้ารายย่อยผมจึงเลิกขาย
เพราะฉะนั้นถ้าพี่ๆสนใจเล่นแจ็คกันจริง(MADE IN USA)นะครับที่มาบุญคลองนานๆมาทีจะให้ดีต้องที่สวนแต่ราคาจะแรงตามตัว
ถ้าเป็นสีแดง,เหลือง,ส้ม,ลายสก็อต,กำมะหยี่ราคาทะลุ5,000แน่นอนครับถ้ามือ1อยู่6,500ประมาณเบอร์7-9(ยกเว้นลายสก็อตอาจถึงหมื่น)ส่วนหัวขีดก็สูงสุดที่เจอ16,000ครับรองเท้าใส่แล้วบินได้555
แนะนำให้ไปดูในเว็ปwww.thaiscooter.comรับรองเยอะแน่ครับเลือกได้ตามสบายราคามีหลายราคาเพราะขายกันในเน็ท
ผมก็ทำกำไรจากเว็ปนี้แหละครับ ยังไงสงสัยหรือต้องการข้อมูลแบบละเอียดกว่านี้ก็ถามกันมาได้ครับ(ไม่ได้อวดเก่งแต่แค่ต้องการแบ่งปัน)ฮิฮิ
ว่าแต่พี่เจ้าของกระทู้ใส่เบอร์อะไรครับ และอยากได้สีอะไรรุ่นอะไรบอกมาจะตีราคาให้ครับว่าราคาไหนควรเล่น
Handyman

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 00:37:34 »

เคยใส่เมื่อปี 2516 ครับ ฮิทกันมากพอๆกะ Clark หนังกลับพื้นยางแก้วเลย

ตอนนี้ไม่อยากถามหาแล้วครับ กลัวไม่มีรุ่นที่ผมใส่ได้ ฮ่าาาา

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
kajping
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: 26 เมษายน 2011 00:38:48 »

converse ที่เป็นของ made in usa ไม่มีมานานแล้วครับ เพราะเค้าให้โรงงานที่จีนทำครับ จะไม่มีปั้ม made in usa ที่ส้นเท้าครับ ส่วน one star ก็เหมือนกันครับ มีน้องผมคนนึงที่เป็นแฟนพันธ์แท้ เค้าบอกว่าต้องไปบิดเอาในอีเบล์ครับ เป็นของมือสองนะครับ ส่วนราคาก็แพงมากครับ คู่นึง สามพันกว่าๆ ครับ ส่วนมือสองที่ขายที่สวนจตุจักรที่สภาพดีๆ หายากครับ เพราะส่วนใหญ่จะโมมาแล้วทั้งนั้น ที่โรงเกลือมือร้านที่โมรองเท้าเพียบครับ ส่วนถ้าจะเอาของใหม่มีที่มาบุญครองครับ มีอยู่ 2 ร้านครับ ร้านนึงที่ชั้นล่างครับ อยู่ต้องทางไปโรงแรมปทุมวันปริ้นเซส อีกร้านอยู่ชั้นโรงหนัง อยู่ด้านหลังที่ใกล้ๆ กับร้านเกมส์ผมเคยไปทำถามนานแล้วครับ น่าจะยังอยู่ที่เดิม ราคาประมาณ 1,900 - 2,000 กว่าบาทครับ
ราคานี้หลายปีแล้วครับไม่งั้นก็เป็นงานปี2000ซึ่งห่วยที่สุดเลยไม่ทน แต่ถ้ามีจริงๆเบอร์7-9ราคานี้สีอะไรก็ได้ผมเอา10คู่เลย
ยังไงราคานี้ก็ไม่มีครับยิ่งถ้ามือ1แท้ๆนะ(แท้นะครับ)ไม่มีทางแจ็คราคาอย่างกับทองอ่ะครับตอนนี้ คนเล่นแจ็คมองก็รู้แล้วครับว่าตัวไหนงานที่ไหนสังเกตุง่ายๆนะครับหัวจะไม่กระดกแสดงว่าแท้80%แน่นอนอีก20%ระวังของปลอมบางตัวที่เนี่ยนๆส่วนปี90มือ1ราคาอย่างต่ำ3,000ครับผมหัวจะเท่ากันไม่เหมือนรุ่นเก่ายังไงถ้าหาได้ราคาที่บอกไว้ผมเหมา10คู่นะครับ1900-2000(ของปลอมล้านเปอร์เซ็น)
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์